Thủ tục nhận xe mới như thế nào?

Badlive

Xe tải
Các cụ cho cháu hỏi thủ tục nhận xe mới từ Showroom gồm các bước ntn? Vì cháu thấy họ chỉ giao xe,biên bản ký nhận thôi ah? Có phải cho xe lên kiểm tra sơ bộ Kỹ thuật một lượt trước khi giao không các cụ nhỉ.Cháu lần đầu bỡ ngỡ quá mong các cụ chỉ giáo.Thanks

The Leak

Xe buýt
E mua cũng chỉ có cái biên bản , 2 bên nhìn qua rồi ký thì mang xe về
Thêm tiết mục tặng hoa với chụp ảnh ( cái này e miễn nên e té luôn )

theodorepo

Xe đạp
trong hãng đã kiểm tra đầy đủ hết cho các bác hết rồi mới giao đó ah, còn có hướng dẫn sử dụng xe nữa chứ đâu phải đưa cái biên bản không đâu ah

danmexe

Xe điện
Cụ kiểm tra tất cả những gì mà mắt thấy tai nghe là đc rồi: đề nổ, đèn đóm, còi, vào số tiến lùi, các nút bấm khóa cửa, gạt mưa...không vấn đề gì lên xe về nhà thôi...hề hề

Badlive

Xe tải
Cảm ơn các cụ cho ý kiến,em thấy cũng đơn giản quá,mấy chú bán xe sau khi check đủ tiền đẫn ra giao xe và ký bb giao nhận,hướng dẫn qua các chức năng mới rồi bye,bye thôi ạ.trước thấy có cụ nói check tửng mục theo lits hẳn hoi,không sợ thiếu gì nên lên hỏi lại các cụ cho yên tâm thôi ah! Tks=))

wuxianwangka90

Xe hơi
xe mới này có Bảo hành của đại lý bán ko nhỉ? như kiểu mua ĐT ý , lỗi đổi máy mới?? hihi

Slow&Fast

Xe hơi
Hôm trước em cẩn thận, trước khi chuyển tiền full, em đòi xem xe trước. OK chuyển tiền xong chờ bộ phận kỹ thuật chỉnh chọt gì đó hôm sau mới giao nhận. Khi giao nhận cụ kiểm tra:
- Giấy tờ đủ chưa: bộ giấy tờ đăng ký, bảo hiểm, sách hướng dẫn, bảo hành,...
- Phụ kiện kèm theo

K3_52.21

Xe tải
Khi nhận xe cụ phải kiểm tra toàn bộ giấy tờ xe, xe và các phụ kiện kèm theo như lốp sơ cua, dụng cụ thay lốp, đồ khuyến mại etc. Nhớ trước khi đánh xe ra khỏi hãng thì nên đổ đầy beer vào ống pô. Chúc cụ lái xe an toàn.

TPro

Xe máy
Chính xác là có 1 tờ danh sách các mục để tích bác nhé :)
Thằng sale nó sẽ đưa cho bác ký cái đấy :| Bác cứ dò theo danh sách rồi ký thôi :)
Xe hãng nó cũng kiểm tra rồi mới giao cho bác :) Bác cứ yên tâm đi :D

long.autohn

Xe buýt
Cháu chào các Cụ
Dạo này bận qua k lên hầu các Cụ được
Về thủ tục nhận xe mới Em bên Em theo các bước như sau:
1. Xe về Showroom bên xưởng dịch vụ sẽ làm PDS kiểm tra lại toàn bộ xe và rửa xe sạch sẽ.
2. KH đến sẽ kiểm tra lại toàn bộ xe trước khi nhận ( thường thì kiểm tra các option và phụ kiện theo xe).
3. Sale sẽ bàn giao hồ sơ xe bao gồm: giấy chứng nhận xuất xưởng, Hóa đơn GTGT, Hóa đơn nối, Chứng nhận kiểm định môi trường.
4. Nếu xe và hồ sơ Ok thì KH ký vào sổ bảo hành xe và bảo hành lốp googyear ( BH lốp đối với xe lắp ráp).
5. Sale am hiểu kỹ thuật xe và lái xe nhiều sẽ hướng dẫn KH các thao tác cơ bản trên xe và quy trình bảo dưỡng xe, trả lời các câu hỏi của KH về các vấn đề liên quan hoặc sẽ có người của xưởng dịch vụ hướng dẫn.

Chúc các Cụ lái xe an toàn.