[Luật] Thủ tục sang tên đổi chủ?

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
Các cụ cho e hỏi là mua xe cùng tỉnh thì chỉ cần mỗi hđmb là sang tên dc hay phải bắt chủ cũ rút hồ gốc nữa ah ?
chỉ cần hoá đơn GTGT và hợp đồng mua bán đi nộp thuế song ra công an là ok ko cần rút hồ sơ, Hồ sơ chỉ phải rút khi người mua khác tỉnh vs người bán
Bác cần trợ giúp thì gọi điện cho em 0977420914 ms Loan

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
Cụ cho e hỏi, e ko có hộ khẩu hà nội, e định mua một xe ô tô cũ biển HN, e muốn công chứng ủy quyền để giữ lại biển HN sử dụng, vậy sau này khi e bán thì có cần phải chủ cũ ko ah, và e mua xe để chạy grap nên có tự đang ký grap đc ko? Cảm ơn cụ ah
Bác làm HD uỷ quyền thì sau này bán ko cần chủ cũ, cụ dc toàn quyền mua bán theo hợp đồng uỷ quyền, cứ pho to lại cmnd sổ hk chủ xe kemf vào ý là dc, còn về Grap thì e ko rõ

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
Cho em hỏi Vậy em mua xe của Ông A , Ông A mua xe của 1 công ty ABC . Công ty ABC đã rút hồ sơ gốc làm hết các thủ tục mua bán xe với ông A. Bây giờ Ông A mua xe nhưng thấy không có nhu cầu sử dụng và nên bán luôn xe cho Em (có đủ giấy tờ mua bán của Công ty ABC và Ong A cùng toàn bộ hồ sơ gốc, Giấy đăng ký cắt góc, Hoá đơn GTGT - giờ em đang cầm hết) . Vậy em có đi đăng ký xe được không ạ? và Thuế trước bạ em phải nộp là như thế nào ạ?( vẫn trong thời gian 30 ngày kể từ lần mua bán đầu tiên )
thuế trc bạ nộp 1 lần theo hợp đồng mua bán từ ông A sang bác thôi. bác mang toàn bộ hồ sơ xe đi nộp thuế và sang tên bình thường, Công an tính thời gian phạt theo hợp đồng mua bán cuối cùng nếu quá 30 ngày tức là HD từ ông A sang bác nhé, nếu ko quá 30 ngày từ ngày công chứng thì ko phạt gì car . Bác cần hỗ trợ hay tư vẫn thì gọi em nhé 0977420914 ms Loan

hathuloan

Xe điện
Website
www.anthinhauto.vn
E làm cũng thấy phức tạp, y như mua bán đất vậy. phải có đủ chữ ký mua, bán, vợ chồng ...
thì theo luật mà cụ ơi taì sản cứ 50 triệu trở lên 2 vk ck phải cùng ký , nếu ko có vợ hoặc chồng thì phải có giấy xác nhận tình trạng hôn nhân. để tránh kiện tụng sau này ng đống y bán ng ko đồng ý bán mà cụ

ngô gia bình

Đi bộ
Cụ cho e hỏi, e ko có hộ khẩu hà nội, e định mua một xe ô tô cũ biển HN, e muốn công chứng ủy quyền để giữ lại biển HN sử dụng, vậy sau này khi e bán thì có cần phải chủ cũ ko ah
Trả lời : công chứng ủy quyền sang anh rồi thì cứ để đi và sau này bán chỉ cần đưa cái công chứng ủy quyền đó có chữ kí của 2 bên và chứng minh thư hộ khẩu của anh là được.

matxa2013

Xe hơi
cụ cho e hỏi
e có cái xe mua của ông A ,nhưng ông A này cũng mua lại của ông B và trên đang ký hiện giờ là tên ông B, Vậy e muốn làm thủ tục chuyển từ ông B này sang thẳng tên em lại có đc ko cụ? và có phải nếu làm
- hợp đồng mua bán thì e đi đang ký thì vào tên em đx? , nếu e k đi sang tên thì trong bao lâu e bị phạt?
-nếu làm uỷ quyền thì k đăng ký vào tên e được ạ?
Và về sau nếu e chọn phương án làm uỷ quyền thì e có đx bán chó các người sau bằng hợp đồng mua bán k? hay em lại phải uỷ quyền cho người ta tiếp k làm
đx hợp đồng mua bán
e rót rượi mời cụ ơ

potemkin1705

Đi bộ
cảm ơn các cụ đã chia sẻ thông tin

Chú gà trống

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
cụ cho e hỏi
e có cái xe mua của ông A ,nhưng ông A này cũng mua lại của ông B và trên đang ký hiện giờ là tên ông B, Vậy e muốn làm thủ tục chuyển từ ông B này sang thẳng tên em lại có đc ko cụ? và có phải nếu làm
- hợp đồng mua bán thì e đi đang ký thì vào tên em đx? , nếu e k đi sang tên thì trong bao lâu e bị phạt?
-nếu làm uỷ quyền thì k đăng ký vào tên e được ạ?
Và về sau nếu e chọn phương án làm uỷ quyền thì e có đx bán chó các người sau bằng hợp đồng mua bán k? hay em lại phải uỷ quyền cho người ta tiếp k làm
đx hợp đồng mua bán
e rót rượi mời cụ ơ
Uỷ quyền thì sau cụ có thể uỷ quyền nối hoặc bán thoải mái. Uỷ quyền vào tên cụ thì cụ không đăng ký vào tên cụ được ạ.
Hợp đồng mua bán thì cụ sang tên cụ thoải mái. Quá 30 ngày là phạt nhé cụ.
P/s: bao giờ công chứng thì cụ hú e nhé :D

Trinhbaochau

Xe tải
Hợp đồng mua bán
Quyết định bán xe
Hoá đơn giá trị gia tăng ( nội dung đủ biển số, số khung, số máy, nhãn hiệu)
Đăng ký kinh doanh + đăng ký mẫu dấu nếu công ty có sự thay đổi kể từ thời điểm đăng ký xe đến hiện tại.
Sau đó cụ cầm đi nộp thuế + đăng ký.
Nếu khác tỉnh thì cụ xin thêm 02 tờ khai sang tên di chuyển xe đóng dấu công ty để làm thủ tục rút hồ sơ về tỉnh để đăng ký cụ nhé. :D
Cụ cho e hỏi nếu c ty giải thể rùi thì phải làm sao ah,,,đội ơn cụ ah

matxa2013

Xe hơi
Uỷ quyền thì sau cụ có thể uỷ quyền nối hoặc bán thoải mái. Uỷ quyền vào tên cụ thì cụ không đăng ký vào tên cụ được ạ.
Hợp đồng mua bán thì cụ sang tên cụ thoải mái. Quá 30 ngày là phạt nhé cụ.
P/s: bao giờ công chứng thì cụ hú e nhé :D
cu cho e số cầm chân cụ nhé, có việc e ơi cụ

Chú gà trống

Xe buýt

Chú gà trống

Xe buýt

mrcat1111

Xe đạp
Các cụ ơi giúp em với .
Em có ông anh trong TPHCM chuyển cho cái xe "em ở Hà Nội", các thủ tục rút ở trong kia và các thứ xong hết rồi , đã đi nộp thuế trước bạ xong hết rồi . Hôm nay đi ra để đăng ký xe lấy biển . Thì bị bảo là Hợp đồng ủy quyền của chủ cũ với ông anh em thiếu ngày cấp nơi cấp chứng minh thư , mà cái ủy quyền này đợt đó anh em làm là bên công chứng nhà nước làm , hỏi vào trong đó thì bảo ở trong vẫn làm bình thương nếu bị thiếu như này.

Để đỡ mất thời gian, trong nay mai làm xong , có bác nào hướng dẫn em với. Em cám ơn

Zauto

Xe hơi
Các cụ ơi giúp em với .
Em có ông anh trong TPHCM chuyển cho cái xe "em ở Hà Nội", các thủ tục rút ở trong kia và các thứ xong hết rồi , đã đi nộp thuế trước bạ xong hết rồi . Hôm nay đi ra để đăng ký xe lấy biển . Thì bị bảo là Hợp đồng ủy quyền của chủ cũ với ông anh em thiếu ngày cấp nơi cấp chứng minh thư , mà cái ủy quyền này đợt đó anh em làm là bên công chứng nhà nước làm , hỏi vào trong đó thì bảo ở trong vẫn làm bình thương nếu bị thiếu như này.

Để đỡ mất thời gian, trong nay mai làm xong , có bác nào hướng dẫn em với. Em cám ơn
Bình thương e có bộ phận dịch vụ chuyên sang tên hộ nên mấy cái này họ sẽ có cách, 1 là gửi vào, 2 là quen biết 1 chút cụ ạ

tungpt13

Xe buýt
Các cụ cho e hỏi , bây giờ em mua xe biển hà nội 5 số , em hộ khẩu ở quận tây hồ thì thủ tục sang tên đổi chủ em cần làm những thủ tục gì ạ? . em đã sẵn sàng vodka

Carmania

Xe tải
Em xin hỏi ngu mấy câu ạ:

Em ở HN định mua xe ở TP Hồ Chí Minh thì thủ tục như thế nào? Em không có điều kiện vào xem xe thì có cách nào không? Đổi biến từ TP HCM sang biển HN có mất thêm tiền không? Mất những loại phí gì?

Em cảm ơn các cụ tư vấn!

Chú gà trống

Xe buýt
Các cụ cho e hỏi , bây giờ em mua xe biển hà nội 5 số , em hộ khẩu ở quận tây hồ thì thủ tục sang tên đổi chủ em cần làm những thủ tục gì ạ? . em đã sẵn sàng vodka
Làm hdmb xong đi nộp thuế -> khám xe -> nộp hso 1 cửa đợi 5 ngày sau lên lấy đăng ký cụ ơi.