[Luật] Thủ tục sang tên đổi chủ?

quachtinh

Xe hơi
Các cụ cho hỏi xe Chaiman đời 2000 thì sang tên hết bao nhiêu tiền thuế a. ?

duchuyla

Đi bộ
các bác cho em hỏi, tình hình là xe đăng kí tên bố em, bố em lại mới mất, liệu có phải làm thủ tục gì ko ạ? sắp đến 10/11 cứ thấy nơm nớp nên e hỏi cho chắc ạ.

duongcua03

Xe tăng
Em mới đọc báo là bắt đầu từ ngày 10-11 nếu xe cũ mua lại ko sang tên đổi chủ thì bị phạt 6-10tr đ! Lý giải cho việc này là thất thu thuế...chẳng nhẽ tiền bây h hết rồi mà bày đặt ra cái luật đó!
Cụ này không theo dõi họp quôc hội ah? CP đang xin hoãn tăng lương vào 2013 vì chưa có nguồn để chi đây- Mỗi cái xe chậm sang tên 10tr thì cũng thu được ôi đới.

vvv

Xe tăng
Gọi nghị định 71 là tận thu triệt để

tuan_phuong

Xe máy
Các cụ cho em hỏi. Xe em mua lại. giờ em muốn làm giấy ủy quyền khống . Có nghĩa là cho chủ đăng ký xe ký tên , photto hộ khẩu, CMND cả 2 vợ chồng chủ xe.........nhưng để trống tên người mua xe để tiện sau này ông nào mua lại xe em thì họ thich điền luôn tên họ hoặc ko thì người sau mua vẫn dễ (ủy quyền luôn luôn là lần 1). Thế nhưng ông chủ xe giờ bị chết rồi chỉ còn vợ ông này thôi........E xin hỏi các cụ là trong giấy mua bán và giấy ủy quyền người vợ chủ xe ký thì có pháp lý ko ?
Hay có cách nào hợp lý hơn ko ah ?

sonpzx

Xe tải
hicc đau đầu vụ thủ tục sang tên đổi chủ này quá nhỉ
hiện tại xe e là xe cũ
tên chủ xe là người khác
và cũng chả còn giấy tờ mua bán gì
vậy có làm thủ tục sang tên được ko ạ
cụ nào trả lời dùm e với ạ
e vodka nhiệt tình :P

MitsuPajero2003

Xe hơi
Chào các bác, e mới mua con Pajero đời 2003 em muốn nhờ các bác tư vấn cho về việc sang tên đổi chủ con xe của em, xe của em được 1 công ty bán thanh lý lại cho 1 công ty khác, công ty này lại bán lại cho nhân viên trong công ty 2 lần bán này chưa làm sang tên đổi chủ. Giờ em mua lại con xe của ông này bây giờ em làm sang tên chính chủ cho em thì thủ tục thế nào? có bị phạt gì không, chi phí như thế nào?
Nhờ các bác có kinh nghiệm tư vấn dùm, em nghe nói từ 10/11 cái vụ chính chủ này bị kiểm tra gắt gao lắm nên phải làm.
Cảm ơn các bác....

babatoi268

Xe tải
Các bác cho em hỏi em mua xe tư nhân chính chủ đời 2004 ở hà nội em ở vĩnh phúc bây giờ em muốn sang tên đổi chủ về vĩnh phúc .Lúc mua bán mình chỉ làm UQCC thôi bây giờ muốn sang tên cho mình thì phải làm những thủ tục gì ? phí chuyển vùng bây giờ tính như thế nào ? xin cam ơn !
Nhờ mợ Loan tư vấn giúp em cái

Minh86

Xe hơi
Cho em hỏi là em đi xe của bố em, đăng ký tên bố em ,em bị XXX kiểm tra giấy tờ không phải tên em thì giải quyết thế nào ,chẳng nhẽ xe của ai người ấy đi a` .Còn vấn đề thuê xe tự lái thì thế nào các bác nhỉ,đăng ký đâu phải tên mình ???

Chỉnh sửa cuối:

3T-Telecom

Xe máy
Oánh dấu lại phát, thớt lại HOT lên rồi. mai là 10/11 oài xem thế nào. Khéo ngoài đường xe lại vắng tanh, lúc đó chú # lại sướng lây vì qui định mới làm giao thông thoáng đãng, hơ hơ tự nhiên lại ngon

Ăn Chơi

Xe đạp
các cụ ơi em ở Ha Nam mà mua xe biển Hà Nội
Em muốn sang tên em thì có thì có phải đăng kí lại biển ko.
biển 5 số biển đẹp nên em ko muốn đổi biển lắm :|

Hay là sang tên ủy quyền có phải đăng kí lại không và có bị công an phạt tiền khi bị tóm ko.

Người bán là ông chú e nên cũng ko lo gì,

́

Chỉnh sửa cuối:

tuanthaytu

Đi bộ
em mới đau đầu đây các bác ạ giúp em với
em mới mua con xe ghẻ để đưa vợ con về quê ngoại xa quá hôm nay lên mạng đọc được thông tin từ ngày 10/11/2012 oto không chinh chủ ra đường phạt từ 6-10 đồng 1 lần mà các bác biết đó việt nam mình nó phạt thì kinh rồi .
rở một cái xe em mua giờ chủ cũ nó chết rồi làm thê nào hả các bác chắc kiều này em không giám đi xe ra đường bây giờ xin xac nhật kiểu gi các bác nhỉ đau đầu quá các bác ạ.

chubathong

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi. Xe em mua lại. giờ em muốn làm giấy ủy quyền khống . Có nghĩa là cho chủ đăng ký xe ký tên , photto hộ khẩu, CMND cả 2 vợ chồng chủ xe.........nhưng để trống tên người mua xe để tiện sau này ông nào mua lại xe em thì họ thich điền luôn tên họ hoặc ko thì người sau mua vẫn dễ (ủy quyền luôn luôn là lần 1). Thế nhưng ông chủ xe giờ bị chết rồi chỉ còn vợ ông này thôi........E xin hỏi các cụ là trong giấy mua bán và giấy ủy quyền người vợ chủ xe ký thì có pháp lý ko ?
Hay có cách nào hợp lý hơn ko ah ?
Chủ cũ mất lâu chưa cụ. Nếu mất chưa lâu cụ em nghĩ cụ điền vào hợp đồng trước ngày chủ cũ mất rồi mang đi đăng ký sang tên là xong. Mà em nghĩ đi sang tên chắc họ cũng chả có thời gian mà đi xác nhận chủ cũ còn sống hay chết đâu, vì mục đích sag tên là để xác định đúng chủ xe hiện tại để nếu có vụ việc gì truy tìm cho dễ.

tuan_phuong

Xe máy
e cũng đã nghĩ thế ........nhưng mà cụ ơi sang tên thì mất vài chục củ mất........
Em chưa hiểu cách đánh giá thuế trước bạ đối với xe cũ thế nào. Xe em laceti 2005 đăng ký 2005............giờ đi sang tên thì giá rổ thế nào ah ?
E nghe nói cái nghị đinh 71/ND/CP bắt phải sang tên đổi chủ ! thê này thì chết hết ah ? Nhưng mà có giấy ủy quyền là vẫn được chứ các cụ nhỉ !

haminhfs

Xe máy
Xin hỏi các cụ ai dính chưa.xe em mua đăng ký 2002 tên công ty TNHH.hiện giờ công ty đã chuyển đổi thành công ty cổ phần,em lên thuế hỏi đăng ký sang tên phải mất 2 lần thuế quả này vỡ mồm em hihi mua xe lần đầu lên không có kinh nghiệm còn thỏa thuận với bên bán về giá.các bác nào có mua phải xe công ty lưu ý vấn đề này nhé
Xe em mua qua 1người nên giờ xin giấy tờ hóa đơn mà vất vả quá công ty toàn kêu bận chưa làm xong khổ em quá xe hết đăng kiểm,hết bảo hiểm,chua sang tên quả này cf vớ được chắc bỏ xe chạy người

tcuongcdc

Xe máy
chết thật. sau 10/11 mình phải làm sang tên vợ 2 của mình cho ông xế của mình kẻo nó bị xxx phạt thì tội. :D

haminhfs

Xe máy
e cũng đã nghĩ thế ........nhưng mà cụ ơi sang tên thì mất vài chục củ mất........
Em chưa hiểu cách đánh giá thuế trước bạ đối với xe cũ thế nào. Xe em laceti 2005 đăng ký 2005............giờ đi sang tên thì giá rổ thế nào ah ?

E nghe nói cái nghị đinh 71/ND/CP bắt phải sang tên đổi chủ ! thê này thì chết hết ah ? Nhưng mà có giấy ủy quyền là vẫn được chứ các cụ nhỉ !
Cụ ơi em hỏi thông tin bên cf chúng nó bảo cứ nói xe di mượn quan trọng nhớ tên chủ phương và dịa chỉ là ok.chúng nó bảo phạt thì chỉ vớ được mấy ông non non thôi vậy các cụ uên tâm mà di vu nhé chúng nó có kiểm tra được đâu

artmedia5881

Xe container
Đưa ra cái quy định mà vừa nói đã áp dụng luôn thế này khác gì đi ăn cướp.
Em vừa mua lại một em Ếch định bụng công chứng đi tạm ai dè nó chơi phát này chắc em tèo rồi.
Sang tên thì em chỉ có KT3 hình như không sang được đành phải chuyển sang tên công ty vậy mặc dù em nghe nói cũng rắc rối phết!

satthuvn

Xe hơi
ngày mai thực hiện vụ phạt xe giấy tờ ko chính chủ đó rồi các bác, chính xác là còn 15f nữa có hiệu lực :D