[Luật] Thủ tục sang tên đổi chủ?

mdd

Đi bộ
Các cụ cho e hỏi e muq xe cũ cùng trong HN. nộp trước bạ rồi, đk online trên hệ thống rồi thì có cần phi lên CA nộp hs trực tiếp nữa ko nhỉ? Thấy luật quy định là sau 2 ngày có kq mà nay 3 ngày rồi :)). E đk ở Nguyễn Khuyến HĐ
Cụ cho em hỏi. Khi đi đăng kí bấm biển lại xe cũ, cùng trong hà nội. Thì phí bấm biển mới là bao nhiêu? Hay ví dụ xe máy em mua 29tr9 thì vẫn phải đóng 2tr tiền biển ạ?

80Bê

Xe buýt
Em vừa mua cái xe máy vision cho f1 từ chợ xe, shop bảo cứ đi ko cần sang tên vẫn biển HN và biển đang đẹp. Các cụ cho hỏi giờ sang tên thì em làm thế nào, vì khả năng hỗ trợ của shop là khó, họ thu tiền rồi coi như chỉ bảo hành pháp lý.

Em hóng

phuonganh1993

Xe hơi
giờ lâu em cũng ko rõ luật mới

Dichvu247

Xe máy
Em vừa mua cái xe máy vision cho f1 từ chợ xe, shop bảo cứ đi ko cần sang tên vẫn biển HN và biển đang đẹp. Các cụ cho hỏi giờ sang tên thì em làm thế nào, vì khả năng hỗ trợ của shop là khó, họ thu tiền rồi coi như chỉ bảo hành pháp lý.
Để thế mà đi cụ ạ

Hi các cụ, tháng 10 việc xử lý sang tên cùng tỉnh, thu hồi biển và đăng ký cũ + sang tên xe đã nhanh hơn chưa ạ. Em đang cbi mua cũ 1 chiếc mà thấy cccm báo tắc hồ sơ toàn chờ cả tháng cũng hãi quá.

Opel Astra

Xe điện
Hàng xóm nhà tôi vừa bán con xe Vision SH gì đó, cũng để vậy mà đi, bác ạ.
Thủ tục bây giờ đang loằng ngoằng, mất thời gian lắm.

thienvan73

Xe máy
mua xe công ty thì sang tên có khó không các cụ nhỉ

Chú gà trống

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

inakenshin

Xe đạp
Có cụ nào rảnh giải thích cho em về thủ tục sang tên đổi chủ hiện tại với ạ?
Em cảm ơn rất nhiều

mrhuy92

Xe hơi
Website
mangfpt.org
Có cụ nào rút thành công hồ sơ xe máy ở Thanh Hoá chưa nhỉ? Thời gian là bao lâu? E gửi gần tháng r vẫn im hơi lặng tiếng quá. E rút ở TP luôn biển B8 xe 1 đời chủ.

Dichvu247

Xe máy
Có cụ nào rút thành công hồ sơ xe máy ở Thanh Hoá chưa nhỉ? Thời gian là bao lâu? E gửi gần tháng r vẫn im hơi lặng tiếng quá. E rút ở TP luôn biển B8 xe 1 đời chủ.
Bác ra hỏi xem ntn ạ
Xe máy nhiều chắc hơi lâu xiu

Các cụ cho e hỏi chút. Nay e bấm biển ở số 2 Nguyễn Khuyến, Hà Đồng. Đã mang biển về lắp lên xe. Giấy hẹn ghi 2 ngày nhưng cò bảo e tốt nhất sau 1 tuần hãng lên. E định sáng thứ 7 tuần sau sẽ lên lấy đăng ký.
Từ giờ đến lúc đó e có thể lưu thông trên đường HN hay đi xa về các tỉnh, ví dụ đăng ký epass/vetc rồi về Quảng Ninh Hải Phòng được không? Chưa có đăng ký mà chỉ có giấy hẹn có bị xử phạt không?

Có cụ nào rảnh giải thích cho em về thủ tục sang tên đổi chủ hiện tại với ạ?
Em cảm ơn rất nhiều
Em vừa làm sang tên xong, thuê dịch vụ hết.
1. Đại khái thì bác sẽ mua chính chủ cho dễ . nhất. Làm hợp đồng công chứng.
2. Sau đó, đến phần thu hồi thì là trách nhiệm chủ cũ. Nếu chủ cũ k tự đi thì sẽ làm thêm giấy ủy quyền của chủ cũ cho người mua hoặc cho người làm dịch vụ. Tốt nhất nên làm luôn để chủ động hơn trong trường hợp chủ cũ bận chưa đi được. Thu hồi xong sẽ có chứng nhận thu hồi.
3. Đóng thuế trước bạ.
4. Mang xe đến, nộp hồ sơ sang tên, bấm biển. Cầm biển về.
5. Đợi sau 1 tuần cầm giấy hẹn đến lấy đăng ký

Em mới lays biển, đang đợi lấy đăng ký. Còn cụ thể kê khai online, nộp thế nào, hồ sơ ra sao thì e k rõ chi tiết vì e thuê dịch vụ hết

ConCaoVaChumNho

Xe tải
Em bán xe cho 1 bác ở tỉnh, muốn rút hồ sơ nhưng ngại rút xong thì CA họ thu biển thu đăng ký bác ý không lái về tỉnh đc. Có bác nào tư vấn em cái, làm như thế nào cho tiện ạ

thuoc_lao2015

Xe buýt
Các cụ cho e hỏi chút. Nay e bấm biển ở số 2 Nguyễn Khuyến, Hà Đồng. Đã mang biển về lắp lên xe. Giấy hẹn ghi 2 ngày nhưng cò bảo e tốt nhất sau 1 tuần hãng lên. E định sáng thứ 7 tuần sau sẽ lên lấy đăng ký.
Từ giờ đến lúc đó e có thể lưu thông trên đường HN hay đi xa về các tỉnh, ví dụ đăng ký epass/vetc rồi về Quảng Ninh Hải Phòng được không? Chưa có đăng ký mà chỉ có giấy hẹn có bị xử phạt không?

Em vừa làm sang tên xong, thuê dịch vụ hết.
1. Đại khái thì bác sẽ mua chính chủ cho dễ . nhất. Làm hợp đồng công chứng.
2. Sau đó, đến phần thu hồi thì là trách nhiệm chủ cũ. Nếu chủ cũ k tự đi thì sẽ làm thêm giấy ủy quyền của chủ cũ cho người mua hoặc cho người làm dịch vụ. Tốt nhất nên làm luôn để chủ động hơn trong trường hợp chủ cũ bận chưa đi được. Thu hồi xong sẽ có chứng nhận thu hồi.
3. Đóng thuế trước bạ.
4. Mang xe đến, nộp hồ sơ sang tên, bấm biển. Cầm biển về.
5. Đợi sau 1 tuần cầm giấy hẹn đến lấy đăng ký

Em mới lays biển, đang đợi lấy đăng ký. Còn cụ thể kê khai online, nộp thế nào, hồ sơ ra sao thì e k rõ chi tiết vì e thuê dịch vụ hết
Cụ làm hết bn time? Trong time làm thì xe ko có biển, phải nằm 1 chỗ phỏng cụ?

Cụ làm hết bn time? Trong time làm thì xe ko có biển, phải nằm 1 chỗ phỏng cụ?
E làm hết 10 ngày là có biển. Thứ 5 gửi biển, đăng ký cho bên dịch vụ. Thứ 3 tuần kìa ra bấm biển, nhận biển, lấy giấy hẹn rồi thanh toán. Nhưng hình như lấy đăng ký hơi lâu. Bình thường 1 tuần ra là có đăng ký rồi. Từ lúc lấy biển đến nay là 11 ngày chưa có đăng ký. Nên e đang nhờ bên dịch vụ trước làm cho mình để hỏi hộ xem hồ sơ đăng ký có thiếu xót gì k. Có người cũng làm ở cơ sở đk Hà Đông cũng phải 2 tuần mới có đăng ký.
Trong lúc đợi biển thì e cũng chỉ đi quanh nhà biết chắc k có CSGT. K thì cũng nổ máy tại chỗ loanh quanh vài bước. Cho xe đỡ bị chuột vào.
Còn lúc có biển cái là e dán vetc đi luôn. Trộm vía chưa bị csgt vẫy vào :D

Chỉnh sửa cuối:

Chú gà trống

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em bán xe cho 1 bác ở tỉnh, muốn rút hồ sơ nhưng ngại rút xong thì CA họ thu biển thu đăng ký bác ý không lái về tỉnh đc. Có bác nào tư vấn em cái, làm như thế nào cho tiện ạ
Cụ bảo bác ý lái về tỉnh xong gửi giấy tờ với biển lên để rút :D