Thảo luận Thủ tục sang tên pkl

xaunhatxahoi

Xe điện
e trc tra trên mạng, website của sở tài chính HN. Tuy nhiên đến nay thì website đó đang bị off (ko biết vì sao mấy tháng nay lại off, hay sợ những thằng hay kiện như e hay sao đó).
Còn lệ phí xe của e là để nói chính xác theo cái gì e cũng ko xác định đc vì đời xe trùng năm sx. Của e là 2008, đăng ký 2008 luôn.
Cụ ơi, cụ có thể làm 1 bài hoàn chỉnh giúp bọn em chuẩn bị từng bước được không ? Em đang muốn lấy con xe cũ mà lơ mơ về thủ tục quá.
Em ở Hà đông, đky Pkl khong biết ở CS1 hay ra 86 LTK cụ nhỉ

Mr.Alo

Xe lăn
Cụ ơi, cụ có thể làm 1 bài hoàn chỉnh giúp bọn em chuẩn bị từng bước được không ? Em đang muốn lấy con xe cũ mà lơ mơ về thủ tục quá.
xe pkl quan trọng là check được vụ giấy tờ thôi cụ , còn thủ tục sang tên đơn gián thôi

- làm hợp đồng cong chứng mua bán với chủ xe
- rút hồ sơ về ( nếu ngoài hà nội )
- mang hợp đồng lên chi cục thuế nơ cụ cơ trú kê vào mẫu rồi đợi lấy lấy đi nộp thuế
- mang giấy nộp thuế + hồ sợ ( nếu rút từ tỉnh về ) hợp đồng mua bán đến phòng đk ( cụ ở hà đông ra cái phòng ngay bên cạnh bưu điện hà đông làm )

phongviet5987

Xe buýt
Các bác cho e hỏi thủ tục sang tên ở HN ntn nhỉ xe e mua HQCN, đang là biển HN 5 số. Không biết phải đóng thuế trước bạ bao nhiêu, cụ thể xe e mua là Ducati Hyperstrada 2014. E hộ khẩu ở Quận Đống Đa.
Xe cụ mới lấy giá như nào cụ ơi. em cũng đang muốn tâuj một em mà băn khoăn giá

phongviet5987

Xe buýt
Cụ ở Hà Đông thì ra phòng đăng ký ở số 2 Ngô Quyền, đợt này đang sửa hình như chuyển xuống bưu điện HĐ thì phải ạ.

donamtrung2016

Xe hơi
Cụ ở Hà Đông thì ra phòng đăng ký ở số 2 Ngô Quyền, đợt này đang sửa hình như chuyển xuống bưu điện HĐ thì phải ạ.
Có phải mang theo xe khi đi sang tên kg cụ nhỉ, hay cứ cầm công chứng photo CMT cụ nhỉ. Mà hình như phải cà lại sK sM hoặc cà sẵn hả cụ

Mr.Alo

Xe lăn
Có phải mang theo xe khi đi sang tên kg cụ nhỉ, hay cứ cầm công chứng photo CMT cụ nhỉ. Mà hình như phải cà lại sK sM hoặc cà sẵn hả cụ
cà trước cũng ok cun , mang cả xe qua để xxx khám , không có xe phải ...

Tuan Anh CR

Xe đạp
Nếu mua xe cũ biển HN thì thủ tục mua bán, sang tên thế nào ạ. Các cụ chỉ giúp em với.

nighter2507

Đi bộ
Nếu mua xe cũ biển HN thì thủ tục mua bán, sang tên thế nào ạ. Các cụ chỉ giúp em với.
Mua thì đơn giản hơn, bên bán e thấy cần cả giấy chứng nhận tình trạng độc thân rồi mới làm hợp đồng mua bán được, kiểu sợ có tranh chấp tài sản ấy ạ.

siublack

Xe tải
1. Ký hợp đồng mua bán công chứng
2. Vác xe ra cục thuế quận/huyện nộp thuế trước bạ (lưu ý trong chứng từ nộp thuế phải ghi chuẩn nhãn hiệu xe, loại xe, năm sản xuất, số khung số máy để ko ăn hành của kiến)
3. Nếu có rút hồ sơ chuyển vùng thì mang luôn giám định tờ khai hải quan tại 99 nguyễn Tuân hà nội. Nếu ko chuyển vùng thì ko cần làm cái này
4. Đến chỗ đăng ký xe đăng ký như bth
Nói chung dễ, cụ có tgian thì nên tự làm ko cần qua cò. Để tiền cò mà độ đẽo

Các cụ cho e hỏi. E mua lại xe z300 đkí lần đầu 9/2016. Giờ e có chứng minh thư photo của chủ cũ(chưa công chứng), giấy bán xe chủ cũ viết tay(chưa công chứng), cavet xe. Giờ e muốn bán chiếc xe mà nhờ chủ cũ ra kí công chứng hộ chủ cũ ko chịu. Các cụ có cách nào để e sang tên đc chiếc xe này ko ạ
E nghe ông anh nói có thông tư cho phép sang tên xe khi ko tìm đc chủ cũ. Nhưng ko biết thông tư này có còn hiệu lực ko. Các cụ có kinh nghiệm thông não e phát. E cám ơn các cụ nhiều

Mr.Alo

Xe lăn
Các cụ cho e hỏi. E mua lại xe z300 đkí lần đầu 9/2016. Giờ e có chứng minh thư photo của chủ cũ(chưa công chứng), giấy bán xe chủ cũ viết tay(chưa công chứng), cavet xe. Giờ e muốn bán chiếc xe mà nhờ chủ cũ ra kí công chứng hộ chủ cũ ko chịu. Các cụ có cách nào để e sang tên đc chiếc xe này ko ạ
E nghe ông anh nói có thông tư cho phép sang tên xe khi ko tìm đc chủ cũ. Nhưng ko biết thông tư này có còn hiệu lực ko. Các cụ có kinh nghiệm thông não e phát. E cám ơn các cụ nhiều
Ra cò thôi cụ , nhanh gọn nhẹ