Thảo luận Thủ tục và phí sang tên xe ô tô cũ

maxcarT

[Tịch thu bằng lái]
Làm dv thì mình mất tất tần tật : (2 triệu + 2% thuế sang tên ) đúng ko cụ ?
À hình như chuyển từ cty sang tên CN ko cần công chứng đúng ko cụ ?
xe từ công ty xang cá nhân ko cần công chứng cụ nhé, chỉ cần hóa đơn và hợp đồng mua bán là ok

maxcarT

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho e hỏi? E định mua thanh lý xe biển đỏ đã nằm chỗ khoảng 1 năm nay. Không biết jo mua lúc đăng kiểm họ có truy thu phí đường bộ 1 năm trước không ạ? Và thủ tục đky mới có vướng mắc gì k ạ? Thanks
xe biển nào khi hết đăng kiểm cũng bị truy thu cụ ạ, nếu là biển đỏ thì thủ tục sang tên nên để cơ quan bán làm trực tiếp cho mình

maxcarT

[Tịch thu bằng lái]
Các Cụ cho em hỏi, em mua xe từ ĐN ra, hồ sơ cầm tay, giờ muốn bán nối cho cậu bạn được k ạ hay bắt buộc phải đk r mới sang tên
bán nối bt cụ ơi, cụ kí vào hợp đồng công chứng mới kèm theo cmt hộ khẩu là ok ạ

maxcarT

[Tịch thu bằng lái]
Xe em đã đóng xong thuế. Hôm nay ra cơ quan công an để đổi đăng ký thì bực mình quá các bác ạ. Các cán bộ soi hồ sơ của e một hồi rồi bảo e phải làm lại với lý do : địa chỉ trong hợp đồng mua bán và hoá đơn nộp thuế khác nhau. E nhìn lại thì trên hợp đồng ghi địa chỉ theo CMT của e(không ghi tên phường) còn hoá đơn thuế thì có ghi tên phường theo địa chỉ sổ hộ khẩu.

Các bác tư vấn giúp e nên làm thế nào bây giờ ạ? Ở VN cán bộ hành dân dữ quá các bác à :((. Như trường hợp của e nếu e ko đổi đăng ký xe nữa thì có bị phạt gì ko ạ?
tất cả hợp đồng làm theo sổ hộ khẩu cụ ak, mà giấy tờ nên để dịch vụ họ làm cho nhanh

maxcarT

[Tịch thu bằng lái]
e mua con mazda cx5 đời 2015 vs giá 735tr thì tính thêm phí sang tên hết bnhiu ạ . e chuyển từ biển hà nội về biển tỉnh bắc ninh ạ .
thuế sang tên 2% khoảng hơn 10tr, rút hồ sơ+ dịch vụ sang tên 4tr là ok ạ

maxcarT

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ tư vấn giúp cháu với ạ ? Cháu đi nộp thuế sau khi đã có hợp đồng mua bán công chứng thì có cần phải mang theo mảnh cà số khung số máy của xe ko ạ ? Và nếu cà sk sm thì cà ở vị trí nào ạ ? ( xe cháu c200-2011) mình tự cà thì dụng cụ là nh gì và phải cà mấy bản ạ ? Cháu chưa từng tự cà sk sm bg mong cccm chỉ giúp ! Cháu cảm ơn !
cần 1 bộ để dán vào tơ khai cụu nhé, còn vị trí cà và dụng cụ cà thì nên gọi thợ cho nhanh ạ, có 100k họ cà rõ nét làm thủ tục không bị delay

buithanhtrung

Đi bộ
cụ nào biết chỗ làm dịch vụ sang tên từ tên công ty sang cá nhân. Nhưng công ty đã giải thể cụ nào biết cửa giúp e với ạ! cám ơn các cụ!

Câc bác cho em hỏi, khi đi nộp lệ phí trước bạ có nhất thiết chính chủ đi nộp không hay nhờ người nhà đi nộp cũng được ạ?
không cần chính chủ cụ ạ. Cụ thuê dịch vụ giờ nhiều mà 2 tr là xong.