Thảo luận Thủ tục và phí sang tên xe ô tô cũ

maxcarT

[Tịch thu bằng lái]
Cái này chủ cũ làm bạn ah nên mình ko biết. Ra công chứng tư nhân làm, họ có giá chung và làm rất nhanh.
thủ tục xang tên đưa bên dịch vụ họ làm cho nhanh gọn cụ ak, cả công chứng với phí dịch vụ có hơn 2tr

maxcarT

[Tịch thu bằng lái]
Các bác đã ai làm thủ tục rút hồ sơ gốc và sang tên đổi chủ ô tô đứng tên công ty cho 1 công ty ở tỉnh khác chưa ạ? Cho em xin tí kinh nghiệm với. Cty em ở Cầu Giấy
cái này nó hơi phức tạp tốt nhất cụ nên nhờ dịch vụ họ làm cho nhanh gọn

maxcarT

[Tịch thu bằng lái]
CCCM tư vấn giúp em trường hợp của em với vì thật sự em không rành vấn đề này lắm.
Em lấy lại cái xe của ông anh họ, xe này biển 4 số. Anh ấy là chủ thứ 2, hợp đồng mua bán của anh ấy với chủ trước đã được công chứng và chưa đổi biển (vẫn giữ nguyên biển số cũ từ đầu). Cả 2 anh em và chủ cũ đều ở HN ạ.
Vì em cũng thích cái biển số cũ này nên em cũng không muốn đổi. Theo lời ông ấy bảo khi lưu thông không vấn đề gì, và là trong gia đình nên cũng không cần công chứng.
Bản thân chỗ này 2 ae rất thân nhau nên chắc chắn không có xảy ra kiện cáo, tranh chấp.
Vậy nên em muốn hỏi ở đây là khi lưu thông có rủi ro gì không?
Em đang khá lăn tăn vì không rõ, rất cám ơn các cụ giúp đỡ.
cụ cứ đi bt thôi không vấn đề gì đâu, giấy tờ đăng kí đăng kiểm đầy đủ là đk thôi ạ

maxcarT

[Tịch thu bằng lái]
Các bác tư vấn cho em với. Cụ nhà em mua con vios 2017. Nhưng tháng 6 vừa rồi cụ đột ngột qua đời. Cho em hỏi thủ tục sang tên như nào ạ, có phức tạp không và chi phí tất cả tầm khoảng bao nhiêu, làm xong thì có giữ nguyên biển số không hay phải đổi biển ạ. Còn nếu không sang tên thì có vấn đề gì k ạ? Về cái khoản xe cộ này em mù tịt không am hiểu gì ạ nên rất mong các bác tư vấn nhẹ nhàng cho em với ạ. Em cảm ơn.
không cần sang tên đâu cụ ơi, vì tài sản bây giờ là của chung vợ và chồng, nếu cụ nhà mất thì vợ là người sở hữu sau này cần bán lại thì xin giấy xác nhận chứng tử là đk ạ

maxcarT

[Tịch thu bằng lái]
Em đang tính mua 1 em Elantra 1.8AT, 2013 nhập khẩu từ HCM chuyển ra HN. Nhờ CCCM báo giúp em chi phí làm biển với ah
biển sài gòn và biển hà nội có giá trị như nhau cụ ak, nếu cụ mua biển sài gòn chỉ cần rút hồ sơ và ra hn bấm lại biển mới không mất 20tr tiền biển đâu ạ

Xe Zin1979

Xe buýt
Em lội hơn chục trang thì chỉ thấy nói về làm thủ tục sang tên, đổi biển.
Còn 1 cái nữa em chưa thấy cụ nào nói đến là cái vụ đăng kiểm thì như nào ạ? Phải đi làm đăng kiểm lại theo biển mới đúng không? Phí đường bộ thì đóng như nào nếu xe cũ vẫn còn hạn?
Cụ nào thông cho em phát
Cụ cứ để đk cũ... chạy ok. khi nào đến hạn thì đk sang bỉm mới.

keydangyeu

Xe hơi
Công ty em mua thanh lý của công ty khác thủ tục như nào nhờ các cụ tư vấn?
Cụ nào làm dịch vụ nhận luôn càng tốt ạ.

maxcarT

[Tịch thu bằng lái]
Công ty em mua thanh lý của công ty khác thủ tục như nào nhờ các cụ tư vấn?
Cụ nào làm dịch vụ nhận luôn càng tốt ạ.
Lấy đăng kí kinh doanh,đki mẫu dấu,quyết định bán xe,hợp đồng mua bán,hóa đơn sao y,giấy khai xang tên di chuyển cụ nhé

maxcarT

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho mình hỏi, mua oto cũ từ doanh nghiệp chuyển sang tư nhân có cần ra công chứng không? hay chỉ xuất hóa đơn là sang tên đổi chủ được

mông các cụ góp ý giúp, xin chân thanh cảm ơn
Ko cần công chứng đâu cụ ơi,chỉ cần hợp đồng kèm hóa đơn là ok ạ

maxcarT

[Tịch thu bằng lái]
Xe em chuẩn bị mua lại hết đăng kiểm rồi.bây h làm sao mang lên CA đc bác nhỉ.có nhất định phải mang lên CA ko a
cụ mua xong đăng kí xang tên và đi đăng kiểm lại là đk thôi cụ