[Funland] Thư viện sách OF - Nơi yêu cầu các thể loại sách, truyện.

GiangThuy

Xe hơi
Em thích truyện của Hoàng Ly.

Molie

Xe tải
Cụ nào có ebook Việt Nam phong tục của Phan Kế Bính cho em với, em tìm mãi không được.

colangxxi

Xe buýt
Cụ nào có các tác phẩm của nhà văn Xô Viết Georgi Sviridov ko ạ? Em đang tìm 2 cuốn của ông là "Vũ đài sau dây thép gai" và "Cuộc hành quân táo bạo"

laixeantoannhe

Xe đạp
Cảm ơn cụ nhiều lắm, cháu rất mê truyện, đọc nhiều quá nên giờ mắt cháu toét ra, phải thêm cặp kính dày 6 diop. Nhưng cháu vẫn cứ căng mắt với từng trang sách, mở sách ra là có thế giới mới ạh

laixeantoannhe

Xe đạp
tớ thích truyện của Cổ Mạn, Đinh Mặc, ở VN thì truyện của Nguyễn Nhật Ánh và Nguyễn Huy Thiệp

giemmatrolai

Xe đạp
cụ ơi dropbox của cụ bị khóa rồi.

cụ có bản photo Người đi săn và con sói lửa không ạ? E muốn mượn photo với!

Website
www.facebook.com

colangxxi

Xe buýt
Cụ Bụp có sách "Cậu bé người rừng" và "Con báo vàng" của cùng tác giả "Người đi săn và con sói lửa" không ạ? Nhà văn Nguyễn Quỳnh em rất thích

ButHocGioi.com

Xe buýt
40 Tạ Quang Bửu - Bút Chấm Đọc Thông Minh
Website
ducthanh.edu.vn
em nhờ các cụ tìm giúp ebook quyển này TỨ THƯ LÃNH ĐẠO - em đọc ngoài rồi, nhưng muốn nhập tâm hơn nên cho và phone để ngâm

Tứ thư lãnh đạo - quyển 2: Lễ thư - Trị thư. Theo quan niệm từ ngàn xưa của người phương Đông, người lãnh đạo nhất thiết phải có "đức”, giỏi “ngôn”, hiểu “lễ”, biết “trị” thì mới thu phục được thiên hạ. Tứ Thư Lãnh Đạo như là một “trợ thủ” đắc lực, một “mưu sỹ” sắc sảo, một” thư ký” thông minh của bạn.

Tứ Thư Lãnh Đạo là bộ sách gồm: Đức thư, Ngôn thư, Lễ thư và Trị thư. Có thể nói đây là một trong những bộ sách hoàn chỉnh nhất dành cho những nhà lãnh đạo và quản lý.

Đức thư: giúp bạn có được tố chất của người lãnh đạo thành công, vì không phải ai cũng có thể làm lãnh đạo. Tố chất lãnh đạo không phải tự nhiên có được, mà phải qua quá trình học tập và rèn luyện. Nếu bạn chưa có tố chất lãnh đạo thì càng cần phải phấn đấu. Bạn sẽ giành được ảnh hưởng tuyệt vời về khả năng chỉ huy người khác, sẽ làm cho năng lực cá nhân của bạn vươn đến tầm cao mới, sẽ giành được sự ngưỡng mộ và thán phục của người đời, sẽ có được khí chất và uy vũ của một nhà lãnh đạo phi phàm.

Ngôn thư: giúp bạn có tài nói năng hấp dẫn, diễn thuyết tài tình, phản biện hợp lý, đi vào lòng người, kết hợp được quy luật thực tiễn với đặc điểm của công tác lãnh đạo, tổng kết được phương pháp và kỹ năng phù hợp tùy theo các cuộc diễn thuyết và trò chuyện để thu phục nhân tâm, làm nên nghiệp lớn.

Lễ thư: cung cấp cho bạn trọn vẹn về kỹ năng và sách lược giao tiếp, đối nhân xử thế thông minh, nhẹ nhàng, tự nhiên mà đem lại những mối quan hệ thiết thực, rộng lớn và hiệu quả bất ngờ.

Trị thư: dạy cách quản lý, sẽ đem đến cho bạn những tinh hoa tuyệt diệu nhất về nghệ thuật lãnh đạo sâu sắc đối với những đặc điểm của con người trong xã hội hiện đại đầy phức tạp ngày nay, sẽ tổng kết và cung cấp cho bạn trọn bộ về cẩm nang của những phương pháp và nghệ thuật lãnh đạo con người và quản lý con người, cùng với phương pháp chọn người, dùng người như thế nào.

Chỉ cần bạn chịu khó nghiền ngẫm những sách lược, nghiêm túc tiếp thu những lời khuyên, biết tuân thủ những quy tắc, khéo vận dụng những bài học, nhất định bạn sẽ trở thành một người lãnh đạo và quản lý tài ba, biết tiến biết lui, biết nhu biết cương. Con đường sự nghiệp của bạn cũng nhờ đó mà trở nên thênh thang, nhẹ nhàng và luôn gặt hái thành công.

tuýt tuýt

Xe hơi
ủ uôi, nhiều truyện ế, công sưu tầm của cụ Thích là Bụp thật đáng nể. Cơ mà e khoái truyện tranh hơn, hì

hoalocvung

Xe điện
Đọc phần mục chữ K em thấy có nhiều sách Phật hay, nhưng thấy chưa có quyển Kinh Vạn Phật, niệm Hồng danh hơn 1 vạn chư Phật. Quyển này ở nhà em cũng có nhưng là sách cũ rồi. Tiện lên trên mạng thấy có đường dẫn như thế này, có thể dowload về. Sách rất dễ để nhập tâm, dễ hiểu.

Em đưa đường dẫn ở đây : www.diendanhoasen.com/download/KinhVanPhat.pdf
Em chưa tham gia đóng góp sách thế này bao giờ, nếu sai gì nhờ cụ Chủ và mọi người sửa giúp.(*)

Mẹ Mướp

Xe tải
Tối qua em tìm thấy cuốn Kiều ở nhà nên mở ra đọc lại. Tự dưng thèm được đọc Kim Vân Kiều truyện của Thanh Tâm Tài Nhân quá các cụ ạ. Mà tìm nát google không thấy, chỉ có một vài đoạn trích thôi. Các cụ có ebook hoặc ở đâu đọc online, hoặc biết ở đâu bán online các cụ chỉ em với (em gúc được trang này giới thiệu http://trieuxuan.info/?pg=smdetail&id=105 nhưng tìm theo link giới thiệu cũng không thấy). Xin đa tạ các cụ!

Ối Giời Ơi

Xe tăng
topic hay quá , hiện tại e cũng có nhiều truyện hay muốn chia xẻ cũng các cụ, các cụ chờ e up lên nhé

hanoibynight

Xe hơi
Có sách nào về Putin không cụ chủ? Dạo này đọc báo thấy ông này được khen lắm!

tatami_xinh

Xe máy
Em oánh dấu page này, thật là bổ ích. Hồi trước e rất hay mua truyện về đọc (cả truyện tranh truyện chữ), bjo thì toàn google với ebook cho nó nhanh và tiết kiệm

Fang.2F

Xe đạp
Cụ chủ topic có bộ sông đông êm đềm không ạ?
Ngày xưa cháu được đọc mỗi tập 1, tìm tập 2 mà chả thấy ở đâu có.

tuanlong102

Xe đạp
Hic, các lão liệt kê sách ra thì phải cho link down chứ tên không thì làm gì?