Thực sự rất cần lời khuyên và hỗ trợ của các cụ cho vụ bùng cọc

tuanb211

Xe hơi
Chủ thớt đanh đá lải nhải. Già néo đứt dây?
Thực ra câu chuyện có vẻ hư cấu, để viết báo?

kvboto

Xe container
Xong rồi sao nhỉ,
Liệu có phải bài kích không nhỉ,

lykai

Xe tăng
Cụ dễ tính nhỉ, lươn khươn tăng giá thế mà vẫn cố đu theo đc. Phải em next luôn từ đầu.
Mà đã thích rồi thì cọc phát to vào, điều khoản phạt gấp 3.

kenzzz

Xe buýt
Thôi mất 100tr rồi , bài học cho cụ chủ , cũng là bài học cho mọi người khi giao dịch bds. .

thuongnho

Xe buýt
Chủ thớt đanh đá lải nhải. Già néo đứt dây?
Thực ra câu chuyện có vẻ hư cấu, để viết báo?
Cụ đặt địa vị vào e rồi hãy nói được ko? Em cần tư vấn chứ ko cần chỉ trích. Nếu ko tư vấn dc thì đâu cần cụ phải comment.
Em thấy mình cứ dung túng cho cái xấu thì rồi mình sẽ gặp chuyện xấu thôi vì nó ngày càng có chỗ phát triển.

thuongnho

Xe buýt
Em muốn hỏi nhờ các cụ, nếu người ta tố cáo em ra công an tội bôi nhọ họ (đưa thông tin trên facebook của cơ quan họ) nhưng thực tế em không làm thì em nên làm gì để bảo vệ mình?. Chắc nhà này gây thù chuốc oán nên có ai đó rất bức xúc mà đã mạo danh em. Đã làm công chức (có khi còn là đảng viên), giao dịch tài sản nhiều lại còn gây bức xúc cho nhiều người khác thì em nghĩ là họ đã không nghĩ xa mà chỉ nghĩ cái lợi trước mắt.
Ngoài ra, em không biết khi cơ quan công an có kết luận thì em nên làm gì?. Trong trường hợp ghét nhau quá thì em kiện lại họ tội vu khống được không ạ?

agrimeco

Xe lăn
Em muốn hỏi nhờ các cụ, nếu người ta tố cáo em ra công an tội bôi nhọ họ (đưa thông tin trên facebook của cơ quan họ) nhưng thực tế em không làm thì em nên làm gì để bảo vệ mình?. Chắc nhà này gây thù chuốc oán nên có ai đó rất bức xúc mà đã mạo danh em. Đã làm công chức (có khi còn là đảng viên), giao dịch tài sản nhiều lại còn gây bức xúc cho nhiều người khác thì em nghĩ là họ đã không nghĩ xa mà chỉ nghĩ cái lợi trước mắt.
Ngoài ra, em không biết khi cơ quan công an có kết luận thì em nên làm gì?. Trong trường hợp ghét nhau quá thì em kiện lại họ tội vu khống được không ạ?
Cây ngay ko sợ chết đứng, việc của xxx kệ họ, chẳng ai làm gì đc cụ nếu ko có chứng cứ đâu mà lo.

sontung89

Xe tăng
Cụ lại dây vào chỗ ko nên dây rồi, giờ đưa ra công an thì cụ khác gì mua thòng lọng 100tr đưa vào cổ mình rồi, chia buồn

thuongnho

Xe buýt
Cụ lại dây vào chỗ ko nên dây rồi, giờ đưa ra công an thì cụ khác gì mua thòng lọng 100tr đưa vào cổ mình rồi, chia buồn
Em không hiểu ý cụ lắm, em có là người đưa ra công an đâu ạ?
Ý cụ là em ko nên làm gì hay thế nào ạ? Người ta sai và làm không đúng thì mình lại nên im lặng và để mất 100tr à cụ?

thuongnho

Xe buýt
Cây ngay ko sợ chết đứng, việc của xxx kệ họ, chẳng ai làm gì đc cụ nếu ko có chứng cứ đâu mà lo.
Vâng, em chỉ nghĩ cách để bảo vệ mình vì sợ nhỡ công an họ có cách gì đó để gán cho mình thôi.

hungk46

Xe tải
Thuê ls và đơn từ thôi cụ. Bên kia họ cũng sợ bị đơn từ và mục tiêu họ là bùng việc phạt cọc nên nếu cụ cũng chơi tới bến thì họ sẽ phải ngồi cùng để thỏa thuận. Vụ này vai trò MG quan trọng. Cụ và bên kia thông qua MG để thỏa thuận nhưng tránh bị ghi âm nhé. Đen cho cụ gặp bên bán lật lọng làm cụ khó lường nhưng nhân quả hết cụ ạ.

thuongnho

Xe buýt
Thuê ls và đơn từ thôi cụ. Bên kia họ cũng sợ bị đơn từ và mục tiêu họ là bùng việc phạt cọc nên nếu cụ cũng chơi tới bến thì họ sẽ phải ngồi cùng để thỏa thuận. Vụ này vai trò MG quan trọng. Cụ và bên kia thông qua MG để thỏa thuận nhưng tránh bị ghi âm nhé. Đen cho cụ gặp bên bán lật lọng làm cụ khó lường nhưng nhân quả hết cụ ạ.
Cám ơn cụ ạ.

LuckyCar

Xe container
Cụ chủ nhớ cập nhật kết quả để mọi người thêm kinh nghiệm chiến đấu với xxx nhé.

boileroperator

Xe hơi
Vụ Facebook cụ không đưa lên thì cụ cứ kệ đi. Đã như thế này rồi thì cụ cứ làm cái đơn cho chính thống.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Chào các cụ, em muốn xin lời khuyên từ các cao thủ nhà mình. Mong các cụ bớt chút thời gian tư vấn cho em.

Từ sau tết em lượn khu Đông Ngàn Đông Anh với mong muốn tìm được 1 mảnh đất để ở (em đang ở chung cư và rất thích có vườn). Ngắm nghía được 2 mảnh nhìn ra bãi sông Đuống, môi giới báo mảnh 144m2 (thổ cư + đất vườn) giá 28.5tr/m và mảnh khác toàn thổ cư 29tr. Em nói MG đàm phán mảnh 144m xuống 28tr.
Tuần sau quay lại, mảnh 29tr đã bán còn mảnh 144m2 báo chủ tăng lên 29.5tr. Em suy nghĩ thêm mấy ngày thì lại báo lên 30tr. Em bảo MG để chốt 30tr nhưng bạn ý bảo đang có 1 bạn khác hẹn chốt vào buổi trưa, nếu ko chốt thì sẽ báo lại em. Trưa hôm đó (thứ 7, 13/3/21) MG báo hẹn cả chủ cả khách để cọc. Chủ đến từ sớm rồi n bảo chạy ra ngoài 1 tý và rồi ko quay lại nhận cọc, đòi lên giá 31tr. Chiều MG báo em chủ đòi giá 32tr. Em hoang mang ko biết MG có ăn chênh gì ở đó ko và năn nỉ xin số của người bán. Thực sự em rất thích mảnh ven sông đó. Nhìn ra sông, đang làm công viên ở đó.
Ngày 14/3, em hẹn người bán (anh L) ở quán cà phê và chốt giá 33tr và em cọc luôn, hẹn công chứng và thanh toán trong vòng 20 ngày. 2 anh em chia tay trong sự vui vẻ.
6h30 sáng hôm sau, anh L gọi điện cho em hỏi hôm qua về 2 vc có vui ko, có thấy đắt rẻ gì ko bla... và nói liệu có thể thanh toán sớm hơn ko vì anh cần tiền trả nợ ngân hàng. Em nói em sẽ cố gắng trong 15 ngày. Trưa và chiều và sáng hôm sau lại gọi cũng câu chuyện cần tiền trả nợ NH. Em đi hỏi vay NH thì ko ai cho vay hoặc được rất it vì đất thổ cư + vườn. Vì chị vợ anh L (chị C) làm trưởng phòng GD ở VCB nên em hỏi xem chị có cho vay được ko, chị nói ko được.
Vì thấy anh chị cần tiền gấp quá, em đành bán vội mảnh đất đầu tư của mình và thiệt hại 1 cục to tướng. Ngày 16/3 em có nhắn tin là mai em bán nhà, kịp thì ra công chứng mua của anh ý luôn n em ko thấy trả lời. Em còn nói với chông em nếu mình bán của mình mà a L ko bán cho mình nữa thì sao. Chồng em còn bảo làm gì có chuyện đó, anh ý sếp công an (CS MT HN) và vợ thì sếp ở NH nên em yên tâm.
Ngày 17/3, em đang đi công chứng bán mảnh của em thì thấy bạn ở phòng công chứng ở Đông Anh báo là thấy có môi giới khác đang nhờ check mảnh 144m và đang đàm phán giá 37tr (vì em gửi bạn công chứng ở ĐA bộ giấy tờ để nhờ chuẩn bị trước nên bạn ý mới biết). Em gọi anh L 2 lần ko được, gọi chị C, chị bảo để chị gọi anh L. Anh L gọi lại em báo ko bán nữa vì anh thu xếp được tiền rồi.
Thấy nói chuyện, thuyết phục anh L ko được, em gọi chị C nhưng chị ko nghe máy.
Thực sự vợ chồng em quá bức xúc, tối 18/3 vợ chồng em đến nhà a L nói chuyện n anh chị ko cho vào. Sau rất nhiều tranh luận qua điện thoại thì a L ra quán cà phê và xác nhận ko bán nữa, sẽ thực hiện theo hợp đồng. Em có hỏi liệu có chia sẻ thiệt hại của em khi bán gấp đất ko, ý anh ý là ko.
Đêm 18/3 tầm gần 11h 2 vc lại gọi em bảo đồng ý bán và chọn ngày đi công chứng. 2 vc em hí hửng cả tối. Em đã nghĩ đến trồng 1 vườn hoa.
Sáng sớm 19/3 a L lại gọi bảo ko bán nữa và xác nhận trả phạt cọc 2 lần và trả cọc và trả bất cứ lúc nào em yêu cầu.
2 vc em xác định ko mua nữa vì mua để ở nên ko muốn lằng nhằng. Tối 19/3 em hẹn a L ra quán cà phê để định giải quyết nhận tiền cho xong nhưng a L lại quay sang chỉ đồng ý phạt 1 lần cọc và hoàn trả cọc.
Ngày 23/3 em gặp chị C để nói chuyện về phạt 1 lần hay 2 lần cọc (hợp đồng em ghi phạt gấp 2 lần cọc, còn tiền cọc thì hiển nhiên phải trả theo luật vì đó là tiền của em) n ko thống nhất được.
Hôm qua chị C gửi em tin nhắn báo lại bán cho vc em, em gửi tin nhắn báo lại anh chị khẳng định ko bán vài lần rồi nên nếu hết 20 ngày (là hôm nay) mà em ko nhận được tiền phạt cọc (2 lần) và tiền cọc thì em sẽ tiến hành các bước cần thiết. Cả 2 vợ chồng nhắn cho em là vẫn bán cho em theo hđ và giờ vẫn trong thời hạn hợp đồng. Ý là nếu hôm nay em ko mua thì mất tiền cọc.

Giờ các bác cho em ít lời khuyên với. Thực sự em ko nghĩ toàn người có tý chức sắc mà lươn lẹo, tởm lợm thế.
Em cám ơn các bác.

P/s: A L giờ luôn nói giá là do môi giới đưa ra, ko phải a đưa ra giá 28.5 hay 30tr..... Chị C thì nói e chẳng có bằng chứng gì về việc anh chị xác nhận ko bán nữa. May quá em lại ghi âm.
Và em biết bạn mua 37tr ko mua nữa vì thấy lằng nhằng quá.
Kiện.nhanh đi nó đang vờn để bán trước khi cụ hô lên đấy.
Kinh nghiệm lần sau Cọc cũng công chứng, máu mua hẳn thì cọc to vào nó đền là mình xó tiền tiêu:D trước em mua 1 mảnh 4.4 tỉ cọc 1.5 tỉ, công chứng đầy đủ, bùng thì em ăn 1.5 tỉ em chả cảm ơn rối rít.