[Thảo luận] thuê xe tự lái

jack_derida2000

Xe tăng
Thuê xe chỉ cẩn thận đoạn nếu bị va quệt là ôm mồm ngay, ngoài tiền sửa do nơi thuê xe tính còn bị tính tiền thuê ngày do xe nằm ko được cho thuê, tóm lại là tốn kém lắm, tốt nhất cứ kiếm con xe nào ghẻ mà chạy vẫn ngon chán hoặc mua con xe suzuki con cóc 7 chỗ chạy phe phé mà lại dễ lái tha hồ tập

doremonmattich

Xe tăng
Cụ cứ thuê mà lái, không sao đâu cụ.
Vấn đề là nếu cụ chưa đi nhiều thì chỉ nên chạy ở đường vắng thôi và chạy hết sức cẩn thận. Lái già hay lái non thì cũng không ai nói tài được đâu ạ.
Còn vấn đề va quệt làm xước xát tí sơn là chuyện bình thường của dân lái xe, đừng để va quệt nặng quá thôi.
ông cụ này cứ lạc quan tếu thoai.

1. / xe đi thuê va quệt, xước sơn thì cũng vấn phải đền chứ? xe của mình thi xước xát được, còn xe đi thuê thì không.!

2./ Lái già hay lái non khác nhau nhiều đấy. :)). Kinh nghiệm đc mua bằng thời gian, mồ hôi và $$$, vì vậy cẩn thận ko thể thay thế cho kinh nghiệm. cho nên: Lái già có quyền nói hay còn lái non thì không.

3./ Tài non, giờ bay ít, lại xe của người khác, tính năng không thuộc, cảm nhận ko thuần, xe cho thuê lại kém an toàn, tậm tịt thì kể cả rất cẩn thận thì cũng vẫn mạo hiểm. Lái có kinh nghiệm thì nên, còn tài mới thì không (nên).

4./ vì sự an toàn của cụ chủ thớt và cộng đồng, mong cụ chủ thớt cân nhắC KỸ

lần sau người ta chưa biết mà hỏi thì phải phân tích cho nõ cặn ké, thấu đáo nhé Cụ "chưa học lái",

tiện thể yêu cầu cụ chuahoclai dạy em làm thế nào để "đừng để va quệt nặng quá thôi" , với ??? em mà biết được tuyệt chiêu " đừng để va quệt nặng quá" thì bọn bảo hiểm có mà ăn đất. :P

Chỉnh sửa cuối:

khonghieuminh

Xe tải
2./ Lái già hay lái non khác nhau nhiều đấy. :)). Kinh nghiệm đc mua bằng thời gian, mồ hôi và $$$, vì vậy cẩn thận ko thể thay thế cho kinh nghiệm. cho nên: Lái già có quyền nói hay còn lái non thì không.

3./ Tài non, giờ bay ít, lại xe của người khác, tính năng không thuộc, cảm nhận ko thuần, xe cho thuê lại kém an toàn, tậm tịt thì kể cả rất cẩn thận thì cũng vẫn mạo hiểm. Lái có kinh nghiệm thì nên, còn tài mới thì không.

Cụ này khuyên bảo anh em cận thận đấy :77::77:Thế dưng không có tiền mua xe mà lỡ có bằng rồi thì... vất bằng đi à?
Còn khi đã mua được xe rồi thì đi ra đường cũng vẫn có khác gì xe thuê đâu? Đều cần phải cẩn thận cả mà!:21::21:

ông cụ này cứ lạc quan tếu thoai.

1. / xe đi thuê va quệt, xước sơn thì cũng vấn phải đền chứ? xe của mình thi xước xát được, còn xe đi thuê thì không.!

3./ Tài non, giờ bay ít, lại xe của người khác, tính năng không thuộc, cảm nhận ko thuần, xe cho thuê lại kém an toàn, tậm tịt thì kể cả rất cẩn thận thì cũng vẫn mạo hiểm. Lái có kinh nghiệm thì nên, còn tài mới thì không (nên).

lần sau người ta chưa biết mà hỏi thì phải phân tích cho nõ cặn ké, thấu đáo nhé Cụ "chưa học lái",

tiện thể yêu cầu cụ chuahoclai dạy em làm thế nào để "đừng để va quệt nặng quá thôi" , với ??? em mà biết được tuyệt chiêu " đừng để va quệt nặng quá" thì bọn bảo hiểm có mà ăn đất. :P
Lái già từ đâu mà ra?
Chắc từ trên trời rơi xuống sao ta:102::102::102:?
Không phải. Lái già thực ra cũng là từ những thằng lái non. Chạy nhiều, va quệt nhiều thì có nhiều kinh nghiệm và thành lái già thôi.
Còn việc thuê xe xước xát đền tiền thì cũng là chuyện thường. Nếu đi xe mình mà xước xát phỏng mình không mất tiền chắc. Cứ cho là bảo hiểm nó đền đi, vậy tiền mua bảo hiểm là của trời cho à?
Nói chung nếu không dám lái xe thì đừng học lái, thuê taxi mà đi cho nó lành.
Chỉ có điều mình mới lái thì nên tập đi ở đường vắng và đi hết sức cẩn thận. Như thế là đã có thể giảm thiểu hậu quả nếu có tai nạn xảy ra rồi.

Chỉnh sửa cuối:

Enzokhan

Xe hơi
gân nhà bác 27 Huỳnh Thúc Kháng có chổ thuê xe X5 bao tử củng dc đó ( đớt trước em thuê có 220k/12h bây h ko biết bao nhiêu ).

bmw74

Xe buýt
Cụ thuê 1 con matiz mà chạy cho quen tay lái đã,xe này có lỡ va quệt cũng không sao!
Chú ý là mới lái thi tránh các đướng có xe tải chạy nhiều nhé!
Chúc cụ lái xe an toàn

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Nói chung là bác lái non có vấn đề gì thì bác chịu, chỉ khổ những ai dính vào do tay lái non của bác gây ra thôi

thienphuc

Xe điện
em thấy trên báo mua bán có con su cóc đang bán tầm trên 20t đó.mua thay cho 2B đỡ phải mặc áo mưa

mr_limo

Xe buýt
Oài, kiếm người đi cùng vài hôm cho cứng tay. Nếu chắc tay rồi thì tự chiến, có điều, cẩn thận 1 tý, xử lý non 1 tý.

mylove8110

Xe buýt
Bác nói thế chứ, cứ có bằng là thuê thoải mái, quan trọng là mình lái được hay không thôi.
Bác nói quá chuẩn ko cần chỉnh, như em biết lái từ mấy năm rồi, nhưng mới lấy bằng đầu năm..Nhà có con 2 em 2.5t em chạy mãi rồi :^):^)

thaygiao

Xe buýt
Em còn chưa có bằng, mới biết lái 3 tháng nay mà vừa rồi đi xuyên việt, mỗi ngày cũng chạy 150km :21::21::21:

Trên đèo Phú Gia

Chỉnh sửa cuối:

hoangthanhnb

Đi bộ
Ùi, quan trọng là xử lí tình huống các cụ ạ, nhiều tay lái lâu năm nhưng khi đi vẫn xử lí theo kiểu vừa học lái. Em nghĩ lái xe nó cũng có năng khiếu đấy ợ. Cụ chủ thớt cứ mạnh dạn thuê 1 em mà tập, chứ cứ sợ thì chắc thì mua xe và thuê tài luôn cho lành và rẻ. :^)

tranthienxd3k5

Xe tải
Em cùng cảnh ngộ vừa lấy bằng hôm nay . nhưng em lái xe cả 1 năm rôi nhưng chỉ chay loanh quanh trong sân khu đô thị . là cửa hàng rửa xe . .. xe 4.5.6 tỷ cũng lái nhưng chưa ra đường bao h

chào các bác!
em vừa có bằng, muốn thuê xe tự lái, nhưng ko biết thủ tục và kinh nghiệm như thế nào.
Các bác nào biết tư vấn giúp e với
1: Địa chỉ thuê xe tin cậy
2: Kinh nghiệm khi kiểm tra xe...
nhà e ở Huỳnh Thúc Kháng
thanks các bác trước!
Việc có bằng chỉ là thủ tục. Có nhiều cụ lái "phủi" mãi mới chịu đi thi bằng. Thế thì ít nhiều cũng có kinh nghiệm rồi.

Như cụ nói chắc cụ là tài mới, kinh nghiệm = 0. Thi được cái bằng rồi là háo hức lắm, nên cụ muốn thuê xe tự lái cũng là điều bình thường.

Theo em thì cụ cứ thuê mà chạy vừa để thoả mãn đam mê vừa nâng tay lái. Chả có gì phải sợ (vì sợ thì ko tự tin lái được), nhưng tuyệt đối ko chủ quan (cụ hiểu mà). Em thấy có vài điều như sau nên lưu ý:

1. Về thuê xe: cụ sợt 1 phát thì tha hồ lựa chọn theo nhu cầu của mình. Theo em cụ nên chọn xe mới mà đi, dù đắt hơn nhưng yên tâm hơn (Em từng dính quả xe thuê đi 1 buổi vá lốp 2 lần vì lốp quá mòn). Khi thuê thì tìm hiểu kỹ hợp đồng, giấy tờ đi kèm thế nào, có bảo hiểm ko,...(Em từng đi quả xe cắm giấy tờ ngân hàng, cho mỗi bản photo mang theo, đi đường lại dính lỗi bị xxx tuýt mới bit giấy tờ đó ko hợp lệ ==> nộp học phí)

2. Về lái mới: ko lái thì thôi. Chứ đã lái thì cụ xác định kiểu gì cũng sẽ dính lỗi lúc nào đó. Kể cả tài già cũng thế thôi. Nên cứ chuẩn bị tinh thần, luật và xèng cụ ạ. Được cái dính vài lần là nhớ lắm, kinh nghiệm xương máu mà, nên về sau đi càng ngon.

3. Về ATGT: lái mới thì cụ nên đi quanh thành phố hoặc các cung đường ngắn đã. Đừng sốt ruột vội theo các cụ ô phơ lão làng trên này đi săn mây Tây Bắc hay xuyên Việt xuyên Lào gì cụ ạ :))
Cái này em thấy là quan trọng nhất vì hồi mới lái em đi có 200 cây đã bị ngủ gật tý thì đấu đầu xe ngược chiều. Tức là chua lượng sức mình và chưa có kinh nghiệm nghỉ dọc đường.

Lúc mới lái em đi nỗi lo số 1 là bị xxx tuýt. Giờ thì cứ đi thế nào cốt để an toàn. Còn lỡ dính xxx phát nào thì đã có các cụ trên ô phở này cãi giúp rồi, fai ko ạ :D

Túm váy là chưa học bò chớ lo học chạy nhưng ko học bò thì éo bao giờ mới bit chạy. Cứ xách xe lên mà đi thôi cụ :D

0996677555

Xe hơi
chào các bác!
em vừa có bằng, muốn thuê xe tự lái, nhưng ko biết thủ tục và kinh nghiệm như thế nào.
Các bác nào biết tư vấn giúp e với
1: Địa chỉ thuê xe tin cậy
2: Kinh nghiệm khi kiểm tra xe...
nhà e ở Huỳnh Thúc Kháng
thanks các bác trước!
Em cho thuê xe tự lái AT -350n/ngày . 0996677555

banotore.com

[Tịch thu bằng lái]
Ko liên quan mà các bác cho em hỏi có chỗ nào học lái xe gần Ngã Tư Sở ko ạ?