Thùng thư góp ý về dịch vụ và sản phẩm của các [Gian hàng] cung cấp trong TTTM

f1_hn

Xe container
E đang định đăng ky KDCN nhưng không biết Mod có cách nào để số lượng người vào Plaza đống hơn không? Chứ e thấy bên Chợ Giời mua sắm nhộn nhịp hơn ợ ;)

Phuongnguyen83

Đi bộ
Cho em hỏi ké 1 chút,e mới tham gia diễn đàn cư post bài là bị báo là chưa TIỀN TỐ.Em chằng hiểu là cái gì

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
cụ chưa phải nhà kinh doanh chuyên nghiệp thì không post được bài ở plaza đâu ạ
Cho em hỏi ké 1 chút,e mới tham gia diễn đàn cư post bài là bị báo là chưa TIỀN TỐ.Em chằng hiểu là cái gì

Bung To

Xe điện

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
Em giơ tay xin có ý kiến ạ.
Em mong muốn gộp khu Plaza với khu tự do thương mại ( chợ trời) ạ.
Lúc trước em phi test ở bên chợ trời thì khách hỏi han, pm, gọi điện bủa xua. từ ngay đóng tiền vào plaza em chả bán đc cái gì sất. nhìn lượng khách ra vào plaza ít hơn chợ trời rất nhiều. AI buôn bán cũng mong muốn có đông khách. Cứ kiểu oai oách ngồi trong plaza thế này em ốm mất. chắc hết mấy tháng nữa em đóng cửa hàng luôn quá.
Theo các cụ:((
Cụ này nói chuẩn quá. Ngồi trong này đuổi ruồi. Hic

Pobeda

Xe buýt
Hehe, cũng giống như các cụ vào Tràng Tiền Plaza hay Parkson ngó nghiêng cho mát, rồi lại chạy về mua đồ ở BigC ấy mà.

KhaiTamEdu

Đi bộ
....Cứ ngó nghiêng cho mát, rồi chạy về mua đồ ở BigC.
Hay cho câu nói.

0909999190

Xe hơi
e xin hỏi về RayBan chính hãng e thấy Dilusso uy tín nên vào Vincom giang hàng của Dilusso xem thử mẫu RB3362 thì chữ 2 bên gọng bị tróc nhìn k ok e chọn mẫu khác thì cái bị nhoè phần in 2 bên gọng,chọn dc 1 cái thì bên tròng mắt trái k có chữ RB in chìm!Chẵng biết sao mong các bác chỉ dẫn hàng nào Ok chứ 5tr 7tr e k tiếc chỉ sợ bạn bè cười e thôi!!

campha

Xe buýt
cho e hỏi nếu e bán hàng đồ xe oto trong chợ trời nhiều thì e có bị band nick và xóa bài ko ah./

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
cho e hỏi nếu e bán hàng đồ xe oto trong chợ trời nhiều thì e có bị band nick và xóa bài ko ah./
Nếu bác bán hàng chuyên nghiệp trong Chợ là vi phạm nội quy. Bài chắc chắn bị xoá, có thể phải nhận thẻ phạt, hoặc nick xám hoặc cao nhất là treo bằng.

nghinh

Đi bộ
Em phản hồi về gian hàng http://www.otofun.net/threads/154263-nhin-xa-trong-rong-danh-bat-bong-dem của Nam Vũ.
Số là em trước tết đến lắp cái đèn gầm cho xe lacetti se bản 2010. Trước khi đến em hỏi rõ là cần lắp đèn gầm để đi đường có sương mù, cho xe lacetti se nhập đời 2010, bên Nam Vũ tư vấn lắp đôi compact 100 giá là 2,5m. Em đồng ý đến lắp và chọn thêm đôi bóng lao weather giá 600k nữa. Vì xe cay nên trước khi lắp em gọi điện thông báo lại cty chi phí. Đến chiều em có việc ko lấy xe được nhờ thằng em đến lấy xe, trả tiền thì được báo là tính thêm phí lắp, vật tư gì đó là 700k. Sau một hồi đàm phán thì cuối cùng là tính 350k (em hiểu là 2,5m là đã bao gồm lắp đặt nên báo với cty như thế - mọi khi đi thay dầu, thay lốp,... Hay thay thế cái gì thì xưởng thường báo giá trong đó đã gồm công hoặc công thợ nếu có thì cũng báo giá trước khi thực hiện chứ chẳng ai lắp xong mới đòi thêm tiền mà chẳng hề báo trước). Tổng thiệt hại của em là 3,450,000vnd cho đôi đèn gầm chế, đắt hơn đèn hãng. Nhưng chuyện chưa dừng lại.
Tối hôm đó em xuất phát chuyến đi dài về quê ăn tết thì hỡi ôi cái đèn gầm nó chiếu 2 bên lề đường, lên hẳn thân, ngọn cây hai bên đường còn trước mặt thì chẳng có tẹo sáng nào. Gọi điện cho đồng chí quản lý ở đó thì được giải thích là đèn gầm các xe thường đi vùng cao người ta lắp chỉa ra hai bên đường như thế. Em kô đồng ý cách lý giải đó thì được cái hẹn khi nào ra HN thì NV sẽ khắc phục.
Sau tết, em để qua hết mồng 10 mới quay lại NV để khắc phục. Đồng chí quản lý tiếp tục thuyết phục em theo hướng là chỉa ra 2 bên mới chuẩn nhưng em ko đồng ý thì lại quay ra bảo là trước khi lắp đã bảo trước và em đã đồng ý. Bực mình quá em đòi trả lại vì sản phẩm của NV cung cấp ko có giá trị sử dụng. Đồng chí quản lý lại đàm phán là sẽ hỗ trợ cho em đôi gá nhựa của xe cruise để lắp đèn vào, em đồng ý. Một lúc sau đồng chí quản lý lại báo là gá nhựa đen thì chưa có hàng mà chỉ có loại mạ crome, giá là 400k một đôi. Em ko đồng ý lắp vì thứ nhất là xe cty, hôm trước em đã phải bù tiền gần 1m rồi, hôm nay lại phải bù tiếp 400k nữa. Me hỏi phương án trả lại hàng thì em được nhận lại boa nhiêu. Câu trả lời là 1,2m cho số tiền 3,45m em đã bỏ ra. Mà lý do trả hàng do hàng hóa, dịch vụ cung cấp chất lượng quá kém.
Mai em lên cty sẽ gửi thêm ảnh chụp cho các cụ xem để tránh bị tiền mất oan vì những cty làm ăn chộp giật, lừa đảo như NV.

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Chào bác Nghị,

Ngày 25/1 bác có dt cho em từ số máy 0982219103 hỏi về lắp đèn sương mù cho xe Lacetti nhập khẩu. Em báo giá 2500k cho 1 cặp đèn Compac 100, còn chi phí lắp đặt em ko đề cập. Đây là lỗi của em, và sau khi lắp xong em có xin lỗi bác, đồng thời đề nghị giảm 350k công lắp. Bác đã đồng ý với phương án này, việc này như vậy là xong.

Khi bác mang xe đến, em có giải thích với bác về loại đèn phù hợp. Vì xe Lacetti SE ko có đèn sương mù nên miếng nhựa ốp ko có hốc chờ, nếu lắp vào thì đèn sẽ quét sang hai bên. Nếu muốn quét ra phía trước thì nên lắp loại đèn khác vào khe gió dưới biển số. Bác nói rằng như thế xấu và muốn lắp sang hai bên. Em đồng ý, và em nói với bác rằng như vậy ánh sáng sẽ quét sang vệ đường, như vậy ko phải là phương án tốt nhất, mặc dù có 1 số người thích như vậy.

Sau khi lắp xong, do sai sót của nv bên em nên đèn bị hắt lên cao. Em mời bác qua chỉnh lại ngay hôm sau, nhưng bác bận nên để qua tết. Có lẽ việc này khiến bác thêm bức xúc. Khi bác qua phàn nàn về việc đèn quét sang hai bên nhiều quá, em có nhắc lại về vị trí lắp này ko phù hợp rồi. Để giải quyết, em sẵn sàng tặng bác hai miếng ốp nhựa đen có hốc trị giá 200k, nhưng loại này hiện ko có hàng. Còn miếng ốp mạ chrome em ko tặng dc, cái này bác có thể tự mua, sau đó nv em sẽ lắp lại đèn vào miếng ốp này ạ.

Khách hàng là thượng đế, nhưng khi chiếc xe của bác chưa có 1 vị trí lắp đặt phù hợp thì mọi nỗ lực của em và bác chưa thể như mong muốn được. Mong bác hiểu điều này và giúp em hoàn thiện sản phẩm như mong muốn.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Giiờ e mới biết có thớt này. Sao Mod k mở một thớt để khách hàng khen sản phẩm, dịch vụ của các gian hàng CN nhỉ???

NAM VŨ

Xe container
Website
www.namvu.com.vn
Chào bác Nghị,

Ngày 25/1 bác có dt cho em từ số máy 0982219103 hỏi về lắp đèn sương mù cho xe Lacetti nhập khẩu. Em báo giá 2500k cho 1 cặp đèn Compac 100, còn chi phí lắp đặt em ko đề cập. Đây là lỗi của em, và sau khi lắp xong em có xin lỗi bác, đồng thời đề nghị giảm 350k công lắp. Bác đã đồng ý với phương án này, việc này như vậy là xong.

Khi bác mang xe đến, em có giải thích với bác về loại đèn phù hợp. Vì xe Lacetti SE ko có đèn sương mù nên miếng nhựa ốp ko có hốc chờ, nếu lắp vào thì đèn sẽ quét sang hai bên. Nếu muốn quét ra phía trước thì nên lắp loại đèn khác vào khe gió dưới biển số. Bác nói rằng như thế xấu và muốn lắp sang hai bên. Em đồng ý, và em nói với bác rằng như vậy ánh sáng sẽ quét sang vệ đường, như vậy ko phải là phương án tốt nhất, mặc dù có 1 số người thích như vậy.

Sau khi lắp xong, do sai sót của nv bên em nên đèn bị hắt lên cao. Em mời bác qua chỉnh lại ngay hôm sau, nhưng bác bận nên để qua tết. Có lẽ việc này khiến bác thêm bức xúc. Khi bác qua phàn nàn về việc đèn quét sang hai bên nhiều quá, em có nhắc lại về vị trí lắp này ko phù hợp rồi. Để giải quyết, em sẵn sàng tặng bác hai miếng ốp nhựa đen có hốc trị giá 200k, nhưng loại này hiện ko có hàng. Còn miếng ốp mạ chrome em ko tặng dc, cái này bác có thể tự mua, sau đó nv em sẽ lắp lại đèn vào miếng ốp này ạ.

Khách hàng là thượng đế, nhưng khi chiếc xe của bác chưa có 1 vị trí lắp đặt phù hợp thì mọi nỗ lực của em và bác chưa thể như mong muốn được. Mong bác hiểu điều này và giúp em hoàn thiện sản phẩm như mong muốn.
Cảm ơn sự hợp tác của bác, chiều hôm qua bên em đã hoàn thành việc lắp đặt bộ Đèn sương mù Compac 100 vào miếng ốp đèn smù theo xe Lacetti CDX.

Nếu cần chỉnh sửa thêm để hoàn thiện sản phẩm, mời bác qua bên em sớm nhé.

Chúc bác luôn Nhìn xa trông rộng!!!

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com

Celica82

Xe tải
gửi cụ Min/Mod,

Ngày 8-5-14 e có chuyển khoản đặt cọc 1 triệu cho mợ nick name Songbeng/ sdt 0912672688 của gian hàng nhận ship đồ trên ebay về. Hôm nay vào mục các gian hàng KDCN thì e không thấy gian hàng của mợ này nữa. E nhắn tin hỏi thì mợ trả lời là bận quá không theo dõi được, nhưng sao lại đóng cả gian hàng??? Các cụ min/mod cho e hỏi là các cụ đã xóa gian hàng này do vi phạm hay là chủ gian hàng có thể tự ý close gian hàng được? Có thể đã có 1 số cụ khác cũng đã đặt tiền cho mợ này để mua hàng nên e hy vọng min/mod giải đáp sớm. Nếu là lừa đảo thì các cụ min/mod có giúp cung cấp thông tin để xử lý không ah?

Chỉnh sửa cuối:

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
gửi cụ Min/Mod,

Ngày 8-5-14 e có chuyển khoản đặt cọc 1 triệu cho mợ nick name Songbeng/ sdt 0912672688 của gian hàng nhận ship đồ trên ebay về. Hôm nay vào mục các gian hàng KDCN thì e không thấy gian hàng của mợ này nữa. E nhắn tin hỏi thì mợ trả lời là bận quá không theo dõi được, nhưng sao lại đóng cả gian hàng??? Các cụ min/mod cho e hỏi là các cụ đã xóa gian hàng này do vi phạm hay là chủ gian hàng có thể tự ý close gian hàng được? Có thể đã có 1 số cụ khác cũng đã đặt tiền cho mợ này để mua hàng nên e hy vọng min/mod giải đáp sớm. Nếu là lừa đảo thì các cụ min/mod có giúp cung cấp thông tin để xử lý không ah?
Gian hàng của mợ ấy tạm thời bị hạ xuống vì chưa đóng phí duy trì, tuy nhiên cụ và mợ ấy vẫn có thể liên lạc với nhau trên OF. Trong trường hợp mợ ấy ko giải quyết việc của cụ thì em có thể cung cấp cho cụ thông tin của mợ ấy.

Celica82

Xe tải
Gian hàng của mợ ấy tạm thời bị hạ xuống vì chưa đóng phí duy trì, tuy nhiên cụ và mợ ấy vẫn có thể liên lạc với nhau trên OF. Trong trường hợp mợ ấy ko giải quyết việc của cụ thì em có thể cung cấp cho cụ thông tin của mợ ấy.
Đến nay thì e thấy thái độ làm việc của bạn này không hợp tác lắm, vẫn kiểu lập lờ dù đã nhận tiền. Bác cho xem địa chỉ và thông tin cần thiết của bạn này để e xử lý nhé. 1 triệu không phải là nhiều nhưng lừa đảo là e không thích. E có đề nghị là các bác mod quy định phải có đặt cọc ở mức độ nào đấy đối với các gian hàng KDCN để họ có thêm trách nhiệm giải quyết với các Ofers. Nếu không thì các gian hàng ế ẩm là chuyện khó tránh khỏi