Thùng thư góp ý về dịch vụ và sản phẩm của các [Gian hàng] cung cấp trong TTTM

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
Tính đến thời điểm này, gian hàng của bác xecon_kia đang dẫn đầu là gian hàng có nhiều khiếu kiện nhất. BDH đang cân nhắc việc có tiếp tục cho gian hàng này kinh doanh trên OF hay không?

Mời các cụ, các mợ có thêm ý kiến để BDH tổng hợp và đưa ra những qui định về quản lý tốt hơn. tks all

Dịch Vụ Công Chứng

[Tịch thu bằng lái]
Tính đến thời điểm này, gian hàng của bác xecon_kia đang dẫn đầu là gian hàng có nhiều khiếu kiện nhất. BDH đang cân nhắc việc có tiếp tục cho gian hàng này kinh doanh trên OF hay không?

Mời các cụ, các mợ có thêm ý kiến để BDH tổng hợp và đưa ra những qui định về quản lý tốt hơn. tks all
bác cứ công tránh niêm minh.đúng mà làm kể cả tước bằng kinh doanh chuyên nghiệp của em cũng oki.Miễn sao đủ thuyết phục.đối chứng đàng hoàng.lấy em mà làm điểm miễn sao 3 bên đều thấy chuẩn ( các ofer,ban điều hành và em).thật em thề.

Teknosolar

Xe buýt
Website
www.nangluongsach.vn
e cũng hỏi cụ 0350 một lần. cụ ấy cũng ko cho giá. chỉ nói giảm 10% cho OFer
chả hiểu có gì bí mật thế ;)
Bác không đọc rõ đã phang e rồi, Bác kiểm tra lại xem e có giá hãng không ? mà most cũng không kiểm tra đã nhắc nhở e rồi.

nlananh

Xe máy
bác cứ công tránh niêm minh.đúng mà làm kể cả tước bằng kinh doanh chuyên nghiệp của em cũng oki.Miễn sao đủ thuyết phục.đối chứng đàng hoàng.lấy em mà làm điểm miễn sao 3 bên đều thấy chuẩn ( các ofer,ban điều hành và em).thật em thề.
Bác nói vậy có thấy nhịu lưỡi tý nào ko thế, em tin em không phải là người duy nhất đã phải gửi thư khiếu nại bác với min mod, chỉ ko rõ có ai đến mức đặt 30% gần 1 tháng trước Tết với lời hẹn giao hàng trước tết, rồi trả đủ 100% cách đây gần 2 tháng vì bảo là có hàng ngay sau Tết, nghe hứa hẹn không dưới chục lần rối hôm qua cũng đành phải đến lấy tiền về tự lo cho mình như e không thôi. e không khiếu nại chi tiết vì không muốn làm bể nồi cơm của người khác, nhưng với tiêu chí ae OF đến với nhau bằng niềm tin, bác làm e và một cơ số bác khác thất vọng về tinh thần trách nhiệm của bác, đã hứa hẹn là phải biết mình có khả năng thực hiện hay không, còn ko thì nói thẳng ra cho ae còn chủ động. Em thề là nếu cần đối chứng và bằng chứng, có rất nhiều người có thể giúp min mod đấy, bác phải rút kinh nghiệm ngay.

Dịch Vụ Công Chứng

[Tịch thu bằng lái]
Bác nói vậy có thấy nhịu lưỡi tý nào ko thế, em tin em không phải là người duy nhất đã phải gửi thư khiếu nại bác với min mod, chỉ ko rõ có ai đến mức đặt 30% gần 1 tháng trước Tết với lời hẹn giao hàng trước tết, rồi trả đủ 100% cách đây gần 2 tháng vì bảo là có hàng ngay sau Tết, nghe hứa hẹn không dưới chục lần rối hôm qua cũng đành phải đến lấy tiền về tự lo cho mình như e không thôi. e không khiếu nại chi tiết vì không muốn làm bể nồi cơm của người khác, nhưng với tiêu chí ae OF đến với nhau bằng niềm tin, bác làm e và một cơ số bác khác thất vọng về tinh thần trách nhiệm của bác, đã hứa hẹn là phải biết mình có khả năng thực hiện hay không, còn ko thì nói thẳng ra cho ae còn chủ động. Em thề là nếu cần đối chứng và bằng chứng, có rất nhiều người có thể giúp min mod đấy, bác phải rút kinh nghiệm ngay.
ở vị thế của em em hoàn toàn có lỗi em không thanh minh gì mợ ợ!em ngồi chỗ mợ em hiểu!song nếu ai đó ngồi vào chỗ em thì mới hiểu hết tâm can em!nay em dừng ko làm xe trường hải cũng chỉ vì nỗi niềm không thể thổ lộ cùng ai!Ngay gấu nhà em chuẩn bị sanh nở cũng mắng em xơi xơi!em giờ đang cưỡi tên lưng cọp rồi nên đành làm lốt rồi thôi!Chứ em mờ chiếm dụng được em chả dám nói lời nào đâu mợ ạ!Nói nhiều chỉ thành ra nói dại!dù thế nào đi nữa em cũng gửi lời nhận lỗi tới toàn gia khuyến nhà mợ!

Smee april

Xe điện
Em thấy chờ mãi chưa có phản hồi của BĐH về các khiếu kiện liên quan đến Lifpro (chủ yếu của nhà Liệt vòi), 350 và nhà Xe con Kia???

ngotatto

Xe lăn
Người OF
Website
gomsuminhlong.vn
Thực sự làm công việc đại lý rất là khó . Như em có cái cửa hàng con con , thì cũng là đại lý .Hãng nó có thương hiệu rồi nên nhiều khi nó kiêu cả với đại lý của nó nữa .
Bản thân bên em cũng đang bị chậm hàng của khách đây ạ . Mặc dù nhiều khách không đặt tiền nhưng mình hứa với họ là bao giờ hàng về để họ qua mua , tuy nhiên
do chậm hàng từ hãng mà mình thành thất hứa . Bản thân những người làm đại lý như tụi em cũng chỉ mong hàng về đều để phục vụ khách , bởi phục vụ nhiều khách
tức là mình có nhiều tiền .
Tuy nhiên những khách nào mà nhận tiền rồi thì nếu trường hợp hàng chưa kịp đều phải thông báo cho khách biết , mong khách thông cảm . Nếu không đợi đc thì lại
phải cố lo nguồn hàng cho khách, nhiều khi là làm hộ hoặc lộ chút đỉnh để giữ lại uy tín .
Xong ko phải lúc nào sự cố gắng của mình cũng đc 100% bởi có những trường hợp bất khả kháng mà tiền cũng ko giải quyết đc nữa thì đành phải xin lỗi khách vậy .

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Em đọc mãi đến trang cuối cùng vẫn chưa có kết luận chính thức vụ cụ Vòi và Lai Prồ là sao?
Việc này Mod phải can thiệp chứ nhỉ, chậm trễ quá!

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Em đọc mãi đến trang cuối cùng vẫn chưa có kết luận chính thức vụ cụ Vòi và Lai Prồ là sao?
Vụ này là của Lifepro tổng công ty, bộ phận bán buôn chứ không phải bác Lifepro bán lẻ ở OF, em tiện thể nhờ bác ấy khiếu nại lên công ty bác ấy thôi ạ - không có gì

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
chú khéo lo
cái này chỉ lo cho người dùng, lo cho quyền lợi khách hàng thôi
chứ gian hàng thì chả lo, nhìn xa xa tưởng ngon, đc vài hôm chán té hết ấy mà :))
mà thực ra nếu đông quá thì tự các gian hàng có uy tín cũng tự thấy có trách nhiệm.. rút lui :P
Không hiểu nội dung nói trên bác post có ý như thế nào, theo bác đã đủ đông chưa? Nếu đông rồi bác có định tiếp tục duy trì hay là sẽ "rút lui" như bác đã nói ở trên?

em nghĩ là đã có gian hàng thì phải đóng lệ phí cho nên là để đóng cửa 1 gian hàng là 1 chuyện không phải là dễ. cho nên ý kiến của các anh em OF hình như các bác Min, mod chưa quan tâm lắm thì phải. em xin lỗi vì nói nặng lời nhưng sự thật nên nói thật thì anh em OF mới có sân chơi chuyên nghiệp và chất lượng mới cao được phải không các cụ
có vài lời kính các cụ
Đây là thùng thư góp ý để trao đổi giữa khách hàng và nhà kinh doanh trên OF. Bác lưu ý bọn em không phải là trọng tài và cũng không có chức năng thanh tra hoạt động kinh doanh của các gian hàng, cũng như không thể kiểm chứng mọi góp ý của khách hàng OF là chính xác hay không.

Việc các thông tin được đăng tải trên thớt này mà nhà kinh doanh chuyên nghiệp không vào để chứng minh về dịch vụ và sản phẩm của mình và giải đáp các thắc mắc của khách hàng, chính họ đã tự làm giảm uy tín của mình. Việc này để tránh các trường hợp không phải là khách hàng thực sự nhưng vào ném đá để làm giảm uy tín của người khác.

Em thấy chờ mãi chưa có phản hồi của BĐH về các khiếu kiện liên quan đến Lifpro (chủ yếu của nhà Liệt vòi), 350 và nhà Xe con Kia???
Bác không định để các bên đưa ra đủ chứng cứ về các nội dung trên à? Ngoài ra cũng cần phải để những bên liên quan tìm đủ thông tin để phản hồi lại chứ.

lifeprovietnam

Xe hơi
Kho K1, Cảng Hà Nội, số 956 đường Bạch Đằng, HN
Website
www.lifepro.vn
Vụ này là của Lifepro tổng công ty, bộ phận bán buôn chứ không phải bác Lifepro bán lẻ ở OF, em tiện thể nhờ bác ấy khiếu nại lên công ty bác ấy thôi ạ - không có gì
Bác Voiz đã có nhời vậy thì mong các bác hiểu cho. Tuy là việc của tổng công ty nhưng em vẫn phải có trách nhiệm và trình lên ban giám đốc giải quyết. Em rất lấy làm tiếc vì một số hiểu nhầm đã xảy ra.

civictau

Xe tăng
Bác life không nên chọn cách im lặng né tránh câu hỏi của em thế??????

lifeprovietnam

Xe hơi
Kho K1, Cảng Hà Nội, số 956 đường Bạch Đằng, HN
Website
www.lifepro.vn

bongo

Xe đạp
Ngồi đọc hết 8 trang, em thấy phục tinh thần OF của các cụ quá!
em cũng mong muốn KDCN trên OF, nhưng em sẽ nghiên cứu để thấm nhuần tình thần trước rồi xin phép đăng ký với mod ạ

FOCUS-1

Xe tăng
Bực mình thái độ phục vụ của Duy Linh

Báo cáo các cụ hôm qua nhân viên của Duy Linh làm em bực mình quá, em thấy nhiều bác trên diễn đàn khen Duy Linh phục vụ nhiệt tình, giá cả hợp lý nhưng hôm qua em ghé thì thất vọng quá. Em mang con siêu xe của ông già nhà em KIA CD5 tới để làm cái chìa khóa điều khiển liền chìa. Xem trên mạng thấy Duy Linh có cái của Scorpion hay quá em chạy qua và thế này, đến nơi thì có 1 con bé chả hiểu tí gì về điện ra bán hàng, giá thì ko biết, hỏi thì có ngây ra, rồi xuất hiện 1 chú mặt đỏ gay cãi nhau với con bé kia, phán những câu xanh rờn :!!và câu trả lời là ko có loại đó (trong khi trên web báo còn hàng, bực mình), chú đó giới thiệu loại của Giodon gì đó giá 550k. Có thêm 1 chú xuất hiện bảo là công lắp 200K và công đánh chìa 50k nữa. Tổng cộng là 800k (chát). Có khi trông mặt em gà hay bên Duy Linh chỉ làm những việc lớn vài nghìn đô. Bán đồ rồi lại tính công lắp riêng hic >:). Pó chân toàn phần. Có tí bức xúc chia sẻ cùng các cụ!

OBDvietnam

Xe tải
Website
www.obdvietnam.com.vn
Báo cáo các cụ hôm qua nhân viên của Duy Linh làm em bực mình quá, em thấy nhiều bác trên diễn đàn khen Duy Linh phục vụ nhiệt tình, giá cả hợp lý nhưng hôm qua em ghé thì thất vọng quá. Em mang con siêu xe của ông già nhà em KIA CD5 tới để làm cái chìa khóa điều khiển liền chìa. Xem trên mạng thấy Duy Linh có cái của Scorpion hay quá em chạy qua và thế này, đến nơi thì có 1 con bé chả hiểu tí gì về điện ra bán hàng, giá thì ko biết, hỏi thì có ngây ra, rồi xuất hiện 1 chú mặt đỏ gay cãi nhau với con bé kia, phán những câu xanh rờn :!!và câu trả lời là ko có loại đó (trong khi trên web báo còn hàng, bực mình), chú đó giới thiệu loại của Giodon gì đó giá 550k. Có thêm 1 chú xuất hiện bảo là công lắp 200K và công đánh chìa 50k nữa. Tổng cộng là 800k (chát). Có khi trông mặt em gà hay bên Duy Linh chỉ làm những việc lớn vài nghìn đô. Bán đồ rồi lại tính công lắp riêng hic >:). Pó chân toàn phần. Có tí bức xúc chia sẻ cùng các cụ!
E Quan điểm khách quan : Là một người tiêu dùng - cũng là một người kinh doanh .

Xin có một đôi lời khách quan (dựa theo những thông tin của cụ chủ thớt nếu đúng?) :

1- Bên cửa hàng Duy Linh nên rút kinh nghiệm nghiêm túc trong nội bộ cửa hàng về cử nhân viên bán hàng có nghề để tư vấn, cách cư sử giữa các nhân viên với nhau cần phải hoà nhã trước mặt khách hàng (trong nội bộ có thể trách phạt riêng), để tránh việc hiểu nhầm là không tôn trọng khách hàng .
- Khi mã sản phẩm đã hết hàng, cần cập nhật thông tin sớm để khách hàng biết thông tin tránh những sự việc như cụ chủ thớt.
-Nên có nhời nói thông cảm (xin lỗi) với cụ chủ thớt về việc không còn Sp mà cụ ấy mất thời gian phải đến mà ko mua dc, và điều trên .
2-Phía cụ chủ thớt : cụ cũng nên thông cảm và góp ý cho cửa hàng về vấn đề năng lực phục vụ của nhân viến cho tốt hơn .
- Khi kinh doanh bán sản phẩm , có hai hình thức báo giá bán : 1-Báo giá sản phẩm riêng + nếu có lắp đặt báo giá công lắp đặt : x + Y= xy (cho khách hàng chọn lựa phương thức mua) . 2 - Báo giá trọn gói cả giá sản phẩm và công lắp đặt : Tổng tiền = xy .
Còn về giá của sản phẩm cụ thể đắt hay rẻ E không bàn đến . Nếu thấy giá SP đó đắt hơn chỗ khác, Cụ chủ thớt lên đưa ra dẫn chứng cụ thể lên đây để AE trên OF tham gia cho chuẩn .
-E xin mạn phép MOD OF, góp ý riêng cụ chủ thớt đây là BOx kỹ thuật không lên up bài này ở đây - đã có riêng một BOX bên kinh doanh để phản ánh những vấn đề này .

Chỉnh sửa cuối:

LongThinhTech3

Xe hơi
Website
www.longthinh.vn
E Quan điểm khách quan : Là một người tiêu dùng - cũng là một người kinh doanh .

Xin có một đôi lời khách quan (dựa theo những thông tin của cụ chủ thớt nếu đúng?) :

1- Bên cửa hàng Duy Linh nên rút kinh nghiệm nghiêm túc trong nội bộ cửa hàng về cử nhân viên bán hàng có nghề để tư vấn, cách cư sử giữa các nhân viên với nhau cần phải hoà nhã trước mặt khách hàng (trong nội bộ có thể trách phạt riêng), để tránh việc hiểu nhầm là không tôn trọng khách hàng .
- Khi mã sản phẩm đã hết hàng, cần cập nhật thông tin sớm để khách hàng biết thông tin tránh những sự việc như cụ chủ thớt.

2-Phía cụ chủ thớt : cụ cũng nên thông cảm và góp ý cho cửa hàng về vấn đề năng lực phục vụ của nhân viến cho tốt hơn .
- Khi kinh doanh bán sản phẩm , có hai hình thức báo giá bán : 1-Báo giá sản phẩm riêng + nếu có lắp đặt báo giá công lắp đặt : x + Y= xy (cho khách hàng chọn lựa phương thức mua) . 2 - Báo giá trọn gói cả giá sản phẩm và công lắp đặt : Tổng tiền = xy .
Còn về giá của sản phẩm cụ thể đắt hay rẻ E không bàn đến . Nếu thấy giá SP đó đắt hơn chỗ khác, Cụ chủ thớt lên đưa ra dẫn chứng cụ thể lên đây để AE trên OF tham gia .
-E xin mạn phép MOD OF, góp ý riêng cụ chủ thớt đây là BOx kỹ thuật không lên up bài này ở đây - đã có riêng một BOX bên kinh doanh để phản ánh những vấn đề này .
Cụ nói rất chuẩn đấy ạ,em ko còn ý kiến gì thêm.

bmw318i

Xe tăng
Em hóng xem bác DUY LINH giải thích vụ này dư lào. Vấn đề gì cũng nghe bằng 2 tai.