[Funland] Thuốc chữa xương khớp

vothuong123

Xe hơi
Em chào các cụ.
Em năm nay 35, hè vừa rồi rảnh rổi, nên tối nào em cũng đi bộ nhiều. Từ đó đến nay ở 2 khớp gối của em hay bị đau. Cứ ngồi xổm xuống lâu, khi đứng dậy, 2 khớp gối này rất đau. Không tự đứng dậy được, phải lấy 2 tay chống ở gối mới đứng được. Thỉnh thoảng còn bị tê chân nữa.
Em chỉ bị đau khi chuyển tư thế từ ngồi xổm sang đứng dậy, còn lại thì bình thường.
Trên này cụ nào có kinh nghiệm chữa bệnh, uống thuốc nào tư vấn em với ạ.
Em xin cảm ơn nhiều ạ.

Griselda

[Tịch thu bằng lái]
Em chào các cụ.
Em năm nay 35, hè vừa rồi rảnh rổi, nên tối nào em cũng đi bộ nhiều. Từ đó đến nay ở 2 khớp gối của em hay bị đau. Cứ ngồi xổm xuống lâu, khi đứng dậy, 2 khớp gối này rất đau. Không tự đứng dậy được, phải lấy 2 tay chống ở gối mới đứng được. Thỉnh thoảng còn bị tê chân nữa.
Em chỉ bị đau khi chuyển tư thế từ ngồi xổm sang đứng dậy, còn lại thì bình thường.
Trên này cụ nào có kinh nghiệm chữa bệnh, uống thuốc nào tư vấn em với ạ.
Em xin cảm ơn nhiều ạ.
Các cụ nhà em cũng hay bị khớp ... thuốc khớp nó có thành phần giống thuốc GOUT, hình như nó là 1 loại thuốc giảm đau thì phải... khi uống vào nó hết đau nhưng hỏng hết đường nội tiết, đại tràng.. rõ khổ

vothuong123

Xe hơi
Các cụ nhà em cũng hay bị khớp ... thuốc khớp nó có thành phần giống thuốc GOUT, hình như nó là 1 loại thuốc giảm đau thì phải... khi uống vào nó hết đau nhưng hỏng hết đường nội tiết, đại tràng.. rõ khổ
Thế à cụ, vậy thì em phải suy nghĩ tới vấn đề uống thuốc, chứ ảnh hưởng đến súng đạn, nội tiết thì buồn lắm

DaDieuchienxu

Xe container
Bệnh thì phải đi khám BS, chụp chiếu các kiểu để định bệnh cho chính xác. Cơ địa mỗi người khác nhau nên ko thể sử dụng liệu pháp chung dc cụ ạ.
Sau khi chữa bệnh, cụ có thể dùng glucosamin (Cần tham khảo ý kiến của BS dùng ntn là hợp lý).

Hoàng Trang

Xe ngựa
Bệnh thì phải đi khám BS, chụp chiếu các kiểu để định bệnh cho chính xác. Cơ địa mỗi người khác nhau nên ko thể sử dụng liệu pháp chung dc cụ ạ.
Sau khi chữa bệnh, cụ có thể dùng glucosamin (Cần tham khảo ý kiến của BS dùng ntn là hợp lý).
Xong. Đóng thread :D.

vothuong123

Xe hơi
Em hiện chưa có thời gian đi khám bác sĩ cụ ạ, vì ở xa bệnh viện lớn. Em tưởng mua thực phẩm chức năng về uống sẽ đỡ 😔

SIGNUS

Xe container
Người OF
Em hiện chưa có thời gian đi khám bác sĩ cụ ạ, vì ở xa bệnh viện lớn. Em tưởng mua thực phẩm chức năng về uống sẽ đỡ 😔
Thực phẩm chức năng không phải là thuốc, không có tác dụng thay thế thuốc chữa bệnh.. Em cố gắng gõ mà kg thể nhanh bằng ông nói trên TV :))

Cụ có biểu hiện của thoái hoá khớp gối rồi, nên đi khám sớm, về bv TW mà khám chứ đừng nghe mấy ông bs tại gia khuyên tiêm chọc vào khớp gối!

vothuong123

Xe hơi
Thực phẩm chức năng không phải là thuốc, không có tác dụng thay thế thuốc chữa bệnh.. Em cố gắng gõ mà kg thể nhanh bằng ông nói trên TV :))

Cụ có biểu hiện của thoái hoá khớp gối rồi, nên đi khám sớm, về bv TW mà khám chứ đừng nghe mấy ông bs tại gia khuyên tiêm chọc vào khớp gối!
Dạ vâng, em hiểu ý cụ rồi.

DaDieuchienxu

Xe container
Thực phẩm chức năng chỉ dùng để hỗ trợ chứ ko thay thế đc dược phẩm điều trị, (cụ cứ xem các loại TPCN thường QC trên TV: sản phẩm này ko thể thay thế cho thuốc),
Súc khỏe là vốn quý của con người. Có sức khỏe sẽ tạo ra của cả vật chất cho XH & bản thân nên cụ đừng chủ quan
Nuôi gì cũng đc chứ đừng nuôi bệnh!.

DaDieuchienxu

Xe container
Nấu cao hở cụ. Tiểu hổ được không cụ nhỉ.
Hổ là loại động vật cấm mua bán, chuyển nhượng dưới mọi hình thức,tuy nhiện nếu cụ có nhu cầu thì tham khảo tại đây:

vothuong123

Xe hơi
Hổ là loại động vật cấm mua bán, chuyển nhượng dưới mọi hình thức,tuy nhiện nếu cụ có nhu cầu thì tham khảo tại đây:
Cụ cứ hay chọc em. Em biết hổ quý mà 😀

DaDieuchienxu

Xe container
Cụ cứ hay chọc em. Em biết hổ quý mà 😀
Đùa cho cụ bớt đau thôi. >:)
Trước đây bà cô nhà mình cũng bị tình trạng như cụ. Sau khi điều trị xong, BS giới thiệu mua lọ TPCN này (order bên Mỹ) thì giờ dứt hẳn,
Lọ bên phải nhé.
Lọ bên phải điều trị thoái hóa khớp.jpeg

vothuong123

Xe hơi
Đùa cho cụ bớt đau thôi. >:)
Trước đây bà cô nhà mình cũng bị tình trạng như cụ. Sau khi điều trị xong, BS giới thiệu mua lọ TPCN này (order bên Mỹ) thì giờ dứt hẳn,
Lọ bên phải nhé.
Lọ bên phải điều trị thoái hóa khớp.jpeg
Phải điều trị rồi mới uống TPCN hở cụ.

greenkar

Xe tăng
Cụ mua ít thiên niên kiện và lá lốt về nấu uống như uống trà, 1 tháng là ok .