[Funland] Thuốc lá có hại sức khoẻ: Chia sẻ kinh nghiệm bỏ thuốc, hưởng ứng OF không khói thuốc

Hút thuốc lá có hại cho sức khỏe, bạn hãy chọn một phương án theo ý bạn nhé

• Tôi là người hút thuốc lá và chưa có ý định bỏ

Lượt chọn: 15 15.8%
  • Tôi là người hút thuốc lá và đang có ý định bỏ

Lượt chọn: 28 29.5%
  • Tôi là người hút thuốc lá, đã từng bỏ thuốc nhiều lần rồi nhưng không thành công

Lượt chọn: 24 25.3%
  • Tôi đã từng là người hút thuốc lá nhưng đã bỏ thuốc được rồi, giờ không còn hút nữa

Lượt chọn: 14 14.7%
  • Tôi là người không hút thuốc lá và nghĩ mình sẽ không bao giờ hút

Lượt chọn: 12 12.6%
  • Tôi là người không hút thuốc lá nhưng trong tương lai gần có thể tôi sẽ hút

Lượt chọn: 2 2.1%

• Tổng bình chọn
    95
  • Thời gian đóng: .

ngaydoclap

Xe container
Vừa trả lời trên này xong thì bà chị đi Hongkong về tặng ngay một cây Malboro Gold Original :( Khó nghĩ quá, thôi đành vậy.

dativu

Xe điện
Em biết rồi, khổ lắm, nói m,ãi nhưng chưa bỏ được. Cố gắng hạn chế dần thôi cụ ah

Bóng Chày

Xe lừa
Em biết rồi, khổ lắm, nói m,ãi nhưng chưa bỏ được. Cố gắng hạn chế dần thôi cụ ah
Bỏ là bỏ, hạn chế sẽ không bao giờ bỏ được vì nicotin vẫn vào máu!

Vừa trả lời trên này xong thì bà chị đi Hongkong về tặng ngay một cây Malboro Gold Original :( Khó nghĩ quá, thôi đành vậy.
Lý do của cụ lãng xẹt, cụ đã thấy không?

Hơn 4 tiếng rồi em chưa động đến điếu thuốc. Giờ đọc cái này lại phải làm điếu :D em té
chán cụ mò mẫm quá! hik

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Em từ 1 bao/ngày -> 1,5 ngày/bao -> 2 ngày/bao -> 3 ngày/bao -> tuần 2 bao -> tuần 1,5 bao.
Tức là từ 7 bao/ tuần, em giảm xuống chỉ còn 1 - 1,5 bao/tuần.
Cũng đáng kể lắm rồi.
haizzz.

Bóng Chày

Xe lừa
November Man nói:
Em từ 1 bao/ngày -> 1,5 ngày/bao -> 2 ngày/bao -> 3 ngày/bao -> tuần 2 bao -> tuần 1,5 bao.
Tức là từ 7 bao/ tuần, em giảm xuống chỉ còn 1 - 1,5 bao/tuần.
Cũng đáng kể lắm rồi.
haizzz.
Ối giời ơi, cụ thử vò bao thuốc vứt đi em xem nào. Gạt tàn, quẹt ga vứt ết xem nào

Sent from my iPhone using Forum Runner

casablanca1981

Xe hơi
Nhà cháu có vinh dự đc dự hội nghị quốc tế phòng chống tác hại của thuốc lá tổ chức ở VN. Cả buổi các đại biểu tranh luận om củ tỏi về
các phương thức phòng tránh hiệu quả nhất, chưa ai chịu ai, chưa đưa ra đc ý kiến thống nhất, ko khí hội trường căng thẳng cực kỳ. Để hội nghị bớt căng thẳng và làm dịu những cái đầu nóng, vị chủ trì ( em nhớ ko nhầm là 1 cựu bộ trưởng YT) đứng dậy nói : " Chúng ta tạm nghỉ giải lao 15 phút, ra làm điếu thuốc cho đỡ căng rồi vào bàn tiếp"...

Hehe, bỏ thuốc lá thật là khó trừ khi người ta nhận thấy tính mạng mình bị đe dọa cận kề nếu ko bỏ ngay.

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Ối giời ơi, cụ thử vò bao thuốc vứt đi em xem nào. Gạt tàn, quẹt ga vứt ết xem nào

Từ 7 bao/tuần xuống 1,5 bao/tuần thực sự là một cố gắng rất lớn rồi ạ.

Em hồi trước "yêu" thuốc nên sắm sửa các loại hộp đựng thuốc, Zippo thì cả chục cái.
Nhưng giờ chỉ còn mỗi bao thuốc với cái bật lửa BIC thoai.
Từ ngày có Gấu cái em hạn chế thuốc, không bao giờ hút ở nhà.
Hôn một người hút thuốc như liếm một cái bồn cầu.

blackcivic 2.0

Xe tăng
cái này kêu gọi suông khó lắm.
nhà nước phải chế tài mạnh cơ. họ cấm chặt đến mức ảnh hưởng đến túi xiền thì các cụ may ra mới bỏ![

/QUOTE]
Kụ biết ở châu âu thuốc lá đắt và khó mua ntn ,rồi cấm hút các kiểu mà em có dám bỏ đâu ,chỉ sợ thời gian hút thuốc ko liên tục thì rất có hại cho sức khỏe (các kụ thử ngẫm xem :ng chưa hút bao giờ và ng bỏ thuốc rồi cầm điếu thuốc hút một hơi HO NGAY, rất có hại . Còn em hút liên tục nên có hút cả bao cũng chả ho ,ko sao
Các kụ hút thuốc thấy em chém có đúng ko ợ...

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Cái vụ bỏ thuốc gặp trục trặc em dự là có thật.
Đứa bạn em cứ bỏ thuốc là ốm vật ốm vã, miệng vừa đắng vừa khô, không ăn uống gì cả.

Cụ nào biết vụ này giải thích cho em với.

Bóng Chày

Xe lừa
November Man nói:
Từ 7 bao/tuần xuống 1,5 bao/tuần thực sự là một cố gắng rất lớn rồi ạ.

Em hồi trước "yêu" thuốc nên sắm sửa các loại hộp đựng thuốc, Zippo thì cả chục cái.
Nhưng giờ chỉ còn mỗi bao thuốc với cái bật lửa BIC thoai.
Từ ngày có Gấu cái em hạn chế thuốc, không bao giờ hút ở nhà.
Hôn một người hút thuốc như liếm một cái bồn cầu.
Cụ đẻ con đi, sẽ có thêm nỗ lực. Cụ và gấu đi xét nghiệm cái, kiêng thuốc để tinh binh thật khoẻ để f1 thật cường tráng nhé

Bóng Chày

Xe lừa
November Man nói:
Cái vụ bỏ thuốc gặp trục trặc em dự là có thật.
Đứa bạn em cứ bỏ thuốc là ốm vật ốm vã, miệng vừa đắng vừa khô, không ăn uống gì cả.

Cụ nào biết vụ này giải thích cho em với.
Không sao đâu cụ. Cai thuốc kết hợp tập thể dục một cách khoahoc là ok. Vấn đề là Ý CHÍ CỦA CHÍNH NGƯỜI BỎ THUỐC. như em đã nói, cụ phải tìm ra một lý do cao cả hơn chính bản thân thì mới bỏ được. Người việt ta có câu chưa thấy quan ... Cụ nhớ ko?

Bóng Chày

Xe lừa
freeway nói:
eo oi! e bỏ mãi chạ đc!
Cụ về vứt các dụng cụ có liên quan đến thuốc lá, lúc thèm uống nước ấm và tập thể dục. Sau 3-6 tháng cụ sẽ cắt cơn, và 1-2 năm sẽ đảm bảo máu cụ ko có nhu cầu hấp thu nicotin nữa

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Anh bạn em cũng bỏ thuốc được 2 năm rồi. Có ý định cái bỏ dứt khoát và quyết liệt ngay. Cũng nể anh í thật, giờ ngửi khói thuốc còn thấy ghê nữa.
Bố em cũng hút hơn 20 năm, thế mà sáng nói bỏ chiều bỏ luôn đến tận bây giờ (cũng ngoài 20 năm).

Em cũng muốn bỏ lắm rồi. Nhưng thực sự rất rất khó cụ ạ.
Cũng có tấm gương, cũng nhận thức được vấn đề, cũng có động lực...
Nan giải quá...

Bóng Chày

Xe lừa
November Man nói:
Anh bạn em cũng bỏ thuốc được 2 năm rồi. Có ý định cái bỏ dứt khoát và quyết liệt ngay. Cũng nể anh í thật, giờ ngửi khói thuốc còn thấy ghê nữa.
Bố em cũng hút hơn 20 năm, thế mà sáng nói bỏ chiều bỏ luôn đến tận bây giờ (cũng ngoài 20 năm).

Em cũng muốn bỏ lắm rồi. Nhưng thực sự rất rất khó cụ ạ.
Cũng có tấm gương, cũng nhận thức được vấn đề, cũng có động lực...
Nan giải quá...
2 năm trước em bắt đầu sống ở vn thường xuyên hơn. Hồi đó về hn ngửi mùi thuốc xáy xẩm mặt mày, có lúc buồn nôn. Thạt thảm hại, mọi người hút mọi lúc mọi nơi: ông chủ em, bạn bè em, họ hàng em, những người ko quen biết ngoài đường, trong nhà hàng, khách sạn, trường học, công sở, trạm công an ... và ofers! Đến mức giờ đây em ngửi mùi thuốc đã ko thấy buồn nôn nữa!
Điều đó cho các cụ thấy em ko biết làm sao, em ko hút nhưng đã bị hút thụ động và đã nghiện thụ động! Bây h em đang lên kế hoạch bỏ thuốc thụ động và thấy quá khó nếu cả xã hội vẫn hút thuốc!

Cụ về vứt các dụng cụ có liên quan đến thuốc lá, lúc thèm uống nước ấm và tập thể dục. Sau 3-6 tháng cụ sẽ cắt cơn, và 1-2 năm sẽ đảm bảo máu cụ ko có nhu cầu hấp thu nicotin nữa

Chỉnh sửa cuối:

Bóng Chày

Xe lừa
pampam nói:
làm sao để bỏ thuốc lá đây?:-?nghĩ mãi ko ra 2`.làm điếu thuốc cho tỉnh táo vậy.
Cụ có thể không fun kiểu này nữa không???
Mod có thể làm cái poll về bỏ thuốc được không ạ?

MyMac

Xe điện
Em là em chúa ghét, hôi hám, bẩn thỉu, bệnh tật. Quần áo chốc chốc lại thấy thủng lỗ chỗ. Mà nhìn hàm răng ông nào cũng như răng cải mả, mất cả cảm tình.

Chỉnh sửa cuối:

lyhuong

Xe điện
Gửi cụ Lyhuong: Nếu cụ là đàn ông thì hãy thoát ra khỏi cái vỏ của mình. Cả nhân loại người ta cỗ gắng bỏ thuốc lá, cụ không làm được thị thôi, tại sao lại nhắn tin riêng bảo tôi hằn học??? Cụ có tranh luận gì về "tác dụng" của hút thuốc để người VN tiếp tục chết 1 cách vô nghĩa thì mang lên đây tranh luận, tại sao lại dùng thủ đoạn hèn hạ vote trừ, nhắn tin riêng để chửi tôi??? Trên dây cũng chỉ là tranh luận cho fun thôi, ngõ hầu thức tỉnh các cụ đang tự giết mình và giết người khác bằng việc tiếp tục hút thuốc lá, bắt người xung quanh phải hít thuốc lá, chết cùng với mình? Phải chăng bên cạnh sự kém cỏi không có ý chí bỏ thuốc, cụ muốn người Vn nào cũng chết cùng cụ vì thuốc lá!??? Tôi không thèm vote trừ cụ. Chúc cụ sớm bỏ được thuốc lá!!!
vote trừ là thủ đoạn hèn hạ ??? Tay này điên thật rồi!

có cần chép lại dòng tin không mà lại bảo tôi chửi cụ ?
Cụ gieo cái gì thì gặt cái đó thôi, cụ Bóng chày thân mến ơi

November Man

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.chelseafc.com.vn
Đã bao nhiêu lần nói to rằng sẽ bỏ . Là bấy nhiêu lần nói nhỏ rằng lại ... hút.