[Funland] Thuốc lá có hại sức khoẻ: Chia sẻ kinh nghiệm bỏ thuốc, hưởng ứng OF không khói thuốc

Hút thuốc lá có hại cho sức khỏe, bạn hãy chọn một phương án theo ý bạn nhé

• Tôi là người hút thuốc lá và chưa có ý định bỏ

Lượt chọn: 15 15.8%
  • Tôi là người hút thuốc lá và đang có ý định bỏ

Lượt chọn: 28 29.5%
  • Tôi là người hút thuốc lá, đã từng bỏ thuốc nhiều lần rồi nhưng không thành công

Lượt chọn: 24 25.3%
  • Tôi đã từng là người hút thuốc lá nhưng đã bỏ thuốc được rồi, giờ không còn hút nữa

Lượt chọn: 14 14.7%
  • Tôi là người không hút thuốc lá và nghĩ mình sẽ không bao giờ hút

Lượt chọn: 12 12.6%
  • Tôi là người không hút thuốc lá nhưng trong tương lai gần có thể tôi sẽ hút

Lượt chọn: 2 2.1%

• Tổng bình chọn
    95
  • Thời gian đóng: .

nhathuoconline

Xe điện
Website
www.nhathuoc360.com
Em hút thuốc lá từ hồi cấp II cơ ạ.. Năm nay em 38 cái lá vàng rồi,, ngày em xài toàn 2 bao thôi, mồm như cái bát hương 98% ảnh chụp đều nhìn thấy tay cầm điếu thuốc ,, chỉ có ảnh nude hồi bé và ảnh thẻ là ko có thuốc lá ...giờ em bỏ rồi,, tự nhiên thấy chán nên bỏ ,, mà mới bỏn được 4 tháng thôi, nên chưa biết thế nào, nhưng giờ em ngại cầm lại điếu thuốc lắm ợ

ngaydoclap

Xe container
Em ngủ nướng từ chiều đến giờ vừa tỉnh dậy ngơ ngác với tay làm ngay một điếu ngu thế cơ chứ, quên bố nó mất, hút xong tỉnh ngủ mới nhớ ra lời hứa bỏ thuốc :( thôi trót lỡ rồi đành tự tha thứ cho mình vậy, còn một tút Malboro kia không biết có bán được không :)

lyhuong

Xe điện
Cái gì cái gì thế, mách em xem nào :)
iem vào thớt của bóng chày , đùa vui không có ý gì, tự nhiên bạn ý nhảy dựng lên :D
iem vote trừ nhưng lời lẽ ôn hòa : Sao cụ hằn học thế -
Vậy mà bạn bóng qui iem là hèn hạ !!! chửi
iem to đầu rồi hơi đâu đi chửi người ta làm gì nhỉ:D
Thôi em chả chấp nhặt làm gì cho nó mất cái hòa khí

CuongDKH

Xe buýt
Trước cháu bỏ được hơn 1 năm xong hút lại.Cái giống tái nghiện hút lại thì số lượng điếu/ngày tăng hơn trước nên giờ chả dám bỏ:D

ngaydoclap

Xe container
À vote trừ là một hành động đẹp để thể hiện sự không tán thành của mềnh với người viết bài gì đó, cụ Chày nhất thời nóng nảy xin lỗi cụ Lý Huổng đi, không phải lúc nào cũng vote + được đâu, Min Mod còn nốc vang của members bỏ xừ có sao đâu :)) Thôi hai cụ bỏ qua rồi làm điếu trước khi định bỏ thuốc lá đê, thèm quá cơ :))

iem vào thớt của bóng chày , đùa vui không có ý gì, tự nhiên bạn ý nhảy dựng lên :D
iem vote trừ nhưng lời lẽ ôn hòa : Sao cụ hằn học thế -
Vậy mà bạn bóng qui iem là hèn hạ !!! chửi
iem to đầu rồi hơi đâu đi chửi người ta làm gì nhỉ:D
Thôi em chả chấp nhặt làm gì cho nó mất cái hòa khí

Chỉnh sửa cuối:

Raubac

Xe tăng
Cụ nào rành cho em hỏi:
1 - Tỉ suất lợi nhuận/ đầu tư của 1 doanh nghiệp sx thuốc lá?
2- Giải quyết việc làm (đầu người/tiền đầu tư)
3- Tiền nộp thuế của ngành thuốc lá/năm? (?%GDP)
4- Chi phí cho việc tuyên truyền vận động không hút thuốc?
5- Chi phí y tế cho hậu quả của việc hút thuốc?

Em nghĩ cấm sx thuốc lá là đơn giản nhất, nhưng sợ mắc phải mấy cái em hỏi các cụ ở trên.
Em cũng đang định giảm hút thuốc tiến tới bỏ hẳn.

hdx

Xe điện
Bỏ thuốc lá em chẳng còn biết nghiện cái gì nữa cả.

mr.ken_no1

Xe container
Vừa hút xong điếu thuốc mới đọc được thớt này của cụ
Em thề là em sẽ bỏ thuốc từ điếu này ........

Cho đến điếu sau.
Hê hê.

Vie.ABC

Xe điện
Cụ HỒ nhà mềnh cũng hút thuốc lá cơ mờ , em học CỤ chẳng có nhẽ lại sai !...

ateric090

Xe tải
Bỏ thuốc nghị lực phải lớn lắm cụ ạ, theo em cụ phải tìm thấy lý do quý hơn bản thân thì mới bỏ được cái sự hại bản thân này. Chứ còn chỉ nghĩ bản thân thì ko bỏ được vì vn ta có truyền thống hy sinh thân mình rồi!

Sent from my iPhone using Forum Runner
Em là em nói thế chứ nói chung là ... quyết tâm ko cao hơn núi thì chắc cái bụng em vẫn còn chưa thông đc việc hạ độ cao như vầy :D

PhễuKFC

[Tịch thu bằng lái]
ơ mình hôm nay vừa làm lễ tái nghiện lại thấy cái thớt này, ô bạn làm bác sỹ bỏ được 5 năm giờ lại hút vì có anh bạn làm cùng cả đời chưa hút điếu nào thì lại K phổi lăn ra chết, bởi vậy 1 số hãng thuốc nay sửa lại là HÚT THUỐC LÁ CÓ THỂ GÂY UNG THƯ PHỔI, ngày xưa ko có chữ CÓ THỂ, thuốc ở vn họ ngại chẳng muốn sửa vì tốn kinh phí.

blackcivic 2.0

Xe tăng
Kụ chủ mở thớt tuyên truyền ko vì một xh ko khói thuốc, lại gặp toàn kụ ống khói thì ... thôi các kụ đừng phang ngang nữa ,bỏ thì bỏ ngay đi ko thì...........có kụ nào còn thuốc cho em xin điếu ...nhạt mồm quá......

Bóng Chày

Xe lừa
thì hoàn toàn là fun khi chơi ở đây.
Em chỉ muốn 1 xã hội Việt không thuốc lá - cá nhân không theo được thì thôi. Ý em chỉ có thế thôi. còn cụ nào thích hút thì cứ hút, miễn là đừng làm phiền người xung quanh. Mod không thích em cứ trừ hết số điểm đi cũng được miễn là hãy công khai làm việc đó. Cụ kia đáng nhẽ lên tranh luận với em thì chả có vấn đề gì, ở đây em cũng tranh luận nhiều. Bực cái là cụ ấy chọn giải pháp ném đá ngầm. Đầu tiên em tưởng phụ nữ do nhìn avatar nên nhường. Sau thấy là đàn ông em mới kết luận là yếu.
Em bức xúc về chuyện thuốc lá là vì nhiều cụ coi "quyền tự do cá nhân" quá cao, hút thuốc phả mặt em và con em. Lặp đi lặp lại nhièu lần, bực lắm. Nói cụ thông cảm. Néu quả thực ở quê em, em báo 113 mời cụ nào hút thuốc tham gia dọn quét WC 1 ngày rồi!
Em hỏi các cụ: bây giờ có 1 ông mang cái bùi nhùi cứ gì vào mặt cụ mà phả, hoặc có ông ông ý KHÔNG MAY NGHIỆN KHÓI CỦI, vậy là ông ấy cứ 1-2 giờ lại mang củi ra cửa đốt để hít cụ nghĩ sao? Gia đình cụ có chịu được không? Chắc là không phải không ạ? Hay các cụ "tôn trọng quyền tự do cá nhân" nên kệ, hít khói cùng ông hàng xóm đó? Hay cụ lập luận: "nhà máy làm bùi nhùi tạo bao nhiêu công ăn việc làm"? hehehehe
Mời các cụ tranh luận công khai ở đây nhé.

À vote trừ là một hành động đẹp để thể hiện sự không tán thành của mềnh với người viết bài gì đó, cụ Chày nhất thời nóng nảy xin lỗi cụ Lý Huổng đi, không phải lúc nào cũng vote + được đâu, Min Mod còn nốc vang của members bỏ xừ có sao đâu :)) Thôi hai cụ bỏ qua rồi làm điếu trước khi định bỏ thuốc lá đê, thèm quá cơ :))

lyhuong

Xe điện
thì hoàn toàn là fun khi chơi ở đây.
Em chỉ muốn 1 xã hội Việt không thuốc lá - cá nhân không theo được thì thôi. Ý em chỉ có thế thôi. còn cụ nào thích hút thì cứ hút, miễn là đừng làm phiền người xung quanh. Mod không thích em cứ trừ hết số điểm đi cũng được miễn là hãy công khai làm việc đó. Cụ kia đáng nhẽ lên tranh luận với em thì chả có vấn đề gì, ở đây em cũng tranh luận nhiều. Bực cái là cụ ấy chọn giải pháp ném đá ngầm. Đầu tiên em tưởng phụ nữ do nhìn avatar nên nhường. Sau thấy là đàn ông em mới kết luận là yếu.
Em bức xúc về chuyện thuốc lá là vì nhiều cụ coi "quyền tự do cá nhân" quá cao, hút thuốc phả mặt em và con em. Lặp đi lặp lại nhièu lần, bực lắm. Nói cụ thông cảm. Néu quả thực ở quê em, em báo 113 mời cụ nào hút thuốc tham gia dọn quét WC 1 ngày rồi!
Em hỏi các cụ: bây giờ có 1 ông mang cái bùi nhùi cứ gì vào mặt cụ mà phả, hoặc có ông ông ý KHÔNG MAY NGHIỆN KHÓI CỦI, vậy là ông ấy cứ 1-2 giờ lại mang củi ra cửa đốt để hít cụ nghĩ sao? Gia đình cụ có chịu được không? Chắc là không phải không ạ? Hay các cụ "tôn trọng quyền tự do cá nhân" nên kệ, hít khói cùng ông hàng xóm đó? Hay cụ lập luận: "nhà máy làm bùi nhùi tạo bao nhiêu công ăn việc làm"? hehehehe
Mời các cụ tranh luận công khai ở đây nhé.
Ạ cụ, ai phả khói thuốc vào mẹt cụ + con cụ mà cụ không dám ý kiến thẳng vào họ mà lại có ý gọi 113
Chốt lại là lyhuong không reply bất cứ gì nữa đâu, cho tớ vào danh sách đen đi :D

ngaydoclap

Xe container
Ạ cụ, ai phả khói thuốc vào mẹt cụ + con cụ mà cụ không dám ý kiến thẳng vào họ mà lại có ý gọi 113
Chốt lại là lyhuong không reply bất cứ gì nữa đâu, cho tớ vào danh sách đen đi :D
Cụ Lý Huổng vào danh sách phổi đen rồi nhá :)) nhớ bó thuốc nhá, tốt cho mềnh cho cả cộng đồng đới :))

Tien_TCFC

Xe điện
Em bỏ thuốc đúng 1 lần......nghiện lại sau 2 tháng.

Lần này Em quyết tâm bỏ :)

qkace

Xe điện
Em xin vote bác Bóng Chày vì việc vận động mọi người bỏ thuốc lá! Việc này theo em nghĩ là rất tốt không chỉ cho người đang hút thuốc mà còn tốt cho cả cộng đồng, trong đó có gia đình các bác. Các bác có thể cho rằng rất khó bỏ thuốc lá nhưng em nghĩ không nó khó đến vậy. Bản thân em cũng hút liên tục hơn 15 năm rồi cũng đã bỏ được 2 năm nay, không hề lưu luyến. Giờ đây thì em hoàn toàn tự tin trong những ngày ấy - tức là ngày mà đi uống cafe và đi nhậu. Vậy nên các bác có thể cười cợt hoặc mỉa mai bác Bóng Chày làm việc như là Donquixote chống lại cối xay gió, nhưng nếu các bác suy ngẫm 1 chút thì chắc cũng thấy là nên bỏ thuốc.

Em ngủ nướng từ chiều đến giờ vừa tỉnh dậy ngơ ngác với tay làm ngay một điếu ngu thế cơ chứ, quên bố nó mất, hút xong tỉnh ngủ mới nhớ ra lời hứa bỏ thuốc :( thôi trót lỡ rồi đành tự tha thứ cho mình vậy, còn một tút Malboro kia không biết có bán được không :)
Nếu bác ngaydoclap lăn tăn về muốn bỏ thuốc nhưng sợ lãng phí cây Marlboro Gold này thì em nghĩ là em có thể mua lại cây thuốc này cho bác theo giá thị trường, sau đó bác và em ra quán cafe cùng cắt bỏ từng điếu một cho tới hết 200 điếu. Sau đó bác sẽ cố gắng bỏ thuốc, chỉ cần tâm niệm sẽ cố gắng thôi chứ không nhất thiết phải cam kết bỏ thuốc. Bác nghĩ sao?

Bóng Chày

Xe lừa
em đưa ví dụ để cụ thấy nếu lâm vào tình huống đó thì khổ sở thế nào! Em không ví dụ thuốc là vì cụ hút thuốc lá nên cụ không cảm nhận nỗi khổ của người khác!
Còn gọi 113 là em được giáo dục thế! Với lại em chân yếu tay mềm không thể "có ý kiến" trực tiếp như cụ được =))

luuhung

Xe hơi
Em từ 1 bao/ngày -> 1,5 ngày/bao -> 2 ngày/bao -> 3 ngày/bao -> tuần 2 bao -> tuần 1,5 bao.
Tức là từ 7 bao/ tuần, em giảm xuống chỉ còn 1 - 1,5 bao/tuần.
Cũng đáng kể lắm rồi.
haizzz.
Khó bỏ quá nhỉ. Chắc mình chỉ sống đên lúc chết thôi.

KSTK CB

Xe hơi
Không ai có thể bỏ thuốc đc như em :D em nói bỏ là bỏ :D ai ko tin cứ hỏi Chỉ tụt Chi hội OCB nhà iem thì bít liền à :D

iem bỏ đc năm tháng trước em hút lại đc 20 ngày thấy không ổn về sức khỏe, mệt mỏi sáng dậy đờm nhiều thế là iem tiếp tục bỏ ko hút nữa :D từ hôm Lòng Bò 10 Món với Lão Túng về là em bỏ luôn :) tăng thêm 4kg giờ 68 kg roài :D