[Funland] Thuốc lá có hại sức khoẻ: Chia sẻ kinh nghiệm bỏ thuốc, hưởng ứng OF không khói thuốc

Hút thuốc lá có hại cho sức khỏe, bạn hãy chọn một phương án theo ý bạn nhé

• Tôi là người hút thuốc lá và chưa có ý định bỏ

Lượt chọn: 15 15.8%
  • Tôi là người hút thuốc lá và đang có ý định bỏ

Lượt chọn: 28 29.5%
  • Tôi là người hút thuốc lá, đã từng bỏ thuốc nhiều lần rồi nhưng không thành công

Lượt chọn: 24 25.3%
  • Tôi đã từng là người hút thuốc lá nhưng đã bỏ thuốc được rồi, giờ không còn hút nữa

Lượt chọn: 14 14.7%
  • Tôi là người không hút thuốc lá và nghĩ mình sẽ không bao giờ hút

Lượt chọn: 12 12.6%
  • Tôi là người không hút thuốc lá nhưng trong tương lai gần có thể tôi sẽ hút

Lượt chọn: 2 2.1%

• Tổng bình chọn
    95
  • Thời gian đóng: .

Bóng Chày

Xe lừa
Một năm có trên 40,000 người chết vì thuốc lá ở Việt nam, gấp hơn 3 lần số người chết vì TNGT!!!

"Người hút thuốc lá dửng dưng vì họ không cảm nhận được khói thuốc độc. Một thử nghiệm do WHO thực hiện với 400 điếu thuốc cho thấy tác hại của thuốc lá đến lá phổi của con người. Mỗi điếu thuốc có chứa 18mg nhựa (hay còn gọi là hắc ín). Kết quả cho thấy, khi đốt hết 150 điếu thuốc thì màu nước trong bình (tượng trưng cho lá phổi con người) đã chuyển từ màu trắng trong sang màu vàng như nước chè pha loãng. Khi đốt đến điếu thứ 380 thì nước đã chuyển thành màu đen đặc như cà phê do do thấm nhựa và sau 400 điếu, nước đen kịt như nước cống. Sau khi tiến hành đun chỗ nước này lên, bốc hơi nước hết, các nhà khoa thu lại được 7,2g nhựa, rất dính và đắng. Trong khi đó, người nghiện thuốc lá có thể hút 1 bao thuốc (20 điếu) thậm chí nhiều hơn mỗi ngày."

"Tại Việt Nam, thuốc lá gây ra 40 nghìn ca tử vong mỗi năm. “Không chỉ gây bệnh cho gần 24% dân số trực tiếp hút thuốc, mà nó còn ảnh hưởng xấu tới rất nhiều đối tượng phải ngửi khói thuốc thụ động. Số người phải thường xuyên tiếp xúc với khói thuốc lá thụ động ở VN rất cao. Có 70% phụ nữ và 50% trẻ em bị phơi nhiễm với khói thuốc lá ở nhà”, tiến sĩ Lương Ngọc Khuê, Cục trưởng Cục Quản lý khám chữa bệnh, Chánh văn phòng Chương trình Phòng chống tác hại thuốc lá, Bộ Y tế đánh giá."

Mời các bác rỗi thì đọc thêm và gúc gồ thêm nhé!
http://m.dantri.com.vn/c7/s7-537336/dan-ong-viet-nam-chet-chu-yeu-do-thuoc-la.htm

Sent from my iPhone using Forum Runner

Chỉnh sửa cuối:

lyhuong

Xe điện
Sợ nhờ
Nhưng rồi như anh Lôi Phong , không rượu, không thuốc , không cờ bạc , không gái = Hưởng dương 23 t cũng chán lắm

Bóng Chày

Xe lừa
lyhuong nói:
Sợ nhờ
Nhưng rồi như anh Lôi Phong , không rượu, không thuốc , không cờ bạc , không gái = Hưởng dương 23 t cũng chán lắm
Chán cụ! Cụ không bỏ thuốc là quyền của cụ. Nhưng cụ cũng không nên cổ xuý cho thuốc lá! Bài viết chỉ nhằm kêu gọi bỏ thuốc lá, có liên quan gì đến rượu và phụ nữ (đề nghị các cụ không nhục mạ phụ nữ bằng chứ GÁI trên đây!)

Còn nữa, thông thường người có quan hệ nhiều với phụ nữ ko thêt hiện ra ngoài đâu cụ lmfao!

lyhuong

Xe điện
Chán cụ! Cụ không bỏ thuốc là quyền của cụ. Nhưng cụ cũng không nên cổ xuý cho thuốc lá! Bài viết chỉ nhằm kêu gọi bỏ thuốc lá, có liên quan gì đến rượu và phụ nữ (đề nghị các cụ không nhục mạ phụ nữ bằng chứ GÁI trên đây!)

Còn nữa, thông thường người có quan hệ nhiều với phụ nữ ko thêt hiện ra ngoài đâu cụ lmfao!

Sáng cụ làm tí nào chưa mà rau húng thế, đùa thế mà đã nhẩy lên, có một bài dài về cái này nhưng không muốn cop làm gì
Chắc cụ chưa đọc hử
Tự nhiên cop một bài ở đâu về đây rồi lên giọng này nọ, đúng là có cụ đã rên lên vì cà phê nhạt là chí lí lắm thay

Chỉnh sửa cuối:

Cố Hồng

Xe đạp
Công nhận hút thuốc là hại, nhu­ng mãi em chả bỏ đu­oc

Godfather77

Xe điện
Ông nội e ngày 1bao rượu thì trung bình là ngày 1/2 lít đến 65 mà vẫn sống đến 80 tuổi đấy

starex

Xe tăng
Khổ anh vinataba rồi, lại sắp mất một cơ số khách hàng năng rồi :D

Bóng Chày

Xe lừa
lyhuong nói:
Sáng cụ làm tí nào chưa mà rau húng thế, đùa thế mà đã nhẩy lên, có một bài dài về cái này nhưng không muốn cop làm gì
Chắc cụ chưa đọc hử
Tự nhiên cop một bài ở đâu về đây rồi lên giọng này nọ, đúng là có cụ đã rên lên vì cà phê nhạt là chí lí lắm thay
Em có cóp làm gì, hôm nọ việt nam tổng kết 40k cụ chết/năm vì thuốc lá, trong khi 10k cụ chết/năm vì tngt thì cả chế độ nhảy dựng lên! Hôm nay có dẫn chứng nên em gửi các cụ đọc thôi!
Còn bỏ thuốc thì khó thật, vấn đề ếch ngồi đáy giếng nên chúng ta cứ tìm mọi cách mọi lý do để phản bác việc bỏ thuốc lá!
Chán thì đúng hơn là nhạt!

Bóng Chày

Xe lừa
thanhlich nói:
Cụ chày lại đang hút hít ở cafe Trung nguyên hử.
Có ai ra đâu! Ra cà phê giờ hít mệt quá. Có rất nhiều trẻ em (cả những trẻ em chưa/sắp hình hài) chết sớm vì thuốc các cụ hút. Khô g hiểu có con của em, của các cụ không?

fantasylove

Xe buýt
e cũng bỏ thuốc lâu rùi.h chuyển sang cái điếu cai thuốc.hình dạng, mùi vị, tem mác y sì cái bao thuốc e vẫn hút(Thăng Long :D )hay cái là cứ thèm thuốc phát.làm 1 điếu cai thuốc cái là lại hết thèm ợ :D

xKc

Xe máy
Bỏ thuốc dễ như trở bàn tay. Em bỏ thuốc hơn chục lần rồi :P

hungmobi

Xe tải
vào quán cafe này không cầm điếu thuốc thì ................nản quá ...... không bỏ đc

pnt

Xe tải
Biết là biết làm là làm , biết và thực hiện là hai việc khác nhau

Một năm có trên 40,000 người chết vì thuốc lá ở Việt nam, gấp hơn 3 lần số người chết vì TNGT!!!

"Người hút thuốc lá dửng dưng vì họ không cảm nhận được khói thuốc độc. Một thử nghiệm do WHO thực hiện với 400 điếu thuốc cho thấy tác hại của thuốc lá đến lá phổi của con người. Mỗi điếu thuốc có chứa 18mg nhựa (hay còn gọi là hắc ín). Kết quả cho thấy, khi đốt hết 150 điếu thuốc thì màu nước trong bình (tượng trưng cho lá phổi con người) đã chuyển từ màu trắng trong sang màu vàng như nước chè pha loãng. Khi đốt đến điếu thứ 380 thì nước đã chuyển thành màu đen đặc như cà phê do do thấm nhựa và sau 400 điếu, nước đen kịt như nước cống. Sau khi tiến hành đun chỗ nước này lên, bốc hơi nước hết, các nhà khoa thu lại được 7,2g nhựa, rất dính và đắng. Trong khi đó, người nghiện thuốc lá có thể hút 1 bao thuốc (20 điếu) thậm chí nhiều hơn mỗi ngày."

"Tại Việt Nam, thuốc lá gây ra 40 nghìn ca tử vong mỗi năm. “Không chỉ gây bệnh cho gần 24% dân số trực tiếp hút thuốc, mà nó còn ảnh hưởng xấu tới rất nhiều đối tượng phải ngửi khói thuốc thụ động. Số người phải thường xuyên tiếp xúc với khói thuốc lá thụ động ở VN rất cao. Có 70% phụ nữ và 50% trẻ em bị phơi nhiễm với khói thuốc lá ở nhà”, tiến sĩ Lương Ngọc Khuê, Cục trưởng Cục Quản lý khám chữa bệnh, Chánh văn phòng Chương trình Phòng chống tác hại thuốc lá, Bộ Y tế đánh giá."

Mời các bác rỗi thì đọc thêm và gúc gồ thêm nhé!
http://m.dantri.com.vn/c7/s7-537336/dan-ong-viet-nam-chet-chu-yeu-do-thuoc-la.htm

Bóng Chày

Xe lừa
pnt nói:
Biết là biết làm là làm , biết và thực hiện là hai việc khác nhau
Vâng đúng vậy. Vn ta cũng mới chỉ kêu gọi, việc cưỡng chế chưa nghiêm vì ld nhà mình đều nghiện nặng.
Chả biết đến bao h các cụ sẽ bỏ thuốc.

Tyhuu88

Xe buýt
ai bỏ cứ bỏ còn e chả tội gì mà không hút cho đời nó oi khói, khối ông chả hút điếu nào vẫn ung thư phổi tạch như thường, ông cụ gần nhà e gần 90 thuốc lào rít cứ gọi là rung tụt cả nõ có sao đâu, đến cụ Hồ ngày 3-4 bao mà vẫn gần tám sọi.

pnt

Xe tải
Vâng đúng vậy. Vn ta cũng mới chỉ kêu gọi, việc cưỡng chế chưa nghiêm vì ld nhà mình đều nghiện nặng.
Chả biết đến bao h các cụ sẽ bỏ thuốc.

em bỏ
hơn 20 lần rồi bác ah.
Bây giờ thì không hút lại nữa

pnt

Xe tải
ai bỏ cứ bỏ còn e chả tội gì mà không hút cho đời nó oi khói, khối ông chả hút điếu nào vẫn ung thư phổi tạch như thường, ông cụ gần nhà e gần 90 thuốc lào rít cứ gọi là rung tụt cả nõ có sao đâu, đến cụ Hồ ngày 3-4 bao mà vẫn gần tám sọi.
chuẩn! Cụ nói quá chuẩn.
Chúc mừng điếu thuốc của cụ.
Có ông ung thư rồi vẫn còn hút mà, hỏi sao còn hút đồng chí trả lời rất tự nhiên "bị the này rồi" hút cho đỡ buồn. Vậy cụ vẫn khỏe thì hút mái thoải có sao đâu.