[Funland] Thương con nơi đất khách

Langthang_Mercedes

Xe container
Các cụ trên chắc chưa bao giờ được bố mẹ đóng gói hành lý cho đi nước ngoài ở, thậm chí là đi làm xa trong nước nhỉ, cho nên cào phím hơi nhanh so với não.
2006, e lần đầu tiên ra NN và chưa có vợ, mẹ đóng hành lý cho. Sang đến nơi mở ra mới thấy ko thiếu cái gì từ cái kim sợi chỉ cho đến cuộn giấy VS, mặc dù e đã bảo trước là bên này ko thiếu.
Trường hợp bị bắt trên, kể cả các con có dặn cũng ko thể dặn hết các thứ bị cấm được. Người mẹ thương con, nghĩ rằng thịt tự tay mình làm, mang gia vị sang nấu cho con đỡ thèm món Việt.
Khi đứa con đã lớn, niềm vui của cha mẹ có khi chỉ là nó ăn ngon lành những thứ mình mua, mình nấu như hồi bé mà ko nghĩ rằng vi phạm lệnh cấm của nước sở tại.
Khôn lắm thằng ngu ạ
2006 khác 2019 nhiều lắm và cũng không phải một mình cụ có bố mẹ quan tâm và được xuất ngoại. Chửi cũng hay nhưng cũng nhanh tay chẳng kém bọn bên trên.

blackbox

Xe tăng
Các cụ trên chắc chưa bao giờ được bố mẹ đóng gói hành lý cho đi nước ngoài ở, thậm chí là đi làm xa trong nước nhỉ, cho nên cào phím hơi nhanh so với não.
2006, e lần đầu tiên ra NN và chưa có vợ, mẹ đóng hành lý cho. Sang đến nơi mở ra mới thấy ko thiếu cái gì từ cái kim sợi chỉ cho đến cuộn giấy VS, mặc dù e đã bảo trước là bên này ko thiếu.
Trường hợp bị bắt trên, kể cả các con có dặn cũng ko thể dặn hết các thứ bị cấm được. Người mẹ thương con, nghĩ rằng thịt tự tay mình làm, mang gia vị sang nấu cho con đỡ thèm món Việt.
Khi đứa con đã lớn, niềm vui của cha mẹ có khi chỉ là nó ăn ngon lành những thứ mình mua, mình nấu như hồi bé mà ko nghĩ rằng vi phạm lệnh cấm của nước sở tại.
Khôn lắm thằng ngu ạ
Cũng đến ạ với cụ này! Lớn đến độ đi được NN rồi mà mẹ đóng hành lý cho.
Cũng không tự kiểm tra trước xem mẹ đóng những gì trong đó!
Đúng là em chã, khả năng tự lập là quá kém.!

meotom2010

Xe điện
Website
www.facebook.com
Nếu hôm đó mẹ Tôm không mua chút giò nào để tủ lạnh thì sao? :D
Choang có tin là e choén sạch nửa cân giò + 3 lon bia trước khi lên MB ko:D
Kn bay đêm của e là choén no mới ngủ đủ giấc trên MB đc.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Mục đích mình đưa lên là để mọi người biết mà tránh, mẹ mình đi lần nào cũng hỏi con cần gì để mẹ mang sang, nên trách là trách đứa con ý, người ở nhà khi họ không biết họ sẽ hỏi chứ không bao giờ tự ý đâu. Ngay trong bài báo họ cũng trích dẫn lời của ********* bộ NN Úc, "Please don't ask for your favourite meal, don't ask for your favourite meat treat or don't ask mum to cook you her favourite sausage and bring it over in her handbag," không phải tự nhiên mà người ta nói thế phải không?
Cái này tùy tính cách từng người, mẹ cụ vậy nhưng mẹ người khác không vậy. Mummy em là ví dụ, trước khi gửi đồ mummy luôn hỏi em cần những gì. Kiện hàng = những thứ em báo gửi + cơ số món khác mà mummy biết em thích ăn. Tất nhiên đó là gửi trong nước. Còn ca trên, có trách thì trách đứa con không/ quên báo chứ các cụ đừng có bật auto chửi người ta ngu vội.

Rong rêu

Xe điện
Cái này tùy tính cách từng người, mẹ cụ vậy nhưng mẹ người khác không vậy. Mummy em là ví dụ, trước khi gửi đồ mummy luôn hỏi em cần những gì. Kiện hàng = những thứ em báo gửi + cơ số món khác mà mummy biết em thích ăn. Tất nhiên đó là gửi trong nước. Còn ca trên, có trách thì trách đứa con không/ quên báo chứ các cụ đừng có bật auto chửi người ta ngu vội.
Có một cụ lỡ chửi thôi, chứ cũng có ai chửi đâu.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Choang có tin là e choén sạch nửa cân giò + 3 lon bia trước khi lên MB ko:D
Kn bay đêm của e là choén no mới ngủ đủ giấc trên MB đc.
Rồi rồi, em hiểu rồi. Tôm dặn mẹ mua, chủ ý để nhắm bia trước khi lên máy bay chứ để tủ lạnh gì đâu =)) =)).

meotom2010

Xe điện
Website
www.facebook.com
Vâng, e tự lập kém:))
Đêm bay thì chiều vẫn bàn giao nốt cv cty cũ, đóng hành lý lúc nào?
Vào sb thằng bạn làm XNC còn dúi cho nắm bút bi + tập giấy A4. Nó bảo: bên ấy đầy nhưng mai chắc gì mày đã kịp đi mua?
E tha cả đi để cho bạn e vui đấy. Giờ về VN e vẫn nhờ mẹ e đi mua cho ít đồ, mặc dù e ra siêu thị vơ tí là xong, cụ biết vì sao ko?

Langthang_Mercedes

Xe container
Cụ ấy tranh thủ Khoe cha mẹ nhưng quên mất bản thân.

Trên kia đa số người ta chửi đứa con chứ bà mẹ thì thiếu hiểu biết thôi, và cụ ấy bảo mọi người ngu cả, hài vãi cl

meotom2010

Xe điện
Website
www.facebook.com
Rồi rồi, em hiểu rồi. Tôm dặn mẹ mua, chủ ý để nhắm bia trước khi lên máy bay chứ để tủ lạnh gì đâu =)) =)).
Chẹp, đôi khi trên mạng ảo mình cũng phải tỏ ra sống đạo đức tí chứ:))

TamMao2612

Xe buýt
hehe, em có cậu bạn, về VN sang úc, ngày đó sinh viên. Một bạn gái ở cùng nhà mới nhờ mang ít BVS từ VN sang (k hiểu sao tiếc tiền mà lại k dùng đồ bên này?). Cậu đó ok. Mẹ bạn gái mua và đóng thùng khoảng thùng mì tôm gửi cho cậu bạn xách sang.
Cậu bạn tin tưởng nên cứ thế để thùng mang đi mà không biết bên tỏng bác gái kèm theo mấy lọ ô mai và gói sấu tươi đông lạnh.
Đến hải quan Sydney, bị bắt phải mở ra, trước khi mở nó hỏi là" ai đóng thùng này" cậu bạn vẫn trả lời "tôi tự đóng" nó bảo thế thì sẽ hoàn toàn chịu trách nhiệm với những thứ mình mang. Cậu bạn vẫn OK
Khi cán bộ mở ra, thì sau những gói BVS, thấy mấy hộp mô mai và gói sấu tươi...Lúc đó cán bộ hỏi giữ hay vứt, cậu bản đành bảo vứt và nói: cái này là dọ mẹ của bạn gửi. May hôm đó dễ và là sinh viên nên cho qua, chỉ vứt đồ đi mà không bị phạt.

Mẹ nào cũng thuơng con, nhưng tuân thủ luật pháp mới là tình thương trọn vẹn.

Rong rêu

Xe điện
hehe, em có cậu bạn, về VN sang úc, ngày đó sinh viên. Một bạn gái ở cùng nhà mới nhờ mang ít BVS từ VN sang (k hiểu sao tiếc tiền mà lại k dùng đồ bên này?). Cậu đó ok. Mẹ bạn gái mua và đóng thùng khoảng thùng mì tôm gửi cho cậu bạn xách sang.
Cậu bạn tin tưởng nên cứ thế để thùng mang đi mà không biết bên tỏng bác gái kèm theo mấy lọ ô mai và gói sấu tươi đông lạnh.
Đến hải quan Sydney, bị bắt phải mở ra, trước khi mở nó hỏi là" ai đóng thùng này" cậu bạn vẫn trả lời "tôi tự đóng" nó bảo thế thì sẽ hoàn toàn chịu trách nhiệm với những thứ mình mang. Cậu bạn vẫn OK
Khi cán bộ mở ra, thì sau những gói BVS, thấy mấy hộp mô mai và gói sấu tươi...Lúc đó cán bộ hỏi giữ hay vứt, cậu bản đành bảo vứt và nói: cái này là dọ mẹ của bạn gửi. May hôm đó dễ và là sinh viên nên cho qua, chỉ vứt đồ đi mà không bị phạt.
Mấy đồ ăn khô vớ vẩn nó vứt ở sân bay rồi cho qua hết. Nhưng sấu tươi là bị phạt tiền đấy.

meotom2010

Xe điện
Website
www.facebook.com
2006 khác 2019 nhiều lắm và cũng không phải một mình cụ có bố mẹ quan tâm và được xuất ngoại. Chửi cũng hay nhưng cũng nhanh tay chẳng kém bọn bên trên.
Cụ ấy tranh thủ Khoe cha mẹ nhưng quên mất bản thân.

Trên kia đa số người ta chửi đứa con chứ bà mẹ thì thiếu hiểu biết thôi, và cụ ấy bảo mọi người ngu cả, hài vãi cl
lèm bèm thế đủ chưa? Còm dưới là còm số 2 đấy, từ nãy chửi là chửi theo dòng còm số 2
Ngu hết phần người khác

TamMao2612

Xe buýt
Mấy đồ ăn khô vớ vẩn nó vứt ở sân bay rồi cho qua hết. Nhưng sấu tươi là bị phạt tiền đấy.
Ngày xưa thì thế, nhưng nếu mình k khai thì nó có quyền phạt
Gần đây nó làm chặt là có thể huỷ visa (visa ngắn hạn) mà dân tình vẫn gan làm liều.

sunghuou

Xe tải
Tình cảm mẹ dành cho con sao đong đếm với 4,5kg thịt mà nhiều cụ lại auto chửi được nhỉ, các cụ không có những người mẹ như bà mẹ trên cũng là một sự thiệt thòi đấy. Người ta dành hết cả sự thương yêu cho những đứa con chứ đâu phải vì mấy cân thịt và mấy lạng tỏi ớt. Chỉ là sự thiếu hiểu biết nên cũng có thể thông cảm được.
Mẹ nào chẳng thương con nhưng thương phải đúng cách cụ nhé! Nhất là tình thương gây ảnh hưởng xấu đến người khác, thực tế nhiều ông bố bà mẹ khiến đứa con chỉ biết cười trừ vì thiếu hiểu biết và rất bảo thủ. Trong trường hợp này có khi người con đã dặn mẹ nhưng bà vẫn mang sang với suy nghĩ mình kho chín rồi là yên tâm!

Langthang_Mercedes

Xe container
lèm bèm thế đủ chưa? Còm dưới là còm số 2 đấy, từ nãy chửi là chửi theo dòng còm số 2
Chỉ cười cái lịch sự và hiểu biết của một số thành phần trong đó có cụ thôi.

meotom2010

Xe điện
Website
www.facebook.com
Chỉ cười cái lịch sự và hiểu biết của một số thành phần trong đó có cụ thôi.
Sửa còm nhanh đấy, ko thì cũng bị ăn chửi lại vì tội văng tục + bảo " quan tâm cái mẹ ji cụ nói cái gì", vậy ông quote còm ng khác làm gì?

hoviba

[Tịch thu bằng lái]
Đọc thớt liên quan tới Mẹ, em có chút tâm sự trong lòng, nhân chuyện này em chia sẻ chút nỗi lòng. Giờ đã 3h sáng ở bên này, tới trưa hôm nay là Mami em nhập viện để mai làm phẫu thuật nội soi. Tuy cũng chỉ là căn bệnh của tuổi già, nhưng em cũng lo lắng trong người. Hy vọng nói ra sẽ giúp em thấy nhẹ nhàng hơn.

zonda82

Xe container
Tình mẹ bao la biển trời.