[TNGT] Thương tâm quá, vụ việc vừa xảy ra ở Bắc Giang

search

Xe điện
Một số tiền thật lớn + Quì xuống xin lỗi em trai trong gia đình + Đi tù đủ số năm thì may ra còn được chiếu cố. Đâm phải nhà lành thì vậy chứ gặp phải nhà nào nó máu nóng thì em nghĩ 99% mạng đổi mạng.
Sợ thật, xh pháp quyền mà, có phải truyện chưởng đâu cụ. Cứ kịch khung ông đâm, kịch max mọi bồi thường là hết nấc, nếu luật quy định phải chết thì cho ô ý chết còn ko thì sao lại mạng đổi mạng? Ít ra ô này cũng là tai nạn mặc dù rượu vào ko chủ ý giết người, như t Luyện chủ ý giết người mà xử theo luật còn sắp ra kia kìa. Cần thì đề xuất sửa luật, chứ ng nhà gđ kia mà máu nóng như cụ nói thì vừa chết ng lại thêm ng đi tù nữa cơ.

xe mink

Xe tải
Thằng chó tài xế phải tử hình mới xứng đáng, nó giết 3 mạng người, khốn nạn quá

Vinsmoke Sanji

Xe tăng
Em xem video clip, nhìn thấy các nạn nhân bay lên như chiếc lá bị gió thổi. Cũng chẳng biết họ đội mũ bảo hiểm như thế nào, mà 2 cái nón lại rơi ra, ngay chổ bị đụng.

Mũ bảo hiểm phải mang đúng cách, vì nó có thể giúp bảo vệ phần đầu, khi va chạm, té xuống mặt đường.
Em thì ko dám xem clip nhưng qua comment của cụ em thắc mắc là tại sao nhà nước lại cho dân sử dụng cái loại mũ bảo hiểm mỏng tang ko ôm sát đầu, dây đeo thì thòng lõng xuống gió thổi tí là bật về sau vs va chạm là bay ra khỏi đầu. E đang bên nhật bọn nó toàn dùng loại phủ cả đầu giống dội đua xe phân khối lớn ý giá tầm 3 triệu đến 8 triệu. Bên này ai mà có cồn lái xe nó bắt dc nó xé bằng tại chỗ luôn, dân đi 100m cũng phải đeo mũ thành văn hoá rồi.
p/s: cái mũ bảo hiểm này cứu em một lần lần e đi xe máy đi vào đường cắt nhau e đường nhánh mà chữ dừng lại check mà nắng chiếu em ko thấy e phi luôn oto nó đâm cho bay 4m mà ko hề hấn gì.

vuanhanghi

Xe điện
Với cái tốc độ đấy thì full giáp của ironman may ra mới thoát được cụ ơi :-s chứ bình thường cái xẹt như này, mũ bảo hiểm tung ra rơi như lá xuống chỗ cũ như trong tom&jerry thế kia thì khéo thi thể cả gia đình cũng chả còn nguyên vẹn nữa ý :((
Nhưng dù cả gia đình thiệt mạng, em vẫn thấy an ủi cho họ trong hoàn cảnh này không phải chịu đau đớn. Chỉ tích tắc chiếc xe kia xẹt qua thôi, cơn đau chưa kịp tới thì họ đã an lành ở thế giới bên kia rồi :((
Đâm ngang mạnh như thế em nghĩ nếu ngồi trong xe oto cũng bị chấn thương nặng và có thể mất mạng nếu ko thắt dây chứ đừng nói xe máy.

nguyentoan.uct

Xe điện
Em này hình như audi tt. Tầm hơn 2 tỏi to cụ ạ. Con này ko có đời sâu quá đâu. Sâu nhất cung tầm 2016 thôi.
Nói chung dân chơi mới đi audi tt.
Bây giờ phải dân chơi có tiền mới dám đi mấy con tây đời sâu cụ nhỉ, loại tây đời sâu cứ đạp ga cái đi ngay bát phở thì dân thường mấy ai dám chơi.

windy1

Xe điện
Em thì ko dám xem clip nhưng qua comment của cụ em thắc mắc là tại sao nhà nước lại cho dân sử dụng cái loại mũ bảo hiểm mỏng tang ko ôm sát đầu, dây đeo thì thòng lõng xuống gió thổi tí là bật về sau vs va chạm là bay ra khỏi đầu. E đang bên nhật bọn nó toàn dùng loại phủ cả đầu giống dội đua xe phân khối lớn ý giá tầm 3 triệu đến 8 triệu. Bên này ai mà có cồn lái xe nó bắt dc nó xé bằng tại chỗ luôn, dân đi 100m cũng phải đeo mũ thành văn hoá rồi.
p/s: cái mũ bảo hiểm này cứu em một lần lần e đi xe máy đi vào đường cắt nhau e đường nhánh mà chữ dừng lại check mà nắng chiếu em ko thấy e phi luôn oto nó đâm cho bay 4m mà ko hề hấn gì.
Em không rành các loại mũ bảo hiểm, nhưng khi em đi mua mũ cho f1 đội, thì em thấy đa số mũ bảo hiểm, khi đội vào đầu, là ôm sát vào, và có quai cài rất chắc chắn, không dễ sút ra. Trừ phi tự mình tháo xuống.

Say rượu lái xe là phạm luật, nên tội rất nặng. Đụng chết 1 lúc 3 người, tội cần tăng lên gấp 3 lần, mới đủ sức răn đe.

Bemagauvn

Xe điện
Nhờ thằng ml này mà em vừa nghe tin Thủ tướng, Bộ conan bắt đầu chiến dịch thổi nồng độ cồn, lập chốt kiểm tra các thứ các thứ.
Các cụ đầu Hè làm cốc bia hơi đỡ khát bảo trọng.
Em chắc mua về nhà uống thôi😞.

windy1

Xe điện
Với cái tốc độ đấy thì full giáp của ironman may ra mới thoát được cụ ơi :-s chứ bình thường cái xẹt như này, mũ bảo hiểm tung ra rơi như lá xuống chỗ cũ như trong tom&jerry thế kia thì khéo thi thể cả gia đình cũng chả còn nguyên vẹn nữa ý :((
Nhưng dù cả gia đình thiệt mạng, em vẫn thấy an ủi cho họ trong hoàn cảnh này không phải chịu đau đớn. Chỉ tích tắc chiếc xe kia xẹt qua thôi, cơn đau chưa kịp tới thì họ đã an lành ở thế giới bên kia rồi :((
Trong một đêm, 1 gia đình tan nát vì tngt. Người còn lại, sẽ phải sống tiếp như thế nào đây, khi chỗ dựa tinh thần và vật chất không còn nữa.

Quakhoang

Xe buýt
Xem ảnh cậu con trai mà uất quá các cụ ạ :(( thằng hung thủ con trai của giám đốc cty xây dựng Tân Thịnh ở quê em. Nhà nó chắc giàu nhất nhì tỉnh em rồi. Chắc chờ sự việc lắng xuống 1 2 năm là ng nhà lại chạy cho về, chỉ tội dân đen k tiền như chúng ta

Được gửi từ iPhone - Otofun
Ồ, bác đang than vãn, việc đơ không giải quyết gì bác ạ. Người châu Âu thường nói "muốn dân giàu nước mạnh thì tất cả dều làm quan"...nhưng ở châu Âu thì họ không thể thực hiện điều đó nên họ khá vât vả.

Như chỗ các bác tôi thấy hầu như mọi người đều giàu, điều đó có nghĩa là các bác sắp có 100 triệu quan. Bác chỉ là số ít chắc sắp đến lượt, hãy kiên nhẫn.

Tất nhiên tôi hoàn toàn tôn trọng việc bác than vãn cho dù không lâu nữa bác sẽ không còn là dân đen nữa đâu. Chắc chắn rồi.

letrungdungcz

Xe tăng
Nhờ thằng ml này mà em vừa nghe tin Thủ tướng, Bộ conan bắt đầu chiến dịch thổi nồng độ cồn, lập chốt kiểm tra các thứ các thứ.
Các cụ đầu Hè làm cốc bia hơi đỡ khát bảo trọng.
Em chắc mua về nhà uống thôi😞.
Em ủng hộ tiếp tục lập chốt thổi nồng độ cồn tại khu vực xung quanh các quán bia, quán nhậu.
Nhìn nhiều cụ bước ra từ quán mặt phừng phừng rồi vẫn lên xe đạp ga là em hãi lắm.

dattuyet_sghn

Xe điện
Cả 1 gia đình đang yên lành thì chết oan vì 1 thằng say rượu lái xe.
Tử hình thôi.

westlake

Xe buýt
Đau xót thật.
Em nó còn trẻ quá, giờ mất cả bố mẹ và em gái. Còn nỗi đau nào lớn hơn được nữa. Không biết em nó sẽ vượt qua cú sốc này sao đây :(.

Phải xử kịch khung thằng lái xe oto (15 niên).
Nếu mà dc cần phải tử hình. Cướp đi 3 mạng người, cả gia đình người ta, gây bức xúc xã hội, và để làm gương.

Dan du an

Xe cút kít
Theo các cụ tốc độ lúc va chạm là bao nhiêu. Cháu dự là phải trăm hai thì 3 người kia mới bay như lá thế. Bay như thế thì khác gì nhảy lầu mà có cụ còn bảo mũ bảo hiểm thế nào. Mũ thì bảo vệ được đầu chứ gẫy cổ thì bảo vệ vào đâu.

letrungdungcz

Xe tăng
Theo các cụ tốc độ lúc va chạm là bao nhiêu. Cháu dự là phải trăm hai thì 3 người kia mới bay như lá thế. Bay như thế thì khác gì nhảy lầu mà có cụ còn bảo mũ bảo hiểm thế nào. Mũ thì bảo vệ được đầu chứ gẫy cổ thì bảo vệ vào đâu.
Bia rượu liên hoan kiểu ntn thì sao còn tỉnh táo được nữa:

langtoilangtoi

Xe điện
Đeo chìa khoá Porsche chắc ko phải cụ ạ
Có thể coi thằng này là phú nhị đại ở tỉnh này, nó sở hữu nhiều xe sang, cả Porsche, BMW, Audi... Dân ở đây nói hôm nào 2 anh em nhà nó cũng vít ga như điên qua đoạn đường này

banmotnucuoi

Xe lăn
E cũng nhớ vụ này vì ấn tượng bạn nạn nhân bị đâm chết đúng hôm sinh nhật. Ngày sinh cũng là ngày mất luôn :(( hình như còn là ngày thành lập ngành 19/8. B ý là công an mà cuối cùng vụ ý cũng lại chìm xuồng nhỉ. Ko biết xử án bn năm
Cứ 2 lần tạm giam mỗi lần 4 tháng là cộng đồng mạng quên ngay ý mà. Cũng ko hiểu trình tự tư pháp như nào nhưng những vụ như thế này có gì mà phải điều tra cả tháng.
Thảo nào thấy giờ áo "1ngành" nhiều hơn áo công nhân.

Chắc giờ đang tạm giữ hình sự, thứ 2 vks phê lệnh tạm giam làm cái lệnh 4 tháng. Chắc sẽ xử nhanh, sơ thẩm- phúc thẩm quãng 10 năm
Chắc chắn ko xử nhanh, với CĐM ko biết bao nhiêu năm là vừa ý nên phải để xẹp xuống đã. Giờ này có tuyên đến 20 năm vẫn bị chửi nhé

mingjun

Xe tăng
Mời các cụ đọc báo. Em để đây và theo dõi tiếp

poiuy

Xe cút kít
Bồi thường theo mức toà tuyên thì nói làm gì.

Để tránh gia đình nạn nhân kiện cáo, cầm di ảnh, đeo tang, gào khóc gây áp lực cho cơ quan xét xử nhằm mục đích xử nặng thi phía gây tai nạn thường chủ động bồi thường cho phía gia đình nạn nhân 1 khoản tiền lớn. Việc này còn là để thể hiện tình người và có khi còn nhận đc đơn xin giảm nhẹ hình phạt từ phía gia đình nạn nhân.

Ý của mợ L.C.D rằng đây là tai nạn không ai mong muốn, lái xe vi phạm thế nào thì đã có pháp luật xử lý và công luận phán xét. Cũng không cần thiết phải khích lệ sự hận thù phía gia đình nạn nhân. Việc đã xảy ra rồi, bồi thường bù đắp thật tốt cho người còn sống mới là cách giải quyết tốt nhất của gia đình nạn nhân. Đây là suy nghĩ và cách giải quyết rất thực tế của mợ L.C.D :|
Làm như thế suy cho cùng thì đúng là dùng tiền mua số năm tù phải ko cụ? :(