[Funland] Thương Tín - Sao tội nghiệp quá

hd-vt

Xe container
Cụ chuân.

Dân miền Tây có em gái sẵn sàng phiêu lưu lấy chồng Hàn, chồng Đài, mong kiếm tiền trả hiếu cho cha mẹ. dĩ nhiên là cũng mong đổi đời
Thời máy bay đi Đông Á phải oánh võng sang Sin, em phải khai hộ cho một phụ nữ bụng chửa vượt mặt, đi một mình khóc như mưa, tay run lẩy bẩy không viết được. Bên ngoài, khoảng chục người (nhìn thì biết là từ quê lên đưa tiễn) thân người phụ nữ ấy cười tươi như ngày hội tay vẫy ríu rít trái ngược với cảnh bên trong.
Thực lòng, nếu em là trong đám người kia, em không cười nổi, khi thấy người thân đất khách quê người bụng mang dạ chửa. Ngon thì chồng đã ở bên cạnh.
Với em, gia đình quyết định ở người chồng, cũng như một cuốc gia. Phát triển thịnh vượng hay chiến tranh loạn lạc thì không phải việc của phụ nữ. Đừng đổ cho họ, chơi éo đẹp. Cc xưa có hẳn câu gì đấy. Vì vậy em đã nhận mình phường gi.áo t.cơm từ...nâu òi hehe.

Chỉnh sửa cuối:

.Xukthal

Xe container

hd-vt

Xe container
Giống ý em thế, nhỏ em đọc truyện có đoạn để đứa con đỏ hỏn lên tổ kiến lửa mà bà mẹ vẫn kg khai, em đã nghĩ trong đầu phải em thế khai hết khai sạch các đồng chí chính uỷ lấp ló trong đống rơm, em chả có lý tưởng gì hết, làm dân kg đc sao ? lý tưởng của em là con cái người thân đơn giản có vậy thôi.
May em ở thời nay chứ sinh sớm vài chục năm mà lỡ thu nạp em vào là đi nguyên băng.
Chém ế ôi, rút phép thông cong, sịt nốp đấy.

Minhnd

Xe điện

XPQ

Xe lăn
Hôm qua, ảnh lên báo than thở...sau đột quỵ, ảnh sức khỏe yếu không làm ra tiền, đành để vợ ôm con bỏ đi....

...hôm nay, ảnh lại lên báo nữa, vợ con bỏ đi rồi mà ảnh bị Covid, lại chưa tiêm vx.

Haizzzzzzzzzzzzzzzzz, tội nghiệp quá chừng.
.
.
.
.

ps: cuối mỗi bài báo luôn nhắc đến...quyên góp, quyên góp =)) =)) =))

Mar Toshi Thằng Cậu Con Cải!

Mang đời sống riêng tư của người ta ra câu view, chà đạp lên phẩm hạnh một con người.

NguyenAnhPhan

Xe container
em hay tin người nên nghe hoàn cảnh thế cũng đã trộm nghĩ hay đưa anh ấy ra Bắc nuôi nhưng ngặt nỗi ko hiểu con người anh ấy thế nào, nếu chỉ nuôi thì ko vđề gì nhưng tính tình, quan hệ phức tạp thì e sợ.
Sẽ phải nuôi cả mớ những thứ khác. Thứ nào cũng phức văn tạp cả. Và rắc rối. Và....tối...
- Cụ full, nhưng em tràn luôn.

NguyenAnhPhan

Xe container
Cụ chắc ít sống ở miền Nam và miền Tây rồi. VH trong này gần như mặc định đàn ô nuôi vợ con. Đàn bà ở nhà làm đẹp hay đi nhậu đi đánh bài thôi và thường chồng cũng k muốn vợ ra ngoài đi làm. Cảnh chồng làm công nhật mệt bơ phờ, cuối ngày về còn phải tranh thủ đi chợ và tối giặt quần áo cho vợ là chuyện hiếm ngoài Bắc nhưng ở đây lại rất bình thường 😩 Giờ tiến bộ con gái cũng chịu đi làm kiếm tiền chủ động hơn nhưng nói chung VH trong Nam là vậy
Cũng đúng với thực tế...

NguyenAnhPhan

Xe container
Chắc là mấy bà già thôi, chứ các em trẻ đẹp bôn ba khắp nước làm việc cực khổ gửi tiền về cho ba uống rượu - má đi đánh bài và xây nhà để lên mặt với thiên hạ kìa ..cám cảnh /:)
Chuyện này cũng có. Và nhiều lắm.

cocsku

Xe cút kít
Nghệ sỹ đẹp trai nổi tiếng, nhiều người mê ông nào chẳng ăn chơi. Không muốn ăn chơi thì bọn nó cũng lôi vào cho bằng được ấy chứ! Sai lầm lớn nhất của ông Tín là ở cuốn tự truyện kia. Ông ta ngờ ngệch quá cứ bô bô chuyện quá khứ. Đáng ra phải dùng cuốn sách đó để xóa sạch quá khứ và tự nâng bản thân lúc về già ..... đằng này.

NguyenAnhPhan

Xe container
Con gái miền Tây em đánh giá là có hiếu nhất thiên hạ L-)L-), cặm cụi đi làm cái nghề bị XH coi khinh hoặc đi lấy chồng Hàn/Đài rất tủi nhục...mục đích là có tiền gửi về cho Ba-Má mát dạ với lối xóm.
Có nhiều em tâm sự, cứ đến cuối tháng là má hối thúc gởi tiền về để đóng học cho các em rồi mua cái này cái nọ...gom góp đc 1 số thì cất nhà khang trang để ba/má hãnh diện với lối xóm.
Nhiều em do ốm đau hoặc ...ít việc còn vay lãi gửi về ... cơ khổ /:)
Đúng tiếp. Lí do : em biết rõ.

NguyenAnhPhan

Xe container
Thời máy bay đi Đông Á phải oánh võng sang Sin, em phải khai hộ cho một phụ nữ bụng chửa vượt mặt, đi một mình khóc như mưa, tay run lẩy bẩy không viết được. Bên ngoài, khoảng chục người (nhìn thì biết là từ quê lên đưa tiễn) thân người phụ nữ ấy cười tươi như ngày hội tay vẫy ríu rít trái ngược với cảnh bên trong.
Thực lòng, nếu em là trong đám người kia, em không cười nổi, khi thấy người thân đất khách quê người bụng mang dạ chửa. Ngon thì chồng đã ở bên cạnh.
Với em, gia đình quyết định ở người chồng, cũng như một cuốc gia. Phát triển thịnh vượng hay chiến tranh loạn lạc thì không phải việc của phụ nữ. Đừng đổ cho họ, chơi éo đẹp. Cc xưa có hẳn câu gì đấy. Vì vậy em đã nhận mình phường gi.áo t.cơm từ...nâu òi hehe.
Câu nói "đừng đổ lỗi hết cho phụ nữ" giống ý của HXH và BHTQ

tranmanhha

Xe điện
Một phần vào hóng, 1 phần vì ganh tỵ quá khứ huy hoàng của Thương Tín, nên vào chửi cho sướng mồm =))=))=))

Giả sử bây giờ làm 1 cuộc trưng cầu dân ý, em nghĩ đến hơn 50% các cụ OF sẵn sàng giống Thương Tín thời còn trẻ, dĩ nhiên là dành dụm 1 chút để dưỡng già.

Đời có mấy tý, cứ chơi cho sướng cái thằng cu tí đã
Chưa chắc.
Cụ cứ bảo, 100% các cụ trên này đều muốn Ngọc Trinh thì có vẻ đúng hơn.

hoangvanlong1979

[Tịch thu bằng lái]
Gần 300tr đóng bảo hiểm cho con gái. Bảo hiểm gì thế các cụ? Em tưởng món này dành cho nhà giàu thừa tiền thôi chứ???

Leanh65

Xe container
Cụ Tín này trước đây có nhà đất mặt tiền rất rộng ở đường Cây Trâm quận Gò Vấp.
Không hiểu chi tiêu kiểu gì mà giờ như này.
Gần 300tr đóng bảo hiểm cho con gái. Bảo hiểm gì thế các cụ? Em tưởng món này dành cho nhà giàu thừa tiền thôi chứ???
Cụ ấy bảo mạnh thường quân giúp đỡ nhưng phải chi vào mua đất làm nhà và mua bh trọn đời cho f1 chứ không phải cụ Tín được tự ý chi tiêu. Kiểu như ngân hàng cho vay giải ngân đúng mục đích ấy. Mtq cũng muốn giúp đỡ những cái căn bản nhất để ổn định cho gđ cụ ấy thôi. Nói cụ ấy ăn chơi với cờ bạc nướng hết 800 tr thì oan cho cụ ấy quá. Nay cụ ấy bị covit thì mấy con cải săn tin viết bài, mớm cụ ấy thôi. Chứ cụ ấy cũng chả tự ngửa tay đi xin.

Leanh65

Xe container
K phải chân dung tệ cụ ah, cái chính là VH của họ vậy. Phụ nữ miền Nam miền Tây ở nhà chơi ít và ko tham gia lao động hay công tác xh là rất bình thường. Ngoài Bắc thì nó là bất thường. Như cụ ở miền Nam mấy chục năm, cụ có công nhận gặp rất nhiều cảnh như e nói ở trên không.
Năm 2006 em vào cư xá Thanh Đa quận BT thăm người bà con. Lớ ngớ đi mấy tầng mới tìm được nhà. Thấy tầng nào cũng đầy các bà, các cô ngồi la liệt hành lang đánh bài, mặt mũi sin phấn, săm môi, săm mày thấy khiếp. Hỏi đứa em sao giờ này họ không đi làm à, nó bảo trong này họ toàn thế, không chăm như ngoài mình đâu. Sau này em bôn ba PQ với miền tây nhiều thì thấy con gái không chăm chỉ chịu khó làm ăn như ngoài bắc thật.