[Funland] Thương Tín - Sao tội nghiệp quá

Greenpips

Xe tải
Nếu bạn lôi thói hư tật xấu ăn chơi điếm đàn ra chửi thì mình đã ko chất vấn. Đằng này bạn vẽ ra viễn cảnh xã hội nghèo khổ để chỉ trích vấn đề ăn sung mặc sướng của lũ nghệ sĩ là thấy có vấn đề rồi. Người ta có quyền sống như ông hoàng miễn thu nhập họ đủ chi trả, người có thu nhập thấp họ sẽ phải chi tiêu phù hợp với khả năng của mình. Đó là bình đẳng xã hội chứ ko phải cào bằng.
cháu lạy cụ, cụ bớt câu chữ đi, cháu chả có ý gì với cái việc vẽ vời viễn cảnh gì cả cụ nhé, ngược lại cụ mở mồm ra là đạo lý nọ kia trong khi cụ lại vơ đũa cả nắm với "Lũ nghệ sỹ". Hóa ra cụ tự vả vào mồm cụ à. Xã hội còn nhiều nghệ sỹ chân chính cụ ạ không đánh đồng Lũ nghệ sỹ như cụ đâu

Vomoicuoi

Xe tăng
Có tự truyện rồi mà viết như hạch nên ko ai đọc :))
Cũng làm nhật ký một đời giông bão rồi mà. Khổ toàn viết kể ngủ với người đẹp nọ kìa v.v.. mà toàn các chị còn sống giờ đã lên chức bà nội , bà ngoại. Thì ai người ta ưa. Nó là chuyện tế nhị thì phải giấu đi . Còn đàn ông ai chả chơi bời tý

hd-vt

Xe container
Cụ này đóng vai gì đi 67 vèo vèo nhìn cứng vãi, mặt lạnh đẹp kiểu diễn viên Alanh đờ lông, Pháp. Giờ nát quá.

Ai rồi cũng sẽ già, rồi nhàu như này thì chả ham thọ lắm tốn cơm, tốn thuốc. Nghĩ...ló chán hehe.

nguyenhuy2210

Xe điện
Thà tuổi trẻ nát bươm còn kịp sửa chữa chứ về già mà ko có hậu vận thì quá khổ các cụ nhỉ

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Thế e cũng thấy mình tội nghiệp đấy mợ ạ, e chả dc ai nuôi cả và vẫn phải còng lưng làm nuôi đàn con thơ, hic

Yeuaibaygio

Xe container
Em chả thấy tội ông ấy, nhưng nhìn vợ với con bé con thì tội thật.

Pumzen

Xe ba gác
Công nhận tay TT này sinh năm 56 mà mặt mũi nhăn nheo như quả táo tàu, già đau già đớn. Có lẽ do phần lớn rượu chè bết bát, nát rượu, hồi trẻ sinh hoạt buông thả. Nhà cháu có vài ông bạn cũng tầm tuổi này, thậm chí còn nhiều hơn nhưng ngoại hình phong độ khác hẳn, da dẻ mượt mà như tuổi trung niên.

chaytim

Xe điện
Em chả thấy tội ông ấy, nhưng nhìn vợ với con bé con thì tội thật.
Chị vợ cũng lười chứ sức dài vai rộng có mỗi đứa con đâu còn bú mớm gì mà phải kêu ca xin xỏ ( đại loại thế).
Chuyện cá nhân của mỗi người em ko phán xét, em chỉ ko thích người lười lao động, kể cả sức cụ cựu diễn viên kia cũng còn đầy việc làm được đủ sống,

Ti ta ti toe

Xe hơi
Ít ra mấy ông CTin, T Tín còn đẹp trai, tài đóng phim, phim hay, nhớ mãi, và có chất nghệ thuật. Nên ông ta có thể sống được, nếu nói xấu là đi xin được, ăn mày dĩ vãng.
chứ như mấy ông Q Tèo, G Còi, Tự Long,...thì có gì mà xin ? mà xuất hiện suốt trên tivi.

Rồi anh nào cũng đi xin, ăn mày như nhau cả thôi. Kể cả mọi người ở đây, chê gì người ta. Đi xin, cho thì cho, ko cho thì thôi, chả ảnh hưởng gì tới xh cả. Tốt.

Đóng vai cho ra con người, lịch duyệt, trí tuệ, đẹp trai...chứ như ông Quyênh đóng vai điên điên khùng khùng, rồi ông đi chăn vịt, chửi nhau, rạch mặt ăn vạ, rồi nuốt cá tràu...như diễn viên m Bắc thì hỏng.

đấy cũng là 1 dạng tư cách điện ảnh, những gì mà thế hệ như C Tín, T Tín, Lý Hùng...làm được thế hệ sau còn kém xa lắm.. Tiếc là cuối đời như này.
Cụ điên mịe nó rồi, cháu thật. Từ cái suy nghĩ vùng miền đến cái yêu cầu quái thai về nghệ thuật. Sóng ở đáy sông Chẳng hạn, Xuân Bắc thì nổi nhưng Duy Hậu mới là người đưa bộ phim ấy vào tế bào của khán giả. Dăm ba cái chữ đã ngộ sách thế này thì đi gặp Vương Mãng cho nhanh.
xin lỗi các cụ khác, cháu ngứa mắt quá.

Didilailai

Xe tải
Báo giật tít thế thì cụ Tín vài tháng nữa lại cưỡi xe 4b về quê dưỡng già.

Didilailai

Xe tải
.
Ý kiến của cụ rất hay! Nhàn cư vi bất thiện... Thương Tin chấp nhận đi làm bảo vệ vừa có việc làm vui vẻ vừa có tiền lương! Đỡ phải làm phiền người hâm mộ và khán giả lẫn báo chí tốn giấy mực.
Làm Bve thì lấy đâu ra tiền mà chơi hả cụ

Các cụ đừng lôi Chánh Tín vào đây nhé.
Cụ ấy kinh doanh thua lỗ, không xin ai cái gì, bán nhà trả nợ. Có người thương cho ở nhờ và đóng phim vai phụ kiếm ăn cuối đời.
Còn nói về vẻ đẹp, cũng đừng ai lôi Chánh Tín vào đây nhé. Không đủ tuổi so sánh đâu.
Thương Tín so với Lý Hùng còn xách dép!
Lý Hùng là nữ mà cụ ơi. Sao lại so nam với nữ?

Ti ta ti toe

Xe hơi
Nếu bạn lôi thói hư tật xấu ăn chơi điếm đàn ra chửi thì mình đã ko chất vấn. Đằng này bạn vẽ ra viễn cảnh xã hội nghèo khổ để chỉ trích vấn đề ăn sung mặc sướng của lũ nghệ sĩ là thấy có vấn đề rồi. Người ta có quyền sống như ông hoàng miễn thu nhập họ đủ chi trả, người có thu nhập thấp họ sẽ phải chi tiêu phù hợp với khả năng của mình. Đó là bình đẳng xã hội chứ ko phải cào bằng.
Cụ dạy ai? Đánh tráo khái niệm nó quen đi! Theo như tiêu chí của cụ luôn nhá:
y có tiền, y vung, OK.Quyền, bình đẳng.
Y hết tiền, y lạy. OK. Quyền, bình đẳng.
y cho người ta đăng y lên, Xin xỏ,người ta có quyền đọc, suy ngẫm. OK?
Và người ta cũng có quyền bày tỏ sự khinh bỉ với nhưng thằng “khi có thì chẳng ăn re, đến khi trơ D á. i thì thè lưỡi ra”. OK??!
Đạo đức có cao vời đến mấy thì cũng phải thừa nhận: đã có rất nhiều tiền, đã hết và xin được, hét tiếp và xin tiếp.
Bần nông với chả địa chủ!
Nẫu.

Sonduong.BMV

Xe container
2 ông Chánh Tín và Thương Tín ngày trẻ gái bao la về già tưởng Chánh Tín hoành tráng nhưng cũng vất vưởng cho đến lúc chết.
E thấy quá nhiều nghệ sỹ miền nam không có “cái kết” có hậu.

Vienxu

Xe tăng
Báo chí lá cải cũng có mặt tốt và mặt xấu, những bài báo viết về Cụ Tín cho chúng ta bài học về việc ăn chơi phóng túng thì hậu quả kho về già sẽ thế nào. Nếu con em mà có biểu hiện hư hỏng em sẽ bảo nó: nhìn gương ông Tín mà sống, chơi cho lắm vào rồi khi về già lê lết đi ăn xin mà sống. Nhục chưa?

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thế e cũng thấy mình tội nghiệp đấy mợ ạ, e chả dc ai nuôi cả và vẫn phải còng lưng làm nuôi đàn con thơ, hic
Thương mợ quá, mợ gửi con sang Canada em chăm cho, mai một cháu nó trưởng thành bảo lãnh lại rước mợ sang :)

MotoG

Xe tăng
Trẻ ăn chơi, già đổ đốn là đây