[Funland] Thương Tín tố Trịnh Kim Chi "nhập nhằng" tiền quyên góp!

Kuu

Xe lăn
kẻ cắp gặp bà già ;))
Việc quyên góp từ thiện gần đây đang bị bới ra bung bét nhưng em nghĩ vụ này TKC không tư túi gì đâu, số tiền mấy trăm triệu đáng gì với TKC.

Cải đắng

Xe tải
Có lẽ là như vậy thật.
Theo em thì Trịnh Kim Chi (TKC) muốn giúp TT thôi chứ TKC nhập nhằng mấy cái đồng này làm gì.
Trước đấy ai cho tt được mấy đồng đâu. Bà Kim chi lấy cái tiếng tăm của mình ra kêu gọi, hứa hẹn đảm bảo tiền chi đúng mục đích với mtq người ta mới chuyển cho từng ấy tiền.
Giờ Tt vẫn ngồi đấy, nhưng ko có ng hô hào thì còn ai chuyển khoản cho nữa đâu mà bảo "cho tôi chứ ko phải cho tkc".

Kuu

Xe lăn
Trước đấy ai cho tt được mấy đồng đâu. Bà Kim chi lấy cái tiếng tăm của mình ra kêu gọi, hứa hẹn đảm bảo tiền chi đúng mục đích với mtq người ta mới chuyển cho từng ấy tiền.
Giờ Tt vẫn ngồi đấy, nhưng ko có ng hô hào thì còn ai chuyển khoản cho nữa đâu mà bảo "cho tôi chứ ko phải cho tkc".
Theo em dự thế này: TKC kêu gọi mọi người giúp đỡ TT qua tài khoản của TKC được 7-800 triệu gì đó. Biết TT chơi bời nên TKC không đưa hết tiền tươi cho TT mà giữ lại một phần để đóng bảo hiểm cho con gái TT. Vì TT rất cần tiền đòi TKC đưa tất cả tiền cho mình...
Sự việc nhùng nhằng dẫn đến TT tố TKC, TT còn đang định mời Công an vào cuộc sao kê...

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
Thằng cha này mấy bà hàng nc bẩu cũng nghiện lòi…. Mất chất rồi thì xã hội tin làm gì nhỉ

FUN PLUS

Xe buýt
Thương mà ko phải Tín rồi. Chán cho sao hạng A 1 thời giờ bễ quá.

khoái đao

[Tịch thu bằng lái]
Khoái mấy anh chị nghệ sỉ bolero ghê.

Lúc nào củng có đờ ra ma cho pà con giải trí. :))

Bình tĩnh đi các cụ và chưa đến lúc nhận xét này nọ về Thương Tín hay Trịnh Kim Chi.
Hy vọng các cụ/mợ Ọp phơ đọc, bình tính phân tích, sau đó đợi đủ thông tin chứ đừng để bị dẫn dắt quá dễ dàng.

Bài báo mở đầu bằng câu:
Những ngày qua, ồn ào tiền hỗ trợ của Mạnh thường quân cho nghệ sĩ Thương Tín gây xôn xao mạng xã hội. Chiều ngày 19/12, diễn viên “Biệt động Sài Gòn” bất ngờ tố NSƯT Trịnh Kim Chi "nhập nhằng" tiền bạc quyên góp

Còn sau đó thì:
Nữ nghệ sĩ cho hay, cô chưa nhận được thông tin chính thức từ phía đàn anh nên sẽ không đưa ra bất cứ phát ngôn nào làm ảnh hưởng đến Thương Tín. Cô cho biết bản thân đều rất sòng phẳng với số tiền mà mạnh thường quân giúp đỡ gia đình Thương Tín. Đặc biệt, mọi hoạt động cô làm với gia đình đàn anh đều có clip ghi lại làm bằng chứng. “Nếu thật sự anh ấy nghĩ và nói về tôi như vậy thì buồn lắm. Dù sao thì anh ấy cũng là đồng nghiệp, là đàn anh của tôi nên hy vọng không phải là như vậy",

Kuu

Xe lăn
"...TT nhấn mạnh ông chỉ nhận được tổng cộng 130 triệu đồng chứ không phải 800 triệu đồng như Trịnh Kim Chi đã đưa tin...".

TT nói chỉ nhận đc 130 triệu thôi...
TKC nói đc 800 triệu.
Giờ TKC phải giải trình con số chênh lệch 630 triệu - đúng là ôm rơm nặng bụng rồi... :|

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
Không biết các cụ thấy thế nào chứ, hồi bé em xem phim BĐSG và thấy Thương Tín mặt rất đểu cáng. Đấy là cảm nhận của 1 đứa trẻ con lần đầu xem phim đó ạ, không biết sao trực giác của trẻ con (giác quan thú 6) thường chuẩn
Em cũng có cảm giác vậy.

lavievp.88

Xe máy
Báo trí vớ vẩn, đưa bọn ns ăn mày dĩ vãng này lên mặt báo liên tục làm cái giề nhỉ [-([-([-([-(

Matizcoi

Xe cút kít
Đấm quan teo, em té :D

Kuu

Xe lăn
liên quan đến tiền nong a e ruột còn chém nhau, nói gì ng dưng nước lã, lật mặt trở tay nhanh như gió vậy
Người xưa đã nói rồi: "Thương nhau thì rào cho chặt...".
Dù là thân thiết, ruột thịt mà dính vào chuyện tiền bạc thì cũng dễ quay lưng lại với nhau lắm...

Cải đắng

Xe tải
Theo em dự thế này: TKC kêu gọi mọi người giúp đỡ TT qua tài khoản của TKC được 7-800 triệu gì đó. Biết TT chơi bời nên TKC không đưa hết tiền tươi cho TT mà giữ lại một phần để đóng bảo hiểm cho con gái TT. Vì TT rất cần tiền đòi TKC đưa tất cả tiền cho mình...
Sự việc nhùng nhằng dẫn đến TT tố TKC, TT còn đang định mời Công an vào cuộc sao kê...
Thì đúng mà cụ ơi. Được 800 + thêm 1 chiếc ô tô cũ. Trịnh kim chi giữ lại 250 triệu để mua bảo hiểm cho con tt, đóng hàng năm đến năm cháu 18 tuổi. Về số tiền này ko rõ kc trích từ 800 triệu ấy ra, hay là trừ số tiền này còn lại 800 triệu đưa cho tt. Nhưng việc tkc mua hợp đồng bảo hiểm là có. Và lúc đầu tt cũng đồng ý mua bảo hiểm cho con gái theo ý kiến của tkc.
Còn ông tt, sau khi chi hết số tiền tkc đưa thì lên báo khóc than nghèo khổ, vợ bỏ đi nhưng ko có ai quyên góp cho nữa. Được một tuần nghe tin có ng cho mượn nhà thì vợ quay lại.
Rồi ko biết bàn nhau thế nào mà 2vc đến đòi tkc số tiền dự định mua bảo hiểm, với lý do rất cao cả: lấy tiền lãi đóng học cho con. Tck đưa và yêu cầu tt cam kết tiếp tục đóng bh cho con như hợp đồng đã ký. Nếu ko, bả sẽ đòi lại số tiền này để trả lại cho mạnh thường quân.
Sau 1 tuần nhận tiền, tt lên báo tố cáo tkc.
Ko biết mục đích của tt là gì: có ng nhờ vả "đánh" tkc? Ngồi buồn hết tiền vợ chồng bảo nhau: có khi nào quên đc nhiều hơn mà "nó" đưa cho mình từng ấy ko?, thì thủy tiên, hoài linh...đầy ra đấy. Nhờ công an vào cuộc, biết đâu thòi ra đc dăm chục 1 trăm. Mà ko đúng thì mình có gì nữa mà mất đâu! Hoặc giả, tt bù lu bù loa thế để có cớ cắt đứt quan hệ với tkc, mà quan hệ đã đứt rồi thì tkc ko thể í ới gọi điện hỏi thăm tiến trình giải ngân số tiền dự định để dành đóng bảo hiểm ấy đc.
Vụ này, tt bội ơn quá. Chứ tiền cầm hết cả rồi, mà ng ta giúp mình trong bước đường cùng như thế. Nếu khéo thì với số tiền ấy có thể đổi đời được rồi.

xe mink

Xe tải
Ku TT này ăn cháo đá bát, giờ ai mà thương nổi nữa. TKC cứu nó như thế mà giờ nó còn cắn lại.

khonglaaica

Xe điện
Thì đúng mà cụ ơi. Được 800 + thêm 1 chiếc ô tô cũ. Trịnh kim chi giữ lại 250 triệu để mua bảo hiểm cho con tt, đóng hàng năm đến năm cháu 18 tuổi. Về số tiền này ko rõ kc trích từ 800 triệu ấy ra, hay là trừ số tiền này còn lại 800 triệu đưa cho tt. Nhưng việc tkc mua hợp đồng bảo hiểm là có. Và lúc đầu tt cũng đồng ý mua bảo hiểm cho con gái theo ý kiến của tkc.
Còn ông tt, sau khi chi hết số tiền tkc đưa thì lên báo khóc than nghèo khổ, vợ bỏ đi nhưng ko có ai quyên góp cho nữa. Được một tuần nghe tin có ng cho mượn nhà thì vợ quay lại.
Rồi ko biết bàn nhau thế nào mà 2vc đến đòi tkc số tiền dự định mua bảo hiểm, với lý do rất cao cả: lấy tiền lãi đóng học cho con. Tck đưa và yêu cầu tt cam kết tiếp tục đóng bh cho con như hợp đồng đã ký. Nếu ko, bả sẽ đòi lại số tiền này để trả lại cho mạnh thường quân.
Sau 1 tuần nhận tiền, tt lên báo tố cáo tkc.
Ko biết mục đích của tt là gì: có ng nhờ vả "đánh" tkc? Ngồi buồn hết tiền vợ chồng bảo nhau: có khi nào quên đc nhiều hơn mà "nó" đưa cho mình từng ấy ko?, thì thủy tiên, hoài linh...đầy ra đấy. Nhờ công an vào cuộc, biết đâu thòi ra đc dăm chục 1 trăm. Mà ko đúng thì mình có gì nữa mà mất đâu! Hoặc giả, tt bù lu bù loa thế để có cớ cắt đứt quan hệ với tkc, mà quan hệ đã đứt rồi thì tkc ko thể í ới gọi điện hỏi thăm tiến trình giải ngân số tiền dự định để dành đóng bảo hiểm ấy đc.
Vụ này, tt bội ơn quá. Chứ tiền cầm hết cả rồi, mà ng ta giúp mình trong bước đường cùng như thế. Nếu khéo thì với số tiền ấy có thể đổi đời được rồi.
Em đọc thì tiền BH là trích từ 800tr kia ra, phần còn lại mới đưa cho TT. Sau đó thì có nghe nói là lấy tiền mua đất rồi xây nhà ở quê.

Em chỉ thắc mắc là việc mua đất và xây nhà ở quê thì chỉ nghe nói mà không có thông tin nào khác. Ngoài ra, nếu đã mua đất và xây nhà thì sao không về đó mà vẫn phải ở nhà thuê rồi than khổ.

• Vodka
Reactions: Kuu