[Funland] Tình hình Syria - Trung Đông- Hồng Tân- Pak Ấn và Iran vs Phương Tây Vol 83

Ngo Rung

Xe lăn
Lão nên phân biệt rõ 2 loại đạn là đạn Vạch đường và đạn Cháy chớ nói chung chung là đạn lửa thời hơi mơ hồ.
Em đồ cái đạn Lửa của lão chính là đạn Vạch đường để chỉnh điểm ngắm khi bắn đêm
Lão nói cũng đúng, nhưng các cụ bảo là đạn lửa thì cứ biết vậy. Bắn lên trời nhìn đạn đỏ lừ nối đuôi nhau phê phết :))

.Chuối.

Xe tăng
Năm 2014, Barack Obama thành lập cái gọi là "Học bổng YSEALI" (Sáng kiến Thủ lĩnh trẻ Đông Nam Á) với mục tiêu đào tạo các "thủ lĩnh trẻ" trong sinh viên ở các quốc gia Đông Nam Á.

Em đang thuộc diện quản thúc nên bài bị kiểm duyệt, các cụ search cái này ra tên nhân vật Trà sữa HK và nhiều nước khác thú vị phết :))
Một gương mặt mới trong nhóm thủ lĩnh đang được lăng xê, trùng hợp thay nó lại gắn trực tiếp với cái tên mà em gọi là vườn ươm trí sĩ hoa-màu Fulbright:D. Không lạ nếu 1 ngày nào đó người Mông tiếp tục đứng lên đòi lại đất họ Vương, hay có tiếng nói nào đó đòi bộ giáo dục phải soạn riêng trường trình phổ thông tiếng Mông;)).
https://soha.vn/con-duong-la-lung-den-dh-danh-gia-fulbright-cua-chang-trai-nguoi-mong-dam-bo-dh-bach-khoa-20190926020940706.htm

elevonic

Xe lăn
Một gương mặt mới trong nhóm thủ lĩnh đang được lăng xê, trùng hợp thay nó lại gắn trực tiếp với cái tên mà em gọi là vườn ươm trí sĩ hoa-màu Fulbright:D. Không lạ nếu 1 ngày nào đó người Mông tiếp tục đứng lên đòi lại đất họ Vương, hay có tiếng nói nào đó đòi bộ giáo dục phải soạn riêng trường trình phổ thông tiếng Mông;)).
https://soha.vn/con-duong-la-lung-den-dh-danh-gia-fulbright-cua-chang-trai-nguoi-mong-dam-bo-dh-bach-khoa-20190926020940706.htm
Có thủ lĩnh được Obama gặp nhân dịp sang VN, sau cũng vào lò đó cụ :))

elevonic

Xe lăn
Lĩnh nữ TQ ứ xinh bằng nhà mình :D

cun01

Xe container
Lão nói cũng đúng, nhưng các cụ bảo là đạn lửa thì cứ biết vậy. Bắn lên trời nhìn đạn đỏ lừ nối đuôi nhau phê phết :))
Đạn Vạch đường để chỉnh bắn đêm í mờ :D

sparta.leonidas

Xe cút kít
Dkm lều ! Em từ bé đã sống cùng người Hmong. Lấy dell đâu ra người Hmong có mái tóc truyền thống kiểu này.

Bigmoto

Xe container
Dkm lều ! Em từ bé đã sống cùng người Hmong. Lấy dell đâu ra người Hmong có mái tóc truyền thống kiểu này.
Bọn đấy nó cần những thằng ngẫn như tay Voong trà sữa ấy mới dễ đào tạo =)) =)) =))
"Khi mà các thầy cô trong ban tuyển sinh phỏng vấn em bằng Tiếng Anh, em thậm chí không thể hiểu họ nói gì chứ đừng nói trả lời họ. Cuối cùng em trả lời phỏng vấn bằng Tiếng Việt. Các bạn thí sinh khác cùng tham gia phỏng vấn với em đã giúp em dịch sang Tiếng Anh. Em đến bây giờ vẫn mãi cảm động, vì có thêm em tức là có thêm một người cạnh tranh, có thêm một đối thủ. Các bạn ấy có thể lựa chọn không giúp em để cho mình thêm cơ hội, nhưng đã không làm thế. Nên kể cả khi ấy chưa biết mình trúng tuyển, em đã biết rằng em thích được học cùng với những người bạn như thế, ở một nơi ấm áp như thế".
Nó mà nói được tiếng Anh chắc éo tuyển đâu :))

sparta.leonidas

Xe cút kít
Bọn đấy nó cần những thằng ngẫn như tay Voong trà sữa ấy mới dễ đào tạo =)) =)) =))
"Khi mà các thầy cô trong ban tuyển sinh phỏng vấn em bằng Tiếng Anh, em thậm chí không thể hiểu họ nói gì chứ đừng nói trả lời họ. Cuối cùng em trả lời phỏng vấn bằng Tiếng Việt. Các bạn thí sinh khác cùng tham gia phỏng vấn với em đã giúp em dịch sang Tiếng Anh. Em đến bây giờ vẫn mãi cảm động, vì có thêm em tức là có thêm một người cạnh tranh, có thêm một đối thủ. Các bạn ấy có thể lựa chọn không giúp em để cho mình thêm cơ hội, nhưng đã không làm thế. Nên kể cả khi ấy chưa biết mình trúng tuyển, em đã biết rằng em thích được học cùng với những người bạn như thế, ở một nơi ấm áp như thế".
Nó mà nói được tiếng Anh chắc éo tuyển đâu :))
Thằng này về nước sẽ không hợp khí hậu đâu. Sẽ hay ốm và hay phải đi viện...;))

minh91

Xe container
Mông hay ko Mông đều ko quan trọng. Quan trọng là mẽo bảo là Mông thì là mông chứ không phải sấn hay vai cụ nhóe :))

bloodheartvn

Xe điện
Từ việc thằng cu Wong trà sữa ra nước ngoài gặp gỡ, họp hành lung tung tí mẹt, rồi điều trần ở QH Mẽo. Sau đó là dự luật về Hương coỏng sắp được bỏ phiếu ở QH Mẽo - là 1 kế hoạch hết sức thâm độc. Anh tàu mà làm căng như vụ TAM thì ngay lập tức ăn cấm vận của phương tây. Dính cấm vận thì anh í về máng lợn sứt ngay và luôn - do nền KT của anh í phụ thuộc quá lớn vào XK hàng hoá tiêu zùng. Mà để yên thì lũ trẻ trâu càng lên nước, chả khác gì đám mụn ghẻ hành hạ.
Cái đáng lo ngại là khi cùng quẫn, anh í sẽ nổi khùng phá làng phá xóm. Khi ấy mấy ông ốm yếu lân bang ăn đòn đủ.
Ti diên, tàu của anh Lọ hiện tại khác xa mí tàu của anh Mao thủa trước, nhà cháu mong là sau cuốc khánh anh í sẽ khôn ngoan mà quỳ gối:D
Cấm vận thì chỉ làm Chị Na ít giàu đi thôi chứ chả có chuyện nó chết thôi. Tất nhiên khi chuyển đổi cơ cấu lại sx thì cũng khá là đau nhưng ko đến nỗi ko chấp nhận được.
Em nghĩ còn thêm khía cạnh khác, nếu nó đặt giàn khoan, kể cả công nhân nó đóng bỉm rổi leo lên, phía mình có đốt pháo không, hay là mình cũng cân nhắc cho kỹ, 1 giếng dầu với 1 đất nước yên bình, sự lựa chọn không hề đơn giản. Em thấy mình tuy mềm dẻo nhưng cứng rắn, rất yên tâm, nhưng trong những trường hợp khẩn cấp, bắt buộc phải chọn phe chứ không được đi dây như kiểu thế chiến chẳng hạn, em nghĩ hy sinh 1 giếng dầu câu giờ chờ thời cơ vẫn an toàn hơn là chiến tranh tổng lực luôn với xác suất xoè tương đối cao.
Em nghĩ cắm giàn là vượt qua lằn ranh đỏ rồi cụ ạ.

Vulcan V70

Xe trâu

Ngo Rung

Xe lăn
Hồi xưa bọn cháu tuyền xin đạn này để giành lúc "sang canh" ( giao thừa" mang ra bắn.
Bọn em thì được các cụ chuẩn bị chu đáo lắm. Các cụ thanh niên chưa gia đình, ở lại công trường trực tết thì ngày 30 mang súng là lau chùi, sai lũ lau nhau bọn em ngồi nhặt đạn, dặn cứ viên nào sơn đỏ thì nhặt ra để nạp vào băng. Mà băng toàn loại 20 viên nên phải tầm chục băng găm ra để sẵn.
Cơ quan các cụ nhà em ngày xưa xếp vào loại cty quốc phòng nên trang bị nhiều súng lắm. Các cụ bên cơ giới thì được trang bị PPSh - các cụ hay để trên ô tô hoặc máy,xúc máy ủi - loại này dùng băng tròn, nạp nhiều vô đối, mỗi tội là vất vả hơn nạp băng của AR15.
Tiếng nổ thì PPSh nghe chán nhất, cứ lẹt đẹt như ngô rang ấy nên bọn em không ham :))
Nổ phê nhất là CKC, nhưng đội lớn mới được bắn, vì nó giật mạnh :D

Leanh65

Xe container
Em nhìn thằng cu này có nét giống không lẫn vào đâu được mấy cu khựa ở vân nam làm cùng cty em hồi trước.