[Thảo luận] Tí nữa xảy ra án mạng vì Taxi đi láo trước vũ trường NewSquare Daewoo!

viciv

Xe buýt
[Tieu]*[quy];5489081 nói:
CỤ hơi bị nhầm nhé, ngày trước cạnh nhà cháu còn có vụ chất chơi trong đó còn hơn cả ông Audi này.
Hôm đó nghe papa cháu kể là sếp bộ đội già khu cháu mời các anh xxx trên huyện đi ăn. bộ đội già trực tiếp lái mẹc S, đang đi đường thì có 1 chú tập lái đỗ xe ngang đường chắn lối đi. Bộ đội già hạ kính xuống nói rất nhã nhặn:
BĐG: anh ơi đỗ xe gọn vào chô tôi đi qua cái ( ko đi cùng mấy ông xxx chắc ông tập lái ăn đủ)
TL: ( ngồi hút thuốc ở quán nước bên đường) tôi cứ đỗ đấy ông làm éo gì được.
nghe thấy câu này mấy xxx đã tái mặy rồi vì biết sẽ có chuyện gì xảy ra, và thưa các cụ y như rằng BĐG rồ ga phi thẳng vào xe tập lái trước sự ngỡ ngàng của tất cả mọi người quanh đấy. Các đồng chí tập lái ngay lập tức bao vây xe bắt đền, BĐG bước xuống nói rất lịch sự:
BĐG: vâng thế các anh bắt đền bao nhiêu để tôi đền. ( mấy anh xxx ngồi trong xe cứ chạy ra xin đền hộ vì biết rằng hậu quả sẽ đến ngay với ông tập lái kia).
sau khi đền xong trên đường đi các anh xxx luôn mồm: thôi tiền thì đền nó rồi nó ngu ko biết gì chú đừng xử nó, anh em mình đi chơi như này mất vui.
BĐG cười rất tươi bảo các anh cứ yên tâm vụ này em bỏ qua.
Còn sau đó hậu quả như nào thì chắc chỉ có ông tập lái kia biết, papa em cũng chỉ chứng kiến và biết đến đấy.
Thế papa nhà cụ ngồi trên xe hay sao mà chứng kiến được cả đoạn đối thoại của những người trên xe ? papa nhà cụ là BĐG hay xxx huyện đấy ?

viciv

Xe buýt
Em thấy dân VN mình có nhiều người rất máu đánh nhau, nói chung có 1 bộ phận dân mình thích hợp với chiến tranh hơn là sống trong hòa bình. Vì vậy em kiến nghị chính phủ lập dự án thành lập các đội quân đánh thuê đi đánh nhau ở nước ngoài mang về nguồn ngoại tệ lớn cho đất nước. Những người máu nóng, hung hăng sẽ đăng ký tham gia, để cho những hiền lành, thích yên ổn được sống bình yên ở VN. Các cụ nghĩ sao về ý tưởng của em ạ? hehe
Những ông ở lại, sau một thời gian yên bình lại sẽ sinh chuyện, muốn đánh nhau ngay. Thế thì có mà đi lính hết hả cụ, giặc nó đến lấy ai đánh đây ? Của quý thì giữ lại mình dùng thôi chứ :D

NDT78

[Tịch thu bằng lái]
Bác Audi vũ trang đầy đủ quá nhà cháu còn thiếu 2 món nữa mới đủ bộ , trong xe cháu có mỗi ......... khẩu hoa cải
Đổi quân dụng đi cụ ơi :)). Có mỗi bông cải, nở ra mà xịt thì nó chơi chít :D

Mr.Cheng

Xe tải
Dân mình sống lính tráng quen rồi, chỉ thích đánh nhau, đánh hôi :D Bảo sao Mỹ pháp nhật, tàu không thằng nào ăn đc

COROLA ALTIS

Xe buýt
hiii!cái tầm thanh niên trẻ trẻ lại tiền nhiều, lúc máu nó lên não rồi thì ko biết việc gì xảy ra đâu cụ a! Như em ra đường nếu bị va chạm thì cứ coi như là sự đen đủi, mất tiền sửa xe vậy, hanoi bây giờ loạn lắm, ko đùa với tính mạng mình được vì chỉ có một mà thui!=P~
chắc gì đã dám đâm mà cứ làm trò

-BIN-

Xe máy
Thực sự là em hơi bị bồ kết anh Audi đấy. Đàn ông nó phải như thế chứ :))

Chuyện của em va chạm với bọn taxi đây ạ. Hôm đó em vừa lấy xe từ bãi ra. Đi đến ngã 3 Văn miếu - Quốc Tử Giám. Đường đông, em biết thân biết phận đã nép sát lề, cùng lắm chỉ cách lề 20 phân thôi mà bị thằng Taxi đi từ Văn Miếu ra Quốc Tử Giám nó lấn đường, quệt phát vào sườn xe em. Đường đông nên em cũng vẫn ngồi trên xe, nghĩ bụng coi như dính hủi rồi. Quả này chắc lại gọi thằng em bảo hiểm thân vỏ. Nhũn đến thế mà mả mẹ thằng taxi nó có nghe đâu. Nó mở cửa xe, chạy lên vỗ vỗ nắp capo xe em, bộ dạng rất khệnh. Em hạ kính xuống hỏi" Có gì không? Va chạm nhẹ thì đi đê cho đỡ tắc". Nó còn bảo "ông xuống xem xe tôi thế nào?" Em mở cửa xe xuống, nó phủ đầu ngay: "Ông đi đứng kiểu đe':o gì thế". Em thấy nóng mắt vãi, máu dồn lên đầu hoa cả mắt, chửi luôn: "ĐM mày, mày thích đền tao hay thích tao đền mày?". Nó bảo: "ông va vào tôi còn chửi tôi à?" giọng cũng thấy nhũn nhũn rồi. Em bảo: "Tao đi xe sát cả vào lề, mày quệt từ đýt xe tao lên còn thích cãi à?" Thằng chó nó đổi giọng luôn: "Anh đi xe xịn, xước tí không sao, bọn em chạy cả ngày được hơn trăm, sửa xe thì hết. Anh cho em xin 200K". Em cáu quá choảng luôn: "Một là mày biến con mẹ mày đi, hai là đợi tao lên xe lấy tiền". Thằng ku cụp mắt, vào xe đi thẳng. Em ngó qua xe một phát thấy 2 đường xước song song chạy dài đến hơn 1 mét trên xe. Nghĩ cũng hơi xót nhưng thực sự là thở phào vì tránh được va chạm. Cơ bản là tính em cũng nhát, ngày đi làm 8 tiếng, tối về với vợ con. Không hiểu sao lúc đấy máu thế. Trong đầu chả nghĩ gì, nói vài câu nữa, thích là chơi luôn. Lấy gì chơi thực sự là em cũng chưa biết nhưng chắc nếu có thì cũng tay chân thôi. Em kể câu chuyện thế, một là để căm thù bọn taxi, hai là để bác nào gặp trường hợp tương tự thì cố kiềm chế, giải quyết nhã nhặn "một sự nhịn là chín sự lành" xù vè lên, nhỡ có gì thì chỉ khổ vợ con thôi ạ.
Em đồng ý với bác! Trước mắt là bảo vệ mình, sau là vì gia đình vợ con.
Em nghĩ có trách là trách các Công ty Taxi ấy, chỉ chăm chăm lợi nhuận, chẳng cần biết lái xe mình quản lý đi như thế nào, phục vụ ra sao... May ra có mấy hãng lớn làm ăn đàng hoàng, các ông khác chả quan tâm lái xe làm thế nào, cứ nộp tiền là được. Sợ luôn.

hangocdung

Xe hơi
hôm nọ em cũng tý oánh 1 thằng tắcxi,cho nó vượt rồi mà vượt xong nó còn tạt đầu em,bực hết cả mình:(

Hôm nọ đi QL3 em cũng tý oánh 1 thằng. xin vượt mãi nó không cho vượt.

x-(

thtvuf

Xe điện
em lạy cả 2 cụ luôn...tạt đầu hay gì thì em cũng chào. ...sợ lém

Chíck Bông

Xe buýt
Em nghĩ khác các cụ ạ.
Tềnh hềnh như vậy, theo em các cụ xuống xe, chém gió rào rào cho nó chết vì viêm phổi đi ạ.

Dogia

Xe điện
Em nghĩ khác các cụ ạ.
Tềnh hềnh như vậy, theo em các cụ xuống xe, chém gió rào rào cho nó chết vì viêm phổi đi ạ.
Ơ hơ chuẩn, đúng võ hiểm của OFer :))
Mà từ trang 1 đến giờ tuyền võ hiểm của OFer giở ra với nhau, có thấy ông taxi nào ở đây đâu nhể =))

xe365vn

Xe container
phang nhau ở chỗ SQuare thì vui luôn
cả 1 dây trong đó ra thì kinh hoàng L-)

KuugIA

Xe tăng
Website
www.travelviet.vn
Em tưởng rút ra khẩu AK cưa nòng rồi chứ....!
Nó mà là AK thì chắc cụ bây giờ .... hihi

hoangru

Xe tải
Cái thèng taxi kia chắc sau vụ này thì c.h.i.m tụt vào trong là cái chắc. Em ghét nhất là tạt đầu các kụ ợ. Mấy thằng vô phúc cứ tạt đầu gặp phải kụ nào yếu tim đạp chân phanh nhầm sang chân ga thì tiêu luôn!

8Saturday8

Xe máy
chắc nó nghĩ ông lái audi mới lái :D

duongtm

Xe tăng
Kinh thật, nói chung là em cũng suýt đấm mấy chú taxi mấy lần, cú nhất là đứng giữa đường trả khách khi mà đường thì đang tắc.
Ngành dịch vụ, lẽ ra bác phải thông cảm, nó trả khách 1 tí thôi chứ có đỗ đâu. Khứa nó bắt dừng ở đấy mừ

sieucoai

Xe đạp
Cái thèng taxi kia chắc sau vụ này thì c.h.i.m tụt vào trong là cái chắc. Em ghét nhất là tạt đầu các kụ ợ. Mấy thằng vô phúc cứ tạt đầu gặp phải kụ nào yếu tim đạp chân phanh nhầm sang chân ga thì tiêu luôn!
Ô, hồi trước em bị nhầm chân như thế rồi đấy ợ, may lúc ấy cũng đang đỡ côn, không thì tiêu tùng rồi!

FANCRV

Xe tăng
Ngành dịch vụ, lẽ ra bác phải thông cảm, nó trả khách 1 tí thôi chứ có đỗ đâu. Khứa nó bắt dừng ở đấy mừ
Dạ, dừng và chờ khách trả tiền, xuống mở cốp lấy đồ nữa mà lại dừng đúng giưa đường trong khi đang tắc cơ ạ. Sao nó không tạt vào lề mà đỗ rồi trả khách ?

QuangThanh208

Xe tải
Hôm nay gặp 1 thằng Taxi đèn xanh đứng im giữa đường ngã tư HBT - Thợ Nhuôm ức muốn nổ mắt , bấm còi mà nó cứ như điếc đứng im đọc bản đồ như đang đi trên đường làng nhà nó . Nhiều thằng Taxi cậy xe không phải của nó nên đi rất láo , nó cứ nghĩ tạt đầu xe đẹp thì xe đẹp phải tránh vì sợ bị sước sơn , không may gặp phải Hổ Báo Cáo Chồn nó bem cho cũng đáng .
bác nói như đúng rồi ấy...ai bảo xe không phải của nó nó không sót,của ai cũng vậy của mình thì đỡ chứ cái bọn lái thuê mà để xây sát có mà "ăn chẳng bõ..." có điều taxi cái việc của nó phải như thế mới kiếm được đồng tiền...chứ như các bác thì sao phải loăn xoăn,iem chẳng lái taxi nhưng phải nghĩ trước khi post bài pác ạ...còn taxi có các hành động như trên thì cũng tùy người cả thôi,tùy vào tâm của mỗi người.

Latte

Xe tăng
Cụ nào bảo chú Audi không dám xiên thì em e rằng hơi chủ quan..loại Dã cẩu tử đấy bây giờ nhiều nhan nhản, cực khát máu và sỹ diện hiếu thắng, coi mạng người như cỏ rác cho nên ranh giới giữa dằn mặt và chơi thật chỉ trong chớp mắt, miễn là thỏa mãn lúc đó, hậu quả tính sau. Cũng là thứ dữ rồi, tránh đi không xấu mặt nào.