[Funland] Ti vi bây giờ nhanh hỏng thế nhỉ ? nên mua loại nào bền?

ToyotaAltis9063

Xe điện
Tivi 4k giờ rẻ bèo, 48-55 inch có loanh quanh +/- 10tr tí. Các cụ cứ LG mà chiến, hoặc Sony chứ cạch ông SS ra nhá :))
Em cũng quan điểm như cụ này, cụ nào tìm hiểu một tí thì thấy SS nó quảng cáo tivi của nó ảo lắm, toàn loè mấy cái công nghệ thôi. LG hay Sony vẫn hơn.

Omen333

Xe đạp
Em thấy bền bây giờ có TCL nhưng màu em nó xấu quá

Kuu

Xe lăn
Công nhận ti vi HDTV bây giờ hay gặp lỗi và nhanh hỏng thật. Chẳng thể nói được là hãng nào, loại nào bền đâu, may rủi thôi. Cô mà thương thì 5-7 năm nó mí dở chứng để mình nâng đời TV, cô không thương thì vừa hết bảo hành vài ngày nó lăn đùng ra...
Trước em cũng đú theo công nghệ nên cũng đã từng cay đắng khi mua mấy con TV đầu bảng, vừa hết bảo hành vài tháng thì lần lượt nối đuôi nhau đi Văn điển, hixxx.

Nhưng có mặt tích cực là chưa bao giờ TV màn hình lớn lại rẻ như bây giờ, chỉ cần khoảng 2-30 chiệu là đã mua được 1 cái 7 mấy 80 inch rồi.
Bây giờ, chất lượng hình ảnh giữa các hãng; giữa các đời trong cùng hãng không chênh lệch nhau quá nhiều đâu (Về màu sắc thì em ko thích Samsung vì hơi lòe loẹt và ảo). Vì vậy khi chọn mua nên ưu tiên kích thước lớn và thời gian bảo hành. Em mua cho nhà em và nhà ông bà, cái bé nhất trong phòng ngủ cũng phải 55 inch).

ngokieuhanh

[Tịch thu bằng lái]
Công nhận ti vi HDTV bây giờ hay gặp lỗi và nhanh hỏng thật. Chẳng thể nói được là hãng nào, loại nào bền đâu, may rủi thôi. Cô mà thương thì 5-7 năm nó mí dở chứng để mình nâng đời TV, cô không thương thì vừa hết bảo hành vài ngày nó lăn đùng ra...
Trước em cũng đú theo công nghệ nên cũng đã từng cay đắng khi mua mấy con TV đầu bảng, vừa hết bảo hành vài tháng thì lần lượt nối đuôi nhau đi Văn điển, hixxx.

Nhưng có mặt tích cực là chưa bao giờ TV màn hình lớn lại rẻ như bây giờ, chỉ cần khoảng 2-30 chiệu là đã mua được 1 cái 7 mấy 80 inch rồi.
Bây giờ, chất lượng hình ảnh giữa các hãng; giữa các đời trong cùng hãng không chênh lệch nhau quá nhiều đâu (Về màu sắc thì em ko thích Samsung vì hơi lòe loẹt và ảo). Vì vậy khi chọn mua nên ưu tiên kích thước lớn và thời gian bảo hành. Em mua cho nhà em và nhà ông bà, cái bé nhất trong phòng ngủ cũng phải 55 inch).

cạnh tranh gay gắt và cũng nhờ ổng Trung Quốc mới có giá này dùng đấy cụ

Forza Azzurri

Xe điện

Dùng tivi để duyệt web như cụ thì dùng LG là hợp lý nhất cụ nhé :))

--Lamborghini--

Xe lăn
Cụ giàu quá, 3 năm hỏng là coi như bình thường. với suy nghĩ như này thì em cảm thấy bất công cho chính bản thân cụ, và những người tiêu dùng VN . chúng ta đang bị các hãng TV chăn dắt , vặt lông, cắt tiết đều đều
Tại sao chúng ta không đánh dấu hỏi, Cùng là 1 hãng, 1 thương hiệu, giá tiền thì gần như bằng nhau. Sao TV tại Eu US.... nó bền vậy không ? Nói thật là chỉ chán mà vứt đi thôi. hư hỏng cũng có nhưng rất ít sau khi hết BH. Chúng ta bỏ đồng tiền mồ hôi nước mắt vứt đi mà không đánh dấu hỏi tại sao ?
Giờ theo cụ kêu gào được ở đâu ạ.
Thiết bị điện tử đa phần bảo hành có 1 năm, sau 1 năm nó lăn ra hỏng thì cũng đành chịu.
E thấy mấy người nhà của em thì hết 1 năm không hỏng màn thì hỏng nguồn.
Hỏng nguồn thì còn thay chứ hỏng màn thì giá thay bằng gần cái mới.
Còn bảo các hãng chất lượng như nào thì e thấy như nhau vì các trường hợp e gặp đủ hãng từ Sony, SS, LG.
Em thầy mua ti vi thường ng ta hay cố lấy model mới nhưng sẽ đắt hơn rất nhiều mà tuổi thọ thì chưa chắc đã bền.
Chứ ít tiền như em, e cứ lấy cái tàm tạp dùng.
Nhà em vẫn còn một con LCD từ năm 2010 đến h vẫn xem được, nhưng chất lượng hình ảnh so với bây giờ thì quá tệ nên cũng bỏ.
Còn đánh giá cảm quan của em là giờ đồ điện tử tuổi thọ giảm đi khá nhiều so với ngày xưa.
Có thể một phần giờ công nghệ cao nên dễ hỏng và một phần cũng có thể do nsx cố tình làm thế.

Kuu

Xe lăn
cạnh tranh gay gắt và cũng nhờ ổng Trung Quốc mới có giá này dùng đấy cụ
Cũng có thể vậy.
Em chưa dùng cái TV nào của TQ nhưng em nghĩ bây giờ TV của các hãng lớn của TQ như Xaomi có lẽ chất lượng cũng ko tệ đâu :|

Dùng tivi để duyệt web như cụ thì dùng LG là hợp lý nhất cụ nhé :))
Là em demo thôi chứ em ít khi duyệt web bằng TV vì bàn phím bất tiện. Em chỉ dùng TV vào Youtube xem những nội dung xã hội.
Những nội dung đòi hỏi chất lượng cao như ca nhạc, phim thì em dùng đầu HD làm nguồn phát :D
À, em thấy LG màu sắc nó được; không lòe loẹt. Giá rổ khá rẻ. Điểm cộng nữa là bảo hành 2 năm, dài hơn gấp đôi các hãng của Nhật.

Chỉnh sửa cuối:

toyennha

Xe lăn
Mà dùng PANa thời còn plasma đâu 8tr. 43in đến giờ vẫn ngon gấu làm cái LG năm 2020 vừa tèo tháng trước.

janlin

Xe tải
Chào các cụ ạ, chả là hôm qua nhà em vừa bị hỏng chiếc Tivi SS mới mua dc hơn 3 năm , mang ra sửa thì họ bảo chết màn hình rồi, chỉ mua Tivi mới thôi, con 55 in mua hồi 2018 gần 20 triệu, tính ra phí xem tivi 7tr/1 năm , hix
Nhà bà chị gái cũng vừa hỏng con TV mới xem dc vài năm,

Giờ lại phải bỏ 1 khoản tiền ra mua TV mới, tiếc quá, các cụ tư vấn xem nên mua hãng nào bền, có vẻ em mất tin tưởng SS rồi

Em cảm ơn ạ !
Hết bảo hành là bay màu thôi không thì nhà sản xuất họ ngồi không à.

Minh78HN

Đi bộ
Nhà em dã mấy con LG thấy quá ngon.
Chộm vía chưa hỏng.
Em cạch SS ạ.

cairong_2011

Xe container
Em đã dùng 2 con Sony 43". Một con hơi cũ, được hơn 5 năm vẫn xem tốt, hình hơi mờ 1 chút. Một con em đang dùng cũng đã được 4 năm có lẻ. Xem vẫn OK. Còn 1 con SS series 5 55" của ông bán nhà để lại cho vẫn thấy xem cab HD tốt, có 1 vạch ngang nhưng nhìn kỹ mới thấy. Em dùng mấy cái trên chưa thấy cái nào trục trặc ?

--Lamborghini--

Xe lăn
Mua tv thì các cụ để ý cái tần số quét, tv to mà rẻ là cái tần số nó thấp, xem đá banh thì ôi thôi nhức mắt. Khung hình lúc nó lia cam bị nhoè, quay theo trái banh chả thấy gì.
Những người xem bóng đá hay phim hành động thì cần.
Chứ dùng thông thường cứ to là thích rồi.

--Lamborghini--

Xe lăn
E trc h cũng lg, ngon bổ rẻ
Nhà vợ em có cái, hôm em về thấy nó loang mầu, hỏi ra mới biết lúc đầu nó bị một ít mấy nay nó loang to quá.
Em khẩn trương kiểm tra còn bảo hành không thì may quá còn 3 tháng gọi gấp bảo hành không thì toang.
Vẫn là hên xui.

Nhà e 2 đời tv đều đời cao trước là 3D sau là 4K đều hết bảo hành thì trục trặc.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Nhà vợ em có cái, hôm em về thấy nó loang mầu, hỏi ra mới biết lúc đầu nó bị một ít mấy nay nó loang to quá.
Em khẩn trương kiểm tra còn bảo hành không thì may quá còn 3 tháng gọi gấp bảo hành không thì toang.
Vẫn là hên xui.
E trc h ko dùng hãng tv nào khác ngoài LG. Có cái 55inh mua lúc mới ra mẫu mới 33 củ, 5 năm xem vẫn nét căng.

Toietmoi

Xe điện
Nhiều cụ sợ hỏng nên chọn mua tv to và rẻ để nếu có hư thì cũng đỡ tiếc tiền.
Quan điểm của em thì lại khác, tv là để xem nên em coi trọng phần hình, cùng là 4K nhưng cái tv 30 triệu cho hình ảnh đẹp hơn hẳn cái 10 triệu, vậy nên em chấp nhận giá cao nhưng hình ảnh đẹp còn hơn rẻ mà hình ảnh không ưng ý. Nếu chỉ để mua trưng bày cho đẹp phòng khách, cho hoành tráng mà không xem trọng chất lượng hình ảnh thì lại là câu chuyện khác :)