[Funland] Tiềm năng Bất động sản Hà Nội cho chu kỳ phát triển mới từ 2023

smallbrother

Xe buýt
Cụ còn nợ câu trả lời về đất Hoài Đức của tôi đấy. Bốc phét cũng đc. Nhưng ko biết là tôi hay là cụ. Hôm trước bảo giá đất Hoài đức, lai xá, vân canh...ko thanh khoản abc xyz....còn trong pic này của tôi đấy. Có cần up lại ảnh cmt của cụ ko? Trong này cũng có mấy cụ am hiểu đất Hoài Đứt có thể góp ý cùng.
Tôi thấy từ lúc tôi cmt phản bac cụ vêg đata Hoài đức là cụ lặn cmnl. Tôi bốc phét cũng đc, lom dom cũng đc, lương 3 cọc 3 đồng cũng đc. Nhưng tranh luận chi tiết từng tí 1 từ giá đến vị trí cho các cụ. Còn bảo rất nhiều lần vs các cụ, KIỂU bẩn như cụ là đi tham khảo thực tế đi xem tôi nói điêu chỗ nào rồi thì lên đây mà bóc phốt. Nhưng 100% những cụ kiểu như cụ toàn lặn cmnl, hay đi tìm hiểu xong lại ko dám mở mồm lên đây bóc phốt vì nó nói chuẩn quá. :))
mịa, e vừa chốt lô Vân Canh lãi khẳm đây, làm gì có chuyện ko thanh khoản, tiền trong dân còn nhiều lắm :D

LongNguyễn8x

Xe tăng
Sắp hết năm Quỹ Mão, nhậu nhẹt tất niên tổng kết lại. Thấy nhiều người hụt hẫng, hối tiếc, sốt ruột...lại chính là những người đã chửi mình suốt 1 năm qua các cụ ạ. :)
Xuân 2023 chúng ta gặp nhau nói với nhau về câu chuyệnn thoát hàng không kịp, mang bô về nhà. Còn 2024, câu chuyện đã nhanh chóng chuyển thành không kịp lên tàu, đứng chờ sân ga mưa lạnh, hối tiếc.

Bibep

Xe tải
Sr cụ. Cụ cũng chỉ đc cái ba hoa lấp liếm thôi. Tôi ko đi thực tế và tôi ko biết tôi cũng ko gạ cụ nói về cái đất hoài đứt đâu. Cụ nói sai toàn lè lè.
Đây, cmt cụ đây. Vân canh chỗ nào cắt 25%, cụ lôi ra đây. Còn big4 hay big5 cụ bảo tôi chém gió thì tùy. Nhưng xem lại vài trang đầu tiên đi đã. Cái thời mà cả nước ai có tiền còn đang đi dò hỏi ls bank nào cao thì tôi lên đây cmt ls chuẩn bị giảm. Bất cứ 1 vấn đề j, mấy cụ doạ hay tranh luận, nếu NHÌN LẠI thì các cụ ko phủ nhận đc với tôi đâu. Nếu đủ rảnh mà đọc lại từ đầu cái pic này thì còn nhiều điều bây h các cụ phải há mồm đấy ;))
Tôi vẫn giữ quan điểm này, có thay đổi đâu nhỉ? Cụ đang ôm đất khu đó thì chúc cụ may mắn thôi.
Cũng giống quan điểm tôi bảo cụ là cò đất chứ Big4 gì cũng có thay đổi đâu 😄

eterniti

Xe tăng
Tôi chẳng trả lời cụ vì tôi biết trả lời cụ bằng thừa, vị trí lợi ích khác nhau, nói làm gì. Nó giống kiểu, 1 thằng tự nhiên bảo đất của mày mua (hoặc đất mày đang đi lùa gà) đang xuống, nó có chửi cho ko ?

Nhưng nói thật, cụ đừng bốc phét Big4 nữa, vì những thông tin cụ đưa nó giống kiểu ngồi quán trà đá hóng rồi về chém gió cho vui ấy. Còn tại sao tôi bảo thế thì, mấy ông bank thật mới hiểu thôi 😉
Tôi bank thật mà không hiểu đây ))

eterniti

Xe tăng
Tôi vẫn giữ quan điểm này, có thay đổi đâu nhỉ? Cụ đang ôm đất khu đó thì chúc cụ may mắn thôi.
Thế cụ là cò gì ;)

eterniti

Xe tăng
Xuân 2023 chúng ta gặp nhau nói với nhau về câu chuyệnn thoát hàng không kịp, mang bô về nhà. Còn 2024, câu chuyện đã nhanh chóng chuyển thành không kịp lên tàu, đứng chờ sân ga mưa lạnh, hối tiếc.
Nếu mà lùa gà được trên này thì hiệp hội môi giới chắc mua luôn cái nick xanh lè từ đời ))

Thanhvuóng71

Xe điện
Thực tế là chỉ có 1 số cụ kẹp trong giai đoạn tháng 9 - 12 /2022 ( chủ yếu là bên HY ) và đất tỉnh thôi. Mà giai đoạn vừa qua thì giá cả cũng lên , xuống từ từ chứ khokng đến nỗi giật cục làm nhà đầu tư phải khốn đốn như 2010.

muabenem123

Xe container
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Quan điểm của cụ là cái quan điểm lấp liếm, nói cho có. Vứt cmn đấy, lúc tranh luận, hỏi rõ khu nào giá nào thì rụt vòi vào bảo quan điểm vẫn vậy. Đếch nói đc. Cụ khéo còn ko biết vpdd của HD nó ở đâu ấy. ;))

BìnhMinh89

Xe tăng
Cụ đấy cò đất chính hiệu, suốt ngày bốc phét lv ở Big 4. Dân ngân hàng lương ba cọc ba đồng, tối ngày bù đầu giải ngân, chạy chỉ tiêu, lấy mẹ thời gian đâu suốt ngày lên mạng hót giá đất. Hôm trước chém vụ ls Big 4 mang đi gửi nghe đã chối, nay lại bốc phét Big 4 đã có chủ trương cho vay dự án Bđs… Đúng là chém vớ chém vẩn, chả nhẽ ko biết điều cơ bản là khẩu vị của khối Big 4 ko thích cho vay đầu tư Bđs à?
Em khằng định cụ múa la chiên za big4 thật đấy không phải bốc phét đâu nhé :D

Bibep

Xe tải
Quan điểm của cụ là cái quan điểm lấp liếm, nói cho có. Vứt cmn đấy, lúc tranh luận, hỏi rõ khu nào giá nào thì rụt vòi vào bảo quan điểm vẫn vậy. Đếch nói đc. Cụ khéo còn ko biết vpdd của HD nó ở đâu ấy. ;))
Trích lời 1 cụ trên này “Chả thằng nào chỉ cách kiếm ăn cho thằng khác cả trừ cò … “

H_Linh

Xe đạp
Trích lời 1 cụ trên này “Chả thằng nào chỉ cách kiếm ăn cho thằng khác cả trừ cò … “
Thôi cụ ạ, dĩ hòa vi quý, mỗi người một ý kiến, thị trường giao dịch rộng lớn, đâu phải ai cũng biết được hết đâu. Cụ kia cũng có nhiều ý kiến chia sẻ, còn lại lọc thông tin như thế nào tùy người đọc. Đâu ai dâng đồ ăn đến miệng ai bao giờ. Bất đồng quá thì rút thôi, forum vui vẻ, khẩu chiến làm gì, vì cãi xong ai lại theo hướng người đó =))

Bản thân em cũng vài lần nghe là mua chỗ này abcdxyz, không mua là chậm chân rồi tăng này kia. Nhưng mà em thấy rao nửa năm vẫn còn nguyên, dù đã giảm giá rao xuống, mà khá nhiều chỗ vậy rồi, nên quan điểm của em, mình thấy hợp lý hãy xuống tiền, còn tâm lý yếu đi mua BĐS dễ bị sóng đánh xa bờ lắm 🤪

eterniti

Xe tăng
Thôi cụ ạ, dĩ hòa vi quý, mỗi người một ý kiến, thị trường giao dịch rộng lớn, đâu phải ai cũng biết được hết đâu. Cụ kia cũng có nhiều ý kiến chia sẻ, còn lại lọc thông tin như thế nào tùy người đọc. Đâu ai dâng đồ ăn đến miệng ai bao giờ. Bất đồng quá thì rút thôi, forum vui vẻ, khẩu chiến làm gì, vì cãi xong ai lại theo hướng người đó =))

Bản thân em cũng vài lần nghe là mua chỗ này abcdxyz, không mua là chậm chân rồi tăng này kia. Nhưng mà em thấy rao nửa năm vẫn còn nguyên, dù đã giảm giá rao xuống, mà khá nhiều chỗ vậy rồi, nên quan điểm của em, mình thấy hợp lý hãy xuống tiền, còn tâm lý yếu đi mua BĐS dễ bị sóng đánh xa bờ lắm 🤪
Chắc lại bị ông nào lừa rồi nên giờ nghe đến là giật mình đấy cụ

muabenem123

Xe container
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Có những thằng có cầm tay chỉ việc còn ko ăn đc. Thậm chí còn có thằng đút tận mồm còn ko biết cách ăn. Có đúng ko? :D

Bibep

Xe tải

À, các cụ ấy trao đổi giá đất thì bình thường mà cụ. Có tăng có giảm, tiền ai nấy giữ, m ghi nhận ngay.
Nhưng cứ bốc phét làm Big 4 này nọ, rồi kiếm ăn thế nọ chai bằng cách vay ls mang ra ngoài gửi, hay vay ls usd rồi đổi tiền việt để gửi … nghe kiểu trà đá vỉa hè lắm.
- Thứ 1, nếu làm như thế là trục lợi ls, có thể bị pháp luật sờ gáy.
- Thứ 2, nếu có chính sách hỗ trợ cho nv, nhưng kéo theo nó là 1 loạt quy định giám sát: tài sản bảo đảm, bảo hiểm, theo ls thả nổi ko cố định, giám sát nguồn tiền giải ngân …chưa kể còn các đợt kiểm tra của NHNN nữa. Ông nào đc vay khoản này sẽ hiểu, chứ ko phải bốc phét bậy như mấy ông cò
- Thứ 3, khi được hưởng ưu đãi từ nơi mình làm (giả sử đúng) thì việc khoe khoang đó đã làm hại thậm chí nguy hiểm cho đơn vị của m. Khi đợt này chính phủ đang làm rất nghiêm với các mafia tài chính. Việc này chả khác gì m nhổ vào bát cơm m đang ăn
… và còn nhiều nữa…

Việc cụ ấy bốc phét kiểu hóng trà đá vỉa hènhư thế vô tình ảnh hưởng đến các a e banker chân chính. Làm sale tốt thì ko được để ảnh hưởng đến người khác…

Chỉnh sửa cuối:

H_Linh

Xe đạp
Chắc lại bị ông nào lừa rồi nên giờ nghe đến là giật mình đấy cụ
Quan điểm khác nhau, thị trường phân khúc khác nhau, cách nhận định khác nhau nên cuối cùng là bất đồng thôi.
À, các cụ ấy trao đổi giá đất thì bình thường mà cụ. Có tăng có giảm, tiền ai nấy giữ, m ghi nhận ngay.
Nhưng cứ bốc phét làm Big 4 này nọ, rồi kiếm ăn thế nọ chai bằng cách vay ls mang ra ngoài gửi, hay vay ls usd rồi đổi tiền việt để gửi … nghe kiểu trà đá vỉa hè lắm.
- Thứ 1, nếu làm như thế là trục lợi ls, có thể bị pháp luật sờ gáy.
- Thứ 2, có chính sách hỗ trợ cho nv, nhưng kéo theo nó là 1 loạt quy định giám sát: tài sản bảo đảm, bảo hiểm, theo ls thả nổi ko cố định, giám sát nguồn tiền giải ngân … Ông nào vay khoản này sẽ hiểu, chứ ko phải bốc phét bậy như mấy ông cò
- Thứ 3, khi được hưởng ưu đãi từ nơi mình làm (giả sử đúng) thì việc khoe khoang đó đã làm hại thậm chí nguy hiểm cho đơn vị của m. Khi đợt này chính phủ đang làm rất nghiêm với các mafia tài chính. Việc này chả khác gì m nhổ vào bát cơm m đang ăn
… và còn nhiều nữa…

Việc cụ ấy bốc phét như thế vô tình ảnh hưởng đến các a e banker chân chính. Làm sale tốt thì ko được để ảnh hưởng đến người khác…
Em không theo dõi nhiều, có cả trao đổi mấy vụ trên cơ à....
Mấy cái cụ nêu thì nhạy cảm thật, tốt nhất đừng có trao đổi diễn đàn mở, bạn bè thân thiết trà dư tửu hậu thì nói nhỏ cho nhau nghe chứ đem lên đây dễ vạ miệng.
Em có biết những cái trên, dù không làm trong ngân hàng nhưng cũng có vài quan hệ. Ngân hàng nào, lãi suất sao, điều kiện như thế nào cũng biết được vài ngân hàng, trong đó có cả mấy ngân hàng hạng bự, nhưng đem mấy cái này ra trao đổi thì không nên, thế nguy hiểm lắm 😂