[Funland] Tiềm năng Bất động sản Hà Nội cho chu kỳ phát triển mới từ 2023

MR Fe

Xe tải
Tiêu cực hay tích cực còn tùy thuộc nhìn nhận vào mỗi người cụ ạ. Cơ mà mỗi khi tiêu cực thì e luôn nghĩ ngoài kia bn người còn khó khăn hơn mình mà ng ta vẫn lạc quan thì sao m phải tiêu cực. :D
Em có thông tin này muốn chia sẻ với các cụ.
Em vừa xuống Cẩm Phả, Quảng Ninh làm chuyển nhượng sang tên lô đất ngưòi quen mua ở đó.
Nộp hồ sơ ra 1 cửa thì họ yêu cầu check mã số thuế của bên bán. Ai dè check ra bên bán có 3 mã số thuế. 2 mã số thuế cá nhân theo CMND và CCCD, kèm theo 1 mã số thuế đăng kí cho hộ kinh doanh (hộ này hình như đang nợ thuế)
- Bên thuế bảo chủ đất phải đi hủy 1 MST cá nhân, vì để 2 MST thì k biết tính thuế vào cái nào. Việc này rất dễ, bảo chủ đất lên đăng kí hủy là phút mốt xong ngay.
- Em hỏi sao không thấy Hà Nội yêu cầu thế. Thì bên thuế bảo Quảng Ninh đang thí điểm, đồng nhất cơ sơ dữ liệu. Còn Hà Nội thì số liệu lớn quá, chưa làm được.
- Em nghĩ: nếu chủ đất, nợ thuế ở 1 khoản nào đó, liệu khi bán đất, có bị bên thuế ngăn chặn giao dịch và yêu cầu truy thu các khoản nợ thuế không? Vì hoàn toàn có cơ sở để làm, nếu không thì sẽ không cho sang tên chuyển nhượng bđs nữa.
- Sắp tới, khi nhà nước thực hiện chuyển đổi số xong thì việc truy thu thuế sẽ rất dễ dàng đối với cá nhân đứng tên trên các doanh nghiệp đang nợ thuế.
- Các cụ mua bán đất tỉnh cũng nên lưu ý vấn đề này, kẻo trao tiền hết rồi, ôm việc sang tên lại có vấn đề em gặp như trên.

muabenem123

Xe container
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Em có thông tin này muốn chia sẻ với các cụ.
Em vừa xuống Cẩm Phả, Quảng Ninh làm chuyển nhượng sang tên lô đất ngưòi quen mua ở đó.
Nộp hồ sơ ra 1 cửa thì họ yêu cầu check mã số thuế của bên bán. Ai dè check ra bên bán có 3 mã số thuế. 2 mã số thuế cá nhân theo CMND và CCCD, kèm theo 1 mã số thuế đăng kí cho hộ kinh doanh (hộ này hình như đang nợ thuế)
- Bên thuế bảo chủ đất phải đi hủy 1 MST cá nhân, vì để 2 MST thì k biết tính thuế vào cái nào. Việc này rất dễ, bảo chủ đất lên đăng kí hủy là phút mốt xong ngay.
- Em hỏi sao không thấy Hà Nội yêu cầu thế. Thì bên thuế bảo Quảng Ninh đang thí điểm, đồng nhất cơ sơ dữ liệu. Còn Hà Nội thì số liệu lớn quá, chưa làm được.
- Em nghĩ: nếu chủ đất, nợ thuế ở 1 khoản nào đó, liệu khi bán đất, có bị bên thuế ngăn chặn giao dịch và yêu cầu truy thu các khoản nợ thuế không? Vì hoàn toàn có cơ sở để làm, nếu không thì sẽ không cho sang tên chuyển nhượng bđs nữa.
- Sắp tới, khi nhà nước thực hiện chuyển đổi số xong thì việc truy thu thuế sẽ rất dễ dàng đối với cá nhân đứng tên trên các doanh nghiệp đang nợ thuế.
- Các cụ mua bán đất tỉnh cũng nên lưu ý vấn đề này, kẻo trao tiền hết rồi, ôm việc sang tên lại có vấn đề em gặp như trên.
1 kn hay cụ ạ. Cái này cũng để ae tham khảo. E chưa giao dịch đất tỉnh nên cũng ko va vấp mấy cái này. :D
Ở HN nó có cái gọi là mạng nội bộ UCHI, cái này bên công chứng trc khi ký thường check xem sổ sách ntn: đang thế chấp, nợ thuế,.... Đây là mạng mà chỉ check đc ở HN thôi, ko check đc các tỉnh khác. Các tỉnh khác có mạng nội bôn riêng hay ko thì e ko biết, chắc là ko có.
Cái uchi của HN này thông tin thường tương đối chuẩn, chỉ có phần ít các trường hợp vẫn xảy ra vấn đề khi mang đến phòng đất đai. Phòng đất đai nó là cái chốt chặn cuối cùng để ra sổ và nó có cơ sở dữ liệu để tra cứu. (Ví dụ như tranh chấp thì mạng công chứng kia nhiều khi ko tra đc đâu, và ko có thông tin).
Dù j thì giao dịch vs khách có nhiều mã số thuế cũng phải cẩn thận, đặc biệt liên quan đến tổ chức, cty. :)

MR Fe

Xe tải
1 kn hay cụ ạ. Cái này cũng để ae tham khảo. E chưa giao dịch đất tỉnh nên cũng ko va vấp mấy cái này. :D
Ở HN nó có cái gọi là mạng nội bộ UCHI, cái này bên công chứng trc khi ký thường check xem sổ sách ntn: đang thế chấp, nợ thuế,.... Đây là mạng mà chỉ check đc ở HN thôi, ko check đc các tỉnh khác. Các tỉnh khác có mạng nội bôn riêng hay ko thì e ko biết, chắc là ko có.
Cái uchi của HN này thông tin thường tương đối chuẩn, chỉ có phần ít các trường hợp vẫn xảy ra vấn đề khi mang đến phòng đất đai. Phòng đất đai nó là cái chốt chặn cuối cùng để ra sổ và nó có cơ sở dữ liệu để tra cứu. (Ví dụ như tranh chấp thì mạng công chứng kia nhiều khi ko tra đc đâu, và ko có thông tin).
Dù j thì giao dịch vs khách có nhiều mã số thuế cũng phải cẩn thận, đặc biệt liên quan đến tổ chức, cty. :)
Chỉ có Hà Nội, Hải Phòng là có Uchi. Các tỉnh khác chưa có cụ ạ

Xmind202X

[Tịch thu bằng lái]
Vào topic này thấy dễ chịu cụ muabenem ạ. Bên topic kia có cụ vt0806 tiêu cực kinh Như kiểu là tận thế đến nơi rồi
Đồng chí vt0806 em còn biết ku này bên ngoài làm thợ điện, nước, kiếm ăn qua ngày còn chật vật thì lấy gì ra mà đua đòi BĐS. Vì thế nên mới sinh lòng ganh ghét, oán hận BĐS. Mọi topic liên quan BĐS ku này đều vào dìm hàng bằng mọi cách. Đọc rất buồn cười :))

BonnieBlue

Xe buýt
Đồng chí vt0806 em còn biết ku này bên ngoài làm thợ điện, nước, kiếm ăn qua ngày còn chật vật thì lấy gì ra mà đua đòi BĐS. Vì thế nên mới sinh lòng ganh ghét, oán hận BĐS. Mọi topic liên quan BĐS ku này đều vào dìm hàng bằng mọi cách. Đọc rất buồn cười :))
oh, cụ ấy còn lập hẳn thớt khủng hoảng, suy thoái nhưng đã bị đóng rồi :D

TorienT

Xe container
Em mới bán một mảnh tỉnh lúc sốt 8đ giờ bán 6đ. Thông tin thực tế các cụ tham khảo.

BonnieBlue

Xe buýt
Ko chỉ BĐS đâu, mà chứng khoán ku thợ điện nước này cũng dìm luôn cơ. Có bệnh về tâm lý đấy
Dìm ck ác luôn cụ ạ, nhưng cụ ấy lại ko dám vào thớt Chúng tôi chơi chứng khoán của cụ Thắng_Sơn Tây :D ;))

muabenem123

Xe container
Giá 8đ cũng là giá người ta trả thôi, với 6đ là em cũng bán nhanh và người mua cũng là chủ đất bên cạnh mua để ghép nên giá cả cũng là tham khảo thôi.
Đất đẹp ở tỉnh thì cũng ko giảm mạnh đâu cụ. Trừ mấy khu đồng ko mông quạnh ko bóng người thôi.

Amendaphat

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi em thấy dạo này có rao biệt thự Flamingo Đại Lải tầm 7-8 tỏi thì có phải thật ko hay là cò câu view ạ?
Nếu cả làng chính chủ giao giảm giá thì đấy là sự thật, còn chỉ một nhà giao giảm giá thì đấy chỉ là mẩu bánh mỳ thôi cụ...;;)

Amendaphat

Xe buýt
Ui giời, tôi đâu phải cò, nhà hà nội lúc nào có nhu cầu thì tôi tìm, tôi cũng chả có việc gì phải lang thang lên mỹ đình thì tôi chỉ cần nắm sơ qua, 12 năm ở hà nội, số lần cần lên mỹ đình đếm đầu ngón tay, có thể vài khu mỹ đình tôi đi qua , đc giới thiệu thấy đẹp, giá ngất ngưởng, ....bây giờ tôi ở bắc ninh, cũng phải am hiểu chi tiết giá mỹ đình nhà ô mới đầu tư đc à....ô có thể nói đúng về lãi suất, thế thị trường bây giờ như nào? Đang ấm lại hay sao? Năm sau ấm, sốt hay như nào? Lãi suất các ô vay đã giảm chưa thế:)), giảm thì giảm nhỏ giọt, các ô cứ hô hào như sắp sốt đến nơi....ls nó còn có thể thay đổi, chứ giảm đất của các ô tăng đc đấy.nhà đầu tư nhỏ lẻ ,tôi cần mua chỗ nào tôi q tâm, chứ có phải cò méo đâu phải chỗ nào cũng cần phải biết.cầu giấy, mỹ đình tôi thấy đầu tư ko có lợi thì ko qtam nhiều,tôi chỉ thích săn chỗ nào tôi đã theo dõi và q sát,Hợp vs tính toán ...nên thôi, các cụ cò là siêu nhất rồi, tầm này ai cũng có quan điểm đầu tư cả, chờ xem sắp tới ra sao, rất mong thaya các cụ khoe lãi:)))
Nghe cụ nói là biết cụ không am hiểu gì về bđs vùng lõi rồi. Trừ những phân khúc cao tiền bị ảnh hưởng khủng hoảng kinh tế khiến không có khách mua, còn lại hàng vừa miếng để ở dù đắt hay rẻ, có thể lên, xuống nhưng không nhiều và nếu đẹp, ngon là luôn có người để ý.

Có thể thị trường trầm lắng cụ tạm dừng đầu tư để nghe ngóng thì không vấn đề gì, nếu cụ săn hàng ngon theo kiểu thong dong thì khó lòng cho cụ chọn được bđs ưng ý lại ưng giá.

Amendaphat

Xe buýt
Vào topic này thấy dễ chịu cụ muabenem ạ. Bên topic kia có cụ vt0806 tiêu cực kinh Như kiểu là tận thế đến nơi rồi
Tiêu cực hay tích cực còn tùy thuộc nhìn nhận vào mỗi người cụ ạ. Cơ mà mỗi khi tiêu cực thì e luôn nghĩ ngoài kia bn người còn khó khăn hơn mình mà ng ta vẫn lạc quan thì sao m phải tiêu cực. :D
Đất nước 100 triệu dân, GPD tang trung bình 5~7% mỗi năm mà các bạn ấy toàn nhìn hiện tại, toàn thích toang, thích sập để người khác cũng như mình, chán ko muốn nc với mấy thành phần đó.
CS người Việt ngày một tốt hơn, tầng lớp siêu giầu, trung lưu ngày càng nhiều, XH vẫn tiến lên chỉ có những thành phần ko chịu thay đổi là vẫn vậy.
Người tạo ra thay đổi thì ít và khó, tiếp đến là những người nhìn thấy sự thay đổi và tự thay đổi để thích nghi, cuối cùng những kẻ ngoan cố ko chấp nhận thay đổi và ko có khả năng thay đổi sẽ ở lại. Đó là quy luật, chó cứ sủa và đoàn người cứ đi.
Nghe các cụ nói toàn màu hồng, em lại nhớ đến thời mình học bên đa cấp, anh em hồi đó chỉ nói chuyện về thành công. =))

Chỉnh sửa cuối:

xe đạp mini62

Xe tải
Nghe các cụ nói toàn màu hồng, em lại nhớ đến thời mình học bên đa cấp, anh em hồi đó chỉ nói chuyện về thành công. =))
Cách nhìn đời và phát ngôn của mỗi ng nó thể hiện cách họ nhìn nhận về hiện thực khách quan. Hiện thực khách quan thì chỉ có một nhưng qua lăng kính mỗi ng nó có mầu khác nhau. Cách nhìn đó thể hiện cho cuộc sống hiện tại của họ và thế giới xung quanh họ nên nhưng người bị vây quanh bởi cs tiêu cực luôn nhìn đời đầy tiêu cực và ngược lại.
Thế nên chỉ cần phát ngôn, dù là mạng ảo thì cũng đủ hiểu khá nhiều về con người đó :)

muabenem123

Xe container
Có nhiều màu thì việc j phải chọn màu đen để nghĩ. Tư duy màu đen ko nghĩ đc cái j hết. Trái lại nó còn làm cho con ng ta bần hèn đi thôi. :)