[Funland] Tiềm năng Bất động sản Hà Nội cho chu kỳ phát triển mới từ 2023

muabenem123

Xe container
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Cụ có dự được bao giờ chững, đi ngang ko cụ, dấu hiệu nhận biết như nào? Chứ em là em thấy nhiều chỗ giá nó cứ lên theo ngày ấy. Tất nhiên là không thể tăng mãi được!
Cá nhân e dự đoán sẽ vào khoảng cuối quý 3, đầu quý 4. E làm bank và qua số liệu về dư nợ mà e nắm đc thì tăng ròng dư nợ cho vay cá nhân so vs mọi năm là ko cao. Trong khi đó giá bds thì tăng mạnh. Và giao dịch là thật. Chứng tỏ là dân mình rất giàu hoặc ng ta huy động ở đâu thì e ko rõ. :)). Cuối năm bds có khả năng chững, nhưng là chững chờ hạ tầng hoặc sẽ có những nơi tiếp tục tăng nhẹ. Chứ cũng khó giảm.
Và câu cuối e luôn nói là những j e đề cập liên quan đến bds HN. Chứ ko túm chung toàn bộ.
Và e lại nói lại 1câu ra rả suốt từ đầu: HN ô nhiễm nhất TG vì nó đang là 1 đại công trường. Nó tiềm năng bởi vì nội lực có nhưng pt chưa xứng tầm, kém xa HCM về hạ tầng kết nối (cấp lãnh đạo thành phố sâu mọt băm nát quy hoạch bn năm). Chỉ có bộ máy lãnh đạo như hiện tại mới thúc HN pt nhanh lên đc. :)

muabenem123

Xe container
Nhà Hà Nội ( chung cư) đúng là tăng kinh khủng, nhưng như em không giám bán, vì bán xong không đi mua được nhà. E mua 01/2024 (trước tết âm) giá 62tr/'m2 - giờ lên 68-69tr.
Đúng r cụ. Bán xong mua đc chỗ khác ko lại là vấn đề. Nhiều cụ bảo ảo,báo chí bảo giao dịch ảo thì các ông chắc chưa chứng kiến mấy cái cảnh người mua kéo cả người bán đến bank công chứng ngay lập tức đâu. :)

thoblack

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Đúng r cụ. Bán xong mua đc chỗ khác ko lại là vấn đề. Nhiều cụ bảo ảo,báo chí bảo giao dịch ảo thì các ông chắc chưa chứng kiến mấy cái cảnh người mua kéo cả người bán đến bank công chứng ngay lập tức đâu. :)
Nhưng đi mua hụt mấy lần cay lắm cụ, mua nhà mới thấy tiền nó mất giá quá. Trước 4 tỵ là nhà đẹp long lanh, đây đi mua cò thì kiêu / chủ thì cứng giá. Về suy nghĩ thì mai mất luôn.

broken98

Xe hơi
Cá nhân e dự đoán sẽ vào khoảng cuối quý 3, đầu quý 4. E làm bank và qua số liệu về dư nợ mà e nắm đc thì tăng ròng dư nợ cho vay cá nhân so vs mọi năm là ko cao. Trong khi đó giá bds thì tăng mạnh. Và giao dịch là thật. Chứng tỏ là dân mình rất giàu hoặc ng ta huy động ở đâu thì e ko rõ. :)). Cuối năm bds có khả năng chững, nhưng là chững chờ hạ tầng hoặc sẽ có những nơi tiếp tục tăng nhẹ. Chứ cũng khó giảm.
Và câu cuối e luôn nói là những j e đề cập liên quan đến bds HN. Chứ ko túm chung toàn bộ.
Và e lại nói lại 1câu ra rả suốt từ đầu: HN ô nhiễm nhất TG vì nó đang là 1 đại công trường. Nó tiềm năng bởi vì nội lực có nhưng pt chưa xứng tầm, kém xa HCM về hạ tầng kết nối (cấp lãnh đạo thành phố sâu mọt băm nát quy hoạch bn năm). Chỉ có bộ máy lãnh đạo như hiện tại mới thúc HN pt nhanh lên đc. :)
Bên trên cụ nhận định là tăng do LS thấp, ở đây cụ nói là dư nợ vay cá nhân ko cao --> Như vậy là do đáo hạn khoản TK lãi cao dân ko muốn gửi LS thấp nên đổ vào đất chăng! Vì cả 1 năm 2023 kinh tế khó khăn, thu nhập tích lũy chưa thể có nhiều được!

xuanhieu7292

Xe tải
Nhà Hà Nội ( chung cư) đúng là tăng kinh khủng, nhưng như em không giám bán, vì bán xong không đi mua được nhà. E mua 01/2024 (trước tết âm) giá 62tr/'m2 - giờ lên 68-69tr.
Ai cũng hí hửng tưởng giàu lên, nhưng hóa ra ai cũng nghèo đi.

Trừ những ông vài chục cái sổ đỏ, chứ bán đi phải bỏ nhiều tiền hơn nhiều lần để đổi cái nhà to hơn 1 chút :)

Vẫn là 1 cách lột tiền hay của chú phỉnh. :)

muabenem123

Xe container
Bên trên cụ nhận định là tăng do LS thấp, ở đây cụ nói là dư nợ vay cá nhân ko cao --> Như vậy là do đáo hạn khoản TK lãi cao dân ko muốn gửi LS thấp nên đổ vào đất chăng! Vì cả 1 năm 2023 kinh tế khó khăn, thu nhập tích lũy chưa thể có nhiều được!
Đúng cụ ơi. Nhất là những người giàu, có dòng tiền tốt thì họ xoay nhanh và hợp lý lắm. :D

Big Babol

Xe buýt
nói chung là khó hiểu dòng tiền từ đâu ra (nếu không phải giao dịch ảo)

BìnhMinh89

Xe tăng
Sắp 1tr/ 1kg gạo chưa cụ múa, tiền mất giá quá :D

muabenem123

Xe container
nói chung là khó hiểu dòng tiền từ đâu ra (nếu không phải giao dịch ảo)
Giao dịch thật đấy cụ. E đã check ở đầu vpdkdd và giao dịch tiền tại bank. 1 điểm nổi bật mà e theo dõi là đối tượng 9x giao dịch rất nhiều. Đội trẻ năng động ghê. :D

BìnhMinh89

Xe tăng
Thà lỡ tàu ngồi dưới gốc còn hơn đu đỉnh cụ chiên za múa ạ, ah mà đất sốt nặng thế này chiên za đã upo được con gà nào chưa ;))

thoblack

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Giao dịch thật đấy cụ. E đã check ở đầu vpdkdd và giao dịch tiền tại bank. 1 điểm nổi bật mà e theo dõi là đối tượng 9x giao dịch rất nhiều. Đội trẻ năng động ghê. :D
:)) em cũng thấy ae 9x mua nhiều. Nhiều ae làm online kinh tế rất cứng.

muabenem123

Xe container
Thà lỡ tàu ngồi dưới gốc còn hơn đu đỉnh cụ chiên za múa ạ, ah mà đất sốt nặng thế này chiên za đã upo được con gà nào chưa ;))
Khổ. Ngồi từ 2022 rình mua mà đến bây h vẫn chưa mua đc. Cái câu đu đỉnh ô doạ bao lâu rồi. Cuối cùng người tụt lại dưới đáy là ô đấy. ;)).
Còn cái bô ấy mà. Sinh hoạt chi tiêu du lịch đủ thì việc j phải bán. Có bán thì cũng chỉ để tìm cái bô đẹp mà giá hợp lý hơn thôi. :)).

BìnhMinh89

Xe tăng
Thế là ngon rồi, chứ tôi có tiền đâu mà để vào đội bô cho các ông... Ah, mà có thì tôi cũng trả ngâu nhé :))

muabenem123

Xe container
Chung cư tăng vậy thì nhà ngõ tăng là đương nhiên mà, căn 2 ngủ giờ đắt hơn nhà ngõ thì nhà ngõ lại là sự lựa chọn
Kk. Vào pic này của e giao lưu,e sẽ cố gắng gợi mở nhiều vấn đề liên quan nhất để các cụ thảo luận và dự đoán. Về cái nhà ngõ có cụ thudoll88 hay hỏi e trong này nhất. Và 1 việc mà e vẽ ra để cùng nhau thảo luận, liên quan đến nhà ngõ. Đó là thói quen sinh hoạt, suy nghĩ định cư,ăn ở thay đổi khi có sự xuất hiện VF3, trong bối cảnh:
- chung cư tăng phi mã.
- slot oto khan hiếm
-vf3 nhỏ gọn
- sạc đc tại nhà.
Cá nhân e nghĩ thị trg bds HN sẽ có sự thay đổi vào quý 4. Khi ls thấp vào pha cuối và có sự xh của vf3. ;))

BìnhMinh89

Xe tăng

muabenem123

Xe container
Thế là ngon rồi, chứ tôi có tiền đâu mà để vào đội bô cho các ông... Ah, mà có thì tôi cũng trả ngâu nhé :))
Khổ thân các con
Ah mà lâu lâu mới ghé thớt chiên za, gửi chiên za trái pháo để chiên za nghiên cứu giải pháp tháo gỡ nhé :D
Các cụ bảo r. Những thằng ng...thường tỏ ra nguy hiểm mà. 2 năm trc nhờ mọi ng tư vấn nghề nghiệp do chông chênh ở tuổi 32. Đến bây h đầu óc và kiến thức vẫn vậy. Thì theo thời gian sẽ bị tụt hậu. Con cái mình cũng ko đc nhờ.
Trái phiếu, lãi suất doạ đến bây h 2 năm cmnr, doạ đến mức bản thân tụt hậu so với xã hội mà vẫn còn doạ. Ko nhận biết đc xã hội xung quanh ntn,đất nc pt ra sao. Những người như vậy thật đáng thương.

BìnhMinh89

Xe tăng
Trả nhẽ giờ vào đội pô mới là thương con ah chiên za... thôi tôi chậm rồi nên nhường đám genz với các chiên za đề pa cầm đèn chạy trước nhé, chứ tôi chân chậm rồi chịu không đua được khà khà.

Hanh Ha

Xe tăng
Sau vụ này chắc các cốp sẽ không nói là tiền vàng trong dân con rất nhiều nữa!