[Funland] Tiềm năng Bất động sản Hà Nội cho chu kỳ phát triển mới từ 2023

huydang69

Xe tải
thật thì tiền đâu ra nhiều thế cụ nhỉ, mua bán liên tục, vài chục tỉ cứ như vài triệu í
Có tiền mồi vài nghìn tỷ đổ vào qua các cty- sàn vệ tinh. Một vài nghìn tỷ chỉ là cái phất tay với ai đó nhưng lại đủ sức tạo thành đám lửa lan rộng.

muabenem123

Xe container
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
B

Chiều qua 5h tối em thử vào khu An Lạc, thấy đội các bác sale đứng tràn ở ngã tư luôn ạ! Có bác còn nhiệt tình chạy theo hỏi em cần hướng dẫn không.
Rất nhiệt huyết mợ ạ. :D

imagine170

Xe tải
Em vào hóng ạ. Phải công nhận đợt này chung cư nội thành giá khó có thể tưởng tượng nếu chỉ cách tầm 5-6 tháng.

bocubau

Xe tăng
Đông Mê Sóc e cũng mua gom mấy năm nay r nên có chút thông tin. Giá hiện đang còn mềm hơn các khu khác. Mạn này quy hoạch tp phía bắc,chuyên về dịch vụ, logistic, công nghiệp.....đã đc thông qua. Có quy hoạch thì an tâm r. Mê Linh hiện tại giá những khu hot cũng khá cao,cao ngang ĐA. Nếu cụ mua thì e vote mua mạn Thanh Lâm, và các mạn ôm vành đai 4.
TỪ BÂY H ĐẾN 2027, VIỆC CỦA HÀ NỘI CHỈ LÀ ĂN VÀ BÁO CÁO TIẾN ĐỘ VÀNH ĐAI 4 VỚI QUỐC HỘI THÔI CỤ Ạ. :)).
Còn cụ thể mua ML cụ phải thực địa rõ từng khu. Ví dụ,hay giao dịch nhiều là khu TT Quang Minh, tổ 1,2...,10. Tùy các tổ này trong cùng thị trấn mà giá chênh nhau tương đối. Vì có tổ bị ảnh hưởng môi trường hay sao đó cụ. Ngoài ra, bds ML đang bị thanh tra nhiều năm nay liên quan đến các dự án sai phạm cụ ạ.
Tiềm năng là có, e chỉ mua những khu nào giá còn rẻ và hợp lý thôi. Nên khó mà bảo các cụ mua hay ko mua. Vì khẩu vị và vị thế mỗi ng khác nhau. :)
Mê Linh ngủ lâu thế phần do độc đạo: mỗi cầu Thăng Long. Phần do các dự án thời về HN giờ cứ nhùng nhằng mãi vì vướng điều chỉnh, này nọ...
Nay, 2 cầu chuẩn bị làm, pháp lý thì HN rốt ráo đẩy nếu không thì thu hồi.
Cụ nghĩ sao?

muabenem123

Xe container
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Mê Linh ngủ lâu thế phần do độc đạo: mỗi cầu Thăng Long. Phần do các dự án thời về HN giờ cứ nhùng nhằng mãi vì vướng điều chỉnh, này nọ...
Nay, 2 cầu chuẩn bị làm, pháp lý thì HN rốt ráo đẩy nếu không thì thu hồi.
Cụ nghĩ sao?
Mấy cái pháp lý thì e ko rõ lắm. ML sát Vĩnh Phúc cũng nhiều lợi thế đó cụ. Nay vu vơ e lại đọc đc bài này. Cụ an tâm là từ h sẽ rất nhiều dự án ĐTC đc làm. Hạ tầng hoàn thiện thì giá sẽ tự tăng thôi. ;)). Sâu xa về ML trước đây khi định đầu tư mấy năm trc thì nhiều ae ngó nghía cả bên Tiền Phong nữa. Nếu ai theo dõi lâu thì cũng biết trc đây Vin nó định làm dự án KDT bên này. Hồi đó đất Tiền Phong cực kỳ hot nhé. Bây h đỡ hot nhiều r, nhưng mua vẫn đc. :D. Dường như ô ML bị dính dớp các dự án nên triển khai chậm, lỗi, bị hủy,hoặc bị thanh tra. Từ đó e ko đi sâu bên Mê Linh nữa mà dạt lên mạn SS. Nên e bây h e chỉ tin cái vd4 thôi. Nếu hỏi thì e cũng sẽ bảo thẳng cụ tập trung Thanh Lâm,Đại Thịnh, gần trung tâm hành chính... ôm thật chặt mạn vành đai 4 vào. Càng gần càng tốt. :D

finn369

Đi bộ
Các bác cho em hỏi thông tin dự án Cienco 5 Mê Linh với ạ? Em mới đi học ở nước ngoài về và mẫu thân cho 2 mảnh đất ở đó nhưng không biết có nên giữ không vì em tìm hiểu qua thì thấy đường xá vẫn thế, cdt thì không có nhiều kinh nghiệm, Vingroup thì rút vốn khỏi dự án bên cạnh từ 2019.

Hoàng Long Biên

Tháo bánh
Các bác cho em hỏi thông tin dự án Cienco 5 Mê Linh với ạ? Em mới đi học ở nước ngoài về và mẫu thân cho 2 mảnh đất ở đó nhưng không biết có nên giữ không vì em tìm hiểu qua thì thấy đường xá vẫn thế, cdt thì không có nhiều kinh nghiệm, Vingroup thì rút vốn khỏi dự án bên cạnh từ 2019.
vin chưa bao giờ liên quan đến dự án này. năm 207-2018 là có tin đồn vin nó mua lại dự án AIC mê linh nhưng sau bỏ rồi. cienco 5 nó còn dự án tân lập còn chưa lo xong nên bên mê linh thì còn lâu.

Thanhvuóng71

Xe điện
Mẫu thân kiểu gì vậy , ai lại cho 2 quả bom vậy . Oái ăm

Thanhvuóng71

Xe điện
Haha, bác nói bom thì nghe hơi quá. Em nghe đâu môi giới đang tích hàng
Bom vì sao ? Vì là hđgv thì không thành hđmb được. Mà có là Hđmb thì cũng k lên thành sổ đỏ được. Mà có là sổ đỏ thì cũng không sang tên được .

finn369

Đi bộ
Bom vì sao ? Vì là hđgv thì không thành hđmb được. Mà có là Hđmb thì cũng k lên thành sổ đỏ được. Mà có là sổ đỏ thì cũng không sang tên được .
Cảm ơn bác đã dành thời gian giải thích. Thực sự vấn đề pháp lý nhà đất ở VN cũng là cái em cũng đang tìm hiểu và cũng là cái em thấy lăn tăn nhất ở Cienco.

finn369

Đi bộ
Chưa có nhà trên đất thì ko chuyển sổ đỏ được. Sổ đã có là sổ được cấp trước khi có quy định mới về có nhà trên đất mới đc cấp sổ đỏ.
Sắp tới CĐT thu tiền xây nhà thô thì có khả quan hơn về mặt pháp lý ko bác

Thanhvuóng71

Xe điện
Sắp tới CĐT thu tiền xây nhà thô thì có khả quan hơn về mặt pháp lý ko bác
Dự án C5 đã đền bù , giải phóng 100% diện tích đâu mà hoàn thiện cơ sở hạ tầng - Điều kiện đầu tiên để cấp phép xây dựng . Và cũng rất lưu ý về việc công chứng nối mua bán đất đã sổ đã được cấp ở C5 vì sau này khi xây nhà xong để sang tên thì thuế sẽ tính từ người đầu tiên - đứng tên sổ cộng dồn tói người cuối cùng.