Tiềm năng các khu đất dịch vụ hà nội

fine_thanks

Xe điện

daugau_2610

Xe tải
1 2 người xây móng xong bán lại...nhưng mấy lô ấy bị người khác mua hết rùi...nhanh tay h được mấy trăm...e khu cây quýt la khê

hungbalan

Xe máy
Dính món đất dịch vụ này ở xa là mất trắng đấy các cụ. Đừng có dại sờ vào, chờ mỏi mắt

hungbalan

Xe máy
Chắc cuối năm mới chia đc đất, mua bán uỷ quyền định đoạt. Rủi ro khi người uỷ quyền chết thì phải làm lại, mất thêm tiền cảm ơn thôi ạ.
Ông này nói gì phải nói cho người ta hiểu, xui người khác như thế là không nên.
Nếu chủ cũ chết hoặc bị đi tù thì việc ủy quyền xem như vô hiệu. Gia đình người ta khi đó không đồng ý thì mất trắng vì pháp luật không bảo vệ việc mua bán này
Nếu mà mua qua tay người khác thì càng phức tạp, rủi ro không chỉ đến từ chủ cũ mà một trong số người công chứng ủy quyền cho anh bị đi tù xem như ủy quyền bị vô hiệu
Thằng chủ cũ nó ì ra: Tôi đâu có bán cho anh....cái này gặp nhiều rồi
50% người mua đất dịch vụ là mất trắng, đó là chưa kể số người bị kẹp hàng chục năm nay
Cơn sốt đất năm 2010 cuốn đi không ít có đến 90% là mất tiền khi chơi loại này.
Cẩn thận với những người đang xui người khác mua đất pháp lý lôm côm các cụ nhé !

fine_thanks

Xe điện
Nếu chủ cũ chết hoặc bị đi tù thì việc ủy quyền xem như vô hiệu. Gia đình người ta khi đó không đồng ý thì mất trắng vì pháp luật không bảo vệ việc mua bán này
Nếu mà mua qua tay người khác thì càng phức tạp, rủi ro không chỉ đến từ chủ cũ mà một trong số người công chứng ủy quyền cho anh bị đi tù xem như ủy quyền bị vô hiệu
50% người mua đất dịch vụ là mất trắng, đó là chưa kể số người bị kẹp hàng chục năm nay
Cẩn thận với những người đang xui người khác mua đất pháp lý lôm côm các cụ nhé !
Rủi ro lớn thì lợi nhuận cao cụ nhé. Cụ thích yên tâm thì chờ có Sổ rồi mua. Lúc đấy ko có giá mười mấy triệu/m cụ nhé. Em cũng chẳng xui ai mua cả. Anh em trên topic đang bình luận thôi. Còn cụ nói cơn sốt đất 2010 thì cụ nào ôm đất thổ cư, hay chung cu hay dịch vụ đều tèo hết cụ nhé

hungbalan

Xe máy
Rủi ro lớn thì lợi nhuận cao cụ nhé. Cụ thích yên tâm thì chờ có Sổ rồi mua. Lúc đấy ko có giá mười mấy triệu/m cụ nhé.
Em cũng chẳng xui ai mua cả. Anh em trên topic đang bình luận thôi. Còn cụ nói cơn sốt đất 2010 thì cụ nào ôm đất thổ cư, hay chung cu hay dịch vụ đều tèo hết cụ nhé
Đất thổ cư hay chung cư không bị mất trắng như đất dịch vụ. Còn về lợi nhuận từ đất dịch vụ thì xin lỗi tôi nói thẳng: 100 người không có đến 5 người có lợi nhuận, chỉ có ông nào nhanh tay khéo mồm đẩy đạn cho ông khác là kiếm được
Số đông kẹp chục năm nay đang kêu oai oái bán thì không ai mua nhiều chém không hết. Mấy khu Hoài Đức và Phú Xuyên tôi chứng kiến hàng trăm người kiện nhau inh ỏi bao năm qua

fine_thanks

Xe điện
Đất thổ cư hay chung cư không bị mất trắng như đất dịch vụ. Còn về lợi nhuận từ đất dịch vụ thì xin lỗi tôi nói thẳng: 100 người không có đến 5 người có lợi nhuận, chỉ có ông nào nhanh tay khéo mồm đẩy đạn cho ông khác là kiếm được
Số đông kẹp chục năm nay đang kêu oai oái bán thì không ai mua nhiều chém không hết. Mấy khu Hoài Đức và Phú Xuyên tôi chứng kiến hàng trăm người kiện nhau inh ỏi bao năm qua
Mời cụ sang hà đông tham khảo. Em ko muốn tránh luận nhiều với cụ

daugau_2610

Xe tải
Muốn hợp đồng k vô hiêu....thì xin giấy phép xây dựng và làm luôn 1 cái nhà (cấp 4 cũng được ) lúc ấy chả ma nào đòi được đất của bác
Nếu chủ cũ chết...chuyển sang hợp đồng thừa kế...hơi rắc rối nhưng cách làm vẫn như trên (chỉ khó khi làm sổ)
Đất dịch vụ mất trằng khi uỷ ban xã phường quận huyện công bố điều chỉnh quy hoạch lại khu đất (cái này rất khó xảy ra ) hoặc là có phiếu bốc thăm nhưng chưa hoặc k giao đất (1 vài trường hợp ở dọc bún 2 la khe) cái này giải quyết cũng đơn giản cứ khi mình xin được giấy phép xây dựng thì chắc ăn
E thì khuyên là các bác có sổ hãy mua...nhưng nếu bác nào hiểu biết thì mạo hiểm cũng có cơ sở vs loại đất này

Ngongo2410

Xe tải
Đất dự án thì cũng như thế hết cấc cụ ạ, mời các cụ về nhà mới là xong mà. Các dự án xây dựng sẵn họ làm qua loa đầy cụ vẫn ở dưới nền nhà đấy ạ
Muốn hợp đồng k vô hiêu....thì xin giấy phép xây dựng và làm luôn 1 cái nhà (cấp 4 cũng được ) lúc ấy chả ma nào đòi được đất của bác
Nếu chủ cũ chết...chuyển sang hợp đồng thừa kế...hơi rắc rối nhưng cách làm vẫn như trên (chỉ khó khi làm sổ)
Đất dịch vụ mất trằng khi uỷ ban xã phường quận huyện công bố điều chỉnh quy hoạch lại khu đất (cái này rất khó xảy ra ) hoặc là có phiếu bốc thăm nhưng chưa hoặc k giao đất (1 vài trường hợp ở dọc bún 2 la khe) cái này giải quyết cũng đơn giản cứ khi mình xin được giấy phép xây dựng thì chắc ăn
E thì khuyên là các bác có sổ hãy mua...nhưng nếu bác nào hiểu biết thì mạo hiểm cũng có cơ sở vs loại đất này
Nhà cháu vừa mua rồi mấy cụ ạ, theo cháu tìm hiểu thì không đến mức quá mạo hiểm như các cụ nói đâu, đã đóng tiền cơ sở hạ tầng rồi. Vì rút kinh nghiệm kiện cáo về đất dv nên xã làm cũng chặt

fine_thanks

Xe điện
Nhà cháu vừa mua rồi mấy cụ ạ, theo cháu tìm hiểu thì không đến mức quá mạo hiểm như các cụ nói đâu, đã đóng tiền cơ sở hạ tầng rồi. Vì rút kinh nghiệm kiện cáo về đất dv nên xã làm cũng chặt
Khu vực nào cụ, giá rổ để mọi người tham khảo với ạ.

Ngongo2410

Xe tải
Khu vực nào cụ, giá rổ để mọi người tham khảo với ạ.
Mua ở An Thượng cụ ạ. Khu này nằm gần Sông Đà sudico( đi qua khu của Vin) sâu phía trong nhưng được cái quỹ đất nhiều, cũng rẻ (11t/m), xã quản lý chặt hơn của An Khánh. Các cụ thông cảm, ít tiền nên chọn vị trí chắc chắn hơn

fine_thanks

Xe điện
Mua ở An Thượng cụ ạ. Khu này nằm gần Sông Đà sudico( đi qua khu của Vin) sâu phía trong nhưng được cái quỹ đất nhiều, cũng rẻ (11t/m), xã quản lý chặt hơn của An Khánh. Các cụ thông cảm, ít tiền nên chọn vị trí chắc chắn hơn
An Thượng thì hơi xa, nhưng theo em giá 11tr thì quá rẻ rồi. Có đất nào phân lô, đường xá đẹp mà 11tr không ạ. Cụ cầm vài năm chắc ít cũng đc lãi 100%.

fine_thanks

Xe điện
Năm ngoái có biết gì về đất dv đâu cụ. Nhà cháu mua lô 50m
Cẩn thận 1 điều nữa là cụ nên mua trọn sổ, nếu mua 50m mà sau này diện tích tối thiểu để tách 50m là cụ mệt, có 1 thông tin nữa là chưa biết có được tách hay không cụ nhé. nên mua trọn sổ cho an toàn.

Ngongo2410

Xe tải
Cẩn thận 1 điều nữa là cụ nên mua trọn sổ, nếu mua 50m mà sau này diện tích tối thiểu để tách 50m là cụ mệt, có 1 thông tin nữa là chưa biết có được tách hay không cụ nhé. nên mua trọn sổ cho an toàn.
Tách sổ được cụ nhé, cũng may là rủ bạn bè mua trọn sổ cụ ạ

fine_thanks

Xe điện
Tách sổ được cụ nhé, cũng may là rủ bạn bè mua trọn sổ cụ ạ
cái này em cũng k dám chắc, vì địa chính giờ vẫn nói với em, chưa biết tách được hay không nên khi mua mình phải xử lý như nào để an toàn thôi ạ. Em thường mua trọn sổ luôn.