[Funland] Tiền là gì ?

Dark_Man

Xe buýt
Cụ chơi gì mà mất hết tiền thế :(

TÔN

Xe container
Người ta vẫn bảo là : tiền bạc.và e ngẫm thì đồng tiền nó bạc thật

RAVA

Xe ba gác
-Ở ngoài đời thực đã đau đầu về tiền rồi, tưởng chui vào cõi of ảo chắc là ko phải nghĩ đến nó nữa, ai dè…hic!!!:((:D

radiogaga

Xe điện
Cụ chơi gì mà mất hết tiền thế :(
Em chỉ ăn thôi mà, chỉ chi tiêu sinh hoạt hàng ngày nó cũng hết mà. Vì em có dành dụm được nhiều đâu loanh quanh trăm triệu hơn 2 năm nay ở nhà nghỉ dịch thì bao nhiêu chẳng hết

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Khi thế giới không còn việc trao đổi hàng - hàng (ví dụ 5kg khoai đổi được 2kg gạo...) thì tiền được sinh ra.
Tiền là một thứ hàng hóa đặc biệt, nó được quy ước để đổi được tất cả các loại hàng hóa khác, nếu đủ lượng tiền để so sánh ngang bằng.
Tiền nó không có chân, mà nó cần tình cảm của chủ, nếu ôm được nó nhiều thì nó có nhiều. =))
tiền là gì mà sao khó giữ thế". Chính xác thì 2 năm 2020 và 2021 em có tý tiền, thế mà giờ sạch không còn một xu. Nên em mới nhận ra một quy luật của tiền tệ đó là "ĐỒNG TIỀN CÓ CHÂN"

Và vì sao con người ta vì tiền mà điên đảo đến thế. Như câu thơ trong truyện Kiều : ......, làm cho khốc hại chẳng qua vì tiền. Nó ghê gớm thế thì " tiền là gì " vậy ạ ?

Trục

Xe ba gác
Người OF
Em chỉ ăn thôi mà, chỉ chi tiêu sinh hoạt hàng ngày nó cũng hết mà. Vì em có dành dụm được nhiều đâu loanh quanh trăm triệu hơn 2 năm nay ở nhà nghỉ dịch thì bao nhiêu chẳng hết
Trăm triệu mà cụ trụ được 2 năm là quá giỏi rồi, cụ đừng than nữa chứ, để em than với. :(

radiogaga

Xe điện
Khi thế giới không còn việc trao đổi hàng - hàng (ví dụ 5kg khoai đổi được 2kg gạo...) thì tiền được sinh ra.
Tiền là một thứ hàng hóa đặc biệt, nó được quy ước để đổi được tất cả các loại hàng hóa khác, nếu đủ lượng tiền để so sánh ngang bằng.
Tiền nó không có chân, mà nó cần tình cảm của chủ, nếu ôm được nó nhiều thì nó có nhiều. =))
Thế mà em cố ôm tiền có ôm được đâu, mà mới hôm nọ có vụ FLC đấy các cụ ôm chả vỡ mặt

Trục

Xe ba gác
Người OF
Thế mà em cố ôm tiền có ôm được đâu, mà mới hôm nọ có vụ FLC đấy các cụ ôm chả vỡ mặt
Em làm quần quật suốt cả năm nay, cũng mong gỡ hòa chi phí là quá mừng rồi Cụ.
Cổ cánh, cạp đất em còn không dám sờ vào nữa, ôm sao nổi mà ôm. :))

kfc1981

Xe điện
Cháu ko có tiền nên ko biết nó là gì. Các cụ mợ có bắn cho cháu ít để cháu xem nó như thế nào mà nó có sức mạnh ghê gớm vậy!?

kites1

Xe điện
Tiền là loại giấy, khi còn trẻ, người ta làm việc cực lực, chỉ để mong có nhiều tiền trong tay

radiogaga

Xe điện
13. Bạn chỉ có thể đạt được một thứ gì đó mà bạn ưa thích. Đừng biến tiền thành mục tiêu của bạn. Thay vào đó, hãy theo đuổi những việc mà bạn yêu thích, và làm việc đó thật tốt đến nỗi mà người khác không thể rời mắt khỏi bạn._ Maya Angelou

14. Tôi không trả lương cao vì tôi có nhiều tiền; Tôi có nhiều tiền vì tôi trả lương cao._ Robert Bosch

15. Hiểu biết giá trị của tiền bạc và luôn biết hy sinh tiền bạc vì bổn phận hoặc vì nhân nghĩa , đó là một đức hạnh thực sự._Senancourt.

17. Kinh doanh, bạn biết đấy, có thể mang cho bạn tiền bạc, nhưng tình bạn thì hiếm khi nào. _Jane Austen

18. Mất tiền là mất mát lớn; Mất bạn lại là mất mát lớn hơn nữa; Mất niềm tin là mất hết._ Eleanor Roosevelt

19. Đừng nói với tôi những ưu tiên của bạn. Hãy cho tôi biết bạn dùng tiền vào việc gì và tôi sẽ cho bạn biết những ưu tiên đó là gì._ James W. Frick

Những câu danh ngôn hay về tiền bạc và sự giàu có 4

20. Tiền không phải là một thứ tốt đẹp nếu bạn không biết được giá trị của nó thông qua kinh nghiệm._ P.T Barnum

radiogaga

Xe điện
21. Nếu tiền là niềm hy vọng tự do của bạn thì bạn sẽ không bao giờ có nó. Vật bảo đảm duy nhất mà một người có được trong thế giới này chính là sự tích luỹ kiến thức, kinh nghiệm và khả năng._ Henry Ford

22. Người trả lương không phải là ông chủ. Ông chủ chỉ sử dụng tiền. Chính khách hàng mới là người trả lương._ Henry Ford

23. Người giàu có nhất lại có thú vui giản dị nhất._ Henry David Thoreau

24. Nếu muốn biết giá trị của tiền bạc, hãy ra ngoài và thử vay một ít.- Benjamin Franklin

25. Hạnh phúc không chỉ có ở sự sở hữu tiền bạc; nó còn ở trong niềm vui tận hưởng thành quả, trong sự rộn ràng khi tạo ra nỗ lực._ Franklin D. Roosevelt

26. Có ba người bạn trung thành: một người vợ tấm cám, một con chó nuôi từ bé và một số tiền dự trữ. .- Benjamin Franklin

27. Nhiều người không quan tâm tới tiền cho tới khi họ cạn kiệt tiền, và những người khác cũng làm điều tương tự với thời gian._ Johann Wolfgang von Goethe

28. Túi quần trống rỗng không bao giờ kìm hãm được ai. Chỉ có một cái đầu rỗng tuếch và trái tim trống rỗng mới làm được điều đó._ Norman Vincent Peale

Ka.

Đi bộ
Tiền là công cụ tiện lợi trong việc trao đổi hàng hoá và lưu trữ tài sản.

Giờ đố các cụ câu vui thế này: nếu phát cho mỗi người trên thế giới 1 triệu đôla thì kết quả của việc phát đó có giúp xoá đói nghèo cho toàn nhân loại ko?
Lúc đó đồng đô sụt giảm khủng khiếp, gây khủng hoảng kinh tế và càng thêm nhiều người vào cảnh lầm than.

Kurumasuki

Xe container
Khi còn bản vị vàng thì tiền là giấy ghi nợ của NH
Bỏ bản vị vàng thì tiền chỉ còn là phiếu bé ngoan