[Funland] Tiếp viên Vietnam Airlines xách ma túy về Việt Nam

Hasu

Xe tải
Siêu ở chỗ có 10 cụ thì 7 cụ khẳng định các em bị oan đấy, chắc nó cũng tính hết rồi.

Xe bọ xít

Xe container
TGD Vietnam Airline bảo là các cháu còn nhỏ, chủ quan, bị gài thôi. Bác kết luận còn nhanh hơn cả conan nhể? Mấy hôm nữa điều tra mở rộng lại thấy sếp nào chủ mưu thì cũng ko lạ. Chứ mấy em tiếp viên dám cầm 10kg án tử thì lại giỏi quá. Có phải nhận thức kém không được đào tạo gì đâu.
Chắc các cháu lên khóc lóc nói thật với TGĐ là cháu vô tình và TGĐ tin luôn lời các cháu :))

XSim

Xe container
Hồi chục năm trước em đi xe máy từ Sapa về Lào Cai có một cô vẫy cho đi nhờ về TP Lào Cai, em cứ vô tư chở lúc đó chỉ ngại cô trộm ví tiền của mình thôi. Sau này mới nhớ ra vớ vẩn cô mang ma túy thì toi mình :D

bau67

Xe container

nốt ruồi gót ah

[Tịch thu bằng lái]
10 ông làm tiếp viên thì cả 10 ông xách tay hàng về, đen thì phải chịu thôi :)) .
Câu chuyện đạo đức chém thì dễ :))
Cái này ko phải đạo đức mà là pháp luật chứ cụ, có những việc sai rõ ràng nhưng người ta làm nhiều làm mãi ko ai hỏi rồi coi cái sai đó là bình thường, đến lúc xử đúng thì lại giãy nảy lên . Cảm giác mức lương đó ko sống được thì làm việc khác, chứ ko phải vin vào lương thấp rồi nên tôi phải phạm tội mà có. Lương thấp thì ít người làm, tự khắc người ta phải tăng lương chứ ko phải lương thấp là sự hi sinh nên tôi phải ăn ngoài bù vào. Trình độ mấy câu tiếng anh , dăm bài xử lí cứu sinh cứu hoả tức là giá trị mang lại rất bé nhưng muốn nhận lại thu nhập cao với xã hội tất yếu sẽ có ngày này

maximax903

Xì hơi lốp
Video từ lúc bắt đầu khám ở đây các Cụ này !

Ko rõ video này cơ quan chức năng bắt các em ấy đóng lại hay như nào hở cụ? Nếu ko phải đóng lại thì khả năng bị theo dõi từ trước rồi. Mà MT cho vào tuýp kem đánh răng hàn kín như mới, bên trong là dạng viên hạt chứ ko phải dạng kem lỏng thì khi nhận hàng các em ấy ko phát hiện ra kể cũng lạ thật.

acjs

Xe tăng

Em không rõ quy trình kiểm tra và ghi hình đối với các TVHK như thế nào, nhưng thấy việc quay lại cũng khá chủ động.

Sage2021

[Tịch thu bằng lái]
Xem video thì em thấy có vẻ dàn dựng để qua mắt an ninh đấy.

việc này cũng rúng động thị trường hàng xách tay lậu, trốn thuế.

Dan du an

Xe cút kít
Ko rõ video này cơ quan chức năng bắt các em ấy đóng lại hay như nào hở cụ? Nếu ko phải đóng lại thì khả năng bị theo dõi từ trước rồi. Mà MT cho vào tuýp kem đánh răng hàn kín như mới, bên trong là dạng viên hạt chứ ko phải dạng kem lỏng thì khi nhận hàng các em ấy ko phát hiện ra kể cũng lạ thật.
Đóng gì, quay cả cắt thế kia còn đóng gì hả cụ

Mountain Blue

Xe hơi
Vụ này E nghĩ đội này chắc phải làm vài vụ trót lọt rồi

Hieumos

Xe container
nếu xách thuê thì nó sẽ xách Iphone, mỹ phẩm, hàng hiệu, nước hoa chứ nó xách .... kem đánh răng về bán đc bao nhiêu cả lô mà xách thuê cụ ơi =))
có clip khám xêt bắt giữ, em thấy em tiếp viên mặt tỉnh queo
Xem clip em tiếp viên còn chưa cho hành lý vào soi chiếu mà đã có người quay clip lại.
Như này thì rõ ràng là có chuyên án rồi.

sskkb

Xe tăng
Em ké tí, lên báo mà lại được phép dùng sai tên thế này hả các cụ? Sài Gòn là thành phố nào? Không rõ là trong văn bản giấy tờ nhà nước có dùng từ này không mà bọn tàu nhanh này dám dùng vậy?

Hieumos

Xe container
Xem clip thì khả năng rất cao bên an ninh đã biết trước khi qua máy soi chiếu rồi, còn một vấn đề nửa là chị tiếp viên trưởng tỉnh như ruồi, sao mà có thể bình tĩnh được như vậy thật ko hiểu :(
Mới có hình em tiếp viên lúc lấy tuýp kem đánh răng ra thôi. Lúc cắt đít lấy ma túy ra không thấy quay mặt.

Nếu em nó chủ động đi buôn thật, lúc bị lôi vào phòng kiểm tra khéo ngất luôn rồi ấy chứ, bình tĩnh như thế thì quả là hơn cả mấy anh tộc.

QUANG1970

Xe lăn

Các bác đọc hiểu tiếng Việt cho kỹ nhé! :D

"Chi cục Hải quan cửa khẩu sân bay quốc tế Tân Sơn Nhất đã triệt phá đường dây tiếp viên hàng không vận chuyển trái phép chất ma túy từ Pháp về Việt Nam, bắt giữ 4 đối tượng, hơn 11kg ma túy."

TSB, cái đám còm "tẩy trắng" biến mất đâu rồi??? :P

Húp sụp sụp

Xe điện
Không biết bị bẫy hay không tuy nhiên qua lời khai có một số có vẻ không hợp lý.
1/ Khai 1 người lạ không biết tên nhờ chuyển hàng… cái này ko đc hợp lý lắm vì các tiếp viên quá rành cái này không giống như dân thường ngu ngơ bạ ai cũng cho mang nhờ. Các chị nói thật quá thừa kinh nghiệm có cầm hay không cầm của người lạ lên máy bay.
2/ cho 1 đống kem đánh răng ( việt nam không thiếu gì mặt hàng này ) chuyển nhờ 1 triệu / 1 kg ===> quá vô lý chắc thuốc đánh răng có vàng hay có thuốc kích thích hay sao mà nhờ chuyển 1 triệu / kg. Thà chuyển nước hoa có khi khả dĩ hơn
3/ Kêu mệt mỏi không khám đồ chuyển nhờ !!! Vô lý, các tiếp viên và phi công có đủ 72 h nghỉ ngơi cho chuyến bay về… trong thời gian đó tha hồ mà kiểm tra hàng.
4/ là không biết phải đưa cho ai khi mang về ===> quá vô lý nếu chỉ vài cái tuýt đánh răng thì việc gì phải bí mật người nhận hàng ( nếu vận chuyển thường xuyên kem đánh răng ) ====> khả năng cao mấy chị em này tự tiêu thụ
Đây là 4 điểm em thấy vô lý chỗ này
Cụ có lời khai rồi ạ, chắc phải tầm vip hoặc cán bộ trực tiếp điều tra mới ngon thế này :)

leua

Xe tăng
Cụ nào ….thạo giá mở mang cho em biết số Mai Thuý trên giá thị trường khoảng bao nhiêu tiền vậy ?
Em không rõ giá ở VN.
Nhưng giá bán lẻ trên thế giới rất chênh lệch tùy vào quốc gia, thế nên mới có việc vận chuyển ma túy xuyên quốc gia.
Ví dụ như giá cocain ở Á rập Saudi là nửa triệu đô / kg, ở Mỹ là 200k/ kg nhưng ở Pháp chỉ có 76 nghìn / kg. Còn ở Bồ Đào Nha là 38k và Uruguay chỉ có 14 nghìn.

QUANG1970

Xe lăn
Em ké tí, lên báo mà lại được phép dùng sai tên thế này hả các cụ? Sài Gòn là thành phố nào? Không rõ là trong văn bản giấy tờ nhà nước có dùng từ này không mà bọn tàu nhanh này dám dùng vậy?

Cái này là "mặc định" câu chữ (từ ngữ) xưa nay rồi, bác thắc mắc làm giề??? :P

Phóng viên cầm bút thì phải ghi vào đầu mà viết ntn: "Tình trạng Cướp giật Sài Gòn" "Nạn đĩ điếm ở Sài Gòn" chứ cấm không được viết khác nhé! [-X