[Funland] Tiếp viên Vietnam Airlines xách ma túy về Việt Nam

sthd

Xe lăn

hãng tàu đã nhiều lần bị phát hiện vận chuyển hàng chục tấn ma túy mà vẫn vô tội vì khai rằng Tôi không biết, đơn hàng không ghi là ma túy!

dautunganhan

Xe tải

hãng tàu đã nhiều lần bị phát hiện vận chuyển hàng chục tấn ma túy mà vẫn vô tội vì khai rằng Tôi không biết, đơn hàng không ghi là ma túy!
đúng nguyên tắc thì họ vô tội, không có bằng chứng gì chứng minh là họ biết là mai thúy và vận cả! Trừ khi ép cung và thích phán thế nào thì phán còn nếu công bằng và có luật sư thì rõ ràng vô tội vì k chứng minh được họ cố ý!

QUANG1970

Xe lăn
đúng nguyên tắc thì họ vô tội, không có bằng chứng gì chứng minh là họ biết là mai thúy và vận cả! Trừ khi ép cung và thích phán thế nào thì phán còn nếu công bằng và có luật sư thì rõ ràng vô tội vì k chứng minh được họ cố ý!

Ta chưa bàn sâu, cái ví dụ không thể áp dụng vào đây ngay từ xuất phát điểm!

Cái mà ngay từ đầu bác phải nhớ rồi hãy lấy làm ví dụ: Đây là trách nhiệm tập thể.
Còn vụ này là trach nhiệm cá nhân!

polizia

Xe container
Vụ này mà bị bắt ở sân bay Singapore thì kể cả chính phủ xin vẫn treo cổ như thường :|

Tom80

Xe buýt
Bác không nghĩ là bọn chúng "thông cung" ngay từ khi chuẩn đánh quả ư? :))
Với Ma túy xuyên quốc gia thì mọi kế hoach phải kín kẽ và hoàn hảo. :D

Đấy là chưa nói khả năng "giết người diệt khẩu" nếu những chân rết này có dính dáng tới "trùm cuối". Vụ án VTP với 3, 4 cái chết còn sờ sờ ra đấy!
Tòa chưa xử mà đã phán như bố đời.

dautunganhan

Xe tải
có facebook em gì ảnh đẹp chưa các cụ?

Tom80

Xe buýt

Cái này khác về bản chất cụ à.
- Hãng tầu ko chịu trách nhiệm về "ruột", món này là hải quan.
- Còn xách hàng ntn đc tính vào trách nhiệm cá nhân.

QUANG1970

Xe lăn
Vụ này mà bị bắt ở sân bay Singapore thì kể cả chính phủ xin vẫn treo cổ như thường :|
Bởi thế S'pore mới giàu mạnh! =D>
Với S'pore chỉ 2 gram Heroin là xong rồi.
Hồi NT Vân bị treo cổ không ít bác "khóc mướn" không công! :((

QUANG1970

Xe lăn
Bởi thế S'pore mới giàu mạnh! =D>
Với S'pore chỉ 2 gram Heroin là xong rồi.
Hồi NT Vân bị treo cổ không ít bác "khóc mướn" không công! :((

FYI, Cụ thể những đối tượng mang theo các chất sau với khối lượng tương ứng sẽ bị kết án tử hình: heroin (từ 15gr trở lên), cocaine (từ 30gr trở lên), morphine (từ 30 gr trở lên), hashish (từ 200gr trở lên), methamphetamine (từ 250 gr trở lên), cần sa (từ 500 gr trở lên) và thuốc phiện (từ 1.200gr trở lên).

Kể tử tháng 1-2013, luật có thêm chỉnh sửa là thay vì được yêu cầu tuyên bán tử hình với các tội phạm buôn bán ma túy, các thẩm phán có quyền tuyên án chung thân trong trường hợp có xét tới các yếu tố gia giảm như bị cáo chứng minh được họ chỉ là người vận chuyển, họ mắc một chứng bệnh tâm thần nào đó hoặc họ phải giúp đỡ cơ quan chức trách ở phương diện đáng kể nào đó.

Nếu bác nào là chủ sở hữu căn nhà hay một chiếc xe hơi bị phát hiện có ma túy trong đó, bác đó sẽ bị cơ quan chức năng mặc định cho là người đang tàng trữ ma túy, trừ khi bác có chứng cứ khác thanh minh cho mình.

Với những quy định nghiêm khắc bậc nhất thế giới về kiểm soát ma túy, người Singapore tự hào với tỉ lệ nghiện ngập ma túy tại nước họ thấp hơn rất nhiều so với các quốc gia khác.

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
Cháu thấy em áo vàng không đẹp, các em khác em chưa nhìn mặt. Mà các clip chỉ có 2 em nhỉ, 2 em nữa chưa thấy rõ clip
Với em như thế đã là fom mẫu ước ao từ thuở thiếu thời…ước mong mong ước chỉ thế thôi:((

ung_sung_tu_tai

Xe container
Đơn giản như ở ta, nếu ông lái phụ xe (giống như thuyền viên trên tàu) vận chuyển MT, chủ danh nghiệp có cái xe đó không tham gia, không biết, hoặc không chứng minh được họ biết... thì họ cũng đâu chịu trách nhiệm, thậm chí sau 1 thời gian giữ để điều tra thì cũng phải thả xe chứ.
Tất nhiên, ông chủ DN cũng lằng nhằng phiến phức, nhưng để kết tội ông ta cũng chả được.

Ta chưa bàn sâu, cái ví dụ không thể áp dụng vào đây ngay từ xuất phát điểm!

Cái mà ngay từ đầu bác phải nhớ rồi hãy lấy làm ví dụ: Đây là trách nhiệm tập thể.
Còn vụ này là trach nhiệm cá nhân!
Cái này khác về bản chất cụ à.
- Hãng tầu ko chịu trách nhiệm về "ruột", món này là hải quan.
- Còn xách hàng ntn đc tính vào trách nhiệm cá nhân.

xichhoptau

Xe tăng
chắc các em này trong đường dây nào đó phải không cụ bên dưới?

coquay

Xe container
Lời khai của mấy tvhk nghe quen quen :D như kiểu có văn mẫu

lời khai của mấy đứa mua hàng lậu khi bị bắt thì chỉ khai là mua trên mạng của người ko quen biết
Lời khai của mấy ông chở hàng lậu bị bắt cũng thế, toàn khai đc thuê của người ko quen biết ở ngoài đường đc chở đến điểm này điểm kia ko biết người nhận là ai
Lời khai của mấy đứa mua ma tóe cũng thế giống nhau thế

SVC

[Tịch thu bằng lái]
không cần phím đâu bác ơi, qua máy soi họ thấy hết, mấy cô ẻm tiếp viên này khả năng chỉ nhận đồ để vận chuyển về thôi, chứ tiếp viên mà biết là mai thúy thì bố bảo cũng k dám đưa về
Cụ đúng.
Tiếp viên hàng không khác với tiếp viên karaoke!

QUANG1970

Xe lăn
cho xin facebook bác ơi :)
cho em xin facebook chị này với bác ơi!

Tụi tây nó bảo "Jamais deux sans trois", [-X
Thế nên để bác dautunganhan không phải cất công xin lần 3 tôi xin gửi link :
a/ đúng cái bác muốn
b/ đúng trong những cái mà có thể bác muốn và ................... còn hơn thế nữa. :P

Nhưng xin bác Inbox để không phạm luật nhé! [-X

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Lời khai của mấy tvhk nghe quen quen :D như kiểu có văn mẫu

lời khai của mấy đứa mua hàng lậu khi bị bắt thì chỉ khai là mua trên mạng của người ko quen biết
Lời khai của mấy ông chở hàng lậu bị bắt cũng thế, toàn khai đc thuê của người ko quen biết ở ngoài đường đc chở đến điểm này điểm kia ko biết người nhận là ai
Lời khai của mấy đứa mua ma tóe cũng thế giống nhau thế
Mẫu gì.
Giờ hết cửa buôn, T Hk họ cách hành ăn phế ship là chuyện bình thường.

thudoll88

Xì hơi lốp
Ko phải em khó tính mà 4 cô tiếp viên này nếu nhìn cái ảnh chụp lúc viết bản tường trình hay gì đó có ai đẹp đâu xấu và già là đằng khác. Có mỗi cái cô đeo khẩu trang nhìn có vẻ tàm tạm. Còn mấy cái ảnh bikini hở hang giờ ba vạn cái app biến hình