[Funland] Tiếp viên Vietnam Airlines xách ma túy về Việt Nam

jazzzzz

Xe lăn
nói thế sai hoàn toàn, vì tôi chuyển giùm đồ người khác hoặc nhận vận chuyển hàng hóa mà người ta nói là mỹ phẩm này kia không phải ma túy thì sao tôi có tội được! Chẳng qua nếu điều tra khó mà phán xét kiểu ép thì chịu thôi!
Mai thuý chứ có phải hạt hướng dương đâu mà khai thế nào cũng đc.
Bạn em mấy năm trước giữa đường cho gái đi nhờ từ Yên Châu (Sơn La) về , đến Cao Phong bị túm, bên trong ba lô có cơm đen. Mặc dù trong quá trình điều tra từ đầu đều không xuất hiện mắt xích này, nhiều chứng cứ chứng minh vô can đc cơ qua điều tra xác nhận nhưng vẫn mất 2 năm (sau khi đóng chuyên án) mới yên ổn đc.

IP man

Xe lăn
nói thế sai hoàn toàn, vì tôi chuyển giùm đồ người khác hoặc nhận vận chuyển hàng hóa mà người ta nói là mỹ phẩm này kia không phải ma túy thì sao tôi có tội được! Chẳng qua nếu điều tra khó mà phán xét kiểu ép thì chịu thôi!
Oan thì lên cửa quan mới biết.

“Maria Dapirka, một cô gái người Nga bị Hải quan sân bay Tân Sơn Nhất phát hiện trong chiếc vali hai đáy và cuốn tạp chí của cô cất giấu ma tuý với tổng trọng lượng gần 3kg. Đó là hành lý mà bạn trai của Maria nhờ cầm - y như trong phim Bangkok Hilton. Maria Dapirka sau đó đã nhận án tù chung thân cho dù cô nói không hề biết trong vali có ma tuý.”

ah99x6

Xe điện
Mai thuý chứ có phải hạt hướng dương đâu mà khai thế nào cũng đc.
Bạn em mấy năm trước giữa đường cho gái đi nhờ từ Yên Châu (Sơn La) về , đến Cao Phong bị túm, bên trong ba lô có cơm đen. Mặc dù trong quá trình điều tra từ đầu đều không xuất hiện mắt xích này, nhiều chứng cứ chứng minh vô can đc cơ qua điều tra xác nhận nhưng vẫn mất 2 năm (sau khi đóng chuyên án) mới yên ổn đc.
Gặp e là e cũng đi viện như bạn cụ (dại gái lắm)

Qtv

[Tịch thu bằng lái]
Ngày xưa nhắc tới ma tuý là nhắc tới bọn sẵn sàng liều chết, là những thằng nghiện ngập, là heroin. Nhưng về sau, tội phạm càng có trí thức, có trình độ thì phương pháp càng tinh vi, Tiền vẫn có sức hấp dẫn lạ thường
Kaka. Cụ thử xem Phan Thị và tập đoàn gì phim Bão Ngầm ấy. Tianf doanh nhân thôi

redriver2918

Xe tải
Bắt thế này êm đẹp nhẹ nhàng. off mình trước có bài viết bắt ma tuý trên xe lexus ở hoà bình mà mất tiêu rồi các cụ nhỉ. Vụ đó công an phải nã đạn thẳng vào xe, thật là một mất một còn với cuộc chiến chống ma tuý.

Qtv

[Tịch thu bằng lái]
Rất khâm phục và thương những đồng chí công an chống ma tuý và tham nhũng. quá nghuy hiểm và dễ bị dụ dỗ vì giá trị nó quá lớn

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Thằng Lee này ăn cắp gói đồ , không ngờ đó là gói ma túy ( do nó khai). Rồi nó nhét vào hành lý ra sân bay về nước không ngờ bị kiểm tra. Nó khai ăn cắp tuy nhiên không chứng mình được đối tượng sở hữu hói hàng trên nên vẫn bị xử ký tội vận chuyển ma túy như thường

Còn tình huống dưới đây bà Thạnh cũng bị con mẹ Ron nó lừa nhờ chuyển đồ sang Úc cho người thân không ngờ nó nhét thêm cả ma túy vào gói đồ ấy nữa. Bà Thạnh bị bắt ở sân bay sau đó khai ra con Ron, cơ quan điều tra thấy đúng là bị lừa nên không xử lý bà Thạch.

Thế nên việc khai ra đứa chủ đồ là rất quan trọng.

Parejo_10

Xe điện
Lên Of càng về sau càng nhiều góc nhìn :D . Có vẻ sự việc vẫn chưa ngã ngũ về pháp lý giữa có tội và không có tội. Em vẫn theo dõi ….

otoormoto

Xe tải
Thằng Lee này ăn cắp gói đồ , không ngờ đó là gói ma túy ( do nó khai). Rồi nó nhét vào hành lý ra sân bay về nước không ngờ bị kiểm tra. Nó khai ăn cắp tuy nhiên không chứng mình được đối tượng sở hữu hói hàng trên nên vẫn bị xử ký tội vận chuyển ma túy như thường

Vụ này nếu đúng thằng Lee ăn cắp đồ vì tưởng thức ăn thì đúng là số đen như choá mực nhỉ. Thế cuối cùng thằng Lee nhận mức án nào hở cụ?

Dacia90

Xe tăng
Lên Of càng về sau càng nhiều góc nhìn :D . Có vẻ sự việc vẫn chưa ngã ngũ về pháp lý giữa có tội và không có tội. Em vẫn theo dõi ….
Phải ra tòa có bản án thì mới có tội thì phải. Nhưng hàng quốc cấm loại số 1 như này thì xác định riêng giai đoạn điều tra cho tới lúc ra tòa thì râu dài tới đầu gối. Nhiều cụ biết hay tỏ ra không biết nọ kia chứ riêng việc bay EU, từ xa xưa việc ăn kênh tiền tươi lên hạng ghế tại sân bay đã ngon hơn nhiều so với việc nhận chuyển hàng hóa, mà việc lên hạng ghế phải có sự đồng ý của TVT, cụ nào bay EU nhiều thì rõ.

Đại Ba

Xe điện
1) Em trưởng nhóm tiếp viên đứng ra nhận cầm hộ thưốc đánh răng về Việt Nam Người gửi tạm thời vô danh
2) Em trưởng nhóm chia cho từng tiếp viên "cầm hộ", cho nên không cần cùng dây, vì "tổ trưởng đứng ra đảm bảo". Ba em còn lại tin vào tổ trưởng
3) khoảng chừng 170 hộp thuốc đánh răng trong 4 valy, bán đi may lắm được từ 17 đến 34 triệu, còn thua tiền công 40 triệu. Mà các em Tiếp viên giá cả biết hơi nhiều
4) Vô danh mà gửi nhiều được như thế sao?
Em nghĩ rằng phải đợi C.ông ân điều tra
Gia Cát Dự:
1. Không phải đường dây , Chỉ có Tổ trưởng tiếp viên biết và giá không phải là 40 triệu trọn gói. Tiền công thật sự chỉ có tổ trưởng tiếp viên biết
2. Ba em tiếp viên có thể "bị lừa"
3. Các em ấy cũng biết cầm hộ rất nguy hiểm, tại sao không thận trọng?
4. Một sếp Hải quan nói việc kiểm tra này không phải tình cờ, mà đã có dấu hiệu tình báo từ trước
ĐEN THÔI, ĐỎ THÌ QUÊN ĐI
Klq: Giá ma tuý, thuốc lắc mấy hôm nay có tăng lên không, các cụ Sài Gòn ơi?
Nhớ lại thời xưa. Cụ Ngô Đình Diệm. có ông em trai út là Ngô Đình Luyện, làm Đại sứ ở Anh. Nhà đông co, 9 đứa, toàn vịt giời, đứa cuối cùng là con trai (em nhớ mang máng), nên thỉnh thoảng có về Việt Nam chơi kiếm chút đỉnh. Hồi đó, Ba Tàu thường phải thuê người xách ngoại tệ từ Hong Kong về Sài Gòn. Ngô Đình Luyện được Ba Tàu Chợ Lớn đãi đằng rủ đi Hong Kong khi về sẽ ôm va ly tiền cho họ. Dư luận đồn ầm lên, Ngô Đình Diệm đành phải giở trò. Ông ra lệnh cho Hải quan khám tất cả đám khách từ Hong Kong về Sài Gòn trong chuyến bay đó. Đích thân Sếp hải quan khám kỹ va ly Ngô Đình Luyện...và ... tất nhiên là không có gì. Những nhóm vận chuyển tiền cò con lãnh đủ. Ông Luyện về thẳng Dinh Độc lập ăn cơm chiều với Ngô Đình Diệm. Ông anh nói với thằng em: "người ta đồn chú vận chuyển tiền, nên anh ra lệnh phải làm rõ trắng đen" (!)
Các cụ thấy Ngô Đình Diệm là kịch sĩ chưa?
Thế cụ đã có tin mấy cậu hải quan ngồi máy soi chiếu cũng là .. đồng bọn chưa ạ? Tin này em nghĩ đến khi toà xử cũng chẳng báo nào đưa tin.

H1975

Xe tải

QUANG1970

Tháo bánh
Hồi đó thời kỳ 1970-1990 chưa có Tampon, vẫn sử dụng vải màn nút lại, sau đó giặt, phơi khô và dùng lại. Cụ nhớ hồi đó cán bộ công nhân viên được phiếu 5 mét vải/năm, kể cả vải màn

Cảm ơn Cụ Ngao5 đã chia sẻ thông tin "đặc biệt". ^:)^
Thật là quý và hay biết bao với những thông tin it người tường tận, vì vốn đấy là cái kín về chuyện của "chị em ta" trong nhưng ngày nguyệt kỵ, lúc thời bấy giờ! =D>

Cũng thú thực, là tôi chỉ biết loáng thoáng về những "phương cách" mà các chị em dùng trong nhũng "ngày ấy" còn cái lịch sử biên niên thời khắc đưa chúng vào xử (sử) dụng các sản phẩm theo từng thời kỳ, thì thú thật là tôi mù tịt nên cứ tưởng là cái "Tăm bông" kia nó đã có từ lâu, ai dè ............ :D

Thế thì hóa ra, các bạn cụ lại mất đi một cơ hội được thưởng thức "miếng ngon" dồi! :P

Thuốc ngon, mà ướp ngay chốn ấy, :-*
Hương vị, mặn nồng khắp nơi kia! :x

Chỉnh sửa cuối:
Em vodka nhầm, dễ như thế thì bọn xách hàng ở Sơn La nó đã không phải bán mạng bắn nhau với cảnh sát.

bomong

Xe điện
Đồn:
Chỉ 1 cô có chị ruột bên hà lan nhận vc với giá 8 tỷ, đến sát giờ bay mới nhờ mấy cô kia xách giúp nên không kịp kiểm tra và do tin tưởng.

Vậy là chỉ 1 thôi nhé.

29S2929

Xe tăng
Em tưởng cho vào đấy độ phê x2

Gấu nhà em trước đây làm ở nhà máy thuốc lá Thăng Long. Thỉnh thoảng nhét , giấu vài điếu Tam Đảo cho vào coóc xê. Em không hút thuốc, nhưng mấy đồng nghiệp của em ở Phòng Vật Lý Bán dẫn sáng nào cũng chờ em phát thuốc. Họ bảo ngon. Thật sự thì em biết có lần Gấu giấu vào chỗ đó.
Sau mấy cụ kia có biết ko cụ

Sage2021

[Tịch thu bằng lái]
Đồn:
Chỉ 1 cô có chị ruột bên hà lan nhận vc với giá 8 tỷ, đến sát giờ bay mới nhờ mấy cô kia xách giúp nên không kịp kiểm tra và do tin tưởng.

Vậy là chỉ 1 thôi nhé.
Chắc có camera an ninh bên kia ghi lại chứ cụ?

Twoku

Xe tải
Đồn:

Vậy là chỉ 1 thôi nhé.
Bắt đc cả chị bên Hà lan rồi ah cụ? Nếu ko làm sao biết 8 tỷ ah?