[Funland] Tiếp viên Vietnam Airlines xách ma túy về Việt Nam

Susu77

Xe tăng
Thớt chắc sắp đóng, em còm thêm cho vui. Suy nghĩ đơn giản của em đúng sai, các cụ nhớ phê bình để em hiểu thêm.
Rằng thì là có khả năng nhỏ ít nhất 1 em chủ quan thật. Đi theo nhóm quen biết thậm chí thân thiết với nhau nên tin hàng đã được người khác kiểm tra, nhận phân công thì cứ nhét vào vali mình như cả trăm chuyến trước đây.
Tuy nhiên để chứng minh em đó tội vô ý cũng rất khó.
Vì: Đúng là có một số người thích kđr ngoại nên vẫn đặt mua hoặc nhờ người thân mua hộ gửi xách tay về. Tuy nhiên, đây là hàng thông dụng rẻ tiền nhất trong các hàng xách tay, có cụ bảo hơn trăm k/tuýp, em làm tròn 200k. Với loại hàng này kể cả dân thường mang trăm tuýp Hải quan cũng ko thèm rớ. Hq thường chỉ soi, bắt mở, phạt hoặc vòi tiền mấy thứ mang nhiều như điện thoại đời mới, trang sức, nước hoa đắt tiền… Đây là tiếp viên đã quen mặt nhau, thừa biết ai cũng xách hàng thì hơi đâu thèm để ý mấy thứ linh tinh rẻ tiền mang nhiều hay ít.
Xem clip thấy mỗi em 2-3 vali đầy chặt, tổng khối lượng khoảng trên 30kg. Hành lý cá nhân may ra 10kg, còn 20kg hàng hoá. Như vậy ngoài hơn trăm tuýp kem nặng 11,4kg thì còn gần trăm kg hàng khác. Vậy cớ gì hơn chục kg kđr phải chia 4 mà không để trong hành lý của 1 người luôn cho tiện. Tiếp viên họ chỉ chia nhau cầm các mặt hàng có giá trị cao thôi chứ nhỉ.
Khó chứng minh được tội vô ý vì họ đều có đầu óc, thấy phi lý mà vẫn làm, giải thích kiểu gì đây.

Chỉnh sửa cuối:

Anhdex

Xe tăng
Thớt chắc sắp đóng, em còm thêm cho vui. Suy nghĩ đơn giản của em đúng sai, các cụ nhớ phê bình để em hiểu thêm.
Rằng thì là có khả năng nhỏ ít nhất 1 em chủ quan thật. Đi theo nhóm quen biết thậm chí thân thiết với nhau nên tin hàng đã được người khác kiểm tra, nhận phân công thì cứ nhét vào vali mình như cả trăm chuyến trước đây.
Tuy nhiên để chứng minh em đó tội vô ý cũng rất khó.
Vì: Đúng là có một số người thích kđr ngoại nên vẫn đặt mua hoặc nhờ người thân mua hộ gửi xách tay về. Tuy nhiên, đây là hàng thông dụng rẻ tiền nhất trong các hàng xách tay, có cụ bảo hơn trăm k/tuýp, em làm tròn 200k. Với loại hàng này kể cả dân thường mang trăm tuýp Hải quan cũng ko thèm rớ. Hq thường chỉ soi, bắt mở, phạt hoặc vòi tiền mấy thứ mang nhiều như điện thoại đời mới, trang sức, nước hoa đắt tiền… Đây là tiếp viên đã quen mặt nhau, thừa biết ai cũng xách hàng thì hơi đâu thèm để ý mấy thứ linh tinh rẻ tiền mang nhiều hay ít.
Xem clip thấy mỗi em 2-3 vali đầy chặt, tổng khối lượng khoảng trên 30kg. Hành lý cá nhân may ra 10kg, còn 20kg hàng hoá. Như vậy ngoài mấy chục tuýp kem nặng 11,6kg thì còn gần trăm kg hàng khác. Vậy cớ gì hơn chục kg kđr phải chia 4 mà không để trong hành lý của 1 người luôn cho tiện. Tiếp viên họ chỉ chia nhau cầm các mặt hàng có giá trị cao thôi chứ nhỉ.
Khó chứng minh được tội vô ý vì họ đềcó đầu óc, thấy phi lý mà vẫn làm, giải thích kiểu gì đây.
Vậy tại sao 4 em có em cầm nhiều em cầm ít ??? Giả sử thôi nhé . Em nhận hàng chỉ mình em biết nó là cái gì nhưng để tránh cơ quan chức năng em chia nhỏ ra để mang về . Lúc đấy em nhờ các bạn kia . Chị có nhận ít hàng này vali ai trống cho chị gửi . Ok của em nhét đc thêm này ... thế nên mới có trường hợp cầm nhiều cầm ít . Em cứ nêu tình huống thế để chém cho vui chứ mọi chuyện giờ cũng chỉ là phỏng đoán có gì cơ quan chức năng sau điều tra sẽ công bố vì vụ này to cam đoan ko chìm đc 😀

xukthal

Xe lăn
Vậy cớ gì hơn chục kg kđr phải chia 4 mà không để trong hành lý của 1 người luôn cho tiện. Tiếp viên họ chỉ chia nhau cầm các mặt hàng có giá trị cao thôi chứ nhỉ.
Nó phải chia ra nhỡ bắt đc 1 đứa hy vọng mấy đứa kia thoát thì còn giữ đc tiền chớ :))

Đại Ba

Xe điện
Nếu trốn thật thì đã có lệnh truy nã. Tuy nhiên chuyện tự nhiên họp báo cũng có thể là thật.

Mà cần gì phải tiết lộ. Hàng này về thì người đón chờ từng phút. Lâu không ra là biết có biến.
Ối, ông HL nói phét ấy mà.
Đây là chuyên án, ko phải ngẫu nhiên phát hiện. Đã là chuyên án thì ko có chuyện bắt tiếp viên trước rồi về văn phòng làm 1 chầu trà thuốc rồi mới nghĩ đến việc đi bắt thằng nhận hàng.

Susu77

Xe tăng
Nó phải chia ra nhỡ bắt đc 1 đứa hy vọng mấy đứa kia thoát thì còn giữ đc tiền chớ :))
Vâng cụ, chia ra nếu là hàng giá trị cao như ma tuý😀. Chứ chia kđr làm zì zậy. Có bị bắt kđr cũng trị giá vài tr thôi mà.
Còm chụp hình chát của một cụ trên nói 3 bạn bị 1 đứa gài. Đến h bay mới gửi nhét thêm mỗi người một ít. Vậy khi bị tóm phải hoảng sợ, bức xúc và khai ngay ra đứa nào gài mình chứ. Đằng này cùng bảo hổng biết của ai mới hay nha.

remann

Xe tải
Vâng cụ, chia ra nếu là hàng giá trị cao như ma tuý😀. Chứ chia kđr làm zì zậy. Có bị bắt kđr cũng trị giá vài tr thôi mà.
Còm chụp hình chát của một cụ trên nói 3 bạn bị 1 đứa gài. Đến h bay mới gửi nhét thêm mỗi người một ít. Vậy khi bị tóm phải hoảng sợ, bức xúc và khai ngay ra đứa nào gài mình chứ. Đằng này cùng bảo hổng biết của ai mới hay nha.
Đội này có thể k biết ma túy thật nhưng sách theo kiểu này nhiều rồi nên chủ quan. Đó là em suy đoán vậy chứ chưa chắc phải như vậy

stone_lamp

Xe điện
Otf toàn thám tử, đúng là vn bỏ phí nhiều nhân tài 😊

El Jefe 2

Xe tăng
biết là bị đứa kia gài có thì 3 đứa còn lại nhảy vào giật tóc móc mắt xé quần áo đánh ngay ở chỗ khám đồ ấy chứ cụ nhể. ĐM mày chơi bà à!

Red One1

Xe lăn
Otf toàn thám tử, đúng là vn bỏ phí nhiều nhân tài 😊
Vâng toàn các bậc thầy của điều tra viên nên đa phần theo phương pháp "Suy đoán có tội"
Hãn hữu mới thấy "Nguyên tắc suy đoán vô tội " 😇

minhvtv3

Xe tăng

Susu77

Xe tăng
biết là bị đứa kia gài có thì 3 đứa còn lại nhảy vào giật tóc móc mắt xé quần áo đánh ngay ở chỗ khám đồ ấy chứ cụ nhể. ĐM mày chơi bà à!
Chết cười với còm của cụ. Các em ấy văn hoá thanh lịch nên có khi không làm vậy. Nhưng sao bị lừa có thể phải trả giá bằng mạng sống mà bình thản thế.
Nếu đúng có em bị lừa, sau vụ này cục tình báo nên tuyển làm lãnh đạo vì có thần kinh thép.

El Jefe 2

Xe tăng
Chết cười với còm của cụ. Các em ấy văn hoá thanh lịch nên có khi không làm vậy. Nhưng sao bị lừa có thể phải trả giá bằng mạng sống mà bình thản thế.
Nếu đúng có em bị lừa, sau vụ này cục tình báo nên tuyển làm lãnh đạo vì có thần kinh thép.
Thật ấy chứ cụ. Nghĩ cảnh vì tin nhau mà nó lừa mình mang hàng cấm, dễ mất mạng, thì phải điên máu lên mà phang nó ngay chứ.

Cảnh 4 em bình thản ngồi nhìn bóc tysp kdr cũng khá ấn tượng đấy. Ít người có được thần kinh thép như thế.

dautunganhan

Xe tải
Thật ấy chứ cụ. Nghĩ cảnh vì tin nhau mà nó lừa mình mang hàng cấm, dễ mất mạng, thì phải điên máu lên mà phang nó ngay chứ.

Cảnh 4 em bình thản ngồi nhìn bóc tysp kdr cũng khá ấn tượng đấy. Ít người có được thần kinh thép như thế.
biết nó lừa nhưng cũng biết nó sắp bị tiêm nên cũng xót

HungBaHp

Đi bộ
Có kết quả rồi các cụ nhé.
- 1 cháu được đường dây buôn ma túy chạy chọt cho làm tiếp viên để xách đồ về.
- 3 cháu còn lại vô can, đừng chửi các bạn í.

Chỉ mãi thắc mắc sao soi bên Pháp k phát hiện ra ?
Sao lại vô can vậy bạn? Nếu số hàng ấy chót lọt thì sẽ ntn? Lợi dụng quyền hạn và chức vụ tiếp tay cho kẻ xấu gây ra cái chết cho bao nhiêu con người mà vô can á. 3 cháu kia xách hàng và nhận tiền phí chứ đâu free. Vs giá 10tr cho vài cân hàng thì mấy người kia đc đào tạo thừa hiểu ko hàng buôn lậu thì cũng là quốc cấm, có thể là vũ khi nóng hoặc ma tuý.

skype0211

Xe tăng
Cơ quan điều tra đã khám xét nhà 4 nữ tiếp viên Vietnam Airlines, lấy lời khai nhiều người, thu thập chứng cứ liên quan việc họ mang 11,4 kg ma tuý từ Pháp về.
>>>Xem chi tiết: https://vnexpress.net/4-tiep-vien-hang-khong-se-bi-dieu-tra-nhu-the-nao-4583116.html?utm_source=facebook&utm_medium=fanpage_VnE&utm_campaign=phuonguyen
Lên VNE rồi, dân mạng đồn chuẩn thặc
Vậy là xuất hiện em tvhk thứ 5, đầu mối chính là đây.

bing-bing

Xe buýt
tháng 9 này iphone mới ra mắt lại thiếu hàng rồi :v

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
tháng 9 này iphone mới ra mắt lại thiếu hàng rồi :v
Nếu ý cụ là iPhone bảo mật tin nhắn cuộc gọi tốt, thì không ăn thua đâu

Chỉ là mess chịch xã giao hẹn số phòng mà iPhone, dùng viber còn bị hack full mess, bao gồm cả ảnh

springtime

Xe container
Thấy bà hàng nước bảo chỉ 1 cháu thôi, 3 cháu kia được phen hú hồn.

mrdaubac

Xe điện
Em cứ theo kênh chính thống các cụ nhé, mới đang phối hợp điều tra...chứ chưa phải tạm giữ/tạm giam trong t.hợp khẩn cấp hay j khác :)
Chúng ta nên đợi diễn tiến cụ thể tiếp theo.

Trên báo thế thôi, chứ ngoài thực tế thì không như vậy, tin vào những chữ hay những câu đại loại như: "không có chuyện..." hay "chưa bị..." thì quá ngây thơ, hơn chục cân ma t.ú.y mà chưa xích lại có người trông coi cẩn thận thì khối ông rơi sao, rơi vạch nếu có chuyện gì xảy ra với 4 cô tvhk này.