[Funland] Tiêu sản chung cư

alceste

Xe điện
Toát là ở chỗ chưa mua,nhà mà đi thuê em.ạ, cảm giác chống chếnh vô sản.
Thế thì cứ nghĩ mình đang có 1 cục tiền to trong tay, tiền cũng là tài sản mà :D
Ko thì rút ra mua cho hoành tráng.

holland

Xe tăng
Có gì đâu mà toát ạ, 18M thì quá tốt và cũng có sự lựa chọn mà chị.
Bạn em thuê ở 26 Liễu Giai căn 70M là 13 triệu, có căn 4 phòng ngủ 125M cho thuê 18M nhưng bị hụt, người khác thuê mất rồi.
Nói chung cảm giác là của mình, mình nghĩ nó ổn thì nó sẽ ổn thôi. Cứ thấy chủ nhà tử tế, căn nào diện tích và giá tiền phù hợp, thì thuê thôi ạ. Rất nhiều ngừoi có nhà họ cũng muốn cho thuê ổn định mà.
Giá thuê thì cơ bản vẫn vậy không khác biệt lắm. Nếu có khác biệt chủ yếu là do hạ tầng hoặc cung tăng giảm đột biến thôi.
26 Liễu giai không có chỗ cho trẻ con chơi, xây dựng cũng không hiện đại, không có sảnh chờ.. Vì vậy tây, Nhật hàn không thích thuê ở đó. Chỉ phù hợp với gia đình con lớn, không đòi hỏi cao. Được cái khu trung tâm, thuận tiện trường học, chợ búa.

alceste

Xe điện
26 Liễu giai không có chỗ cho trẻ con chơi, xây dựng cũng không hiện đại, không có sảnh chờ.. Vì vậy tây, Nhật hàn không thích thuê ở đó. Chỉ phù hợp với gia đình con lớn, không đòi hỏi cao. Được cái khu trung tâm, thuận tiện trường học, chợ búa.
Thì thế nó thuê mới rẻ thế. Nhưng khu trung tâm thì ko thể đòi hỏi dược. Trừ khi chịu chi và chấp nhận giá cao.

Dacia90

Xe tăng
Cầm tiền cứ sợ mất giá mới chết chứ.
Thuê được chỗ ở gần cơ quan, trường học thì tiền không mất giá trị, thêm cái xe đạp lòng vòng thể dục lúc rỗi rãi. Xu hướng ở nhà thuê tiện lợi các bề hơn. Thí dụ như phải di chuyển khoảng 30km cho 1 ngày làm việc với giao thông ách tắc như hiện nay?

Béo1980

Xe đạp
Em cũng đi xem mấy căn ching cư vừa vừa mà thấy nó chật là. Em ở nhà đất quen rồi.

ngatudetu

Xe đạp
tiện ích chung cư đem lại tiện hơn nhiều lần, nói là tiêu sản ko hẳn đúng

baocongnghemoi

Xe máy
Cụ Võ tiếp tục trút nỗi đau

Nhưng còn đau hơn

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Cầm tiền cứ sợ mất giá mới chết chứ.
em cũng đang cầm tiền và mông lung sợ mất giá đây ạ :)) Nhưng bỏ 5 tỉ mua cái chung cư rồi chỉ ở đó thì cũng ... phí

Rebel Melb

Xe tải
Cụ Võ tiếp tục trút nỗi đau

Nhưng còn đau hơn

Đào mộ rồi

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Chừng nào mua cái nhà ở còn phải nâng lên hạ xuống xem liệu giá có tăng đc ko, rồi biết ở nó cũng chẳng sướng lắm đâu, chỉ vì tương lai các con cháu nên phải cắn răng mà mua thôi thì vẫn còn bần lắm. Sống thế khổ!
Mua cc mà lại là cccc và to tiền, to diện tích là mua để tận hưởng, như mua xe là chơi mẹc ấy, mất giá cũng chơi. Mua ở lại lo phải tăng giá khác j dân chơi xe múc toy sau bán đc tiền hơn mẹc.
Phải ko cc :)).

Chỉnh sửa cuối:

maximax903

Xe điện
Chừng nào mua cái nhà ở còn phải nâng lên hạ xuống xem liệu giá có tăng đc ko, rồi biết ở nó cũng chẳng sướng lắm đâu, chỉ vì tương lai các con cháu nên phải cắn răng mà mua thôi thì vẫn còn bần lắm. Sống thế khổ!
Mua cc mà lại là cccc và to tiền, to diện tích là mua để tận hưởng, như mua xe là chơi mẹc ấy, mất giá cũng chơi. Mua ở lại lo phải tăng giá khác j dân chơi xe múc toy sau bán đc tiền hơn mẹc.
Cụ nói đúng đấy. Tiền mình mình mua để dùng cho sướng, có thể ít thôi nhưng phải chất.

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Tinh hoa đây rồi, nghe cứ như đại gia nghìn tỷ ấy nhỉ :)) Thế này là đẳng cấp hơn các đại gia Starlake, Riverside... rồi.
Mua biệt thự mà lại là biệt thự và to tiền, to diện tích là mua để tận hưởng, như mua xe là chơi mẹc ấy, mất giá cũng chơi. Mua ở lại lo phải tăng giá khác j dân chơi xe múc toy sau bán đc tiền hơn mẹc, thà mua liền kề còn hơn =))

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Tinh hoa đây rồi, nghe cứ như đại gia nghìn tỷ ấy nhỉ :)) Thế này là đẳng cấp hơn các đại gia Starlake, Riverside... rồi.
Mua biệt thự mà lại là biệt thự và to tiền, to diện tích là mua để tận hưởng, như mua xe là chơi mẹc ấy, mất giá cũng chơi. Mua ở lại lo phải tăng giá khác j dân chơi xe múc toy sau bán đc tiền hơn mẹc, thà mua liền kề còn hơn =))
Bc ra đời kiếm ăn đi e, để vk con nheo nhóc đói móm là tội lỗi của thằng đàn ông đấy.
Đọc cm cứ dài dại của e mà a nản...sản phẩm gd lỗi quá!

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Bc ra đời kiếm ăn đi e, để vk con nheo nhóc đói móm là tội lỗi của thằng đàn ông đấy.
Đọc cm cứ dài dại của e mà a nản...sản phẩm gd lỗi quá!
Khổ thân, vẫn cay lần cãi trước à em? :))
Khen thật thì lúc nào cũng nghĩ có người nói xấu mình thế?
Đàn ông đàn ang tâm nhỏ mọn, thù dai thế thì bao giờ mới lên tầm dc hả em? Khổ thân vợ con em nhỉ? :))