Khoe xe Tiguan R-line 240 hp BiTurbo TDi

Polo_NLVW

Xe đạp
Special cho cac bac Hard-core fans của Tiguan.. Bản này có thể coi là bản 2017 có nhiều tính năng hay (full-packages)... các bác xem link video dưới. Em ko la fan cua Tiguan nhung theo anh chang Thomas cua Autogefuhl, em R-line nay dung dau bang trong dong compact SUV hien nay (dầu là người Đức nhưng review của anh ấy ko thiên vị xe Đức đâu ạ).. Anh ta cũng khuyên nên lấy ghế cloth dạng standard... Các bác nhà mình chắc ko đồng tình :)), nên dùng vành Suzuka như ở ảnh dưới và lốp 20inches

Hồi chiều em có lập 1 thớt nhưng ko hiểu là lỗi hay tại bác nào quá tay cho em la spam mà thớt của em giờ biến mất. Nhân tiện cũng chỉ đang ở level đi bộ. em quyết định lập account mới. Trong khi đợi khôi phục account cũ từ Admin, em post lại vài thứ...

Tiện thể trả lời bác "Xe duyen" .. Xe bat dau ban vao thang 8, uoc tinh gia khoi diem cua ban standard/entry la 37,700 euro (cong suat ma luc thap 150) cho den ban cao nhat ở 45.000 euro (ko rõ có cửa nào với em BMW X1 xDrive 25d hay ko?). Tại thị trường Đức, options có thể chọn: exterior của R_line với nội thất thưòng của Tiguan, hoặc cả interior va exterior của R line, nhưng ko được R line interior riêng... Cá nhân em thấy, cái front bumper hới rối rắm, nhìn ko clean lắm... Tail thì đẹp rồi... Các bác thấy sao?

Thông tin chung (autocar uk) : Engine 4 cyls, 1968cc, twin-turbo, diesel; Power 237bhp at 4000rpm; Torque 369lb ft 1750-2500rpm; Gearbox 7-spd dual-clutch automatic; Kerb weight 1795kg; Top speed 142mph; 0-62mph6.5sec; Economy 44.1mpg (combined)

Ảnh của em nó

Chỉnh sửa cuối:

FourMotion

Xe đạp
Con này khi nào về thế bác?

Polo_NLVW

Xe đạp
Con này khi nào về thế bác?
Cái này phải hỏi các bác ở hãng tại 2 đầu cầu.. Nhân tiện chia sẻ thêm, dàn âm thanh mới của VW (option) cho em này rất hay (theo đánh giá là the best đến thời điểm này.. Các bác nghe thử ở đoạn gần cuối clip) .. 2 cái gương, chỗ điểm mù còn có đèn (ảnh các bác có thể thấy) cảm ửng dc, khi có xe khác định vượt se nhay tin hieu vang.... Phan cop trunk/boot cung co nhieu diem ly thu...

Chỉnh sửa cuối:

Thang N.

Xe tăng
Thấy có em tiguan 5+2 mà ham.

Polo_NLVW

Xe đạp
Khả năng giữ năm 2017 em ấy mới về. Về gồm 2 bản : 5 chỗ và 5+2
Bac Update nhanh the.. Em thay bao Tiguan Variant (5+2) chac phai giua 2017 moi co o thi truong Bac My va Uc.. Ve nha minh chac phai 2018... Cac bac o hang se nhap R-linen TDi 2016 nay ve thi hay qua :)

HY 9999

Xe máy
Cái này phải hỏi các bác ở hãng tại 2 đầu cầu.. Nhân tiện chia sẻ thêm, dàn âm thanh mới của VW (option) cho em này rất hay (theo đánh giá là the best đến thời điểm này.. Các bác nghe thử ở đoạn gần cuối clip) .. 2 cái gương, chỗ điểm mù còn có đèn (ảnh các bác có thể thấy) cảm ửng dc, khi có xe khác định vượt se nhay tin hieu vang.... Phan cop trunk/boot cung co nhieu diem ly thu...
dàn nghe cũng đc ko thể gọi the best đc bác ! em còn đặt bộ cao thủ nhất của hãng vw cho tới thời điểm hiện tại đây nói chung cũng ổn nhưng ko phải the bést nhé..nếu xếp hàng the bést thì bác phải ném vào đấy trên chục ngàn eu riêng cho hệ thống sound entertainment ! có thể bác hiểu sai ý nó...the bést của hãng thôi . !
còn đèn báo 2 bên khi có xe vượt thì vượt bên nào nó báo bên ấy và bác có thể cài đặt độ sáng của đèn...ở 4 mức..tối..trung bình ..sáng và cực sáng...xe tốc độ vượt càng nhanh thì đèn nháy càng nhanh. mấy thứ này có lâu rồi bác và xe em cũng đủ . ko thấy review phần ACC nhỉ ? phần tự phanh và tự chạy khi tắc đường ấy ! hoặc phần tự động /hẹn giờ /khiển cho nhiệt độ trong xe mùa hè hoặc mùa đông nóng/lạnh theo ý chủ trước khi ra xe ko có hiện tượng rét co ro hay nóng toát mồ hôi ngồi bỏng đít ảnh hưởng đến những bộ phận nhạy cảm , hay mẫu trong clip ko có ? ngoài ra giá 45 ngàn ko được full đâu ? em dự là nếu bản cao nhất và full đồ chơi nó sẽ tầm khoảng 70 K euro .

Chỉnh sửa cuối:

Polo_NLVW

Xe đạp
dàn nghe cũng đc ko thể gọi the best đc bác ! em còn đặt bộ cao thủ nhất của hãng vw cho tới thời điểm hiện tại đây nói chung cũng ổn nhưng ko phải the bést nhé..nếu xếp hàng the bést thì bác phải ném vào đấy trên chục ngàn eu riêng cho hệ thống sound entertainment ! có thể bác hiểu sai ý nó...the bést của hãng thôi . !
còn đèn báo 2 bên khi có xe vượt thì vượt bên nào nó báo bên ấy và bác có thể cài đặt độ sáng của đèn...ở 4 mức..tối..trung bình ..sáng và cực sáng...xe tốc độ vượt càng nhanh thì đèn nháy càng nhanh. mấy thứ này có lâu rồi bác và xe em cũng đủ . ko thấy review phần ACC nhỉ ? phần tự phanh và tự chạy khi tắc đường ấy ! hoặc phần tự động /hẹn giờ /khiển cho nhiệt độ trong xe mùa hè hoặc mùa đông nóng/lạnh theo ý chủ trước khi ra xe ko có hiện tượng rét co ro hay nóng toát mồ hôi ngồi bỏng *** ảnh hưởng đến những bộ phận nhạy cảm , hay mẫu trong clip ko có ? ngoài ra giá 45 ngàn ko được full đâu ? em dự là nếu bản cao nhất và full đồ chơi nó sẽ tầm khoảng 70 K euro .
Thanks bac da gui comments.. Do là xe mới nên em dịch nguyên phần reviews trong clip cua Autogefuhl. Dàn âm thanh này được đánh giá là 'one of the best' trong cac xe ho da test mà không phải trả đến 100K euro như Mer. Bổ sung thêm đánh giá về suspensions, cảm nhận của người đánh giá là rất thoải mái nhưng vẫn rất thể thao (1 cảm giác chỉ có ở Porsche & BMW).

Giá em nói là options ước tính đẩy đủ cho các options mà VW có thể cho lựa chọn trong confugurations cua xe ( luc review gia xe nay chua co tren web cua VW thi truong Duc nhe, nhung UK thi co bac a.. Bac co the thử ở đó. Em tin 45000 là cho các options cần nhất cho interior rồi (hỗ trợ đỗ, rear camera, lane assistance.. Cái này thì ko phải là mới so với các dòng facelift/new generation của 2016 nên anh ấy không đề cập đến trong review). Anh nay cũng ước tính giá tại thị trường Đức cho bản như anh ta đang chạy khoảng từng âý tiền. EM ở NL cũng chưa thấy có R line thởi điểm review. Còn ở đây review tính năng mới và ride quality: độ comfort, cach am, tăng tốc, fuel consumption..)... dàn âm thanh vài chục nghìn thì ko thể đề cập đến ở đây... Xem trong clip bác sẽ thấy anh reviewer này nói gì bác ạ...xe này có lắp thêm hệ thống audio mới - đặt ở cốp chỗ thường để bánh sơ cua... Em dịch nguyên đánh giá của anh Thomas này... Tôn trọng nguyên tác vì channel của anh ta reviewed cũng nhiều xe bác ạ...

Khi nào có giá thị trường Đức, và bác đi test thử, bác cho vài cái đánh giá nhé..

Chỉnh sửa cuối:

HY 9999

Xe máy
Thanks bac da gui comments.. Do là xe mới nên em dịch nguyên phần reviews trong clip cua Autogefuhl. Dàn âm thanh này được đánh giá là 'one of the best' trong cac xe ho da test mà không phải trả đến 100K euro như Mer. Bổ sung thêm đánh giá về suspensions, cảm nhận của người đánh giá là rất thoải mái nhưng vẫn rất thể thao (1 cảm giác chỉ có ở Porsche & BMW).

Giá em nói là options ước tính đẩy đủ cho các options mà VW có thể cho lựa chọn trong confugurations cua xe ( luc review gia xe nay chua co tren web cua VW thi truong Duc nhe, nhung UK thi co bac a.. Bac co the thử ở đó. Em tin 45000 là cho các options cần nhất cho interior rồi (hỗ trợ đỗ, rear camera, lane assistance.. Cái này thì ko phải là mới so với các dòng facelift/new generation của 2016 nên anh ấy không đề cập đến trong review). Anh nay cũng ước tính giá tại thị trường Đức cho bản như anh ta đang chạy khoảng từng âý tiền. EM ở NL cũng chưa thấy có R line thởi điểm review. Còn ở đây review tính năng mới và ride quality: độ comfort, cach am, tăng tốc, fuel consumption..)... dàn âm thanh vài chục nghìn thì ko thể đề cập đến ở đây... Xem trong clip bác sẽ thấy anh reviewer này nói gì bác ạ...xe này có lắp thêm hệ thống audio mới - đặt ở cốp chỗ thường để bánh sơ cua... Em dịch nguyên đánh giá của anh Thomas này... Tôn trọng nguyên tác vì channel của anh ta reviewed cũng nhiều xe bác ạ...

Khi nào có giá thị trường Đức, và bác đi test thử, bác cho vài cái đánh giá nhé..
thằng cu review kia nói chung chung ko chuẩn đâu ! em theo dõi nó suốt nó còn review xe multivan t6 chung chung 30 ngàn eu :v mịa sờ vào bản full nó 200 ngàn eu bác ợ...một khác biệt rất lớn !

HY 9999

Xe máy
nói thêm cái ghế xe cho bác biết là bác biết ko đặt ghế da và chỉnh chọt các thứ như mát xa và chỉnh điện nhớ 3 người...giá 3800 eu 1 cái mà xe mấy ghế bác biết rồi...nó đã đội lên cả đống rồi chưa kể các thứ khác cộng vào xong tổng giá giật mình luôn

Polo_NLVW

Xe đạp
thằng cu review kia nói chung chung ko chuẩn đâu ! em theo dõi nó suốt nó còn review xe multivan t6 chung chung 30 ngàn eu :v mịa sờ vào bản full nó 200 ngàn eu bác ợ...một khác biệt rất lớn !
Hihi, bác vui tính quá... Mấy trăm ngàn bác Tây subscribe channel của chú này thì không xoàng chứ bác... Có thể giá cả không chuẩn nhưng reviews của chú được nhiều bạn kết lắm bác.. Chú này từng được mời làm speaker trong 1 buổi seminar ở ĐH Kohn về cơ khí ô tô là không phải xoàng đâu ...

Lúc nào bác test thử em này rồi chi vài nhận xét bác nhé.. Update giá cả nữa thì tốt.. Em biết options ở mỗi thị trường, kể cà trong EU cũng không giống nhau...

HuyCuongPham

Xe hơi
Hình như đời 2017 này Tiguan mới ra bản 5+2 cụ chủ nhỉ . Qủa thât là tiếc nuối khi đã cưới em Mit out 2016 rồi

HuyCuongPham

Xe hơi
Hihi, bác vui tính quá... Mấy trăm ngàn bác Tây subscribe channel của chú này thì không xoàng chứ bác... Có thể giá cả không chuẩn nhưng reviews của chú được nhiều bạn kết lắm bác.. Chú này từng được mời làm speaker trong 1 buổi seminar ở ĐH Kohn về cơ khí ô tô là không phải xoàng đâu ...

Lúc nào bác test thử em này rồi chi vài nhận xét bác nhé.. Update giá cả nữa thì tốt.. Em biết options ở mỗi thị trường, kể cà trong EU cũng không giống nhau...
Cụ chủ không hỉu ý cụ Hy 9999 thôi , thường thì bao giờ các anh này quay video clip cũng là với bản full , đầy đủ tất cả những gì mà hãng có thể đáp ứng , xong cái giá chạy nền ở clip hoặc chính miệng anh ta nói ra sẽ là " giá từ ... " , như bên Tiệp em thì anh Milan hoặc anh nào đó anh í sẽ bẩu là " cena od ... " , là 1 hình thức họ làm QUẢNG CÁO mà các cụ , nó giống như mình đi Marco ( siêu thị bán buôn ) chả hạn , bao giờ hoj cũng đề giá không kèm thuế giá trị gia tăng rất to , đậm / giá bao gồm cả thuế thì bé tí ... đánh lừa thị giác của người tiêu dùng

Bên em , Tiệp , họ quảng cáo Mit Out 2016 cena od 21000 ơ rô , rồi bản như này giá như này bản như kia giá như kia , giá êm quá ạ ! nhưng khi mua bắt đầu họ vác quyển katalog ra cho mình , lắp thêm gì họ tính tiền cái đó + công lắp . Em mua ban Intense + va lap them vai thu nua gia thanh doi len thanh 36k . Nó đội lên giống như cụ Hy 9999 bẩu ở con Multivan là đúng đâys cụ chủ

Polo_NLVW

Xe đạp
Cụ chủ không hỉu ý cụ Hy 9999 thôi , thường thì bao giờ các anh này quay video clip cũng là với bản full , đầy đủ tất cả những gì mà hãng có thể đáp ứng , xong cái giá chạy nền ở clip hoặc chính miệng anh ta nói ra sẽ là " giá từ ... " , như bên Tiệp em thì anh Milan hoặc anh nào đó anh í sẽ bẩu là " cena od ... " , là 1 hình thức họ làm QUẢNG CÁO mà các cụ , nó giống như mình đi Marco ( siêu thị bán buôn ) chả hạn , bao giờ hoj cũng đề giá không kèm thuế giá trị gia tăng rất to , đậm / giá bao gồm cả thuế thì bé tí ... đánh lừa thị giác của người tiêu dùng

Bên em , Tiệp , họ quảng cáo Mit Out 2016 cena od 21000 ơ rô , rồi bản như này giá như này bản như kia giá như kia , giá êm quá ạ ! nhưng khi mua bắt đầu họ vác quyển katalog ra cho mình , lắp thêm gì họ tính tiền cái đó + công lắp . Nó đội lên giống như cụ Hy 9999 bẩu ở con Multivan là đúng đâys cụ chủ
vâng, đôi khi không nói giá từ /start from ..euro chỉ estimate.. Em thi kết cái anh ta review chi tiết nhưng điểm kể cả nhỏ như hình thức bên ngoài.. Động cơ, nội thất.. Chứ hãng thì lúc nào chả tìm cách moi tiền khách hàng bằng offer cả đống options.. Hay ở chỗ anh này không khuyến khích upgrade nhiều options đâu bác ạ... ;)

Em thầy thống báo sẽ có tiguan XL/ Variant với 7 seater và cả coupe nua.. Nhưng chắc phải cuối 2017 may ra mới có ở châu Âu/ Mỹ và Úc... Quê ta đợi các bác ở hãng nhập về chắc sang 2018 mất...

Vụ em Mit của bác.. Quan trọng bác có thích ko thôi, chứ thay xe thì đâu phải vấn đề :))

Polo_NLVW

Xe đạp

Bên em , Tiệp , họ quảng cáo Mit Out 2016 cena od 21000 ơ rô , rồi bản như này giá như này bản như kia giá như kia , giá êm quá ạ ! nhưng khi mua bắt đầu họ vác quyển katalog ra cho mình , lắp thêm gì họ tính tiền cái đó + công lắp . Em mua ban Intense + va lap them vai thu nua gia thanh doi len thanh 36k . Nó đội lên giống như cụ Hy 9999 bẩu ở con Multivan là đúng đâys cụ chủ

Nhân tiện bác bàn về cái Makro..bên này thì em vẫn kết nó.. Đi mãi khắc quen.. Cũng chả rẻ hơn siêu thị thường mấy nhưng được cái hàng nhiều, tươi mới.. VIP có chè coffee miễn phí... Lại ưu đãi tour du lịch.. Chung quy lại nó vẫn cứ thu hút cụ ạ :))

HY 9999

Xe máy
nhân tiện chia sẻ luôn cùng các cụ là con LIMOUSINE Multivan t6 của em vừa bị một cụ già lùi xe húc vào nõm cửa ..và e vừa đánh ra hãng xe đc thông báo cái cửa khoảng 5 ngàn eu ! vì nó là cửa điện và nó đi kèm theo nhiều thứ lắm..chứ cửa thường chỉ khoảng 2 ngàn eu . lại mất 4 ngày thay cửa mới hix.... móa nó chứ ! mình ko mất tiền nhưng tự dưng mất thời gian mà tháo ra lắp mới tinh vào cũng ko thích nó cứ sao sao ý..mặc dù họ làm mới tinh ! đầu tháng mà đen đủi thế cơ chứ hixx
thực ra nếu xe cũ thì mình thuê bọn hút nó hút ra cũng ok nhưng xe mới mà bảo hiểm nó làm thay mới thôi em kệ ! cứ thay mới ko sửa chữa gì cả vì xe mình cũng mới tinh

Polo_NLVW

Xe đạp
nhân tiện chia sẻ luôn cùng các cụ là con LIMOUSINE Multivan t6 của em vừa bị một cụ già lùi xe húc vào nõm cửa ..và e vừa đánh ra hãng xe đc thông báo cái cửa khoảng 5 ngàn eu ! vì nó là cửa điện và nó đi kèm theo nhiều thứ lắm..chứ cửa thường chỉ khoảng 2 ngàn eu . lại mất 4 ngày thay cửa mới hix.... móa nó chứ ! mình ko mất tiền nhưng tự dưng mất thời gian mà tháo ra lắp mới tinh vào cũng ko thích nó cứ sao sao ý..mặc dù họ làm mới tinh ! đầu tháng mà đen đủi thế cơ chứ hixx
thực ra nếu xe cũ thì mình thuê bọn hút nó hút ra cũng ok nhưng xe mới mà bảo hiểm nó làm thay mới thôi em kệ ! cứ thay mới ko sửa chữa gì cả vì xe mình cũng mới tinh
Xin chia buồn cùng cụ.. Tháng 7 nên cũng khó tránh....cẩn trọng cho đỡ mất thời gian cụ ạ ;)

HY 9999

Xe máy
Xin chia buồn cùng cụ.. Tháng 7 nên cũng khó tránh....cẩn trọng cho đỡ mất thời gian cụ ạ ;)
cám ơn cụ ! cái này bất khả kháng vì mình đã đỗ xe trong Park rồi..họ đi họ đâm vào mình mình cũng có biết đâu...họ đến cửa hàng họ bảo mình là họ vừa đâm vào xe mình thì mình mới biết...tây nó ý thức tự giác chứ kiểu vn chạy mất hay im thít thì cũng chả biết chả để ý vì nó ở bên phải xe . nhưng bảo hiểm nó đền mình chỉ mất thời gian thôi..bên ĐỨC thì toàn thay mới chứ sửa làm gì cho mệt

coolpix8700

Xe ngựa
cám ơn cụ ! cái này bất khả kháng vì mình đã đỗ xe trong Park rồi..họ đi họ đâm vào mình mình cũng có biết đâu...họ đến cửa hàng họ bảo mình là họ vừa đâm vào xe mình thì mình mới biết...tây nó ý thức tự giác chứ kiểu vn chạy mất hay im thít thì cũng chả biết chả để ý vì nó ở bên phải xe . nhưng bảo hiểm nó đền mình chỉ mất thời gian thôi..bên ĐỨC thì toàn thay mới chứ sửa làm gì cho mệt
Nếu hệ thống luật pháp của chúng như ở VN thì chắc chúng cũng chẳng hơn đâu!
Chỉ vì khả năng chay đi không thoát, mà lúc đó tiền mất còn nhiều hơn nên chúng mới tự giác như vậy!
Em có lũ em, chạy cái Golf đểu, chạm nhẹ vào ba đờ sốc cái xe khác đang đỗ, nghĩ là chẳng sao, sau không chỉ đền (chủ nó thay cả cái ba đờ sốc ấy) mà còn tiền phạt xxx+tiền toà!

Chỉnh sửa cuối:

HY 9999

Xe máy
Nếu hệ thống luật pháp của chúng như ở VN thì chắc chúng cũng chẳng hơn đâu!
Chỉ vì khả năng chay đi không thoát, mà lúc đó tiền mất còn nhiều hơn nên chúng mới tự giác như vậy!
Em có lũ em, chạy cái Golf đểu, chạm nhẹ vào ba đờ sốc cái xe khác đang đỗ, nghĩ là chẳng sao, sau không chỉ đền (chủ nó thay cả cái ba đờ sốc ấy) mà còn tiền phạt xxx+tiền toà!
dân họ ý thức thôi anh ! đây em đỗ ở nơi ko ai biết luôn ..họ tự đâm rồi tự tìm đến nhà em bảo em .... thực ra ai cũng có bảo hiểm anh ợ và bảo hiểm họ đền !

coolpix8700

Xe ngựa
dân họ ý thức thôi anh ! đây em đỗ ở nơi ko ai biết luôn ..họ tự đâm rồi tự tìm đến nhà em bảo em .... thực ra ai cũng có bảo hiểm anh ợ và bảo hiểm họ đền !
Bị sử dụng bảo hiểm thì năm sau tiền đóng bảo hiểm sẽ tăng, nghĩa là họ vẫn mất tiền. Ý thức được xây dựng bởi luật pháp!
Nếu chỉ nói về ý thức không thì chắc người Sing hơn người Đức kha khá (em đánh giá vì thấy đường phố ở Sinh sạch hơn). Nhưng quan sát kỹ lại thì cũng do luật ở Sing chặt hơn, vứt tàn thuốc xuống xuống đường bị phạt nặng hơn ở Đức rất nhiều, còn cư dân Sing thì cũng tuyệt đại đa số là người châu Á!

Chỉnh sửa cuối: