[Funland] Tiki đang lừa đảo chiếm đoạt follow nhờ flash sale chăng?

Ly Béo

Xe tăng
Họ thay đổi giá bán khi chưa mở bán. Theo cụ họ sai cái gì?
Bác nói đúng họ ko sai pháp lý, nhưng họ gây mất niềm tin ở khách hàng và cũng gián tiếp ảnh hưởng đến tiki (mặc dù về pháp lý tiki vô can). Các sàn tmdt quốc tế đều có những quy định nội bộ riêng và tiêu chuẩn đánh giá khi tham gia vào sàn của họ.

Ly Béo

Xe tăng
cụ ơi, trc khi cho lên flash sale bên TMĐT tiki phải duyệt mới cho lên mà cụ, khi tiki chốt duyệt mới được hiển thị ra cho ng khác follow , và chuẩn bị canh để mua , giống các bên khác như shopee cũng thế

cơ chế hoạt động tương tự nhau ntn, khách đăng ký flash sale và hệ thống duyệt mới cho hiển thị. Và quan trọng là nếu cứ như thế thì người dùng như mình sẽ ko tin tưởng, mặc dù e cũng là ng bán hàng, nhưng e sẽ chọn cách khác ko ảnh hưởng niềm tin

công nhận là như thế, nhưng nếu bật đèn sáng luôn khi hết ctrinh thì tốt , nó tiếc điện tắt đột ngột để tối om thì lại khác, bị lộ mánh :)))
Về nội bộ quy trình của tiki e ko rõ và cũng ko hiểu shop đó có dùng mánh gì lách đc qua kẽ hở tiki ko nhg tiki muốn trụ lâu dài thì phải có cơ chế vs mấy kiểu bán nt.
Người VN mình bh ko dễ dụ và cũng ko thiếu thốn lựa chọn như ngày xưa. Thời gian sẽ đào thải sự bất hợp lý bác ạ. Thôi coi như kn bản thân. E từng bị lừa trên Lazada và đến bh vẫn ko vào lại nữa.
Lấy niềm tin khách hàng đã có, kiếm lại khi đã mất còn khó gấp vạn

bentley8

Xe điện
Của rẻ là của ôi cụ ơi, mua được hàng tốt là ok rồi, tiki khá tin cậy.

Michael J

Xe điện
Cụ nói như sách.
Tại thời điểm này họ bán 1 giá, thời điểm khác họ bán giá khác. Trừ khi họ niêm yết giá 1 kiểu nhưng ở bước thanh toán lại giá khác thì mới là sai nhé.
Chúng nó lừa đảo khách để giá sale thấp, sau khách theo dõi, giới thiệu anh em bạn bè....cuối cùng đến ngày bán nó bán giá mất dạy. Thế mà cụ thấy được à?

Michael J

Xe điện
Về nội bộ quy trình của tiki e ko rõ và cũng ko hiểu shop đó có dùng mánh gì lách đc qua kẽ hở tiki ko nhg tiki muốn trụ lâu dài thì phải có cơ chế vs mấy kiểu bán nt.
Người VN mình bh ko dễ dụ và cũng ko thiếu thốn lựa chọn như ngày xưa. Thời gian sẽ đào thải sự bất hợp lý bác ạ. Thôi coi như kn bản thân. E từng bị lừa trên Lazada và đến bh vẫn ko vào lại nữa.
Lấy niềm tin khách hàng đã có, kiếm lại khi đã mất còn khó gấp vạn
Chuẩn cụ. Tẩy chay bọn lừa đảo, treo đầu dê bán thịt chó cho chúng nó sập tiệm đi.

Michael J

Xe điện
Họ thay đổi giá bán khi chưa mở bán. Theo cụ họ sai cái gì?
Cụ có con gái không? Thằng khác nó hứa cưới xong nó chịch chán chê sau nó không cưới nữa, nó bảo đã đến giờ ký giấy kết hôn đâu. Vui nhỉ.

Michael J

Xe điện
cụ ơi, trc khi cho lên flash sale bên TMĐT tiki phải duyệt mới cho lên mà cụ, khi tiki chốt duyệt mới được hiển thị ra cho ng khác follow , và chuẩn bị canh để mua , giống các bên khác như shopee cũng thế

cơ chế hoạt động tương tự nhau ntn, khách đăng ký flash sale và hệ thống duyệt mới cho hiển thị. Và quan trọng là nếu cứ như thế thì người dùng như mình sẽ ko tin tưởng, mặc dù e cũng là ng bán hàng, nhưng e sẽ chọn cách khác ko ảnh hưởng niềm tin

công nhận là như thế, nhưng nếu bật đèn sáng luôn khi hết ctrinh thì tốt , nó tiếc điện tắt đột ngột để tối om thì lại khác, bị lộ mánh :)))
Bọn tiki này giải quyết khiếu nại của khách rất vô trách nhiệm. Bán được hàng thu tiền coi như xong.

international

Xe buýt
Tiki em thấy giá hơi đắt bù lại có vẻ kiểm soát kĩ nên hàng hóa chất lượng hơn.
Lazada thì cũng ổn, hàng hóa nhiều sự lựa chọn hơn, giải quyết sự cố tốt.
Shopee rẻ nhất nhưng bát nháo nhất, hỗ trợ khách hàng kém, nhiều khi khá bực mình vì ko có chế tài gì với bên bán cả.

--Lamborghini--

Xe lăn
Cụ chắc dưới núi xuống phỏng.
Bọn đ éo nào nó chẳng dư này, cứ gì tiki
Cái siêu flash sale này chỉ chưng cho vui thôi, thi thoảng mới có, ấn vào nó báo hết từ đời nào ý.

Ối Giời Ơi

Xe tăng
k chỉ tiki mà nhiều web bán onlne nó cũng chơi chiêu này mà cụ. Nói chung là k tin tưởng bó con thằng nào hết á

j23

Xe container
Mấy trò này đều phải xin phép Bộ Công thương, các cụ cứ lên Bộ mà hỏi là biết ngay có thật hay không :D

Ly Béo

Xe tăng
Cụ chắc dưới núi xuống phỏng.
Bọn đ éo nào nó chẳng dư này, cứ gì tiki
Cái siêu flash sale này chỉ chưng cho vui thôi, thi thoảng mới có, ấn vào nó báo hết từ đời nào ý.
Cái này là cái mà e đang nói đấy. Người vn mình ko nên dễ dãi cho các chiêu trò trục lợi từ niềm tin khách hàng bất kể là người định mua ko thiệt hại gì về tiền bạc, chỉ lãng phí thời gian. Càng dễ dàng bỏ qua hoặc chấp nhận những hành vi đấy thì thị trường chỉ có méo mó theo kiểu chộp giật chả phát triển đc. E cũng chả thể làm gì được những hành vi đấy nhg e sẽ tẩy chay đến cùng. Minh bạch thông tin là 1 điều kiện tiên quyết cho thương mại lâu dài và là đạo đức kinh doanh.

--Lamborghini--

Xe lăn
Cái này là cái mà e đang nói đấy. Người vn mình ko nên dễ dãi cho các chiêu trò trục lợi từ niềm tin khách hàng bất kể là người định mua ko thiệt hại gì về tiền bạc, chỉ lãng phí thời gian. Càng dễ dàng bỏ qua hoặc chấp nhận những hành vi đấy thì thị trường chỉ có méo mó theo kiểu chộp giật chả phát triển đc. E cũng chả thể làm gì được những hành vi đấy nhg e sẽ tẩy chay đến cùng. Minh bạch thông tin là 1 điều kiện tiên quyết cho thương mại lâu dài và là đạo đức kinh doanh.
Thế cụ tẩy tray TMĐT hết luôn vì thằng nào nó cũng vậy.
Chấp nhận chiêu trò, nhưng điều quan trọng là chất lương dịch vụ (Chất lương hàng hóa) tốt là ngon nghẻ lắm rồi cụ ah.
E thấy ông anh làm cùng tiki bảo trong đống trang TMĐT, tiki nó kiểm xoát tốt nhất vấn đề chất lượng sản phẩm của các gian hàng.

piano

Xe điện
Tiki em thấy giá hơi đắt bù lại có vẻ kiểm soát kĩ nên hàng hóa chất lượng hơn.
Lazada thì cũng ổn, hàng hóa nhiều sự lựa chọn hơn, giải quyết sự cố tốt.
Shopee rẻ nhất nhưng bát nháo nhất, hỗ trợ khách hàng kém, nhiều khi khá bực mình vì ko có chế tài gì với bên bán cả.
Shopee em mua chắc mấy chục lần năm rồi nhưng chưa từng gặp phốt nào hết. Kinh nghiệm của em là chỉ mua ở những shop có phân phối chính hãng, có rất nhiều lượt đánh giá tốt, và có hình ảnh review sản phẩm thật từ phía người mua. Còn mua mấy sp trôi nổi thì dính là chắc rồi.
Tiki thì cứ Tiki trading mua cho giảm thiểu rủi ro, lazada cũng phải là phân phối bởi lazada mới được

raninc

Xe tải
Có thể sau này tiki sẽ nâng cấp lên, nhưng hiện tại với tính chất mua bán trên mạng bây giờ, người mua luôn thiệt nên em thấy kiểm soát chặt tốt hơn (không đảm bảo 100%, nhưng dù sao có vẫn hơn không). Em mấy lần định mua ở shopee vì nó rẻ hơn nhiều so với tiki, nhưng nếu xét về mặt mua lấy sự bực mình (chẳng may) nên lại thôi.
cái này là kỹ năng mua hàng thôi còn lại k bên nào quản đc cụ à, tiki cũng chả quản đc j chả qua là chỉ bán mặt hàng mà nó cho bán thôi hoặc phân phối chính ngạch
nâng cấp lên k pải dễ shopee thị phần h vẫn cao hơn nhiều, tiki chỉ mạnh tí về hàng kiểu điện tử
còn shoppee đủ loại seller ai uy tín thì tồn tại thôi còn k thì đào thải đó là xu hướng của mọi sàn tmdt hehe

raninc

Xe tải
Shopee em mua chắc mấy chục lần năm rồi nhưng chưa từng gặp phốt nào hết. Kinh nghiệm của em là chỉ mua ở những shop có phân phối chính hãng, có rất nhiều lượt đánh giá tốt, và có hình ảnh review sản phẩm thật từ phía người mua. Còn mua mấy sp trôi nổi thì dính là chắc rồi.
Tiki thì cứ Tiki trading mua cho giảm thiểu rủi ro, lazada cũng phải là phân phối bởi lazada mới được
chuẩn cụ quan trọng là kỹ năng mua hầng pải biết dựa vào feedback như amz ebay taobo cũng vậy thôi pải biết lựa hehe

trangproship

Xe buýt
E mua hàng Tiki thấy bình thường , nhưng e cũng k ham hố hàng km cho lắm vì e k thích chờ đợi, thích là quất luôn cụ ạ. b-)

international

Xe buýt
Lazada khi gặp hàng lỗi thì làm lệnh trả hàng, sẽ có bên ship đến nhận hàng và trả lại bên bán, người mua ko phải đi đâu và ko tốn chi phí gì cả (hoàn tiền full). Còn shopee khi trả hàng thì phải tự đi gửi trả lại (tự vận chuyển hoặc tự ra bưu điện), chi phí vận chuyển trả hàng người mua tự chịu.