[Funland] Tiki đang lừa đảo chiếm đoạt follow nhờ flash sale chăng?

Ly Béo

Xe tăng
Thế cụ tẩy tray TMĐT hết luôn vì thằng nào nó cũng vậy.
Chấp nhận chiêu trò, nhưng điều quan trọng là chất lương dịch vụ (Chất lương hàng hóa) tốt là ngon nghẻ lắm rồi cụ ah.
E thấy ông anh làm cùng tiki bảo trong đống trang TMĐT, tiki nó kiểm xoát tốt nhất vấn đề chất lượng sản phẩm của các gian hàng.
Chính vì còn nhiều người còn tin vào qc như chủ thớt nên mấy trò đó vẫn còn đất diễn. E nhớ 20-25 năm trc ai đi ăn bún mắng cháo chửi hay bánh trung thu thụy khuê ở HN cũng cho rằng "thôi kệ, ăn đc là đc" hoặc " ko ăn ở đây thì ăn ở đâu, đành vậy", có mỗi chỗ này bán kiểu này nên chấp nhận... nhg bh thì sao? Ng HN đã ko chấp nhận bị đối xử nt khi bỏ tiền ra ăn dù chỉ vài chục nghìn. Nếu quán nào to tiếng hay dính phốt bị tẩy chay ngay. Đó là nhận thức của mng càng ngày càng cao và thị trường cạnh tranh thì những hành vi chiêu trò đó sẽ bị ng tiêu dùng đào thải.

Zerodaide

Xe buýt
bọn này nó lừa đảo vãi hàng ạ. Hôm trước e theo dõi con mi mix 3 có 5 củ. Quái lạ sao tự nhiên sale kinh thế giá ngoài thị trường 12 củ. Hôm qua biến mất luôn. Đội này lừa đảo vãi.
cụ dinh quả lừa này giống em rồi, mẹ nó chứ đang lúc cần mua dt thì thấy nó quảng cáo rầm rộ, tưởng mình vớ bẩm rồi làm em mấy hôm liền ngóng nó như con ngóng mẹ đi chợ về,chả dám mua dt khác . thế rồi đung cái nó luôn thay bằng mấy con dt ghẻ khác vào.từ giờ em cạch tiki luôn

supporter

Xe điện
Chính vì còn nhiều người còn tin vào qc như chủ thớt nên mấy trò đó vẫn còn đất diễn. E nhớ 20-25 năm trc ai đi ăn bún mắng cháo chửi hay bánh trung thu thụy khuê ở HN cũng cho rằng "thôi kệ, ăn đc là đc" hoặc " ko
ăn ở đây thì ăn ở đâu, đành vậy", có mỗi chỗ này bán kiểu này nên chấp nhận... nhg bh thì sao? Ng HN đã ko chấp nhận bị đối xử nt khi bỏ tiền ra ăn dù chỉ vài chục nghìn. Nếu quán nào to tiếng hay dính phốt bị tẩy chay ngay. Đó là nhận thức của mng càng ngày càng cao và thị trường cạnh tranh thì những hành vi chiêu trò đó sẽ bị ng tiêu dùng đào thải.
Chủ thớt cũng có gian hàng ở shopee cụ nhé

Michael J

Xe điện

dinhaiduong

Xe buýt
Website
www.webkhachsan.com
bọn này nó lừa đảo vãi hàng ạ. Hôm trước e theo dõi con mi mix 3 có 5 củ. Quái lạ sao tự nhiên sale kinh thế giá ngoài thị trường 12 củ. Hôm qua biến mất luôn. Đội này lừa đảo vãi.
cụ cũng giống em, theo dõi mấy hôm, đến hôm qua mất hút luôn.

buihung123

Xe hơi
Quan điểm của em là cứ mắt nhìn tay sờ mũi ngửi chứ chả biết đâu mà lần @@

Ly Béo

Xe tăng
Chủ thớt cũng có gian hàng ở shopee cụ nhé
Bác hiểu sai ý e r, e ko nói tẩy chay tiki chuyển sang sàn khác mà e nói các hành vi câu lượt người truy cập thông qua thông tin mập mờ kiểu nt. Các com trc e đã nói tiki về pháp lý ko sai vì trung gian nhg ko lọc những qc ntn chẳng mấy chốc mà bị mất khách hàng tin tưởng. Còn câu chuyện sàn nào tốt hơn sàn nào mỗi ng 1 quan điểm, 1 trải nghiệm, 1 nhận thức

Ngoaigiaotre

Xe tăng
Sendo còn bựa hơn cụ ạ.
Chạy quảng cáo Fb suốt ngày, nhập mã giảm để mua điện thoại hết Ip x rồi note9 các kiểu, mà nhập vào có được đếch đâu.
Dưới ài toàn cmt chửi, mà nó chạy liên tục, hết đợt này qua đợt khác.

piano

Xe điện
Lazada khi gặp hàng lỗi thì làm lệnh trả hàng, sẽ có bên ship đến nhận hàng và trả lại bên bán, người mua ko phải đi đâu và ko tốn chi phí gì cả (hoàn tiền full). Còn shopee khi trả hàng thì phải tự đi gửi trả lại
(tự vận chuyển hoặc tự ra bưu điện), chi phí vận chuyển trả hàng người mua tự chịu.
phiền lắm nếu hàng bị lỗi. Tốt nhất vẫn là lựa kĩ shop thật uy tín ( còn chính hãng vẫn lỗi thì phải chịu thôi).
Cách đây 5 phút em mới đặt 3 bóng đen 9w led của rạng đông trên shopee giá 107k bao ship tận nhà ( do Rạng đông store phân phối), xuống siêu thị ngay dưới nhà thì 3 bóng này nó đang bán....270k.
Mua thêm 1 con loa blue tooth sony xb 21 giá 1.5 mil bởi tiki trading, trong khi dmx, nguyễn kim đang bán gần 2 củ.
Không thể tẩy chay TMĐT được vì em thích giá rẻ :)). cụ nào bài xích thì cứ bài xích thôi

toilatho

Xe tăng
Website
topbds.vn
Em chưa mua của Tiki lần nào, em thi thoảng mua của Lazada hoặc Shopee

lenhhoxung1980

Xe điện
Em toàn mua trên shopee, thấy nhiều mặt hàng nó bán rẻ hơn siêu thị kha khá. Flash sale em cũng chớp được mấy lần. Giờ toàn ngồi nhà mua hàng, chỉ đồ ăn uống là ra siêu thị thôi.

Michael J

Xe điện
Em có mẹ nhưng mẹ em khác mẹ cụ nên mới không đẻ ra thể loại như cụ. Biến
Thôi nhé. Thực ra chém gió trên này cho vui thôi. Như thế này là đi hơi quá rồi.

Nhưng phải nói cho rõ chủ đề của chủ thớt là tiki làm như thế là không được, treo đầu dê bán thịt chó là sai, còn ông mở sàn thương mại điện tử ông phải quản lý nó, trách nhiệm là của ông.

Còn cụ chắc có quyền lợi gì đó lên bảo vệ cho tiki vô lối, tôi không tính. Cụ nói tiki ko liên quan là cụ sai.

Còn việc tôi với cụ lời qua lại tôi cũng chẳng muốn. Nhưng chủ đề thớt nói mà cụ bảo tiki ko liên quan là cụ sai.

phamvancao

Xe hơi
Cái này thì thằng nào cũng có chiêu trò thôi cụ ạ, nhiều cửa hàng nhỏ ở VN tăng giá sản phẩm lên rất cao xong sale 90% nhưng giá vẫn cao hơn những của hàng không sale. Chiêu trò này chỉ lừa được một số người dùng không để ý thôi!

Thần Ăn Thánh Ngủ.

[Tịch thu bằng lái]
Chào cc cm ,
hôm nay tôi rất bức xúc vì tiki đã giở trò đồi bại lừa đảo ,gian thương trong làm ăn để câu kéo khách , đặc biệt những người đang rất cần nhu cầu mua sắm như mình.
Cụ thể là cách đấy 10 ngày , tôi được giới thiệu ctrinh sale ổ cứng SSD 256G , giá shock rất ngon từ ng bạn, chương trình như ảnh sau

Ảnh rất rõ ràng còn 5 ngày nữa mở bán , sau khi hồi hộp tích tiền chờ đợi từng ngày thì quả thật cảm xúc dâng trào vì bọn tiki lừa đảo này, chúng nó lợi dụng chương trình kéo dài thu hút follow bằng giảm giá 1 cách KINH KHỦNG SẢN PHẨM SAMSUNG EVO 860 VỚI GIÁ 4XX.XXX cho 256GB

Và cái kết là ....ảnh sau

Giá trở lại 1 cách bất thường 9xx.xxx , 1 con số rất cao, cao hơn cả 1 số shop trên kênh TMĐT khác bán.
Vậy thì có thể coi đây là 1 cú lừa hút khách ngoạn mục nhưng hơi non tay của bọn Marketing bên TIKI.

Vì vậy anh em cũng đừng quá đặt lòng tin vào một nơi mà chương trình diễn ra bất thường thế này, sẽ chả có gì uy tín cho những ai mua đâu.

Ảnh là tôi chụp hiện tại cùng lúc viết bài vì quá bức xúc sau 10 ngày chờ đợi ra mắt để đặt hàng sản phẩm này

chương trình đây , còn chưa diễn ra : https://tiki.vn/deal-hot?utm_campaign=AFF_NBR_ACT_AFM_SNC_ALL_VN_ALL_UNK_UNK&utm_source=accesstrade&category_ids=1846&utm_medium=5LRCTnQwhvBxAOtNi73VyPrwMPvZggP2MRQM1O9e5sfW1xDR&tab=coming&page=1&aff_sid=5LRCTnQwhvBxAOtNi73VyPrwMPvZggP2MRQM1O9e5sfW1xDR
Bình thường thôi mà cụ, chiêu trò marketing thôi. Em chả ham hố sale gì cả
Đkm em mãi căm bọn Shope, từ xưa nay em chỉ mua hàng trên Lazada thây cực kỳ uy tín, chưa 1 lần nào bực mình.

Duy nhất 1 lần mua hàng trên Shope cạch đến già, hàng cũ dám khẳng định hàng mới, full phụ kiện, đến khi nhận thì điện thoại cũ, chẳng có cái lol phu kiện gì, đã thế nó lấy cái hộp đt khác bọc vào, chán.

Mấy bọn khác như Tiki, Sendo thì em chưa thử.

Thần Ăn Thánh Ngủ.

[Tịch thu bằng lái]
Thôi nhé. Thực ra chém gió trên này cho vui thôi. Như thế này là đi hơi quá rồi.

Nhưng phải nói cho rõ chủ đề của chủ thớt là tiki làm như thế là không được, treo đầu dê bán thịt chó là sai, còn ông mở sàn thương mại điện tử ông phải quản lý nó, trách nhiệm là của ông.

Còn cụ chắc có quyền lợi gì đó lên bảo vệ cho tiki vô lối, tôi không tính. Cụ nói tiki ko liên quan là cụ sai.

Còn việc tôi với cụ lời qua lại tôi cũng chẳng muốn. Nhưng chủ đề thớt nói mà cụ bảo tiki ko liên quan là cụ sai.
Chuẩn men cụ Mích Chen.

Masha123

Xe buýt
Lazada khi gặp hàng lỗi thì làm lệnh trả hàng, sẽ có bên ship đến nhận hàng và trả lại bên bán, người mua ko phải đi đâu và ko tốn chi phí gì cả (hoàn tiền full). Còn shopee khi trả hàng thì phải tự đi gửi trả lại (tự vận chuyển hoặc tự ra bưu điện), chi phí vận chuyển trả hàng người mua tự chịu.
Đúng rồi cụ. Ngán nhất là đặt những hàng dễ vỡ trên shopee nếu nhận được bị hư vỡ thì tốn tiền gởi trả.

Wall1

Xe buýt
Đúng rồi cụ. Ngán nhất là đặt những hàng dễ vỡ trên shopee nếu nhận được bị hư vỡ thì tốn tiền gởi trả.
Mà phải trả tiền xong mới được mở xem hàng, thấy vỡ trước mặt shiper mà phải chịu vì shiper chỉ là bên giao thồi.

f2high

Xe đạp
Website
dochoixeyeu.com
săn sale mà,
tiki từ khi mở gian hàng em thấy khó kiểm soát chất lượng sản phẩm như trước, với lại hàng hoá cần bảo hành lỡ lỗi chả biết hỏi ai. mua sách thì mới yên tâm vì ko cần bảo hành gì cả.

boy_spott

Xe điện
Chán thớt kdcn quá

Michael J

Xe điện
Đkm em mãi căm bọn Shope, từ xưa nay em chỉ mua hàng trên Lazada thây cực kỳ uy tín, chưa 1 lần nào bực mình.

Duy nhất 1 lần mua hàng trên Shope cạch đến già, hàng cũ dám khẳng định hàng mới, full phụ kiện, đến khi nhận thì điện thoại cũ, chẳng có cái lol phu kiện gì, đã thế nó lấy cái hộp đt khác bọc vào, chán.

Mấy bọn khác như Tiki, Sendo thì em chưa thử.
E thì đã thử qua cả 5 thằng thì rút ra như sau:

Tiki: bán hàng lỗi cho khách, sau đổi hàng vẫn lỗi (có điều lỗi khác, khách bận chưa dùng đến thế là hôm lôi ra dùng - tèo). Nhân viên trực tổng đài cực mất dạy.

Shopee, ladaza: nhiều hàng fake, mua các đồ lẻ tẻ, linh tinh thôi. Những thứ quan trọng vẫn ra các trung tâm điện máy lớn mà mua.
(Hai thằng này hình như vốn Khựa nên bán hàng theo cách jack xì ma)

Adayroi: thấy ổn, chưa phải phàn nàn lần nào.

Sendo: tạm được, nghe nói ông này do fpt đứng sau mà phần mềm chỗ phản hồi ý kiến của khách lởm quá thể, chả có chỗ mà chọn.

Tóm lại: mua online ở ta còn quá nhiều rủi ro, đáng lý sẽ ủng hộ tiki nhưng cách làm việc của mấy em ấy thì sẽ không quay lại, ít nhất trong thời gian gần. Bye tiki.
Các gian khác vẫn mua đều.