[Funland] TikTok - mạng xã hội đáng sợ, bị cả thế giới tẩy chay

GloryJack

Xe container
Cái cách nó thu thập thông tin là nó quét toàn bộ bộ nhớ đệm (RAM), và thông tin này được gửi về máy chủ của TQ. Các thông tin trên bộ nhớ đệm thì bao gồm rất nhiều thứ, trong đó có cả mật khẩu, các thứ người dùng copy ví dụ như copy mã OTP để điền vào các giao dịch. Hình thức quét bộ nhớ đệm này không có trên các ứng dụng mạng xã hội khác như FB, YT, Insta....
Tuy nhiên Tiktok đã cập nhật phiên bản mới loại bỏ chức năng quét bộ nhớ đệm này sau khi bị cáo buộc về hành động xấu trên.
Nhưng như thế không có nghĩa là sau này nó ko có trò xấu gì khác, các cụ cứ cẩn thận!!!
Méo giề...phá kèo nhao hơi kinh đới...
Nó khác méo gì youtube,zalo,facebook?
Giật cái tít vớ va vớ vẩn. Nó bắt cài vào đt,máy tính à?
Vãi cả thu thập thông tin cá nhân :))

Thông tin gì thế, có ăn được không???

Thông tin đơn giản thôi cụ. Dữ liệu thông tin thẻ tín dụng, dữ liệu cá nhân, mật khẩu hay các giao dịch. Ứng dụng sẽ copy lại tất cả các thông tin đó gửi về cho máy chủ bên trung quốc. Sẽ chưa có gì xảy ra nếu cụ ko phải là nạn nhân.
E ko biết nó thu thập thông tin gì nhưng e thấy nhiều cái hữu ích phết, nhất là mấy cái mẹo làm cơ khí, xây dựng, nghề mộc của bọn tây, học tiếng anh...còn mấy cháu VN toàn cái nhố nhăng thật.
zalo, fb, tiktok... cái nào chả thu thập thông tin người dùng. kể cả mấy cái ví điện tử cũng thế. nhiêu vô kể. Video tạp nham thì đầy khăps nơi, đầu phải mình tiktok. nói chung là đành tự chọn lọc mà xem thôi ạ :(

GloryJack

Xe container

Các chuyên gia giải thích vấn đề là với hành vi thu thập dữ liệu của TikTok, tình báo Trung Quốc hoàn toàn có thể sử dụng mạng xã hội này như một cổng thông tin để giám sát những người dùng cụ thể và thu thập thông tin. Cục Điều tra Liên bang Mỹ (FBI) từng nhiều lần cảnh báo nguy cơ điệp viên Trung Quốc đánh cắp bí mật thương mại của các công ty Mỹ.
Do đó, TikTok hoàn toàn có thể trở thành một rủi ro lớn đối với các tập đoàn khổng lồ của Mỹ như Amazon hoặc Wells Fargo, bởi chúng sở hữu những công nghệ mà Trung Quốc có thể muốn đánh cắp.

Em nghĩ đây là làn sóng anti-China của chính phủ các nước mà cái cớ là từ việc lo ngại thu thập thông tin người dùng. Vì chính chính phủ mẽo cũng dùng facebook twitter hay insta để theo dõi thông tin người dùng mà không thấy được nhắc đến.
Zalo cũng làm cái trò mất dạy này à, kinh thặc!

MrMilan

Xe điện
Ố, thế đm, lại ẳng. Thông minh như chó còn hiểu đm bọn tư bẩn vì tiền, loại rùa rụt cổ chỉ vì mục đích đê hèn. Thôi không chấp loại giun giế giẻ rách như mày, cả ngày chỉ biết moi phân ăn. Mẹ thằng cổ nâu, tởm cho loại giòi
Mở mồm ra là rác rưởi phun ra, chán nhỉ, thế này cũng đòi bài tàu với chống tàu, chỉ chửi đổng là giỏi

atk234

Xe tăng
Em thì thấy nó tươi trẻ lên ngắm nghía cho nó khỏe thôi.

haizz

Xe tải
Em nói khía cạnh gia đình em thôi, cái thời em tuổi thơ nó khác lắm nó khiến mình có ký ức sâu và nhiều trải nghiệm cuộc sống
còn bây giờ một ngày trẻ xem hàng trăm clip với hàng chục chủ đề khác nhau, rất nhiều cung bậc cảm xúc nhưng ko hề có trải nghiệm, với một cơn bão thông tin ồ ạt như vậy mọi thứ lướt qua trong đầu bọn trẻ rất nhanh, khiến chúng gần như ko lưu lại ký ức. Điều này nhiều cụ 8X, 9X sống thuần ở ở đô thị sẽ ko nhận ra, nhưng các cụ 7x sẽ hiểu.
Em ủng hộ cụ.
Giờ trẻ con nó ko tập trung cái gì đc lâu, ko thấy cái j vui lâu, chơi cái gì cũng nhanh chán là vì những trò ntn, youtube, tiktok, TV, mạng XH khiến chúng nó ko có những khoảng thời gian tư lự, tự chơi, tự khám phá bản thân và thế giới xung quanh mà ào ào ầm ầm đập vào mắt những giá trị hời hợt.
Em ko ăn mày quá khứ, em biết giới trẻ ngày này giỏi và nhanh nhạy hơn xưa rất nhiều nhưng em nghĩ những giá trị cơ bản của con người cần cho cả cuộc đời dài phía trước vẫn là sự rung động trước thiên nhiên, kết nối với con người ngoài đời...luôn luôn cần giữ. Mà cứ cắm mặt với mấy cái trò này nhiều rồi sống bằng XH thật, cảm xúc thật và cái nhìn thật nó khó.

RauCanTay

Xe buýt
Cái cách nó thu thập thông tin là nó quét toàn bộ bộ nhớ đệm (RAM), và thông tin này được gửi về máy chủ của TQ. Các thông tin trên bộ nhớ đệm thì bao gồm rất nhiều thứ, trong đó có cả mật khẩu, các thứ người dùng copy ví dụ như copy mã OTP để điền vào các giao dịch. Hình thức quét bộ nhớ đệm này không có trên các ứng dụng mạng xã hội khác như FB, YT, Insta....
Tuy nhiên Tiktok đã cập nhật phiên bản mới loại bỏ chức năng quét bộ nhớ đệm này sau khi bị cáo buộc về hành động xấu trên.
Nhưng như thế không có nghĩa là sau này nó ko có trò xấu gì khác, các cụ cứ cẩn thận!!!
Biết dữ liệu tiktok hiện nay lưu trử tại đâu k. Mà nói gửi về TQ thế thanh niên?

GloryJack

Xe container
Biết dữ liệu tiktok hiện nay lưu trử tại đâu k. Mà nói gửi về TQ thế thanh niên?
Thanh niên đọc báo nên chém láo theo báo thôi, tình báo TQ chắc ở khắp TG cmnr, nên chắc dữ liệu dc gửi khắp TG ;)), quan trọng gì nó lưu trữ dữ liệu ở đâu :))
Screenshot_20200716-064712_Samsung Internet.jpg

Hn07

Xe tăng
Các cụ nói về mạng xã hội mới nhớ ra là ở ta có cái mạng xã hội mới ra đời lotus . Ngay từ khi đăng ký đã đòi phải up ảnh CMND lên xác thực . Ko rõ giờ có ai dùng ?

ConDuongBlue

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Ngay cả lên youtube, google thiếu gì các cảnh video ngắn có dài có nội dung về bạo lực, đồ trụy...nếu cụ nuôi dạy trẻ trong gia đình không cẩn trọng và có cách tiếp cận hợp lý với con ở những vấn đề trên thì cũng bị dính như thường thui.
Em chỉ cho trẻ xem trên Smart Tivi
Nó gửi về máy chủ ở US và Singapore , nhưng gửi về đâu ko quan trọng bằng thằng nào quản lý dữ liệu đó, như nhau cả thôi.

vo nho

Xe điện
Em chỉ cho trẻ xem trên Smart Tivi

Nó gửi về máy chủ ở US và Singapore , nhưng gửi về đâu ko quan trọng bằng thằng nào quản lý dữ liệu đó, như nhau cả thôi.
Thế cụ có thể quản con đến hết cấp 1=>ok
Thế lúc nó vào cấp 2 hay cấp 3 thì cụ "chỉ cho trẻ xem trên Smart Tivi"?

Theo em không nên máy móc quá theo kiểu " không quản được thì cấm" nên hướng dẫn con các tiếp cân thì hay hơn.

MAITD

[Tịch thu bằng lái]
nói chung vì nó là ứng dụng của TQ nên bị chửi
Chứ có bằng chứng cụ thể nó làm trò bẩn thì không cần phát ngôn kiểu nghi ngờ, nghe nói.
Còn lấy dữ liệu người dùng thì thằng fb gg nó còn bẩn hơn nhiều.
Chẳng qua mọi người thích cho CIA thu thập thông tin hơn là khựa nên mới vậy

vo nho

Xe điện
Chứ có bằng chứng cụ thể nó làm trò bẩn thì không cần phát ngôn kiểu nghi ngờ, nghe nói.

bức hình này nói lên tất cả... =)) =)) =)) =)) =))

MrMilan

Xe điện
Cái quan trọng nhất là bằng chứng, thì éo ai chứng minh đc, lại kiểu vu vạ như đã làm với Huawei

ConDuongBlue

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thế cụ có thể quản con đến hết cấp 1=>ok
Thế lúc nó vào cấp 2 hay cấp 3 thì cụ "chỉ cho trẻ xem trên Smart Tivi"?
Theo em không nên máy móc quá theo kiểu " không quản được thì cấm" nên hướng dẫn con các tiếp cân thì hay hơn.
Trẻ từ cấp 2 trở lên thì bắt đầu nhận thức và tư duy được thật giả, đúng sai rồi thì ko cần quản kỹ quá
Nhưng cái tuổi mẫu giáo và cấp 1 là lúc ngôn ngữ và hành vi rất dễ bị ảnh hưởng nên phải giám sát cụ ạ

windy1

Xe điện
Em thấy app nầy, nhưng không thích dùng đến . Tuy vậy em xài con smart phone của Huawei

MrMilan

Xe điện

AlexDo

Xe điện
Website
www.facebook.com
Chắc bị tẩy chay và cấm ở một số nước thôi. Em thấy vô bổ mất thời gian