[Funland] TikTok - mạng xã hội đáng sợ, bị cả thế giới tẩy chay

cusao

Xe lăn
Tất cả những gì chống lại TQ em đều ủng hộ vì em ghét nó

PT2021

[Tịch thu bằng lái]
Cháu nghĩ là mọi thứ của Tàu chúng ta nên tẩy chay từ bây giờ, kể cả Iphone nếu cứ lắp ở Tàu thì các cụ cũng không mua nữa.

minhhai985

Xe lăn
E ko biết nó thu thập thông tin gì nhưng e thấy nhiều cái hữu ích phết, nhất là mấy cái mẹo làm cơ khí, xây dựng, nghề mộc của bọn tây, học tiếng anh...còn mấy cháu VN toàn cái nhố nhăng thật.

vo nho

Xe điện
Coi cả mail điện thoại ghi âm cuộc gọi...thi các hãng như Google, Yahoo là chùm thiên hạ thì đếch ai dám nói gì... =)) =)) =)) =))

Giờ Mỹ chống tàu thì cái mẹ gì của tàu cũng gây nguy hiểm...:P:P:P:P

ConDuongBlue

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Những đoạn clip ngắn mang tính giải trí nhưng tác hại lâu dài nó mang lại là lối sống nhanh hời hợt, lười tư duy ảnh hưởng rất sâu đến thế hệ trẻ, các cụ cứ ngẫm mà xem.
Đây mới là tác hại thực sự của cách giải trí của lớp trẻ hiện giờ đấy cụ. Mọi thứ đến rất nhanh từ tư duy đến cảm xúc, khi trẻ quan tâm tới lĩnh vực hay điều gì đó , nó hiện ra ngay tức khắc, lập tức ngắm nhìn, lắng nghe và thoả mãn ko phải mất công tìm tòi, suy nghĩ điều này khiến cho trẻ tư duy ko sâu, ngại tìm tòi...nếu ko sớm hạn chế phương tiện nghe nhìn online như hiện tại, em sơ sau này trẻ con lớn lên chúng ko nhớ được những kỷ niệm, hồi ức về thời thơ bé, gia đình, bố mẹ...

vo nho

Xe điện
Đây mới là tác hại thực sự của cách giải trí của lớp trẻ hiện giờ đấy cụ. Mọi thứ đến rất nhanh từ tư duy đến cảm xúc, khi trẻ quan tâm tới lĩnh vực hay điều gì đó , nó hiện ra ngay tức khắc, lập tức ngắm nhìn, lắng nghe và thoả mãn ko phải mất công tìm tòi, suy nghĩ điều này khiến cho trẻ tư duy ko sâu, ngại tìm tòi...nếu ko sớm hạn chế phương tiện nghe nhìn online như hiện tại, em sơ sau này trẻ con lớn lên chúng ko nhớ được những kỷ niệm, hồi ức về thời thơ bé, gia đình, bố mẹ...
cụ lại theo kiểu tư duy không quản được thì cấm.
Đáng lẻ phải tận dụng chính nó để truyền các thông điệp hay ý nghĩa phù hợp với cách tiếp nhận của giới trẻ ngày nay.

ConDuongBlue

Xe tăng
cụ lại theo kiểu tư duy không quản được thì cấm.
Đáng lẻ phải tận dụng chính nó để truyền các thông điệp hay ý nghĩa phù hợp với cách tiếp nhận của giới trẻ ngày nay.
À em nói trong khía cạnh nuôi dạy trẻ trong gia đình thôi
Còn phương diện quản lý xã hội ko cấm được cụ ạ, cả về luật pháp lẫn kỹ thuật

MrMilan

Xe điện
Tác hại quái gì, dăm tuổi nữa chúng nó lại bỏ qua tiktok tới cái khác ngay, em cứ vận vào con em là biết.
Lúc bé xem TV toàn Thơ Nguyễn, xong chán thơ nguyễn thì xem NTN, xong chán NTN thì xem tiktok.
Chắc lên cấp 3 nó bỏ tiktok thôi

vo nho

Xe điện
À em nói trong khía cạnh nuôi dạy trẻ trong gia đình thôi
Còn phương diện quản lý xã hội ko cấm được cụ ạ, cả về luật pháp lẫn kỹ thuật
Ngay cả lên youtube, google thiếu gì các cảnh video ngắn có dài có nội dung về bạo lực, đồ trụy...nếu cụ nuôi dạy trẻ trong gia đình không cẩn trọng và có cách tiếp cận hợp lý với con ở những vấn đề trên thì cũng bị dính như thường thui.

custas

Xe tải
zalo, fb, tiktok... cái nào chả thu thập thông tin người dùng. kể cả mấy cái ví điện tử cũng thế. nhiêu vô kể. Video tạp nham thì đầy khăps nơi, đầu phải mình tiktok. nói chung là đành tự chọn lọc mà xem thôi ạ :(

Những đoạn clip ngắn mang tính giải trí nhưng tác hại lâu dài nó mang lại là lối sống nhanh hời hợt, lười tư duy ảnh hưởng rất sâu đến thế hệ trẻ, các cụ cứ ngẫm mà xem.
Đợt rồi có trend quay video cởi đồ rồi ứng dụng làm mờ đi. Những video đó sau này bị phát tán thì thôi rồi.

ConDuongBlue

Xe tăng
Tác hại quái gì, dăm tuổi nữa chúng nó lại bỏ qua tiktok tới cái khác ngay, em cứ vận vào con em là biết.
Lúc bé xem TV toàn Thơ Nguyễn, xong chán thơ nguyễn thì xem NTN, xong chán NTN thì xem tiktok.
Chắc lên cấp 3 nó bỏ tiktok thôi
Em nói khía cạnh gia đình em thôi, cái thời em tuổi thơ nó khác lắm nó khiến mình có ký ức sâu và nhiều trải nghiệm cuộc sống
còn bây giờ một ngày trẻ xem hàng trăm clip với hàng chục chủ đề khác nhau, rất nhiều cung bậc cảm xúc nhưng ko hề có trải nghiệm, với một cơn bão thông tin ồ ạt như vậy mọi thứ lướt qua trong đầu bọn trẻ rất nhanh, khiến chúng gần như ko lưu lại ký ức. Điều này nhiều cụ 8X, 9X sống thuần ở ở đô thị sẽ ko nhận ra, nhưng các cụ 7x sẽ hiểu.

Ngay cả lên youtube, google thiếu gì các cảnh video ngắn có dài có nội dung về bạo lực, đồ trụy...nếu cụ nuôi dạy trẻ trong gia đình không cẩn trọng và có cách tiếp cận hợp lý với con ở những vấn đề trên thì cũng bị dính như thường thui.
Có youtube kid cụ ợ. Và nên ngồi xem cùng con chứ nhà em không cho con ngồi xem một mình bao giờ.

khanhnguyen09

Xe container
Cụ dơ cái điện thoại lên, dơ cái máy tính lên xem, nó mà made in china thì lấy hết cam đảm đạp thử cái xem.
Chuẩn cụ, chẳng qua bọn nó chiến tranh công nghệ, hùa vào hội đồng tập thôi. Mình mà rời TQ thì cái tắm éo có mà sỉa ấy.:))

Em nói khía cạnh gia đình em thôi, cái thời em tuổi thơ nó khác lắm nó khiến mình có ký ức sâu và nhiều trải nghiệm cuộc sống
còn bây giờ một ngày trẻ xem hàng trăm clip với hàng chục chủ đề khác nhau, rất nhiều cung bậc cảm xúc nhưng ko hề có trải nghiệm, với một cơn bão thông tin ồ ạt như vậy mọi thứ lướt qua trong đầu bọn trẻ rất nhanh, khiến chúng gần như ko lưu lại ký ức. Điều này nhiều cụ 8X, 9X sống thuần ở ở đô thị sẽ ko nhận ra, nhưng các cụ 7x sẽ hiểu.
Công nhận, trẻ con giờ làm gì biết chăn trâu cắt cỏ, dầm mưa đá bóng bẩn hơn trâu đầm. Làm gì biết bắn bi tát cá, làm gì biết thả diều bẫy chim như chúng ta trước đây. Không biết bọn trẻ sau này lớn lên sẽ nhớ về những kỷ niệm gì lúc thơ ấu đây?

vo nho

Xe điện
Có youtube kid cụ ợ. Và nên ngồi xem cùng con chứ nhà em không cho con ngồi xem một mình bao giờ.
Lúc nhỏ tới hết cấp 1 cụ quản được nhưng vào cấp 2 nhất là cấp 3 thì cụ nghĩ thế nào...mà cấp 3 là cái cấp kinh khung nhất trong cách nuôi dạy con cái cụ à.

Không cẩn thận lại có câu "con tui nó ở nhà ngoan lắm...."