Tìm địa điểm có đường offroad

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
@ cứ từ từ:
đọc qua thì thấy tình hình là đường cũng kg vừa ô tô:|

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
@ cứ từ từ:
đọc qua thì thấy tình hình là đường cũng kg vừa ô tô:|
Ông anh em hỏi đường là cán bộ huyện. Hay phải xuống xã bản. Ông bảo vừa ah. Đường bác cào cào chạy không hoàn toàn trùng cung em hỏi. Các cụ cứ ngâm cứu nếu tổ chức đi tiền trạm em đăng ký một xuất

Chỉnh sửa cuối:

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com

Nhìn mấy chỗ này chán quá
chỗ này ở yb đúng ko bác.e nhìn quen quen.hình như ảnh này ở bên diễn đàn phượt.
e đang lên kế hoạch tuần sau khảo sát cho các bác một số cung ở yb.có ông a đang sinh hoạt cùng Triton :D

Cứ Từ Từ

OF vì cộng đồng
Chỗ đấy là bên Chế Tạo Mù Căng Chải. Cung này chỉ nằm trên Văn Chấn và Trạm Tấu thôi. Blog kia chia chuyến của bác cào cào thành nhiều phần. Làm các cụ sợ :P

tinteu

Xe buýt
Chế tạo không đi được ô tô bác ơi. Văn chấn Trạm tấu có thể vào được nhưng cũng vẫn phải quay ra vì ô tô đi không có được . yen bái phía này chỉ đi được cung như trên em nói thôi ,Phù yên ra Mường la nhưng vẫn cần khảo sát cho chắc

đây là đường Chế tạo ra Mù căng chải

đường otô đi được còn rất ít các bác ạ không nhanh chân thì lại phải độ xe dạo phố thì chán =))

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
hehe cái môn này tóm lại hơi bị kén đường, to quá dễ quá thì nhạt, bé quá khó quá thì tịt.
Bác nào am hiểu địa hình Quảng Nam-Đà Nẵng tư vấn em với.30-4 tổ chức offroad 2 miền ở đó thì quá hay.

nghiabui911

Xe tăng
Người OF
Quảng Nam có vùng Bắc Trà My, Nam Trà My, thấy bảo cũng có nhiều đường offroad, nhưng em chưa qua thử.
Có bác nào ở trỏng tiền trạm thử phát xem nào.

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
Chỗ đấy là bên Chế Tạo Mù Căng Chải. Cung này chỉ nằm trên Văn Chấn và Trạm Tấu thôi. Blog kia chia chuyến của bác cào cào thành nhiều phần. Làm các cụ sợ :P
cái xã Chế Tạo này cào cào đi còn ko dc các bác ạ.mới bị lũ cuốn mất cầu,xe máy muốn qua phải 3 - 4 người khiêng

ateric090

Xe tải
Các bác thấy đường này thế nào?
OFF 2 miền tại miền trung tây nguyên là y bài :)

Đg rất dài, từ Quảng Nam tới Lâm Đồng chỉ toàn như thế này :) Đây chỉ là 1 đoạn qua huyện Kon Plong tỉnh Kon Tum

Đường Đông Trường Sơn đây mà, bác làm ở đoạn nào thế, em đang chỉ huy quân làm viên lát mái tại gói D31 đây bác ơi !!!
Các cụ off máu 1 tí đi đường lên Mường Xén, Kỳ Sơn, Nghệ An cũng đc đó... Zil vs UAZ biên phòng lên đó vẫn ngại các cụ ah

tinteu

Xe buýt
Theo ngu ý của em thì thế này ạ
Cần phải có 4 ngày cho một cung off , do điều kiện đường xá dành cho off hơi hiếm vì vậy pahỉ đi xa hơn , Hà giang cũng vẫn còn , sơn la lai châu cũng vẫn còn
nếu vào miền trung thời gian này là ok còn khi đã vào hè thì quả là cực khổ cho một cung đường off vì nóng ( hại đủ thứ )
Vì vậy nên đi phía tây bắc ngày có nóng nhưng cũng không bằng miền trung . đến chiều là mát mẻ lại có không gian tốt tha hồ xả hơi
Dành 4 ngày cho một cung nên có thể chọn được đoạn đường khó với thời gian 1/2 đến 1 ngày và cũng có thể trên đường có bẻ cung thì có thể cho các bác một
cung đường khủng chẳng hạn
Ngu ý em có vậy các bác có tán thành cho em xin chai votka nhé

tuben

Xe đạp
hehe cái môn này tóm lại hơi bị kén đường, to quá dễ quá thì nhạt, bé quá khó quá thì tịt.
Bác nào am hiểu địa hình Quảng Nam-Đà Nẵng tư vấn em với.30-4 tổ chức offroad 2 miền ở đó thì quá hay.
Đề nghị bác Gaz69 đi cùng , em xin đưa bác vào đó nhiều tuyến đi khủng lắm nhưng theo em hiểu đi offroat là không có đương mình vẫn đi đươc cơ mà:)):))

thongtindiaoc

Xe tải
Website
www.thongtindiaoc.com.vn
Để em tìm lại đống ảnh hôm em đi khảo sát mỏ của em đưa lên đây hầu các cụ ạ, gần thôi cách thành phố Bắc Giang 30 KM, có suối, có ngầm, có đường dã chiến nghe dân bản nói vậy, hôm em vào mỏ, một ông dân tộc lao ra bảo " mày không đi được đường này đâu, trâu đi còn mất gần ngày cơ đấy" em nghe cũng kinh, mượn con Lăng cu đơ đi chỉ sợ xước sơn thôi, suy đi tính lại cõng lão nông dân đó lên xe. Đi từ đầu mỏ đến chân mỏ đoạn đường đó mất tầm buổi sáng ( Tầm 20 Km)
Mùa mưa này thì tha hồ mà xới bùn và đất.
Quay ra có thịt chim sẻ, cá sông và ba ba 45 Kg cho các cụ thưởng thức ạ.
Chốt lại để em tia lại phát đã rồi hầu các cụ ạ !

khactrong

Xe máy
Để em tìm lại đống ảnh hôm em đi khảo sát mỏ của em đưa lên đây hầu các cụ ạ, gần thôi cách thành phố Bắc Giang 30 KM, có suối, có ngầm, có đường dã chiến nghe dân bản nói vậy, hôm em vào mỏ, một ông dân tộc lao ra bảo " mày không đi được đường này đâu, trâu đi còn mất gần ngày cơ đấy" em nghe cũng kinh, mượn con Lăng cu đơ đi chỉ sợ xước sơn thôi, suy đi tính lại cõng lão nông dân đó lên xe. Đi từ đầu mỏ đến chân mỏ đoạn đường đó mất tầm buổi sáng ( Tầm 20 Km)
Mùa mưa này thì tha hồ mà xới bùn và đất.
Quay ra có thịt chim sẻ, cá sông và ba ba 45 Kg cho các cụ thưởng thức ạ.
Chốt lại để em tia lại phát đã rồi hầu các cụ ạ !
Nghe cụ tả hấp dẫn quá, có thể duyệt được đấy.

thongtindiaoc

Xe tải
Website
www.thongtindiaoc.com.vn
@Gaz69: Theo ngu ý của em thì Cụ soi một cung đường nào đới thật ổn rồi cụ oánh dấu ( Dạng treo cờ trên đỉnh Fan, Everest...) thật chắc chắn rồi để các cụ ấy tổ chức đội, nhóm hoặc cá nhân chinh phục rồi báo cáo bằng hình ảnh như vậy nó mới máu me cụ ạ. Dốc Kẽm bao nhiêu lần lên mà chưa tới đích cũng là một dạng như vậy cụ à.
Với lại tìm địa điểm thì cũng phải chỗ nào gần gần máy ủi hoặc máy xúc ấy để tiện còn nhờ vả người ta mang xe và người ra ạ. Con máy cầy của em cứ vào được đến nơi, quay ra là ngất xỉu ạ :D

bikecycle

Đi bộ
Em có cái chỗ này: Xã Ngọc Chiến huyện Mường La tỉnh Sơn La
khoảng cách từ HN: khoảng 300km
loại đường: đường đất đỏ gan gà (kiểu trời hơi mưa thì trơn trượt, mưa chưa tạnh thì bụi um mù); đường nhỏ đủ cho xe đi thoai (nếu có cụ nào mở cửa bước ra là xuống vực liền), có vài cái ngầm cho các cụ rửa lốp.
ăn chơi: Trước hết có nhà máy thủy điện Sơn La; thủy điện Nậm Chiến 1 và 2 ở Mường La; tại Ngọc Chiến có nhà Bí thư xã có thể đặt làm đồ nhậu; tắm suối nước nóng giữa rừng; khu trồng hoa xuất khẩu của người Tung của. Đặc sản: Nậm Pịa (cay cay, đăng đắng).
Còn có món này là lạ này các cụ: Dọc các con suối thì có các em, các chị, các bà tọc tắm suối tự nhiên như không có ai luôn. nên tập trung vào tay lái nhá các cụ:)):)):))
Em thấy đường này đi thì ESC hơi khó đi (vì lần trước em đi sau dịp tết âm lịch đi bằng Pajero thấy đã khó roài).
P/S: đường đi hơi xa nhưng đã đi roài thì phê vật:P:P
bác ợ cung đường ngọc chiến mường la thì còn chạy được chư nếu chạy hẳn sang Nậm khắt xiên sang Mù Cang Chải thì e chắc chắn là off gì vào cũng toi hết vì có một đoạn đường từ mường la đi sang Ngọc chiến đường cực dốc và có chỗ chỉ vừa một bên bánh xe các bác thôi , em vượt cung đường này bằng xe máy hôm đó trời mưa bọn em phải mất 8h đồng hồ mới có thể qua được qoãng đường 16km này đó

bikecycle

Đi bộ
nếu các bác thật sự muốn đi thì làm một chuyến thì em xin mời các bác chạy cung Bắc Hà , Si Ma Cai > Mường Khương con đường off road cực tuệt vời hay Bắc Hà .lùng Cải xiên sang thị trấn Cốc Pài huyện Xín Mần rồi vượt đèo Gió lượn lờ sang Vinh Quang , Hoàng Su Phì rồi ra Tân Quang ,HG rồi về Hà Nội , các bác k hối hận khi chạy những cung đường này đâu