Tìm hiểu về chung cư khu vực Nhân Chính - Trung Hòa - Trung Kính

tla

Xe điện
Em cũng đang trong tình cảnh giống cụ thớt, đang tìm căn hộ cc khu Nhân Chính nhưng với ngân sách 2.5T qua thực khó mua được những tòa hoàn thiện đưa vào sử dụng <3 năm. Hỏi giá cả chủ lẫn MG đến phát nản luôn, chủ thì ảo tưởng với giá trên mây, đưa cho MG hòng tưởng đẩy được nhanh thì lại bị MG tâng lên 2,3 giá nữa thành giá nhà dát vàng luôn! :D
Tòa Bohemia chủ đầu tư còn đâu hơn 10 căn, giá tầm tiền cụ cho căn 2 ngủ đấy

martin01

Xe hơi
khu này có nhà liền kề tầm 60-70 mét bán không các cụ nhỉ

thanhxuan21

Xe buýt
Ko làm căn 90m2, 2pn, 1 phòng thay đồ (có thể chuyển phòng ngủ 3), full nội thất, view thoáng, hành lang, ban công rộng tòa HEI Tower - Ngụy Như Kon Tum (tòa nhà điện lực TX).
Tầng 18 có bể bơi&quán cà phê ngoài trời, nóc nhà có cả sân đỗ trực thăng (chất chơi).
Phải nói tòa nhà xây theo kiểu xiền chùa nên xịn xò (ko ai vác bể bơi để tận tầng 18, sân trực thăng), mới vận hành khoảng 4 năm. Chợ và trường học ngay gần, giá chỉ nhỉnh hơn 3.2đ, có suất đỗ xe riêng trong hầm 2 tầng

Chỉnh sửa cuối:

cuchuoi0509

Xe tăng
Tầm đó cụ qua vinaconex 1 làm căn 115 m giá êm, cc cũ đúng nhu cầu cụ. Còn k thì gửi tk lấy lãi thuê k thiếu căn rộng

Daniel1219

Xe tải
Tài chính của cụ với yêu cầu cụ đề ra khó đấy. Cụ xác định bét cũng 32-35tr/m2 mới mua được.
Em đi làm ở Giảng Võ, có nhu cầu mua chung cư trong vành đai 3: lý do vì gặp 1 số lần kẹt tại các nút giao vành đai 3 rất kinh, nên nghĩ nếu trong vành đai 3 thì sẽ tránh được vấn đề này.
Muốn mua các chung cư không cũ quá, xây tầm loanh quanh 5 năm. Mua căn hộ 2PN, diện tích tầm 70~90 m2, có chỗ đỗ oto. Mới xem trên batdongsan.com gì đó nhưng loạn hết cả lên. Mới đi xem thực tế chung cư FaFilm thì thấy giá 27tr/m2, lại gần ngã tư Sở tưởng ngon nhưng đến nơi chán luôn vì dưới sân chật ních oto (do k có hầm để xe), thiết kế nhà thì cũ, cột lồi ra lõm vào không biết bố trí nội thất kiểu gì...
Muốn các cụ giới thiệu qua 1 số chung cư mà đi tới giảng võ tầm max 4~5km thôi
cảm ơn các cụ.

goldendragon

Xe hơi
Em đi làm ở Giảng Võ, có nhu cầu mua chung cư trong vành đai 3: lý do vì gặp 1 số lần kẹt tại các nút giao vành đai 3 rất kinh, nên nghĩ nếu trong vành đai 3 thì sẽ tránh được vấn đề này.
Muốn mua các chung cư không cũ quá, xây tầm loanh quanh 5 năm. Mua căn hộ 2PN, diện tích tầm 70~90 m2, có chỗ đỗ oto. Mới xem trên batdongsan.com gì đó nhưng loạn hết cả lên. Mới đi xem thực tế chung cư FaFilm thì thấy giá 27tr/m2, lại gần ngã tư Sở tưởng ngon nhưng đến nơi chán luôn vì dưới sân chật ních oto (do k có hầm để xe), thiết kế nhà thì cũ, cột lồi ra lõm vào không biết bố trí nội thất kiểu gì...
Muốn các cụ giới thiệu qua 1 số chung cư mà đi tới giảng võ tầm max 4~5km thôi
cảm ơn các cụ.
Cụ nghiên cứu khu TĐC Hoàng cầu chưa?

takafumi

Xe buýt
Khu này dân đã bắt đầu ở rồi, nhưng còn nhiều căn bán. Với tài chính và yêu cầu của cụ ở đây cũng dc, tuy nhiên hạn chế là tái định cư thôi.
em chưa hiểu hạn chế của tái định cư là gì? mức dân cư không đều à?

vuduybka

Xe đạp
Bohemia còn vài căn chủ nhà gửi bán lại. Cụ cần thì ib em nhé!

caisua

Xe lăn
Cụ cũng ảo tưởng ra phết còn gì
Các cụ nhà em sợ lên nữa nên bắt phải chốt rồi, giá nhà HN khủng khiếp thật, cty em có vài căn hộ cc giữa thành phố Thái Nguyên, 70m2-2pn-2wc bán chưa đến 700tr mà 2 năm nay chưa bán được!
Em cũng đang trong tình cảnh giống cụ thớt, đang tìm căn hộ cc khu Nhân Chính nhưng với ngân sách 2.5T qua thực khó mua được những tòa hoàn thiện đưa vào sử dụng <3 năm. Hỏi giá cả chủ lẫn MG đến phát nản luôn, chủ thì ảo tưởng với giá trên mây, đưa cho MG hòng tưởng đẩy được nhanh thì lại bị MG tâng lên 2,3 giá nữa thành giá nhà dát vàng luôn! :D

caisua

Xe lăn
em chưa hiểu hạn chế của tái định cư là gì? mức dân cư không đều à?
TĐC em thấy có mấy cái bệnh này:
1. Chất lượng xây dựng và thiết bị ngầm cực chán, cầm cái đinh lên đố đóng được vào tường, dây diện với ống nước thì chỉ có dỡ ra làm lại luôn cho nhanh
2. Dân cư thì hầu như dân buôn bán mặt phố mặt ngõ, lên chung cư rồi nhưng họ cũng chưa chuyển đổi được nghề nên dưa cà mắm muối bày hết ra bán ở hành lang mỗi tầng. Họ sẵn sàng nhảy vào xé xác bác nếu có ý kiến
3. Ý thức vệ sinh thì đừng hỏi, chỗ nào cũng khai khai, đặc biệt là trong thang máy
Tóm lại chất lượng sống đi xuống thảm hại luôn

vuduybka

Xe đạp
Bên đó bán đắt so với gốc kha khá mà giờ hầu như các dự án toàn bán huề bán lỗ
Vâng, tuỳ vào chính sách bán hàng của chủ đầu tư. Các căn về sau chủ đầu tư thấy thị trường tốt nên tăng giá các căn này. Ai mua về sau hầu hết là tăng giá nên bán lại chủ yếu là huề hoặc lỗ.

takafumi

Xe buýt
TĐC em thấy có mấy cái bệnh này:
1. Chất lượng xây dựng và thiết bị ngầm cực chán, cầm cái đinh lên đố đóng được vào tường, dây diện với ống nước thì chỉ có dỡ ra làm lại luôn cho nhanh
2. Dân cư thì hầu như dân buôn bán mặt phố mặt ngõ, lên chung cư rồi nhưng họ cũng chưa chuyển đổi được nghề nên dưa cà mắm muối bày hết ra bán ở hành lang mỗi tầng. Họ sẵn sàng nhảy vào xé xác bác nếu có ý kiến
3. Ý thức vệ sinh thì đừng hỏi, chỗ nào cũng khai khai, đặc biệt là trong thang máy
Tóm lại chất lượng sống đi xuống thảm hại luôn
Cách nhanh nhất để biết là khu chung cư TĐC là gì cụ?
em đã vodka cụ rồi nhé, nên k vodka tiếp ngay được

caisua

Xe lăn
Cách nhanh nhất để biết là khu chung cư TĐC là gì cụ?
em đã vodka cụ rồi nhé, nên k vodka tiếp ngay được
Em ko tìm mua nên cũng ko rõ cách nhận biết như nào. Em ở chung cư TH-CN từ 2004 tới nay và thấy cụ nên tìm hiểu kỹ khu này, vì:
1. Về chất lượng căn hộ: Em chưa thấy có gì đáng phàn nàn về chất lượng xây dựng. Cách đây vài năm cũng có hiện tượng trần nhà nứt vữa, em đã đập ra trát lại và sơn lại toàn bộ, đến nay thấy ổn, không còn hiện tượng này. Các vấn đề khác như đường ống nước, đường dây điện ngầm, sàn toilet, thang máy, an ninh, ... đều chưa thấy phát sinh vấn đề gì đáng kể
2. Giá cả: vì mang tiếng là chung cư cũ nên ko bán được giá cao thành ra em thấy rất hơp lý
3. Về vị trí: giao thông thuận tiện, điện đường trường trạm đầy đủ ở mức khá
4. Về con người: phần lớn là tầng lớp trung lưu có văn hóa nên dễ sống, hàng xóm thân thiện tốt bụng và có ý thức. Đi trong thang máy thấy nhiều người bê mâm cơm, chứng tỏ họ lôi hết bố mẹ họ hàng về cùng nơi đây cho tiện. Chính em cũng đã mua vài căn hộ khu này để lôi các cụ về đây chăm sóc cho tiện
Có 1 chút khác biệt là diện tích phòng ngủ và diện tích chung hơi lớn thành ra có ít phòng trong căn hộ. Nếu cụ thích ở thoáng thì nên chọn khu này.

cuchuoi0509

Xe tăng
Em ko tìm mua nên cũng ko rõ cách nhận biết như nào. Em ở chung cư TH-CN từ 2004 tới nay và thấy cụ nên tìm hiểu kỹ khu này, vì:
1. Về chất lượng căn hộ: Em chưa thấy có gì đáng phàn nàn về chất lượng xây dựng. Cách đây vài năm cũng có hiện tượng trần nhà nứt vữa, em đã đập ra trát lại và sơn lại toàn bộ, đến nay thấy ổn, không còn hiện tượng này. Các vấn đề khác như đường ống nước, đường dây điện ngầm, sàn toilet, thang máy, an ninh, ... đều chưa thấy phát sinh vấn đề gì đáng kể
2. Giá cả: vì mang tiếng là chung cư cũ nên ko bán được giá cao thành ra em thấy rất hơp lý
3. Về vị trí: giao thông thuận tiện, điện đường trường trạm đầy đủ ở mức khá
4. Về con người: phần lớn là tầng lớp trung lưu có văn hóa nên dễ sống, hàng xóm thân thiện tốt bụng và có ý thức. Đi trong thang máy thấy nhiều người bê mâm cơm, chứng tỏ họ lôi hết bố mẹ họ hàng về cùng nơi đây cho tiện. Chính em cũng đã mua vài căn hộ khu này để lôi các cụ về đây chăm sóc cho tiện
em thấy có trường Mẫu giáo với cấp 1 cấp 2 hơi ít trường công tốt. Em cũng mới lấy 1 căn bên 25T2 :D. Cụ bên tòa nào ạ

caisua

Xe lăn
em thấy có trường Mẫu giáo với cấp 1 cấp 2 hơi ít trường công tốt. Em cũng mới lấy 1 căn bên 25T2 :D. Cụ bên tòa nào ạ
Em đang ở 34T và 18T1-18T2. Đúng là khu này ko có trường công nhưng trường dân lập thì rất tốt, nhóc nhà em đang học lớp 7 ở Ngôi Sao

takafumi

Xe buýt
Em đang ở 34T và 18T1-18T2. Đúng là khu này ko có trường công nhưng trường dân lập thì rất tốt, nhóc nhà em đang học lớp 7 ở Ngôi Sao
Mấy chỗ này không có hầm để xe nên trên mặt đất mình thấy xe để lổm ngỗm phát hãi nhỉ?
p/s: cụ thấy có căn nào hợp lý thì allo em nhé