Tìm hiểu về đất nước Trung Hoa và những vấn đề liên quan đến biển đảo Việt Nam

Để thớt tồn tại cũng như như đúng tiêu chí của thớt em sẽ xóa tất cả các comment không đúng tiêu chí. Bác nào cố tình đưa thông tin tiếp em buộc phải mời các bác nghỉ từ vài tháng tới vĩnh viễn.
Trân trọng!​

Lý do em mở thớt này:
Trên diễn đàn Otofun, dù có dùng nick ảo thì vẫn là nhưng con người thật và mọi người đều biết nhau, nhất là các thành viên ở khu vực các chi hội. Vẫn biết chúng ta không bàn về chính trị nhưng sự hiểu biết của mỗi thành viên về tình hình đất nước Việt Nam yêu quý, hay những vấn đề liên quan đến các nước bạn ở xung quanh là nhu cầu thực tế và chính đáng của mỗi thành viên trên diễn đàn.
Các bác cũng đã từng biết đến nick Lầm qua các bài tin và ảnh rất sinh động về những vấn đề mà cả nước đều quan tâm. Qua trao đổi với bác, bọn em rất muốn được mở một thớt để chia sẻ những thông tin ấy. Toàn bộ thông tin trong thớt này đều là những thông tin chính thống và không vi phạm đến an ninh chính trị
Để đảm bảo thớt được tồn tại với mục đích chia sẻ thông tin cho thành viên, mong các bác chỉ đọc và cmt với tính xây dựng, không chửi bới. Mọi bài viết hoặc trích dẫn liên quan đến chủ đề trên không phải do nick Lầm đưa lên em xin phép được xóa.
Sau đây xin nhường sân cho bác và cảm ơn bác về sự chia sẻ.

Nước Trung Hoa rộng như ngày nay vì các lãnh chúa hay thực hiện việc xâm chiếm. Triết lý của họ dựa trên Đạo Khổng : "Lãnh thổ Trung Hoa là toàn bộ thế giới này, nhiệm vụ của các nhà vua là phải đi xâm chiếm, mở mang bờ cõi".

phimahiep

Xe hơi
ất là các thành viên ở khu vực các chi hội. Vẫn biết chúng ta không bàn về chính trị nhưng sự hiểu biết của mỗi thành viên về tình hình đất nước Việt Nam yêu quý, hay những vấn đề liên quan đến
Topic hay nhất từ trước e đc đọc cụ ạ, tks cụ chủ

vietpq75hanes

Xe container
Em xin được đánh dấu thớt này để mai đọc ah.

hoangminh3B

Xe tăng
Đọc cả tuần mới hết thớt này, rất bổ ích ạ

vietpq75hanes

Xe container
Biên phòng Hải Phòng đã tiếp nhận và bắt giữ 65 lượt tàu, phóng thích 35 tàu và xua đuổi 139 tàu cá nước ngoài vi phạm chủ quyền đánh bắt trộm hải sản ở vùng biển của Việt Nam.

Lực lượng kiểm tra giám sát 23 tàu với 140 ngư dân nước ngoài hoạt động trong vùng đánh cá chung, giám sát 339 lượt tàu cá nước ngoài neo đậu, tránh gió tại vùng biển Hải Phòng, trong đó 50 chiếc hợp pháp tại Cát Bà, 289 chiếc bất hợp pháp tại Bạch Long Vỹ.

Đại tá Nguyễn Văn Nam, Chỉ huy trưởng Bộ đội Biên phòng Hải Phòng cho biết, trong giai đoạn 2013 đến 2020, tình hình tại khu vực biên giới biển trên địa bàn thành phố sẽ có nhiều diễn biến phức tạp.

Theo Vietnam +
Trên Vịnh Bắc Bộ thì Đảo Bạch Long Vĩ cũng là một vị trí rất hiểm yếu.

vietpq75hanes

Xe container
Về lý thuyết thì vị trí phóng tên lửa vào vũ trụ càng gần xích đạo càng tốt. Đảo Hải Nam là cực Nam Trung Quốc nên hợp lý nhất.

Vận chuyển tên lửa đẩy từ các cơ sở sản xuất duyên hải phía Đông TQ xuống Hải Nam thuận tiện hơn, an toàn hơn, hiệu quả hơn so với vận chuyển bằng đường bộ vào sâu trong nội địa, đến Cửu Tuyền chẳng hạn.

Vị trí này ko đắc địa cho phòng thủ căn cứ tên lửa tấn công chiến lược của TQ, vì sát biển, nghĩa là sát với đối phương.
Chỗ bôi đỏ, E ko thật sự đồng ý với cụ. Nếu TQ dùng Hải Nam là căn cứ đặt tên lửa tầm trung và tầm xa, tấn công ở cấp độ chiến dịch áp dụng đòn tấn công phủ đầu thì nó lại là chuyện khác đấy ah.

nncham

Xe tải
Nhiều ảnh kg xem được nữa rồi

F.I.T

Xe máy
Cảm ơn cụ đã cung cấp thông tin.

Picker

Xe đạp
em thích trung quốc nhưng cũng không thích cái chính trị của nó

Híp Lucky

Xe máy
Em không thích bộ máy nhà nước của khựa vì chúng quá độc ác và tàn nhẫn