[Funland] Tìm hiểu về nhà Gamuda

xLyTamHoanx

Xe đạp
E cũng nghĩ đắt hơn ~20% là nhiều, do dự án mới hơn, thêm san diện tích xây thô,… nhưng cao hơn đến gần gấp đôi thì vô lý
em có bảo đắt hơn 20 tỷ đâu cụ
nhà botanic bây giờ cũng 160-170tr/m2. Bên 3.7 200-210tr/m. Hơn 200m2 chênh nhau khoảng 10 tỷ. Bên 3.7 nhà mới, đẹp, tỷ lệ nhà, vườn hợp lý. Giá như vậy là chấp nhận đc

Xin_chao

Xe buýt
em có bảo đắt hơn 20 tỷ đâu cụ
nhà botanic bây giờ cũng 160-170tr/m2. Bên 3.7 200-210tr/m. Hơn 200m2 chênh nhau khoảng 10 tỷ. Bên 3.7 nhà mới, đẹp, tỷ lệ nhà, vườn hợp lý. Giá như vậy là chấp nhận đc
“ Cụ nào trong khu thấp tầng tư vấn cho vợ chồng em với ạ
Nhà em đang ở botanic 118m2 cũng tính là đổi căn to trên 200m 4 tầng đường 3.7 ở cho đẹp, cho sướng, nhưng năm ngoái tăng sốc quá giờ căn hơn 200m2 3.7 đã lên hơn 40 tỷ, cả hoàn thiện vào 50 tỷ. Nhanh quá em ko kịp trở tay
Giá đấy thì ko có khả năng mua rồi vì trót đầu tư chỗ khác mà nhà thì em vẫn muốn ở nhà to. Vợ chồng em có tính thôi cầm 30 tỷ ra bán đảo linh đàm đc căn to rộng thoải mái. Nay mai nhà đông con ko đủ phòng ở, mà chần chừ biệt thự linh đàm nó tăng thì cũng hết mua
Ko biết bác nào có kinh nghiệm, đã từng trải cho vợ chồng em xin tư vấn ạ”
Nêu 50ty 3.7, thì cũng hơn Botanic 3.3, 3.1, gần 20ty, căn 200m Botanic hoàn thiện cũng khoảng hơn 32ty
Còn nếu cụ nói hơn 10ty, mà hơn mỗi thiết kế, và 1 tầng xây thô, có chỗ đỗ xe, thì kể cũng quá kinh

xLyTamHoanx

Xe đạp
Nhà em đang ở botanic 118m2 cũng tính là đổi căn to trên 200m 4 tầng đường 3.7 ở cho đẹp, cho sướng, nhưng năm ngoái tăng sốc quá giờ căn hơn 200m2 3.7 đã lên hơn 40 tỷ, cả hoàn thiện vào 50 tỷ. Nhanh quá em ko kịp trở tay
Giá đấy thì ko có khả năng mua rồi vì trót đầu tư chỗ khác mà nhà thì em vẫn muốn ở nhà to. Vợ chồng em có tính thôi cầm 30 tỷ ra bán đảo linh đàm đc căn to rộng thoải mái. Nay mai nhà đông con ko đủ phòng ở, mà chần chừ biệt thự linh đàm nó tăng thì cũng hết mua
Nêu 50ty 3.7, thì cũng hơn Botanic 3.3, 3.1, gần 20ty, căn 200m Botanic hoàn thiện cũng khoảng hơn 32ty
50 tỷ là cả hoàn thiện, còn cụ bảo hoàn thiện như nào thì có nhà hoàn thiện 2 tỷ, có nhà hoàn thiện 10 tỷ. Nhà em mua thô hoặc cơ bản để về hoàn thiện đẹp

xLyTamHoanx

Xe đạp
Còn nếu cụ nói hơn 10ty, mà hơn mỗi thiết kế, và 1 tầng xây thô, có chỗ đỗ xe, thì kể cũng quá kinh
Thế cụ còn muốn hơn thế nào nữa. Chênh nhau có 40-50tr/m2. Cụ cứ đi nhân với 200m2 nó chả thế, cụ chả nhân luôn với nhà 300m2 cho số nó to

Troy

Xe tải
Theo em cụ quyết như nào cũng nên quyết nhanh, tầm này hơi nhạy cảm do giá xăng dầu và các vật liệu thô như vàng đồng nhôm đều tăng giá mạnh (vàng tg lên $2k/ounce, nhôm trong nước vừa đồng loạt tăng 15K/kg ...)
Hiện giá dầu thô lên $130/thùng, viễn cảnh xăng trong nước lên trên 30K/l là rất hiện hữu, điều này sẽ kéo 1 loạt giá cả hàng hoá dịch vụ tăng theo và dẫn tới 1 đợt điều chỉnh giá BĐS tiếp theo để phản ánh mức độ tăng giá của các mặt hàng hay nói cách khác là sự giảm giá, giảm sức mua của đồng tiền.

Có gì đâu mà bất hợp lý nhỉ?
Thế mấy tháng nữa giá khu này lên 300tr/m2 thì có hợp lý không cụ? :))
Theo quan điểm trên thì em nghĩ điều này cũng không hề bất hợp lý.

Được gửi từ iPhone - Otofun

xLyTamHoanx

Xe đạp
Theo em cụ quyết như nào cũng nên quyết nhanh, tầm này hơi nhạy cảm do giá xăng dầu và các vật liệu thô như vàng đồng nhôm đều tăng giá mạnh (vàng tg lên $2k/ounce, nhôm trong nước vừa đồng loạt tăng 15K/kg ...)
Hiện giá dầu thô lên $130/thùng, viễn cảnh xăng trong nước lên trên 30K/l là rất hiện hữu, điều này sẽ kéo 1 loạt giá cả hàng hoá dịch vụ tăng theo và dẫn tới 1 đợt điều chỉnh giá BĐS tiếp theo để phản ánh mức độ tăng giá của các mặt hàng hay nói cách khác là sự giảm giá, giảm sức mua của đồng tiền.
Cụ nói cũng hợp lý. Em mạnh dạn hỏi có cụ nào bán nhà mà cho nợ đến khi nào bán đc nhà đang ở em trả nốt ko? :)

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]

Theo quan điểm trên thì em nghĩ điều này cũng không hề bất hợp lý.

Em tưởng ai ở Ga có mấy chục tỷ, trăm tỷ trong tay thì đầu óc phải khác chứ nhỉ, ai lại như sale thế này? :-?
Siêu lạm phát thì kinh tế suy thoái, Cụ thấy cuộc khủng hoảng kinh tế nào mà BDS tăng chưa?

Troy

Xe tải
Em tưởng ai ở Ga có mấy chục tỷ, trăm tỷ trong tay thì đầu óc phải khác chứ nhỉ, ai lại như sale thế này? :-?
Siêu lạm phát thì kinh tế suy thoái, Cụ thấy cuộc khủng hoảng kinh tế nào mà BDS tăng chưa?
Cụ quả là có vđ về đọc hiểu. Cụ đọc kĩ lại xem đoạn em viết có chỗ nào nói về “siêu” lạm phát không? Hay cụ tự tưởng tượng ra cái gọi là siêu lạm phát và tự phản biện mình. Còn nếu cụ chưa rành ntn gọi là siêu lạm phát thì cũng nên google & so sánh với những gì em viết đã nhé.

Trước khi nhận xét về đầu óc người khác cụ cũng nên suy nghĩ về “cái đầu” của mình

Troy

Xe tải
Cụ nói cũng hợp lý. Em mạnh dạn hỏi có cụ nào bán nhà mà cho nợ đến khi nào bán đc nhà đang ở em trả nốt ko? :)
Cụ hỏi em thì em chịu. Em nghĩ chỉ có cách cụ cọc với bên bán & đàm phán tg giao dịch dài hơn, nhưng để bên bán đồng ý chắc cụ phải đàm phán cả điều khoản điều chỉnh giá theo biến động thị trường ntn đó để tránh đẩy rủi ro về phía chủ nhà, tuy nhiên việc xác định giá tham chiếu cũng là 1 vấn đề

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
Cụ quả là có vđ về đọc hiểu. Cụ đọc kĩ lại xem đoạn em viết có chỗ nào nói về “siêu” lạm phát không? Hay cụ tự tưởng tượng ra cái gọi là siêu lạm phát và tự phản biện mình. Còn nếu cụ chưa rành ntn gọi là siêu lạm phát thì cũng nên google & so sánh với những gì em viết đã nhé.

Trước khi nhận xét về đầu óc người khác cụ cũng nên suy nghĩ về “cái đầu” của mình

Thôi nghe đến đây e biết cụ thế nào rồi. Dầu tăng, giá cả tăng, Giá nhà Ga sắp tăng lên 500tr/m2 đấy, cố lên =))
Nhưng dân có cục c*t tiền mà ăn.

Troy

Xe tải
Hơi tụt hứng với cụ, tưởng cụ có lí lẽ như nào để bảo vệ cho cái thuật ngữ siêu lạm phát, ai dè cụ chỉ giỏi quy kết và nhận xét về người khác một cách rất là cùn, nào là đầu óc như sale, nào là biết thế nào rồi, nào là dân k có tiền mà ăn ???

Dù không muốn tranh luận gì thêm nhưng cũng nhắn 1 điều nữa với cụ - sale chả có gì là xấu là không hay là tiêu cực để cụ mang họ ra nói người khác “như sale”, ok.

xLyTamHoanx

Xe đạp
Thôi nghe đến đây e biết cụ thế nào rồi. Dầu tăng, giá cả tăng, Giá nhà Ga sắp tăng lên 500tr/m2 đấy, cố lên =))
Nhưng dân có cục c*t tiền mà ăn.
lúc nhà có 50tr/m2 cụ cũng nói câu này, lên 200tr cũng nói câu này, 1,2 năm nữa lên 500tr thật vẫn nói câu này, nói xong nó vẫn cứ tăng lên 1 tỷ bất chấp ai ăn c*t thì ăn chứ người có tiền người ta vẫn mua. Dân cũng có dân this dân that chứ cụ

Tommy Beelas

Xe máy
Giá Hưng Yên như dưới đây mà Ga giá 200 vẫn mua được thì đúng là nên cân nhắc mua thêm các Cụ ạ :))
Giá CĐT đây hả cụ? Theo thông lệ từ trước đến giờ thì chả mấy chốc họ lại đẩy lên 200 nhỉ.

Sent from SM-A127F via OTOFUN

elise.cosmetic

[Tịch thu bằng lái]
lúc nhà có 50tr/m2 cụ cũng nói câu này, lên 200tr cũng nói câu này, 1,2 năm nữa lên 500tr thật vẫn nói câu này, nói xong nó vẫn cứ tăng lên 1 tỷ bất chấp ai ăn c*t thì ăn chứ người có tiền người ta vẫn mua. Dân cũng có dân this dân that chứ cụ
Các bạn nên chịu khó tìm hiểu điều gì xảy ra khi giá dầu tăng cao, vật giá tặng.
Đừng phát biểu máy móc nhà tăng nữa, tăng mãi như những chú bò nữa.

Âu Dương

Xe hơi
Liền kề Ga từ đợt dịch 2020 tăng nhiêu khoảng phần trăm rồi cc

686

Đi bộ
Các cụ cho e hỏi chút St3-ST4 bố trí thang máy trong nhà có hợp lý ko ạ? Nếu có chủ để phù hợp hơn các cụ nói e với nhé!