[Funland] Tìm hiểu về nhà Gamuda

MongPhuong

Xe hơi
Em ở Gamuda đây, em xem thớt kia thấy ảnh chụp lên chẳng khác Gamuda là mấy, có chăng là Park City mới hơn thôi cụ ạ. Gamuda còn gần trung tâm hơn ý. Đi lên Hồ Gươm có hơn 8km.
Cụ ở chung cư ạ? Cho e hỏi bên này lot để ô tô tòa zen có đủ mỗi căn 1 lót ko ạ, hay phải để ngoài ạ?

tradaocamsa

Xe máy
Cụ ở chung cư ạ? Cho e hỏi bên này lot để ô tô tòa zen có đủ mỗi căn 1 lót ko ạ, hay phải để ngoài ạ?
Theo như em biết thì vẫn đang đủ lốt xe, có bên One thiếu lốt thôi chứ Two với Zen vẫn còn thì phải cụ ạ. Nhưng tình trạng cư dân cho người ngoài (vd: Gelexia) thuê lại lốt xe cũng nhiều đó cụ.

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Theo như em biết thì vẫn đang đủ lốt xe, có bên One thiếu lốt thôi chứ Two với Zen vẫn còn thì phải cụ ạ. Nhưng tình trạng cư dân cho người ngoài (vd: Gelexia) thuê lại lốt xe cũng nhiều đó cụ.
? Cụ chắc không? Mấy ông gele bị dở hơi mà thuê bên này à cụ? Tự nhiên mất 1tr5 gửi xe cách đấy 2km?
Lấy xe kiểu gì? :))

tradaocamsa

Xe máy
? Cụ chắc không? Mấy ông gele bị dở hơi mà thuê bên này à cụ? Tự nhiên mất 1tr5 gửi xe cách đấy 2km?
Lấy xe kiểu gì? :))
Thật mà cụ, e trong group Zalo cư dân The Two thấy có nhiều ng cho thuê lại lốt mà. Gelexia thì là khu nhà bố mẹ em ở, khu đấy hết chỗ để xe từ lâu lắm rồi. Dân toàn để xe ở ngoài, bao nhiêu trường hợp bị khóa bánh vs vặt đồ. So với việc đó thì đi thêm 2km có chỗ để xe che mưa che nắng thì có gì xa xôi đâu cụ?

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Thật mà cụ, e trong group Zalo cư dân The Two thấy có nhiều ng cho thuê lại lốt mà. Gelexia thì là khu nhà bố mẹ em ở, khu đấy hết chỗ để xe từ lâu lắm rồi. Dân toàn để xe ở ngoài, bao nhiêu trường hợp bị khóa bánh vs vặt đồ. So với việc đó thì đi thêm 2km có chỗ để xe che mưa che nắng thì có gì xa xôi đâu cụ?
ít, rất ít chứ không có nhiều với "bao nhiêu" đâu.
E nghe "khóa bánh" là thấy sai sai rồi, Ga hiếm khi khóa bánh lắm :))

Vì bên Ga chỗ đỗ xe là thứ thừa thãi nhất.
Two thừa nguyên 1 tầng, Zen thừa gần 2 tầng không dùng.
Mà cư dân còn toàn vứt xe ở ngoài cho tiết kiệm chứ lại sợ khóa bánh, vặt gương quá :))

tradaocamsa

Xe máy

Mà cư dân còn toàn vứt xe ở ngoài cho tiết kiệm chứ lại sợ khóa bánh, vặt gương quá :))
Mời cụ đọc lại, Gelexia khóa bánh chứ không phải Ga cụ nhé.

tradaocamsa

Xe máy

Không biết cụ có phải cư dân Gamuda không chứ đợt vừa rồi ở The One rất nhiều cư dân không có lốt để xe phải để ngoài chỗ trường Singapore bị bẻ cần gạt nước và vặt gương. Không tin cụ cứ check.

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Không biết cụ có phải cư dân Gamuda không chứ đợt vừa rồi ở The One rất nhiều cư dân không có lốt để xe phải để ngoài chỗ trường Singapore bị bẻ cần gạt nước và vặt gương. Không tin cụ cứ check.
Bị tóm rồi :v
Gele nó cũng chẳng thèm khóa bánh cụ nhé. Chiều em qua chụp cho cụ xem, xe để cả dãy dọc đường :))

Mà e cũng trong group the two có thấy nhiều người cho thuê lốt đâu nhỉ? :-/

tradaocamsa

Xe máy
Bị tóm rồi :v
Gele nó cũng chẳng thèm khóa bánh cụ nhé. Chiều em qua chụp cho cụ xem, xe để cả dãy dọc đường :))

Mà e cũng trong group the two có thấy nhiều người cho thuê lốt đâu nhỉ? :-/
Chắc cụ chưa đọc đc tin rao nào thôi. Em thấy mấy lần rồi. Em có 1 căn 2 ngủ ở Two với 1 căn 3 ngủ ở One đang cho thuê nên em ở trong cả 2 group cư dân nên hay để ý vậy.

MongPhuong

Xe hơi
Cảm ơn 2 cụ, e cũng hình dung phần nào rồi. Hôm nọ có chạy qua the one xem nhà thì cụ bên ý cũng bảo dân the one chủ yếu để ngoài vì miễn phí và hết lót. Còn 1 cái e muốn hỏi là cái bể bơi của the zen cư dân the zen miễn phí hay vẫn mất phí ạ? Ngoài ra 2 cụ xem giá độ này bên Ga có phải đang hơi ngáo ko ạ?

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn 2 cụ, e cũng hình dung phần nào rồi. Hôm nọ có chạy qua the one xem nhà thì cụ bên ý cũng bảo dân the one chủ yếu để ngoài vì miễn phí và hết lót. Còn 1 cái e muốn hỏi là cái bể bơi của the zen cư dân the zen miễn phí hay vẫn mất phí ạ? Ngoài ra 2 cụ xem giá độ này bên Ga có phải đang hơi ngáo ko ạ?
1, Zen bơi free, từ ngày kiểm soát thẻ, giờ vắng, bể sạch, bơi thích.
2, E không giống mấy cụ khác biết-giá-cả-khu, không quan tâm giá nhà bao giờ nên không biết ngáo hay không? Giờ bao nhiêu rồi cụ? :D

MongPhuong

Xe hơi
1, Zen bơi free, từ ngày kiểm soát thẻ, giờ vắng, bể sạch, bơi thích.
2, E không giống mấy cụ khác biết-giá-cả-khu, không quan tâm giá nhà bao giờ nên không biết ngáo hay không? Giờ bao nhiêu rồi cụ? :D
Thank cụ. E dạo 1 vòng thì tầm 3.2 2 ngủ, 4.x 3 ngủ the zen sale báo. The one e ko ưng vì ko có ban công bí rì rì. E thấy nó hơi ảo vì thêm chút là lao được vào royal rồi. Chỗ này dù đẹp vẫn là đuôi HM, xa, đường xá như hạch.

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Thank cụ. E dạo 1 vòng thì tầm 3.2 2 ngủ, 4.x 3 ngủ the zen sale báo. The one e ko ưng vì ko có ban công bí rì rì. E thấy nó hơi ảo vì thêm chút là lao được vào royal rồi. Chỗ này dù đẹp vẫn là đuôi HM, xa, đường xá như hạch.
Tùy cụ thôi.
70% em làm Giải Phóng nên hợp lý với em, đi làm 10-20p :D
Chứ cụ làm ngã tư sở thì thần kinh mà nghĩ chuyện mua Ga?
Không hiểu sao cụ so với Royal làm gì luôn? :D

hadu

Xe tăng
Vợ e làm BK, e làm Nam Trung Yên, mua mạn thanh xuân thì có vẻ hợp lý. Nhưng e ở mạn Ga quen rồi, vẫn thích thằng Ga. So sánh Royal cho vui, có mốc thôi chứ e vào đấy hơi thiếu lực. E đang cân nhắc Ga và 1 2 tòa ở giải phóng, chờ ăn theo AEON cụ ạ. Chỗ Hapulico nguyễn huy tưởng e cũng đang xem xét
Cụ làm căn the two là đẹp. Toà đó e thích. Xuống sảnh là đầy đủ tiện ích, không thiếu thứ gì. Giá mềm hơn Zen. Toà này Hoà Bình xây nên chất lượng ổn.

MongPhuong

Xe hơi
Cụ làm căn the two là đẹp. Toà đó e thích. Xuống sảnh là đầy đủ tiện ích, không thiếu thứ gì. Giá mềm hơn Zen. Toà này Hoà Bình xây nên chất lượng ổn.
Vâng, e hiện tại vẫn tuần nào cũng đi siêu thị bên tòa 2. Đang suy nghĩ chút vì tòa zen giá hơn 1 tí mà có bể bơi. Siêu thị thì lẫn lộn được, bể bơi lại chỉ zen được xài. Chất lượng xây dựng tòa zen trước giờ có ý kiến ra vào ko cụ nhỉ?

hadu

Xe tăng
Vâng, e hiện tại vẫn tuần nào cũng đi siêu thị bên tòa 2. Đang suy nghĩ chút vì tòa zen giá hơn 1 tí mà có bể bơi. Siêu thị thì lẫn lộn được, bể bơi lại chỉ zen được xài. Chất lượng xây dựng tòa zen trước giờ có ý kiến ra vào ko cụ nhỉ?
Zen chất lượng tốt mà cụ. Lại mới hơn. Có bể bơi riêng. Nếu không ngại việc đi bộ 1 đoạn đi chợ bên two thì mua Zen là chuẩn.

MongPhuong

Xe hơi
Nghe ông này tư vấn thì chuẩn này
Nhưng giá ảo quả các cụ ợ. E thảo qua giá thì khu Ga này đã tăng gần 20% giá từ đầu năm đến giờ. Phải nói là quá ảo. Đường Tam Trinh đã làm đâu, Aeon vẫn đang trên giấy.

Lee Saker

Xe điện
An ninh trật tự khu này thế nào các cụ? Cái trường Singapore thằng cu nhà em đang học nó lại chỉ có c2 và c3 ở cơ sở Gamuda #-o.

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
An ninh trật tự khu này thế nào các cụ? Cái trường Singapore thằng cu nhà em đang học nó lại chỉ có c2 và c3 ở cơ sở Gamuda #-o.
Cụ giàu thế. riêng học phí trường này hình như 20-30tr/tháng :D
An ninh thì kém so với các khu khác, chỉ ở mức tạm ổn, cư dân than phiền suốt.