[Funland] Tìm máy bơm Hàn hoặc Tàu hịn!

hoangduc.sbr

Xe container
Con máy bơm tăng áp Pana của em lắp trên trần chưa đc 4 năm mà sáng nay đã ngỏm củ tỏi rồi. Dây rợ chả bị sao cả nên chắc bị hư cuộn đồng, cục tụ hoặc là nguyên cả cụm motor bên trong rồi.
Hồi mới mua về xài thì kêu cũng to tổ bố, dạo này mấy cái đồ Jap trong nhà hỏng l.tục, ko sửa đc mà phải đem bỏ (phần vì dịch ko gọi đc thợ, phần vì linh kiện thay thế đắt). Làm em đâm ra tự dưng ghét bọn này:-w
Giờ cũng chả thèm sửa nữa, các cụ mách giùm em nên mua con bơm tăng áp nào của Hàn hoặc Tàu hịn. Hết phong tỏa em tự mua về thay con Pana luôn ah:(

Ta^.pLa'i

Xe buýt
Thik thì mua luôn, đang rảnh :)

Parejo_10

Xe điện
Đặc điểm của bơm tăng áp là tần suất ON <=> OFF rất nhiều lần. Dẫn đến dễ hỏng tụ khởi động khi dùng vài năm là chuyện bình thường. Tụ khởi động hỏng cụ không để ý để thay dẫn đến cháy máy hoặc rơ le nhiệt nó ngắt dẫn đến máy không chạy. Cụ tháo ra kiểm tra khá đơn giản. Mà máy bơm tăng áp nào cũng vậy.

Ta^.pLa'i

Xe buýt
Có đi đc ra ngoài đâu cụ, quân đội dựng chốt ngay ngoài phố rồi. Chưa kể tầm này cũng chả có hàng nào mở mà bán cả.
May nó chỉ hư bơm tăng áp, chứ mà hư bơm tổng thì vỡ mẹt luôn:-B
Cụ ở SG ah? Hàng xóm nhà em bán món đấy, HN cụ ah.

milevsko

Xe tăng
Nhà em trước dùng bơm của Liên xô, đến khổ, 1 tuần ông anh lại cong mông ra thay chổi than và mồi nước. Từ hồi thay sang cái LG thì ngon thôi rồi, dùng hơn chục năm chả hỏng. Máy bơm nước Hàn quốc tốt lắm cụ ạ.

Taihoatu

Xe lăn
Thay tụ khởi động đi cụ,

hoangduc.sbr

Xe container
Đặc điểm của bơm tăng áp là tần suất ON <=> OFF rất nhiều lần. Dẫn đến dễ hỏng tụ khởi động khi dùng vài năm là chuyện bình thường. Tụ khởi động hỏng cụ không để ý để thay dẫn đến cháy máy hoặc rơ le nhiệt nó ngắt dẫn đến máy không chạy. Cụ tháo ra kiểm tra khá đơn giản. Mà máy bơm tăng áp nào cũng vậy.
Trc còn ở HN nhà em lắp con Sena rẻ rẻ mà nó chạy phè phè gần cả chục năm cho tới khi nhà em bán nhà giờ chủ mới vưỡn xài b/thường.
Mà nó chỉ kêu ừm ừm thôi chứ ko có rít ông ổng như con Pana này:-w

Hainam86

Xe tải
Có đi đc ra ngoài đâu cụ, quân đội dựng chốt ngay ngoài phố rồi. Chưa kể tầm này cũng chả có hàng nào mở mà bán cả.
May nó chỉ hư bơm tăng áp, chứ mà hư bơm tổng thì vỡ mẹt luôn:-B
Cụ ở Sài gòn ạ?
Công nhận bơm Pana chạy kêu to vãi, k biết hàng Hàn thì có êm hơn k? E nghe thợ kêu bơm Ý mới là number 1.

leminhhn

Xe buýt
Con máy bơm tăng áp Pana của em lắp trên trần chưa đc 4 năm mà sáng nay đã ngỏm củ tỏi rồi. Dây rợ chả bị sao cả nên chắc bị hư cuộn đồng, cục tụ hoặc là nguyên cả cụm motor bên trong rồi.
Hồi mới mua về xài thì kêu cũng to tổ bố, dạo này mấy cái đồ Jap trong nhà hỏng l.tục, ko sửa đc mà phải đem bỏ (phần vì dịch ko gọi đc thợ, phần vì linh kiện thay thế đắt). Làm em đâm ra tự dưng ghét bọn này:-w
Giờ cũng chả thèm sửa nữa, các cụ mách giùm em nên mua con bơm tăng áp nào của Hàn hoặc Tàu hịn. Hết phong tỏa em tự mua về thay con Pana luôn ah:(
Máy bơm pana sản xuất indo cũng thường thôi cụ, cụ làm con hanil nhập hàn thấy khác ngay

Wave Alpha 20

Xe tăng
Cụ ở Sài gòn ạ?
Công nhận bơm Pana chạy kêu to vãi, k biết hàng Hàn thì có êm hơn k? E nghe thợ kêu bơm Ý mới là number 1.
Cái này e công nhận. Pana giờ kêu to vãi. Chính ra đồ Hàn lại êm mà bền

Goodmorning

Xe buýt
Em thay 3 đời Hanil, mỗi cái gần 10 năm- hỏng do mọt két nước :D

hellokr

Xe đạp
các cụ phải bảo dưỡng định kỳ chứ,cứ hỏng mới ngó đến nó thì cái nào bền được
cứ thấy kêu to hơn bình thường thì thay bi,phớt la ok
mà cái này nó hay hỏng cái le áp đấy ạ, máy không chạy các cụ cụ cứ tháo đuôi quay cánh tản nhiệt xem có nặng hoặc kẹt không xong đấu chập 2 dây le lại cắm điện mà chạy thi mua cái le khác lăp vào
với le cơ tiếp điểm chưa bị đánh thủng mà chỉ đen có khi lau sạnh lại chạy.
à mà các cụ ngửi thấy nó lên mùi rồi thì khỏi xem, vất đi đợi hết dịch mua cái khác nhé.