[Funland] Tìm một loại TRÀ trung quốc

quanduideple

Xe tải
Em nhớ có lần uống một loại trà ngon. Hình tròn, mùi thơm thảo dược. Khi pha nước nóng lớp thảo dược tự rã để lộ búp trà cuốn ở trong.
Trà có mùi ngọt thanh, uống vào hơi ngòn ngọt. Lớp bột quấn cùng lá trà có màu xanh lục, lá trà màu đen.
Khi pha không cần phải hãm tích. Cứ cho vài viên vào cốc. Đổ nước sôi vào đợi một lúc là có trà uống.
Hai , ba viên ấy pha ra nước phải đủ cả chục chén trà. Đến khi nào lá búp trong ấy nó bung xòe hết cỡ là trà cũng nhạt vị. Đặc biệt trà này không hề đắng.
Túi trà viết chữ Tàu. Nhiều năm rồi e không còn giữ được vỏ
Cụ viết thư cho "ông cụ" hỏi xem

WORKNEST

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Trà uống hàng ngày, theo mình yếu tố sạch nên đặt trược yếu tố ngon.
Trà Fin Ho được EU cấp chứng chỉ organic e nghĩ là đáng tin cậy. Em mua loại hồng trà 150k / lạng uống rất ngon. Chưa muốn thử loại đắt gấp mấy lần, sợ ko quay lại được.

Hồng trà với Bạch trà Finho ở Thông Nguyên, Hoàng Su Phì, em đã tới xưởng chế biến ở đó 2 lần. Cơ bản trà uống ngon, bao bì đẹp, có tính cách rõ ràng, nhưng vụ Organic được chứng nhận phải kiểm tra kỹ trên web của tổ chức. Để so với trà Đài Loan thì ki nói nhưng hang VN thế thuộc hàng xuất sắc rồi.

ToyotaAltis9063

Xe điện
Trà tàu thì em không biết lắm vì em cũng không đam mê uống trà, uống cũng được không cũng được. :D Nhưng em thấy trà Việt có mẫu này em uống thấy ngon các cụ xem có được không ạ.

dzoro

Xe điện
Có lẽ là trà Phổ Nhĩ chăng
Xưa em có công ty khách hàng là người Trung Quốc, Đài Loan. Đến làm việc có trà Ô Long hay Phổ Nhĩ gì đó cũng y như cụ thớt tả. Cũng trà cuộn lại thành viên, chỉ cần 2-3 viên bỏ thẳng vào cốc, đổ nước sôi vào, đậy lại một lúc là được cốc trà thơm ngọt. Ngon thì cũng ngon nhưng khó so sánh với trà mạn nhà mình vì là hai kiểu hoàn toàn khác nhau.

meotamthe

Xe cút kít
Xưa em có công ty khách hàng là người Trung Quốc, Đài Loan. Đến làm việc có trà Ô Long hay Phổ Nhĩ gì đó cũng y như cụ thớt tả. Cũng trà cuộn lại thành viên, chỉ cần 2-3 viên bỏ thẳng vào cốc, đổ nước sôi vào, đậy lại một lúc là được cốc trà thơm ngọt. Ngon thì cũng ngon nhưng khó so sánh với trà mạn nhà mình vì là hai kiểu hoàn toàn khác nhau.
Uống lâu rồi cũng quen cụ ạ, em trước không uống loại nào, giờ uống hồng trà lên men thấy hợp lắm.