[Funland] Tìm mua báo tết

PotusTan

Xe buýt
Em đoán chắc năm nay ít hoặc các báo ko phát hành báo Tết. Mọi năm đều có hội báo Xuân, năm nay ko thấy.

PotusTan

Xe buýt
Em định mua tiền phong, lao động và thanh niên thôi ạ.

SIGNUS

Xe container
Người OF
Trước năm nào em cũng mua báo Tết, hầu hết các đầu báo Xuân. Em hay mua ở sạp báo trước cửa TTXVN, sau này thì mua ở sạp báo trên phố Hàng Chuối gần ngã tư Trần Hưng Đạo. Thường em sẽ dặn trước sạp báo đó để lại cho em 1 bộ đầy đủ để lúc nào tiện qua lấy vì sợ họ bán hết.

Năm nay thì em kg được mua nữa rồi...

Dzutuananh

Xe máy
Mấy sạp báo chỗ hàng Trống đang sửa nên đóng cửa các Cụ nhé
Đúng là mấy sạp chỗ báo Nhân Dân phố Hàng Trống đã đóng cửa.
Nhưng các cụ vẫn có thể mua báo ở phố Hàng Trống nhé, có 2 sạp:
- Một sạp ở đầu Hàng Trống phía Hàng Bông, đối diện với quán phở bưng ( cụ nào hay ăn phở bưng Hàng Trống bán buổi chiều tối trên tầng 2 sẽ tìm rất dễ). Đây là cửa hàng bán báo nên lúc nào các cụ qua cũng có.
- Một sạp của bà cụ vẫn bán ở cổng báo Nhân Dân, nhưng sạp này hôm bán hôm không.

conco1978

Xe tăng
chỗ Lý Nam Đế giao Phan Đình Phùng có hàng báo, em đi qua vẫn thấy có bán

Napolong

Xe tăng
Sao bác
Bác có thể phân tích giúp tôi? Cảm ơn bác.
Nếu cụ nhận định từ việc quan tâm báo Tết thì nó không đủ suy luận.

Còn nếu cụ nhận định từ các kinh nghiệm quanh cụ, em cũng có thể nói quanh em, các bạn trẻ họ có cách đọc khác, không như thế hệ đi trước.

Còn nếu cụ là người trong ngành xuất bản hoặc cái gì tương tự, xin mời cụ trao đổi tiếp ạ.

Napolong

Xe tăng
Báo tết để đọc đúng nghĩa có 2 tờ , theo quan điểm cá nhân của em là tờ " Văn nghệ " và " Tuổi trẻ cười "
Còn những tờ kia phát hành cho có , quảng cáo hết xừ nó nửa tờ rồi
Cũng khó mà làm khác được cụ ạ.

Em kể các cụ, mỗi năm em mua 10 tờ báo Tết, loanh quanh mấy loại. Năm nào tặng mọi người công ty thì mua mấy chục tờ.

Các năm càng về sau càng ít đọc. :P Riêng các tờ quảng cáo lấy ra lót nồi lẩu rất chuẩn & hợp lý.

Báo Tết chuyển hoá có khi thành món ăn phi vật thể, chứ không chỉ chứa đựng thông tin và thông điệp ngày Tết nữa. Nên em thấy nó có lý do để tồn tại tiếp, và có khi còn bán được phần nào đó.

SIGNUS

Xe container
Người OF
Có một chỗ nữa là đầu ngõ 133 Thái Hà có 2 sạp khá to

daiyentrang

Xe tải
Trước năm nào em cũng mua báo Tết, hầu hết các đầu báo Xuân. Em hay mua ở sạp báo trước cửa TTXVN, sau này thì mua ở sạp báo trên phố Hàng Chuối gần ngã tư Trần Hưng Đạo. Thường em sẽ dặn trước sạp báo đó để lại cho em 1 bộ đầy đủ để lúc nào tiện qua lấy vì sợ họ bán hết.

Năm nay thì em kg được mua nữa rồi...
Em xin chia sẻ với cụ :(

Bố em hôm nào cũng phải có tờ báo giấy, dù cụ cũng có điện thoại thông minh nhưng vẫn thích đọc báo giấy hơn.
Cụ bị tai biến 2 năm nay, liệt nửa người nên chỉ giở báo đc 1 tay nên giờ chỉ ưu tiên đọc báo có khổ nhỏ, mỏng để dễ giở ra hơn.
Báo Tết lại to, dày... cứ đến Tết là bố em lại không có báo đọc :(
Nghĩ thương lắm.

mabu44

Xe tăng
ĐỌc tus cụ chủ mới nhớ ra ngày xưa các tập san tết là rất hay và nhiều trang. Từ Hoa Học Trò, Sinh Viên, ... cũng phải tích tiền mới đủ mua mà đọc. Giờ văn hóa đọc công nhận là phai nhạt, làm tư duy não của thế hệ trẻ cũng kém đi. Chứ đọc và tưởng tượng, hình dung câu chuyện trong báo, truyện là rất phong phú. Giờ mắt cứ xem nên ko phải suy nghĩ gì cả, đôi khi trí tưởng tượng của não dần kém đi.

khanhpt4

Xe tăng
Đúng là mấy sạp chỗ báo Nhân Dân phố Hàng Trống đã đóng cửa.
Nhưng các cụ vẫn có thể mua báo ở phố Hàng Trống nhé, có 2 sạp:
- Một sạp ở đầu Hàng Trống phía Hàng Bông, đối diện với quán phở bưng ( cụ nào hay ăn phở bưng Hàng Trống bán buổi chiều tối trên tầng 2 sẽ tìm rất dễ). Đây là cửa hàng bán báo nên lúc nào các cụ qua cũng có.
- Một sạp của bà cụ vẫn bán ở cổng báo Nhân Dân, nhưng sạp này hôm bán hôm không.
Em thì chưa mua ở mấy chỗ này bao giờ; ở đấy có những báo gì? Giờ giấc thế nào Cụ?

tieunhilang

Xe điện
Công nhận thời đại bùng nổ công nghệ khiến báo Tết ít bán.

Ngày xưa, Bưu điện thường bán 1 bộ báo Tết : gồm tất cả các loại báo Tết gộp vào 1 túi. Túi này mua cũng cực khó. thường Sếp công sở mới có.
Ở trường học cũng bị đăng kí mua báo Tết, cấp 1 Nhi Đồng, cấp 2 Thiếu Niên, cấp 3 Hoa Học Trò,... không mua không được. Nhà xuất bản tha hồ in. Lại điểm xuyết vài ảnh màu, nên giá cao ngất, Báo Tết thường là chắt lọc các bài báo hay trong năm (nhất là báo văn nghệ, báo công an,...) nên đọc khá cuốn.
Nhưng báo Tết lại thường phải ... biếu. Nên nhà xuất bản cũng k lãi nhiều

Dzutuananh

Xe máy
Em thì chưa mua ở mấy chỗ này bao giờ; ở đấy có những báo gì? Giờ giấc thế nào Cụ?
Cửa hàng bán báo nhỏ ở đầu Hàng Trống gần Hàng Bài có đủ loại báo giống như hồi các sạp bán ở cổng tòa soạn Nhân Dân. Bác chủ bán từ sáng đến chiều, em không để ý buổi tối có bán hay không.
Em thường mua tạp chí Xưa & Nay (là loại báo khá hiếm) ở đây, cửa hàng này của bác chủ dọn từ cổng tòa soạn báo Nhân Dân về. Hồi các sạp cổng báo Nhân Dân mới bị dẹp, em không biết mua ở đâu, đặt qua bưu điện toàn bị mất.

khanhpt4

Xe tăng
Cửa hàng bán báo nhỏ ở đầu Hàng Trống gần Hàng Bài có đủ loại báo giống như hồi các sạp bán ở cổng tòa soạn Nhân Dân. Bác chủ bán từ sáng đến chiều, em không để ý buổi tối có bán hay không.
Em thường mua tạp chí Xưa & Nay (là loại báo khá hiếm) ở đây, cửa hàng này của bác chủ dọn từ cổng tòa soạn báo Nhân Dân về. Hồi các sạp cổng báo Nhân Dân mới bị dẹp, em không biết mua ở đâu, đặt qua bưu điện toàn bị mất.
Vâng, cảm ơn Cụ. Em vừa qua mua mấy quyển báo Tết; giá dao động từ 30 nghìn đến hơn trăm.
Tiếc là tuổi trẻ cười, văn nghệ quân đội Tết đã bán hết.. Nếu biết có tạp chí Xưa và Nay em cũng sẽ mua vài cuốn.

Booong

Xe tăng
Em vừa qua chỗ đầu Hàng Trống cắt Hàng Gai chụp mấy ảnh phục vụ các cụ đây ạ.

Dzutuananh

Xe máy
Vâng, cảm ơn Cụ. Em vừa qua mua mấy quyển báo Tết; giá dao động từ 30 nghìn đến hơn trăm.
Tiếc là tuổi trẻ cười, văn nghệ quân đội Tết đã bán hết.. Nếu biết có tạp chí Xưa và Nay em cũng sẽ mua vài cuốn.
Tạp chí Xưa & Nay thường chỉ có 1 quyển trên sạp 1 tháng, vì đơn vị phát hành thường thu hồi luôn báo còn lại của tháng trước. Riêng tháng Tết này có thêm chuyên san báo Têt bên cạnh nguyệt san. Nhưng ngày phát hành thất thường lắm không biết lúc nào có bán.

Bác chủ sạp báo Hàng Trống nay nhiều khách thăm quá. !!!

Suri15

Xe tăng
2 đứa F1 nhà em mua ở trường mỗi đứa 2 cuốn. Ông con lớp 1 năm nay mới biết đọc nhưng thấy hào hứng phết vì nhiều chủ đề đúng trend của bọn trẻ bây giờ. Nhớ ngày nào đi học mình cũng háo hức, nhiều bài còn đọc đi đọc lại.