[CCCĐ] Tìm trường học cho con ở Can

Quỳnh hp

Xe tăng
Chắc đợt này dân hk lại muốn đi nữa cụ nhỉ?
Vâng sau đợt này thì nhiều ng ra đi lắm cụ ơi, tầng lớp tinh hoa thì chọn can,úc, anh quốc. Tầng lớp thấp hơn thì chọn châu âu hoặc đài loan,như cộng đồng người việt tại hk nhiều ng cũng đã và đang ra đi nhưng ng thường chọn anh quốc hoặc úc châu
Tra e cũng thích đi can nhưng jo lại ko thích vì can lạnh lên e chọn châu âu. Cảm ơn mợ và khâm phục sự quyết tâm của mợ

Kir

Xe máy
Cháu nhìn hình mấy quả táo với lê cụ chụp, chả thấy ngon bổ tẹo nào: độc đốm thâm đen đến kinh!!!! Mà lại phần lớn là hàng từ bên anh Trâm đưa sang chứ chẳng phải nông sản bản xứ, lạ thế cụ?

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Cháu nhìn hình mấy quả táo với lê cụ chụp, chả thấy ngon bổ tẹo nào: độc đốm thâm đen đến kinh!!!! Mà lại phần lớn là hàng từ bên anh Trâm đưa sang chứ chẳng phải nông sản bản xứ, lạ thế cụ?
Em mắt mũi kèm nhèm nhìn thế là thấy ok lắm rồi. Mà đúng là toàn thấy hoa quả made in us hết cả.

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Rảnh rỗi em vào bảo tàng tự nhiên xem

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Có bọn mang choá ra làm mẫu ảnh.

Chỉnh sửa cuối:

Becho

Xe tải
Mợ nói về trường học đi, em cũng có ý muốn cho f1 học cấp 3 nhưng chưa tìm hiểu được gì nhiều, mợ sang được tận nơi thật là tốt, mong mợ chia sẻ kinh nghiệm và thông tin như trường học, học phí, chỗ ở...
Cảm ơn mợ nhiều!

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Mợ nói về trường học đi, em cũng có ý muốn cho f1 học cấp 3 nhưng chưa tìm hiểu được gì nhiều, mợ sang được tận nơi thật là tốt, mong mợ chia sẻ kinh nghiệm và thông tin như trường học, học phí, chỗ ở...
Cảm ơn mợ nhiều!
Về trường học high school thì em chỉ đi thăm trường tư thôi nên ko biết trường công ntn.
Cơ sở vật chất thì trên cả tuyệt vời, khuôn viên rộng bao la, có đủ các chỗ chơi cho bọn trẻ nên bắt buộc phải vận động thể chất nhiều. Bọn trẻ bảo có hôm còn nhìn thấy gấu và báo trong trường.

Còn về đào tạo thì tuỳ theo ranking của trường, em nghĩ là tốt vì các trường đều có tuổi thọ trên 100 năm thì cũng phải đào tạo tốt mới tồn tại được. Em thì cũng chọn theo cảm nhận thôi chứ ko điều tra kỹ.

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Toà nhà chính phủ nhìn từ bến cảng victoria

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Đại lộ dọc bến cảng victoria

Becho

Xe tải
Về trường học high school thì em chỉ đi thăm trường tư thôi nên ko biết trường công ntn.
Cơ sở vật chất thì trên cả tuyệt vời, khuôn viên rộng bao la, có đủ các chỗ chơi cho bọn trẻ nên bắt buộc phải vận động thể chất nhiều. Bọn trẻ bảo có hôm còn nhìn thấy gấu và báo trong trường.

Còn về đào tạo thì tuỳ theo ranking của trường, em nghĩ là tốt vì các trường đều có tuổi thọ trên 100 năm thì cũng phải đào tạo tốt mới tồn tại được. Em thì cũng chọn theo cảm nhận thôi chứ ko điều tra kỹ.
cảm ơn mợ

Bachnguyen98

Xe tải
Đại lộ dọc bến cảng victoria

Ở bển họ vẫn dùng lát vỉa hè, bồn cây bằng vật liệu đá rửa ( thịnh hành ở Việt Nam những năm 80-90) rất đơn giản và đẹp ( có khi rẻ nữa) . Trong khi đó vỉa hè các thành phố lớn xứ mình đã trải qua nhiều cuộc thay đổi lột xác : tráng xi măng -> đá rửa -> gạch xây đất nung-> gạch con sâu -> gạch gốm -> đá tự nhiên ... Thế nên họ giầu còn mình thì mãi vẫn chưa giầu .

Krupta

Xe điện
Ở bển họ vẫn dùng lát vỉa hè, bồn cây bằng vật liệu đá rửa ( thịnh hành ở Việt Nam những năm 80-90) rất đơn giản và đẹp ( có khi rẻ nữa) . Trong khi đó vỉa hè các thành phố lớn xứ mình đã trải qua nhiều cuộc thay đổi lột xác : tráng xi măng -> đá rửa -> gạch xây đất nung-> gạch con sâu -> gạch gốm -> đá tự nhiên ... Thế nên họ giầu còn mình thì mãi vẫn chưa giầu .
Tiền không lát đi lát lại họ dùng để làm việc khác, có thể làm đẹp thành phố.

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Tiền không lát đi lát lại họ dùng để làm việc khác, có thể làm đẹp thành phố.
Bọn nó xây theo kiểu Ăng lê còn mình làm theo kiểu nông dân nổi dậy

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Vâng sau đợt này thì nhiều ng ra đi lắm cụ ơi, tầng lớp tinh hoa thì chọn can,úc, anh quốc. Tầng lớp thấp hơn thì chọn châu âu hoặc đài loan,như cộng đồng người việt tại hk nhiều ng cũng đã và đang ra đi nhưng ng thường chọn anh quốc hoặc úc châu
Tra e cũng thích đi can nhưng jo lại ko thích vì can lạnh lên e chọn châu âu. Cảm ơn mợ và khâm phục sự quyết tâm của mợ
Em thích cuộc sống ở Châu Âu.

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Em đi phà từ vancouver sang đảo victoria. Đảo victoria tưởng nhỏ mà thật ra to vật vã, chiều dài của đảo khoảng mấy trăm km.
Phà chở cả khách và oto sang đảo, thời gian đi khoảng 2 tiếng thì đến.

Mỗi phà chứa được khoảng 200 xe con

khoang để tây lông tắm nắng trên phà

Chỉnh sửa cuối:

Oris

Xe tải
Môi trường học tập và khí hậu rất tốt, nhưng còn vấn đề việc làm cho người mới sang thì có dễ không các cụ?

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Cafe buổi sáng trong vườn nhà thuê trên airbnb, em là cứ thích tự kỷ thế này.

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Môi trường học tập và khí hậu rất tốt, nhưng còn vấn đề việc làm cho người mới sang thì có dễ không các cụ?
Việc chân tay đầy, cắt cỏ, xúc tuyết, xén cây, hái hoa quả lúc nào cũng có việc.

Hơn nữa bên này nó ko kiểm tra gắt như châu âu. Tự giác là chính, Nên kiếm ăn dễ hơn.

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Ở bên cảng Victoria thuỷ phi cơ bay lên xuống tấp nập như chuồn chuồn ngày mưa.