[CCCĐ] Tìm trường học cho con ở Can

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Cái đảo Victoria này phải to bằng cả miền bắc của nước mình có lẽ. Em đi cả đoạn 100 km mà mới chỉ được một phần mười của đảo.

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Ở đây họ vứt gỗ rất bừa bãi các cụ ạ.

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Từ Nainamo em chạy qua một cái làng của người da đỏ. Trong làng toàn người già ngồi buôn chuyện với nhau còn chắng thấy thanh niên đâu. Chẳng thấy một hoạt động kinh tế nào.

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Đi ra rìa làng thì gặp mấy anh tộc (da đỏ) đang bú rượu với hút cần trong bụi cây.

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Bãi biển có biển báo trai và các loại thân mềm bị nhiễm độc không được đánh bắt

Hải âu được ăn uống thoải mái

Chỉnh sửa cuối:

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Theo yêu cầu của gấu, đi đâu thì đi, làm gì thì làm, tiêu bao nhiêu ngân lượng thì tiêu, nhưng phải có vài cái ảnh cúng face nên chuyến không thể thiếu tour thăm quan Trang trại Lavender.

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Trang trại này nằm ngay ở biên giới Canada và Mỹ. Dòm sang Bên Mỹ thấy có trang trại bát ngát, rộng, to hơn nhiều, nếu có visa Mỹ thì nên qua bên đó chơi. Giá vào cửa là 5 cad một người lớn.

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Hoa thì có vẻ mập hơn Lavender ở Pháp nhưng không thơm bằng.

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Có thể phân biệt với Lavender bên Pháp là ở đây họ trồng với mục đích cho khách tham quan là chính còn sản xuất làm tinh dầu chỉ là phụ.

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Mẫu châu á rất nhiều các bác nhé.

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Hôm sau thì nhà em lên đường đi Okanagan, là một vùng hồ cách Vancover khoảng 600 km, vùng này nổi tiếng về rượi vang và các loại cây trái như anh đào, mận, mơ...

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Đồng hành cùng chuyến đi này là chiếc xe Huyndai Sedona, 8 chỗ chạy xăng, em thuê bên Avis ở Vancouver.

Xe này ăn uống cũng tương đối nhưng mà giá xăng ở Canada không đắt lắm; khoảng 1,4 cad một lít regular (20k / lít) nên cũng chấp nhận được.

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Các bạn bên này khuyên là phải bơm xăng đầy bình trước chuyến đi dài vì trên đường đi không có nhiều trạm xăng như bên mình.

Cách bơm xăng bên này cũng hơi khác bên mình một chút. Lúc đầu em cứ quen với bên mình nên yêu cầu “bơm đầy bình” nhưng ở đây họ không có khái niệm này. Họ bắt phải thanh toán trước chính xác số tiền là bao nhiêu thì mới bật cho vòi bơm hoạt động. Xăng thì có 3 loại là: 87, 92, 95, em toàn chơi loại 87 cho rẻ.

hóng với

[Tịch thu bằng lái]
Chia tay hà nội nắng nóng em đưa gia đình đến Can (canada) du lịch tiện thể thăm quan một số trường học c3 ở đây để cho các cháu chuẩn bị tinh thần đi học xa nhà.

Chào cụ!
Cháu trên này cũng lâu rồi. Nhưng núp lùm là chính thôi. Thấy cụ đang tìm trường cho f1 bên CAN nên cháu cũng mạnh dạn hỏi thăm. Nêu cụ có thông tin ji về trường bên CAN chia sẻ cho cháu với.
Cháu có f1 năm nay vào lớp 10(cấp 3) cũng định tìm hiểu xem thế nào?
Cũng có 1 or 2 phương án.
Đi Đức ( học = tiếng Anh) xong apply đại học luôn bên đó.. Hoặc học xong 12 rồi đi Đức. học = tiếng Đức. Cháu thích cho đi từ phổ thông.
Bên us đắt quá sợ không đủ sức bền tài chính cho 6; 7 năm học của f1.
Định tìm hiểu CAN không rõ tài chính thế nào? .
Cụ có thể chia xẻ cho cháu ít thông tin đc không! ( hình như bên CAN không cho học bổng thì phải? đúng không cụ).
Cám ơn cụ đã đọc.!!!!
Hóng tin cụ

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Em chạy phần lớn là đường cao tốc xuyên Canada, gọi là transcanada highway số 1, thường viết tắt là hwy 1.
Trên đường này không có các trạm xăng và quán ăn dọc đường, nếu muốn giải quyết thì phải rẽ vào các thị trấn nhỏ gần đó để giải quyết.

Có các bãi đỗ nhỏ để dừng xe nghỉ nhưng cơ sở vật chất rất tối thiểu.

Em thì lái xe một mình nên các ảnh chụp là của gấu chụp hết ạ.

athk

Xe tăng
Khi mà sang US ngày càng khó thì sang CAN là bước đệm hợp lý. Bọn CAN nó cũng dùng cách này để vơ vét dân Á giàu có. Cũng đang là mùa hè nên nhìn cái gì cũng xanh mươn mướt nhỉ, đến mùa đông thì toàn 1 màu trắng phủ kín CAN

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Chào cụ!
Cháu trên này cũng lâu rồi. Nhưng núp lùm là chính thôi. Thấy cụ đang tìm trường cho f1 bên CAN nên cháu cũng mạnh dạn hỏi thăm. Nêu cụ có thông tin ji về trường bên CAN chia sẻ cho cháu với.
Cháu có f1 năm nay vào lớp 10(cấp 3) cũng định tìm hiểu xem thế nào?
Cũng có 1 or 2 phương án.
Đi Đức ( học = tiếng Anh) xong apply đại học luôn bên đó.. Hoặc học xong 12 rồi đi Đức. học = tiếng Đức. Cháu thích cho đi từ phổ thông.
Bên us đắt quá sợ không đủ sức bền tài chính cho 6; 7 năm học của f1.
Định tìm hiểu CAN không rõ tài chính thế nào? .
Cụ có thể chia xẻ cho cháu ít thông tin đc không! ( hình như bên CAN không cho học bổng thì phải? đúng không cụ).
Cám ơn cụ đã đọc.!!!!
Hóng tin cụ
Chào cụ, theo em thì quyết định học ở đâu phụ thuộc vào tính cách của đứa trẻ và khả năng tài chính của bố mẹ. Đức, Pháp, Hà Lan đều có môi trường học tốt như Mỹ, có khi còn hơn mấy trường ko có tiếng bên Mỹ. Còn đua theo xã hội thì vô cùng lắm.

Về Chi phí học thì học phí bên Canada cũng cao như bên Mỹ mà lại chẳng có học bổng mấy đâu ạ. Được cái là các cơ sở giáo dục (cả nhà nước và tư nhân) có chất lượng đồng đều, môi trường tự nhiên trong lành, người dân tốt bụng (phần lớn ạ) và an ninh tốt hơn bên Mỹ.

Còn lựa chọn của em chỉ là muốn trẻ con học trong môi trường thanh bình, đầy tính nhân văn để được tư nhiên phát triển nhân cách mà không phải đối phó với mưu hèn, kế bẩn khi còn chưa đủ tổi để đối mặt với thôi ạ.

Con em thì nó thích học ở thành phố sôi động nhưng em cứ tống về miền quê học là vì lẽ ý.

Chỉnh sửa cuối:

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Khi mà sang US ngày càng khó thì sang CAN là bước đệm hợp lý. Bọn CAN nó cũng dùng cách này để vơ vét dân Á giàu có. Cũng đang là mùa hè nên nhìn cái gì cũng xanh mươn mướt nhỉ, đến mùa đông thì toàn 1 màu trắng phủ kín CAN
Chắc cụ đang sống ở Canada ạ?

medela

Xe container
Website
www.dhl-meditech.com
Em chẳng thấy thằng nhà giầu nào ngoài Canada mà lại cho thằng nhà nghèo và gian được vào nhà nó chơi tận 6 tháng liền và lại cấp visa thời hạn 10 năm cả.